Lý do vì sao không nên mua Toyota cũ

Trạng thái
Thớt đang đóng

CR-Vic

Xe container
Lại mời nước đưa tăm à? Văn hóa hàn xẻng đấy lan tỏa sâu và rộng thế nhỉ :))

Hằng Lê

Xe tăng
Bên kia đang có khách hỏi xe cũ kìa, sang cóp pết tư vấn đê k tuột mất :))

Dynamat

Xe buýt
Bác nói trên dưới, suy nghĩ với việc làm lời nói mâu thuẫn quá. Ừ, thì cái xe chỉ là phương tiện thế nhưng sao bác nghĩ cái xe chở đồ nhà bác thì nó cao sang đến nỗi cái xe chở người của người khác thì bác lại gọi là công nông.
Em chỉ fun nói cái tay sale xe hàn bị mát IC đi mở thớt so sánh, ko động gì đến bác sao bác lại vào chỉ dạy người khác a dua với kẻ chọc phá với ngôn từ khiêu khích bằng tin nhắn khi rót vang! Đối với em đó mới là trò trẻ con, chỉ như muỗi đốt gỗ nhưng em phải ra nói để người như bác biết mình là ai và tuổi gì ở đây! Thế thôi, bác có thể lượn :-|
Bác này gặp ai cũng buông lời xúc phạm.

babyhood

Xe tăng
Toy vẫn ưu tiên hàng đầu VN

Dynamat

Xe buýt
Nghe đây này: Xe Toy là 1 trong những xe có sự ổn định và bền có tiếng, tiết kiệm xăng vô đối nên đấy là nguyên nhân nó giữ giá!
Xe Đức như M, B thì đúng là đẳng cấp hơn nhưng nuôi chăm sóc tốn kém, chưa phù hợp đk ở Việt Nam còn yếu về mặt hậu mãi, sau 4-5 năm là phải sửa thay thế chứ không đơn thuần chỉ bảo dưỡng và rất tốn kém! Còn mấy cái xe hàn sau khi đi vài năm thì ae bên này càng không chấp, bằng chứng thì cứ về box nhà đọc cho sáng ra đã!
Chưa ghé mông cái xe nào cái sì pắc van thì nên đọc các bài cũ để tìm hiểu! Chém búa xua như kiểu trẻ trâu, ngậm mứt phun người nó rẻ tư cách lắm. Tung hô xe cuốc thuổng cái kiểu thế thì quá đi bôi gio vào cái xe mình bán thôi. Sau thử việc, quản đốc nó đá *** :))
Thế đã nhé, hôm nay học tạm thế thôi kẻo cái đầu chót va vào vô lăng không lĩnh ý kịp, nó lại làm khổ ae phải nghía mấy cái thớt nhảm :D
Fortuner tiết kiệm xăng không bác? 15l thì có tiết kiệm không?

Dynamat

Xe buýt
Toy vẫn ưu tiên hàng đầu VN
Ngày xưa quan niệm VN thì NOkia là số 1, Samsung level thấp hơn. Ngày nay thì ai cũng mua điện thoại Samsung.
Quan điểm về thương hiệu TOYOTA cũng sẽ thay đổi, vì thực tế các bác biết rồi, không có xe nào hư hỏng khi mới chạy 5 năm cả, chỉ có các xe mới mua đã bị lỗi phải thu hồi như Innova, VIOS, Fortuner...thôi.
Do đó thị cầu ngày càng thay đổi.
Trong tương lai, người Việt sẽ quan niêm xe chỉ là phương tiện và em tin là xe KIA được lựa chọn vì có giá cả hợp lý, nhiều trung tâm phục vụ bảo dưỡng, phụ tùng chính hãng và giá rẻ, tạo được nhiều công ăn việc làm cho người Việt. Đặc biệt là không có kiểu làm giá như một số hãng xe Nhật.

Chỉnh sửa cuối:

Luu Lehong

Xe container

Dynamat

Xe buýt

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Không nên mua xe Toy cũ mà em khuyện các bác nên mua xe Toy.. mới. Em thề à :21:

Nhôm nhựa

Xe điện
Cứ chịu khó sợt tìm trong OF này có nhiều thứ để mở mang tầm hiểu biết đấy :))

Luu Lehong

Xe container
Chết nôĩ cái trong đầu chả có cái gì ngoài chất tàu phớ, chỉ quen hỏi anh Gúc, chả đọc, đọc không kịp hiểu đã pót. Đây cái thớt của 1 ông IC hở như bác, nghề nghiệp cũng như bác mở để làm trò. Ae nói mãi rồi!
Nên đọc cho thấu đã hẵng i uôm :))

Dynamat

Xe buýt
Không nên mua xe Toy cũ mà em khuyện các bác nên mua xe Toy.. mới. Em thề à :21:
Nếu không lăn tăn về giá. Em thấy Altis 2.0 là một lựa chọn không tồi.
Xe ngon, mẫu mã khá đứng đắn, trang bị an toàn. Chỉ không hài lòng với màn hình DVD thôi.

