Chi hội [Lưu trữ] Sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa

Trạng thái
Thớt đang đóng

lainv

Xe buýt
Cụ chánh khởi động vụ với mr oil cho anh em thay dầu miễn phí với
xe em chạy hơn 5k rồi. Em cũng nói qua với bên họ là chủ nhật tuần này mang sách vở, dầu và phiếu giảm giá ra tặng hội kem rồi.
Em đăng ký với chúng nó cho em cái 5w20

chip&moon

Xe tăng
Cụ theo dõi thêm xem sao, mà đi vào chỗ xóc kêu lịch kịch là đúng ồi :D cụ thử kiểm tra lại 2 ốc hãm ở 2 ụ 2 bên góc khoang máy phía trên, em thấy cụ Lý bảo là xe đi lâu có thể ốc hãm ý ko còn chặt có độ zơ nên đi qua chỗ xóc sẽ có động lịch kịch tí. Cách làm là tháo đầu bịt cao su ra và thò cờ lê vào thít nó chặt thôi :) cụ ko tin tay thì hú cụ Lý - cụ ấy sẽ xúi cụ tự xử ở đâu :))

Còn cái vụ thước lái, em nghĩ chả phải là các cụ nhà mềnh kêu ca là tèo thước lái đâu, chỉ là cái lỗi con con gioăng cót két mà.
Thank cụ, Tết em chạy Hạ Long hơi ẩu nên dính mấy phát ổ gà khi đang ở tốc độ cao.
Sau đi vào chỗ lồi lõm, mặc dù đi chậm nhưng xe lắc lư là nghe thấy lịch kịch dưới gầm, trước đây không thấy thế.
Mà xe em đi mới có 8,000km
Để em thử cái con ốc đấy xem sao, dưng sợ không có sức mà vặn, Tết xong oải quá :)

Chỉnh sửa cuối:

tuan508

Xe tải
Ko biết cái AL của cụ Rừng có cảm biến nhiệt ko các cụ nhỉ? Mấy hôm trời lạnh đề nổ 100% tự động lock phát tất cả các cửa cho chắc :D Kem của các cụ có hiện đại thế ko :P

lainv

Xe buýt
Cái này e nói rồi mà cụ. Cụ Rừng có lắp thêm cảm biến nhiệt độ cho cái autolock đấy cụ ợ

Orient Sea

Xe điện
Cụ chánh khởi động vụ với mr oil cho anh em thay dầu miễn phí với
xe em chạy hơn 5k rồi. Em cũng nói qua với bên họ là chủ nhật tuần này mang sách vở, dầu và phiếu giảm giá ra tặng hội kem rồi.
Em đăng ký với chúng nó cho em cái 5w20
Em vừa trao đổi với cụ Tiến bên Mr. Oil nhằm làm rõ chương trình của họ với nhà Kem. Mặc dù em đã gửi danh sách 8 cụ đăng ký tham gia thử nghiệm và danh sách nhà Kem cho họ, nhưng họ hiểu là chỉ những cụ đăng ký tham gia thử nghiệm (8 người) mới là tham gia chương trình của họ nên kêu là ít quá...

Em đề nghị họ là có chính sách khuyến mại rõ ràng cho tất cả nhà kem: cứ là thành viên nhà kem đến mua dầu thì đều được giảm giá 10%. Những người đăng ký tham gia thử nghiệm (trong thời hạn cụ thể nào đó - ví dụ 1 năm) thì được giảm 20%, miễn phí thay dầu lần đầu trong chương trình thử nghiệm.

Họ nói là sẽ bàn lại và trả lời sau.

Dầu 5W20 hay 10W30, ... đều cùng 1 giá cụ ạ.

nothinghd

Xe điện
Em vừa trao đổi với cụ Tiến bên Mr. Oil nhằm làm rõ chương trình của họ với nhà Kem. Mặc dù em đã gửi danh sách 8 cụ đăng ký tham gia thử nghiệm và danh sách nhà Kem cho họ, nhưng họ hiểu là chỉ những cụ đăng ký tham gia thử nghiệm (8 người) mới là tham gia chương trình của họ nên kêu là ít quá...

Em đề nghị họ là có chính sách khuyến mại rõ ràng cho tất cả nhà kem: cứ là thành viên nhà kem đến mua dầu thì đều được giảm giá 10%. Những người đăng ký tham gia thử nghiệm (trong thời hạn cụ thể nào đó - ví dụ 1 năm) thì được giảm 20%, miễn phí thay dầu lần đầu trong chương trình thử nghiệm.

Họ nói là sẽ bàn lại và trả lời sau.

