[Funland] Lý do tuyển mãi không được nhân viên là đây

ruby_eagle

Xe điện
Cứ nghe thấy con số ...là copy lại : Một phép tính sơ đẳng......1 ngày bao nhiêu quốc, trung bình một quốc bao nhiêu tiền, và mất bao nhiêu thời gian..................................12 tiếng 1 ngày ............rồi đủ sức làm cả tháng, 2 tháng, 3 tháng liên tục ?
Tính ra nhất là lương ông thợ hồ ; thấp là 400k cao 500k/ngày........vậy 1 tháng lá 12 - 15 triệu cao gấp 2 lần nhân viên văn phòng. Thực tế và nhàn hơn, ít rủi ro, ít nguy hiểm hơn thằng Grap nhiều......chẳng qua là bán sức lao động lúc khỏe !
Nói thẳng thì ngon hơn thật nhưng mà ko có khoản phụ nào, ko thưởng, ko bảo hiểm, ko thăng tiến, ko cis chuyên môn, tay nghề thì thằng nào cũng như thằng nào...

Nói chung cứ tà tà qua ngày, ko có tương lai gì

TuNN

Xe buýt
Cứ nghe thấy con số ...là copy lại : Một phép tính sơ đẳng......1 ngày bao nhiêu quốc, trung bình một quốc bao nhiêu tiền, và mất bao nhiêu thời gian..................................12 tiếng 1 ngày ............rồi đủ sức làm cả tháng, 2 tháng, 3 tháng liên tục ?
Tính ra nhất là lương ông thợ hồ ; thấp là 400k cao 500k/ngày........vậy 1 tháng lá 12 - 15 triệu cao gấp 2 lần nhân viên văn phòng. Thực tế và nhàn hơn, ít rủi ro, ít nguy hiểm hơn thằng Grap nhiều......chẳng qua là bán sức lao động lúc khỏe !
Cái thất bại của thế hệ chúng ta là tính toán quá nhiều. Xong cứ nghĩ là đâu kiếm dễ thế? R k làm... Bọn trê khác. Nó thấy kiếm đc là lao vào làm luôn. K đc như kì vọng nó nghỉ. Đc nó làm lâu dài luôn. Em thấy mình sai nhiều nên giờ học theo họ. K tính nhiều. Làm luôn. Nó chạy 3 app kiếm đc đấy ạ. Chạy tốt grap thưởng ngày 100k đấy nhé. Cụ k chạy k tính đc hết thu nhập đâu

thientudolong

Xe container
E thấy khá nhiều cụ đăng tuyển mãi không được nhân viên, lên đây lập topic than phiền khá nhiều
Hôm nay ngồi nói chuyện với bà chị thấy bảo có e ngồi live tream bán hàng , bán rẻ thôi ,lãi 30k/ cái , ngày 200 đơn, tháng nhẹ nhàng ở nhà khoảng 150 củ
2 là được thời gian tự chủ thoải mái, các cháu nam thì grap xe ôm tự do tg , tháng cũng đc 15 củ
nữ thì ngồi nhà live stream bán hàng tháng nhẹ cũng 100 củ
Thế nên các cháu chả cần đi làm ở đâu nữa nhỉ, chắc thế hệ trẻ bây h nó kiếm dễ và nhẹ nhàng hơn cách truyền thống mà e và các cụ vẫn hay làm
Những người nghĩ kiếm tiền dễ thì ko bao giờ kiếm được nhiều tiền hoặc nghèo :D

TuNN

Xe buýt
K phải ngẫu nhiên mà dân vp bỏ việc chạy grap đâu. Bám trụ lại k ít. Những người kêu là áp lực, cạnh tranh nên thu nhập giảm nhiều là bài của họ. K nói thế chẳng nhẽ nói kiếm đc để các cụ chuyển chạy grap cạnh tranh à?

agrimeco

Xe lăn

hienpv2008

Xe tải
236 đường 3/2, phường 12, Quận 10, Tp Hồ Chí Minh
Cái thất bại của thế hệ chúng ta là tính toán quá nhiều. Xong cứ nghĩ là đâu kiếm dễ thế? R k làm... Bọn trê khác. Nó thấy kiếm đc là lao vào làm luôn. K đc như kì vọng nó nghỉ. Đc nó làm lâu dài luôn. Em thấy mình sai nhiều nên giờ học theo họ. K tính nhiều. Làm luôn. Nó chạy 3 app kiếm đc đấy ạ. Chạy tốt grap thưởng ngày 100k đấy nhé. Cụ k chạy k tính đc hết thu nhập đâu
Hihi............không tính thì cứ làm đi lại lại thôi ............ca bài " ta làm lại tự đầu " khi già nhìn lại thấy mấy chục cái đầu .....!