Dynamat

Xe buýt
Chết nôĩ cái trong đầu chả có cái gì ngoài chất tàu phớ, chỉ quen hỏi anh Gúc, chả đọc, đọc không kịp hiểu đã pót. Đây cái thớt của 1 ông IC hở như bác, nghề nghiệp cũng như bác mở để làm trò. Ae nói mãi rồi!
Nên đọc cho thấu đã hẵng i uôm :))
Bác nên suy nghĩ kỹ trước khi post bài.
Thớt trên có ý kiến của nhiều người, và bác không thể chửi nhiều người tham gia thớt đó.
Bác chỉ quen xúc phạm người này hở IC, người kia thần kinh.
Mọi người xung quanh sẽ tự đánh giá bác.
Riêng em thì đã đánh giá và không quan tâm bác nói gì.
Coi như em gặp chuyện linh tinh nhỏ nhặt, xui xẻo, phải gió ở ngoài :)
Thân !

bigboong

Xe tải
Thớt này lập lên để dìm hàng Toyota hả cụ??? Giá xe củ là theo quy luật của thị trường chứ có phải là do Toyota là giá cao đâu. Cầu nhiều ắt Cung sẽ phải lên, chứng tỏ người tiêu dùng vẫn thích lựa chọn loại xe vừa có vừa chất lượng vừa tiện nghi.

congacha

Xe điện
bên trong rồi lại bên ngoài... thò thụt đến khổ
Website
www.facebook.com

Dynamat

Xe buýt
Thớt này lập lên để dìm hàng Toyota hả cụ??? Giá xe củ là theo quy luật của thị trường chứ có phải là do Toyota là giá cao đâu. Cầu nhiều ắt Cung sẽ phải lên, chứng tỏ người tiêu dùng vẫn thích lựa chọn loại xe vừa có vừa chất lượng vừa tiện nghi.
Như vậy thì tự nhiên phải mua xe cũ giá cao. Còn chất lượng thì bác xem, việc gì bỏ ra 5-6 trăm triệu rước 1 chú xe cũ đã đi 10 năm về. Trong khi mua xe mới của KIA trang bị an toàn, chạy tiết kiệm xăng, nhiều trạm bảo dưỡng, phụ tùng chính hãng rẻ.

h2419

Xe máy
e thì e thấy các cụ tranh luận chả đúng chủ đề tí nào, vừa tốn tài nguyên mà chả cho a e được thêm nhiều option khi lựa chọn mua xe. Nếu tranh luận kiểu này đề nghị mod đóng thớt này đi ah!!

dngduc

Xe điện
Em thích ý kiến đóng thớt của cụ, khi nội dung nó cứ tình trạng như thế này !

Thể loại anh hùng bàn phím, công kích cá nhân, ko cãi được là ale kéo bè, kích động thêm vào để *ó đàn như cụ thì em xin phép lượn, vì có nói nữa cụ chả hiểu, đang đoán già đoán non em đi xe Hàn, ếch phải thì cụ lật mặt ngay, cụ đội tiếp Toy nhà cụ lên đầu mà thờ :))

Xe tải nhà em chở cả lợn gà, chở xe máy được hết, xe đi làm chứ không thanh cảnh hóng hớt bằng cái Toy thần thánh như dân Hà Lội nhà cụ, cụ ở lại mà xoay đến hết xe Hàn xe Nhật ra nhé :))
Tiếp nốt cụ câu rồi em té,

Một đời ta muôn vàn đời nó, xe là cái phương tiện đi lại, chứ mua được cái 4b rồi vỗ ngực oai như cóc, cho lên bàn thờ mà thờ như các cụ thì em chịu, có ăn có học như thế nó phí ra

Cụ công kích chụp mũ cái xe nửa tải nhà em làm gì, em chả xoắn đâu, phí công, làm thế trẻ trâu nó cười vào mặt cho, phỏng cụ :))
Em là em thấy rất chối tai với mấy bác cứ hay nhắc đến bàn thờ, đấy không phải là thứ để mang ra nói bừa bãi đâu :)

...
Tất cả những vấn đề (nếu có) trong việc mua xe toyota cũ đều xảy ra tương tự với xe cũ của các hãng khác, chỉ có điều ở mức độ khác nhau thôi !

Em nghĩ là trên đời này những người đi mua ô tô cũ hay mới khi bỏ tiền ra đều phải cân nhắc cho sự lựa chọn của mình và việc nhiều người mua toy chứng tỏ xét một cách tổng thể toy đang phù hợp với số đông người mua ở Việt Nam, không chỉ đơn giản là hình thức, độ bền, tính năng, tiện nghi, giá cả, chất lượng dịch vụ... mà là sự cân đối, hài hoà của tất cả các yếu tố đó trong một sản phẩm mình có khả năng mua được để sử dụng vào một mục đích cụ thể !
Quan điểm cá nhân của một vài bác có thể khác biệt với số đông cũng là bình thường, nhưng không phải tất cả quan điểm khác đó đều là "thông minh hơn" vì có cả những khác biệt kiểu gàn dở ! Mình không có khả năng phát minh thì chấp nhận đi theo số đông bảo thủ cho nó lành, đợi cái trào lưu mới nó chứng tỏ được sự đúng đắn rồi đi theo cũng chưa muộn !

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng