[Funland] Lý do tuyển mãi không được nhân viên là đây

vnvodoi

Xe điện
Em hỏi cụ khí không phải grab ở nước nào tà tà 12-15 củ 1 tháng vậy :D, đã trừ khấu hao xe, hỏng hóc các thứ chưa.
Kể cả như cụ nói thì trừ chi phí nó vẫn hơn là làm thuê lương 5 -7 củ. Nhiều người có học có đầu óc họ đủ khả năng cân đo đong đếm thiệt hơn khi làm rồi cụ ạ.Không phải cứ chạy grab là trình độ kém đâu.

Em không chạy grab, nhưng đi grab car rồi grab bike cũng nghe và nói chuyện với nhiều tài xế rồi,họ cũng suy nghĩ thiệt hơn nhiều rồi mới đi đến quyết định đi làm nghề này cụ ạ.

vnvodoi

Xe điện
Chạy garb bike mà 12-15 củ không nhiều đâu Cụ ơi...nhiều chi phí dọc đường lắm,không phải cứ nghĩ xách xe ra và chạy đâu cụ.
Vâng tất nhiên không phải đa số đều được, nhưng trong thời buổi hiện tại thì đây là 1 cách tốt để có thu nhập tạm sống cụ ạ.

hanoipho79

Xe lăn
Vâng tất nhiên không phải đa số đều được, nhưng trong thời buổi hiện tại thì đây là 1 cách tốt để có thu nhập tạm sống cụ
ạ.
Chuẩn cụ,nuôi sống bản thân và giúp cho Gia đình là việc tốt mà...làm gì cũng vậy thôi miễn là đừng vi phạm PL thì việc gì cũng đáng trân trọng hết.

TuNN

Xe buýt
Bác vào 4rum về ô tô khuyên các thành viên nên đi học lái xe để có khát khao sở hữu ô tô :))
Bác thật là nhìn xa trông rộng , em cũng thật :))
Có nhiều cụ sinh hoạt trong này chưa có ô tô đâu ạ. K phải cứ có ô tô là vào. Em chỉ nói những điều tốt thôi. Còn cụ nói mỉa em thì em cũng kệ ạ. Tư duy khác nhau. Cụ giàu nói gì chả đc

thientudolong

Xe container
Kể cả như cụ nói thì trừ chi phí nó vẫn hơn là làm thuê lương 5 -7 củ. Nhiều người có học có đầu óc họ đủ khả năng cân đo đong đếm thiệt hơn khi làm rồi cụ ạ.Không phải cứ chạy grab là trình độ kém đâu.

Em không chạy grab, nhưng đi grab car rồi grab bike cũng nghe và nói chuyện với nhiều tài xế rồi,họ cũng suy nghĩ thiệt hơn nhiều rồi mới đi đến quyết định đi làm nghề này cụ ạ.
Cụ chắc là có hơn làm thuê lương 5-7 củ không, làm thuê có bảo hiểm, có phúc lợi, thưởng lễ, tết..chưa kể ko phải tiếp xúc với khói bụi mưa nắng thì sức khoẻ sẽ tốt hơn. Về lâu dài thì cho ta 1 cái nghề kiếm cơm dài lâu, mấy cháu sv mới ra trường chạy grab thì sau này muốn đổi nghề thì cụ làm gì để nó sòn sòn có 5,7 tr/tháng? k nghiệm kiến thức phải qua học hỏi, rèn luyện phấn đấu mới có, xách xe đi chạy grab mà cụ lôi trình độ vào chém thì e thấy sỉ nhục cái nơi dậy dỗ ra các cháu quá, nói đi làm tạm còn nghe đc.

vnvodoi

Xe điện
Cụ chắc là có hơn làm thuê lương 5-7 củ không, làm thuê có bảo hiểm, có phúc lợi, thưởng lễ, tết..chưa kể ko phải tiếp xúc với khói bụi mưa nắng thì sức khoẻ sẽ tốt hơn. Về lâu dài thì cho ta 1 cái nghề kiếm cơm dài lâu, mấy cháu sv mới ra trường chạy grab thì sau này muốn đổi nghề thì cụ làm gì để nó sòn sòn có 5,7 tr/tháng? k nghiệm kiến thức phải qua học hỏi, rèn luyện phấn đấu mới có, xách xe đi chạy grab mà cụ lôi trình độ vào chém thì e thấy sỉ nhục cái nơi dậy dỗ ra các cháu quá, nói đi làm tạm còn nghe đc.
Cụ vẫn đang áp tư tưởng của mình cho những người đó, họ làm gì thì cũng là vì cuộc sống của họ .Cái trước mắt còn chưa đủ ăn thì nghĩ xa xôi được gì ?

chuotdong

Xe điện
Cơ quan em tuyển lái xe oto cho Công ty cũng vậy, ứng cử viên yêu cầu lương khởi điểm phải bằng Grab chính xác là 15 triệu bao gồm bảo hiểm

Lonely Stranger

[Tịch thu bằng lái]
chuẩn vị grab 15tr/ tháng. cao hơn thu nhập của sv có bằng đại học ra trường đi làm 1-2 năm. bảo sao toàn cử nhân chạy grab
Ông sv nào cũng nghĩ dư lày bẩu sao vịt ngan lúc nào cũng tụt hậu sau người ta. Đầu tư vào kiến thức khi đi làm là sự đầu tư bền vững, grab chạy thêm khi có thời gian hoặc thực sự ko thể kiếm dc việc gì ổn định

lá vàng rơi

Xe tải
Cái thất bại của thế hệ chúng ta là tính toán quá nhiều. Xong cứ nghĩ là đâu kiếm dễ thế? R k làm... Bọn trê khác. Nó thấy kiếm đc là lao vào làm luôn. K đc như kì vọng nó nghỉ. Đc nó làm lâu dài luôn. Em thấy mình sai nhiều nên giờ học theo họ. K tính nhiều. Làm luôn. Nó chạy 3 app kiếm đc đấy ạ. Chạy tốt grap thưởng ngày 100k đấy nhé. Cụ k chạy k tính đc hết thu nhập đâu
Ngày thưởng 640k cụ ơi. Cụ cập nhật lại đê.