Dầu 5W20 hay 10W30, ... đều cùng 1 giá cụ ạ.
Em chán ku Mít ÔI này rồi, em xin rút khỏi chương trình này ợ :(

trungvna

Xe tải
chào cac cụ. xe cuủa em mấy hôm nay tự nhiên bị tiênếng gõ máy.ko biêết là tại bugi hay tại xăng đểu. có cụ nào có kinh nghiệm gì vụ naày ko ah? em định thay bugi denso ik16 xem có hết ko. nếu ko thi thay xăng. neu van ko hết thì đi viện. các cụ biết mua bugi ở đâu ko chỉ em vơới.sáng nay ra duylinh nhưng hêết hàng.ko biêết cụ dai lần có ko nhỉ?

chip&moon

Xe tăng
chào cac cụ. xe cuủa em mấy hôm nay tự nhiên bị tiênếng gõ máy.ko biêết là tại bugi hay tại xăng đểu. có cụ nào có kinh nghiệm gì vụ naày ko ah? em định thay bugi denso ik16 xem có hết ko. nếu ko thi thay xăng. neu van ko hết thì đi viện. các cụ biết mua bugi ở đâu ko chỉ em vơới.sáng nay ra duylinh nhưng hêết hàng.ko biêết cụ dai lần có ko nhỉ?
Cụ thử đổ xăng chỗ khác xem có hết không đã, nhỡ lại phí mấy cái bugi.
Thường trời lạnh cụ khởi động một lát hãy đi. Xe em lúc mới đề nghe tiếng máy cũng to hơn bình thường, chạy một lúc là hết.

trungvna

Xe tải
của em là nổ máy khoảng 3 phút nó mới gõ cơ cụ ạ. có khi chiều nay cho đi viện cho chắc. hic

vungocanhxd

Xe tăng
Trời đất đó là do trời lạnh quá dầu nhờn đặc lại lắng xuống không bôi trơn thôi, tiếng gõ đó là của cái su páp đấy không vấn đề gì đâu các cụ đừng hoang mang
Một vấn đề nữa là các cụ đang nhầm là khởi dộng máy một lúc rồi hãy chạy là không nên, cứ chạy ngay nhưng đừng ga to quá lá được còn phân tích thế nào các cụ hỏi bác gôgle cho em nhé

Chỉnh sửa cuối:

pth169

Xe tải
cụ phải nói rõ xem tiếng kêu như nào thì iem mới phán được chứ

trungvna

Xe tải
cụ phải nói rõ xem tiếng kêu như nào thì iem mới phán được chứ
tả tiếng kêu khó lắm cụ ạ, em mua được 4 cái bugi denso ik16 rồi, đằng nào cũng muốn thay thử bugi xịn nên tí về thay luôn, thay luôn cả xăng, nếu không hết thì phải đi viện. hic hic

nothinghd

Xe điện
tả tiếng kêu khó lắm cụ ạ, em mua được 4 cái bugi denso ik16 rồi, đằng nào cũng muốn thay thử bugi xịn nên tí về thay luôn, thay luôn cả xăng, nếu không hết thì phải đi viện. hic hic
:D thía thì cụ phải thay tất ná
- bugi
- xăng
- dầu động cơ
- lọc dầu

thía thì nó mới trọn gói được, chứ ko cụ lại cứ lăn tăn...

tqppmpc

Xe buýt
có phải tiếng giống xe máy lên dốc để số 4 ko ? hay tiếng 1 chồng đĩa thép gõ vào nhau ? cụ đừng thốc ga quá

trungvna

Xe tải
10 cai cua bestbuy thì 9.5 cái ko ra gì. Em làm 1 em máy rửa tầu tên là koku 308a dùng như ngoài hiệu luôn. Giá 2.5 củ. Lưu lượng nước 13 lit/phút

trungvna

Xe tải
Nó chỉ hơi cạch cạch thôi. Chỉ nghe thấy khi dừng xe ở nơi ko ồn ào, ko đạp ga cũng bị. Kêu bé thôi nhưng khác bình thương nên em mới ngại.

nothinghd

Xe điện
Nó chỉ hơi cạch cạch thôi. Chỉ nghe thấy khi dừng xe ở nơi ko ồn ào, ko đạp ga cũng bị. Kêu bé thôi nhưng khác bình thương nên em mới ngại.
em nghĩ cụ đi chỉnh lại tí ti là được. thay cả giàn bugi phí kinh :(

pth169

Xe tải
iem đảm bảo không phải do bugi va xăng.

Trạng thái
Thớt đang đóng