PDlong

Xe điện
Bây giờ là mùa hè. Có 2 nghề kiếm đc tầm 100 củ/ tháng cao điểm là dạy bơi cho trẻ em và bảo dưỡng điều hoà. Làm 3 tháng ăn cẢ năm
Kinh thế cơ hả cụ
Điều hòa thợ sửa chữa thì e co biết chứ dạy bơi tháng kiếm 100 là cũng kinh đấy cụ nhỉ

TOpmot0099

Xe tải
Đi làm vp cũng chả khác làm lô nệ, cái chính là rất mất thỏa mái và lương thì bóc lột, e thâm cảm ơn đảng và nhà nước, cảm ơn người sáng tạo ra Internet haha

TuNN

Xe buýt
Hihi............không tính thì cứ làm đi lại lại thôi ............ca bài " ta làm lại tự đầu " khi già nhìn lại thấy mấy chục cái đầu .....!
Thà 1 phút huy hoàng rồi vụt tắt cụ ơi. Đến tầm tuổi nào đó phải nghĩ ra cách kiếm chứ k chờ vào lương cty đc. Vợ con nhìn sang nhat khác lại chạnh lòng. Từ khi chuyển sang việc khác em thấy tốt hơn thời làm quản lí đội sale 30 người ạ.

PDlong

Xe điện
Cụ nói đúng đấy nhỉ
E và nhiều cụ, cũng giống theo lối mòn của bố mẹ ngày xưa ,ăn học rồi đi làm ....
Bây h bọn trẻ nó khác, cứ thấy ngon là nó nhảy vào làm thử luôn mặc dù chưa biết kết quả thế nào
Còn mình đi theo lối mòn cứ sợ này nọ không dám làm và rồi thu nhập không bằng bọn nó

nhatlongcamera2

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

TuNN

Xe buýt
Kinh thế cơ hả cụ
Điều hòa thợ sửa chữa thì e co biết chứ dạy bơi tháng kiếm 100 là cũng kinh đấy cụ nhỉ
Thế là ít đấy ạ. Họ vào các group chung cư cao cấp quảng cáo là phụ huynh và các bé đki học ầm ầm ạ. Tiền thì khỏi nghĩ. Miễn là biết bơi nhanh. Các cô dạy mấy năm mua nhà Times hết rồi ạ. Bạn em làmem biết chứ em k bịa chém.

ruounephanoi

Xe buýt
E thấy khá nhiều cụ đăng tuyển mãi không được nhân viên, lên đây lập topic than phiền khá nhiều
Hôm nay ngồi nói chuyện với bà chị thấy bảo có e ngồi live tream bán hàng , bán rẻ thôi ,lãi 30k/ cái , ngày 200 đơn, tháng nhẹ nhàng ở nhà khoảng 150 củ
2 là được thời gian tự chủ thoải mái, các cháu nam thì grap xe ôm tự do tg , tháng cũng đc 15 củ
Thế nên các cháu chả cần đi làm ở đâu nữa nhỉ, chắc thế hệ trẻ bây h nó kiếm dễ và nhẹ nhàng hơn cách truyền thống mà e và các cụ vẫn hay làm
Cụ nói có vẻ dễ nhỉ?

mazda3_pro

Xe lăn
Mỡ đấy mà húp cụ nhé...cụ biết live chym mà bán được 200 đơn thì người ta phải ntn không:))
Chắc cụ ấy nhìn cuộc đời toàn màu hồng, muốn 200đơn/ngày thì không phải loại tầm thường rồi. Mà cuộc đời này nó chủ yếu là người bình thường, lâu lâu mới được 1 cá nhân nổi trội :D

TuNN

Xe buýt
Cụ nói đúng đấy nhỉ
E và nhiều cụ, cũng giống theo lối mòn của bố mẹ ngày xưa ,ăn học rồi đi làm ....
Bây h bọn trẻ nó khác, cứ thấy ngon là nó nhảy vào làm thử luôn mặc dù chưa biết kết quả thế nào
Còn mình đi theo lối mòn cứ sợ này nọ không dám làm và rồi thu nhập không bằng bọn nó
Vâng. Lúc em nghỉ cty mua máy móc để làm. Cụ thân sinh em phản đối gay gắt. Bảo ai làm đâu? Máy thì đắt tiền. Em kệ. Vợ bơm ít tiền mua máy móc làm. Em phải lên mạng qcao từng người. Rồi làm tốt ng nọ gt người kia ạ. Giờ khách đều đều. Kiếm tố gấp chục lần làm vp. Em bảo ngày xưa con nghe bố thì con nghèo. Bây giờ có vốn thì định làm gì là làm ngay. K tính toán như ngày nghèo nữa ạ. Tự tin hơn. Lỗ thì coi như bài học.

Ly Béo

Xe tăng
Tháng 150 củ thì trị giá live stream của cụ bằng 10 cái chung cư rồi đó ạ. Cụ mà đầu tư lúc 5 rưỡi thì chẳng mấy chốc có 1000 cái chung cư :))

TuNN

Xe buýt
Các cụ già thay đổi tư duy đi ạ. Chưa có ô tô thì các cụ đi học lái xe ô tô đi. Biết lái các cụ sẽ thèm đc sở hữu ô tô. Máu kiếm tiền hơn. Em thật

BravoVN

Xe máy
Thời buổi toàn startup, ai cũng muốn làm chủ chứ ít ng muốn làm nv!