Chi hội [Lưu trữ] Sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa

Trạng thái
Thớt đang đóng

lainv

Xe buýt
Cụ ngocanhpdc hôm nào off ngó xe em cái là ra lời giải ngay

laodatma

Xe điện
Cụ đi off mà không để ý xe em ah! cái này em lắp ngay sau khi mua xe (phải cắt bớt một chút thanh ngang ở phần mũi xe nhưng đơn giản lắm). Điện lấy từ acquy có cầu chì theo cả bộ dây luôn, đấu theo công tắc pha (nếu cụ thích đấu theo cos cũng đơn giản). Đi đường trường có cái này cực kỳ lợi hại khi chạy đêm (để soi đường chứ không phải để chém ngược chiều đâu nhé). :D
Có cụ nào lắp cái đèn này chưa ợ?!
http://www.namvu.com.vn/products.asp?menu_id=lapthem&action=viewgroup&group_id=87
Em định lắp nhưng không biết có ảnh hưởng gì không, híc

laodatma

Xe điện
Tất nhiên vụ cụ nói thì em cũng biết nhưng ý em là nếu mấy cái đó có thêm bản cho ipad chuẩn luôn thì nhìn đẹp hơn vì đúng độ phân giải chứ không cần cưỡng ép :D

Ặc, thế cái forcefull cụ để làm j. Bản đồ Sygic là dành cho ipad luôn cụ nhá

Orient Sea

Xe điện
Em chạy ngon lành cành đào rồi cụ ơi. Ngọt hơn Vietmap rồi cụ ợ. Giờ Ipad của em có 3 phần mềm Bản đồ: PAPAGO VN M8 PRO. VIETMAP M8, và Sygic Vietnam.

Giao diện 2 cái trc như nhau, còn cái cuối cùng nhìn phê lắm
Cụ dùng lắm bản đồ thế không khéo mở bản đồ ra không biết đi đằng nào. Cái thì chỉ đi hướng bắc, cái chỉ hướng đông, cái chỉ hướng ngược lại... thì chít :))

ngocanhpdc

Xe tăng
Cụ đi off mà không để ý xe em ah! cái này em lắp ngay sau khi mua xe (phải cắt bớt một chút thanh ngang ở phần mũi xe nhưng đơn giản lắm). Điện lấy từ acquy có cầu chì theo cả bộ dây luôn, đấu theo công tắc pha (nếu cụ thích đấu theo cos cũng đơn giản). Đi đường trường có cái này cực kỳ lợi hại khi chạy đêm (để soi đường chứ không phải để chém ngược chiều đâu nhé). :D
Em soi xe cụ rồi, cũng bít xe cụ lắp ở Nam Vũ roài, em cũng định lắp đúng chỗ cụ lắp. Hi hi, em tham khảo thêm ý kiến các cụ vì sợ ảnh hưởng điện đóm trong xe. Em định thứ 7 này ra Nam Vũ để tết chạy xem sao. Mà cụ lắp có công tắc riêng hay chung với đèn gầm hả cụ?!

laodatma

Xe điện
Em dùng chung với công tắc đèn pha theo đúng tên gọi của sp: đèn pha lắp thêm =))

Em soi xe cụ rồi, cũng bít xe cụ lắp ở Nam Vũ roài, em cũng định lắp đúng chỗ cụ lắp. Hi hi, em tham khảo thêm ý kiến các cụ vì sợ ảnh hưởng điện đóm trong xe. Em định thứ 7 này ra Nam Vũ để tết chạy xem sao. Mà cụ lắp có công tắc riêng hay chung với đèn gầm hả cụ?!

nothinghd

Xe điện
em nghĩ nên dùng công tắc riêng hoặc chung với đèn gầm :P

tuan508

Xe tải
Lắp như cụ Ma là chuẩn đới ! Khi nào lên fa thì sáng trưng luôn. Đi trong phố thì chống chỉ định dùng fa nhá, còn đèn gầm e mặc định là luôn ở vị trí ON

laodatma

Xe điện

lainv

Xe buýt
Báo cáo sơ bộ các cụ về cái Sygic: tự động mở rộng vùng quan sát trên bản đồ khi xe chạy qua mức 70km/h. Giảm khi xuống mức 60km/h. E thực sự bất ngờ khi sáng sớm qua về quê, no chỉ chi tiết cho e đến tận Thôn nhà e. E thực sự bất ngờ, cái món này có tác dụng khi lang thang các Tỉnh. Cụ Lí lọ mọ nếu có nhu cầu thì ới e nhá. Vì cụ hay đi thưởng thức của ngon lạ khắp các tỉnh

tuan508

Xe tải
lainv nói:
Báo cáo sơ bộ các cụ về cái Sygic: tự động mở rộng vùng quan sát trên bản đồ khi xe chạy qua mức 70km/h. Giảm khi xuống mức 60km/h. E thực sự bất ngờ khi sáng sớm qua về quê, no chỉ chi tiết cho e đến tận Thôn nhà e. E thực sự bất ngờ, cái món này có tác dụng khi lang thang các Tỉnh. Cụ Lí lọ mọ nếu có nhu cầu thì ới e nhá. Vì cụ hay đi thưởng thức của ngon lạ khắp các tỉnh
E cũng mới cài hôm qua. Chưa chạy thử trên đường nhưng tối qua cái Sygic này dẫn e chạy ngược chiều đường Hoàng Hoa Thám là hơi sốc roài :P

laodatma

Xe điện
Về cái vụ đường cấm thì việt máp có vẻ ổn, từ hồi em biết nó và xài (từ stupid phone đến dvd kovan) thì chưa bao giờ nó dẫn đi vào đường 1 chiều. Mỗi tội đi tỉnh lơ mơ nó dẫn mình xuống ruộng. Còn sygic thì hơi choáng về độ chi tiết (mấy cái quán "bia cỏ" vỉa hè cạnh CQ nó cũng list ra hết mới kinh) =))

E cũng mới cài hôm qua. Chưa chạy thử trên đường nhưng tối qua cái Sygic này dẫn e chạy ngược chiều đường Hoàng Hoa Thám là hơi sốc roài :P

lainv

Xe buýt
E đi đường chả bao giờ cần dẫn đường, chỉ là có cái xem cho vui. Hoặc về quê thì đỡ phải dừng xe hỏi bằng mồm. Cá nhân e thấy cái Sygic ổn, Vietmap có vẻ đi ở TP thì tiện hơn

dang_tim_xe

Xe điện
Lạng Sơn bán GPS giá 2M, màn hình 7 inch. Chạy Vietmap, cực tốt.

laodatma

Xe điện
Trạng thái
Thớt đang đóng