TuNN

Xe buýt
Ông sv nào cũng nghĩ dư lày bẩu sao vịt ngan lúc nào cũng tụt hậu sau người ta. Đầu tư vào kiến thức khi đi làm là sự đầu tư bền vững, grab chạy thêm khi có thời gian hoặc thực sự ko thể kiếm dc việc gì ổn định
Cụ ơi chạy grap nhiều người có sỏi đấy ạ. Họ chạy grap tích tiền để mở quán ăn, quán cfe..đấy. Ngày còn làm vp họ cũng muốn khởi nghiệp nhưng chỉ có 2 bàn tay trắng và 1 đống data khách hàng xào đi xào lại thôi. Em thật chứ làm 5 hay 10 năm thì kn làm việc cũng chả áp dụng đc nhiều. Cùng lắm mấy chiêu liên quan thuế má hay chốt khách hàng. Qtrong là măn ni thì k có.
Mà em nói thật, cụ nào muốn kinh doanh, học hỏi gì thì vào nơi khác. Nơi này chỉ đúng nghĩa chém gió thôi. Hỏi nghề các cụ ấy còn chả dám nói chứ mơ mà truyền kn. Toàn khuyên lô đề hay ở nhà vợ nuôi.:)). Các cụ muốn thành công cứ làm ngược lại những lời tư véo trong diễn đàn này là ổn ạ

nhuataiche

Xe container
Ngành khác em ko dám nói, nhưng ngành nhựa của em mà nói, kiếm tiền ko dễ như các còm ở đây, khó lắm cccm ạ.
Ở chiều ngược lại, trong ngành của em, sales lương dưới 10 củ thì rất dễ kiếm ( nói thật, toàn là người ko biết làm, mình phải đào tạo lại hết ). Nhưng kiếm người biết làm mà lương dưới 40 củ rất khó.

TuNN

Xe buýt
Ngành khác em ko dám nói, nhưng ngành nhựa của em mà nói, kiếm tiền ko dễ như các còm ở đây, khó lắm cccm ạ.
Ở chiều ngược lại, trong ngành của em, sales lương dưới 10 củ thì rất dễ kiếm ( nói thật, toàn là người ko biết làm, mình phải đào tạo lại hết ). Nhưng kiếm người biết làm mà lương dưới 40 củ rất khó.
Nhà cụ có sx nhựa gia dụng k? Em định nhập ít về bán. Có đồ inox gia dụng càng tốt ợ

thientudolong

Xe container
Cụ vẫn đang áp tư tưởng của mình cho những người đó, họ làm gì thì cũng là vì cuộc sống của họ .Cái trước mắt còn chưa đủ ăn thì nghĩ xa xôi được gì ?
Em so sánh chứ ko có áp cụ ơi, cụ bảo hơn làm vp 5-7 củ thì e tranh luận chứ thân ai ng nấy lo em lo sao đc :D

lá vàng rơi

Xe tải
Cụ nghĩ các em sinh viên chạy grab toàn ngu si, không biết suy nghĩ? Các em ý khôn lõi ra ý cụ ạ. Chả có việc gì làm thêm ngày 5h được 3,400k như grab đâu cụ ạ. Đấy chính là nguồn nuôi các em ý ăn học, phát triển chuyên môn đấy ạ.

TieuFu

Xe container
Cụ nói đúng nhưng ngoài kia cũng có cái đúng của nó cụ ạ !
Sinh viên mới ra trường chưa có việc, gia đình không có đk, thậm chí không đủ khả năng làm việc chuyên môn thì chạy grab có đúng không? Không phải phần lớn sinh viên ra trường đều làm vậy !
Đi làm thuê 5 - 7 củ cũng không phải ở đâu cũng sòng phẳng lương lậu mí bảo hiểm đâu cụ. Đến công ty lớn có cổ phần nhà nước còn nợ lương, nợ bảo hiểm đầy ra cụ !
Còn xin làm công chức thì giáo viên cũng 300 - 500 củ. Tiền đâu ?? Sống bằng bóp cổ phụ huynh ??
Đấy, không phải cứ học xong, chuyên môn xong là có chỗ phấn đấu cho tất cả sinh viên cụ ạ !
Cũng có nhiều chỗ kêu tuyển khó ! Nhưng phần lớn có vấn đề chứ không như họ nói nên không tuyển được ( thằng làm cũ còn bỏ đi nữa cơ) .
Ngoài ra còn vì vướng mắc gia đình, và những thứ khác nên mới ôm xe chạy.
Thật sự những người này em nghĩ là người tốt chứ không phải là lười nhác hay ảo tưởng đâu. Mỗi người đều phải tự lo cho mình, em không thấy nhục cho nơi đã đào tạo họ !