Chi hội [Lưu trữ] Sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa

Trạng thái
Thớt đang đóng

nothinghd

Xe điện
Sáng em qua KIA GP kiểm tra gầm và hệ thống lái coi có lỏng lẻo hay cong vênh gì ko... kết luận là ko, thợ lúi húi chỉnh bằng tay + niềm tin.
Kết quả vô lăng vẫn hơi lệch phải tí khi đi thẳng, còn rung khi tít >90km/h hay ko thì em chưa test. Ngoài ra em nhận được quà là 1 cái áo phông. Thiệt hại 150k.

Chiều em lại qua Mit Phuơng Đông - 9 Đào Tấn. Bên này các cụ ấy vẫn khuyên em nên thay lốp :( sau khi nghe em kêu ca phàn nàn, các cụ ấy đã đi 1 vòng, nhặt 2 guốc tươm nhất của v2 em đảo lên đầu. Sau đó lại lôi v2 lên căn chỉnh lại lái và độ chụm.
Kết quả là em hài lòng - cực kỳ hài lòng ở thái độ của các cụ ý :), thiệt hại 60k tiền công tháo lắp, còn căn chỉnh độ chụm thì free (giá là 500k :D) vì em vừa cân bằng động và căn chỉnh ở đó chưa đầy chục ngày :P

Beck

Xe điện
Sáng em qua KIA GP kiểm tra gầm và hệ thống lái coi có lỏng lẻo hay cong vênh gì ko... kết luận là ko, thợ lúi húi chỉnh bằng tay + niềm tin.
Kết quả vô lăng vẫn hơi lệch phải tí khi đi thẳng, còn rung khi tít >90km/h hay ko thì em chưa test. Ngoài ra em nhận được quà là 1 cái áo phông. Thiệt hại 150k.

Chiều em lại qua Mit Phuơng Đông - 9 Đào Tấn. Bên này các cụ ấy vẫn khuyên em nên thay lốp :( sau khi nghe em kêu ca phàn nàn, các cụ ấy đã đi 1 vòng, nhặt 2 guốc tươm nhất của v2 em đảo lên đầu. Sau đó lại lôi v2 lên căn chỉnh lại lái và độ chụm.
Kết quả là em hài lòng - cực kỳ hài lòng ở thái độ của các cụ ý :), thiệt hại 60k tiền công tháo lắp, còn căn chỉnh độ chụm thì free (giá là 500k :D) vì em vừa cân bằng động và căn chỉnh ở đó chưa đầy chục ngày :P
Em nghĩ lần này cụ sẽ ổn :), ai bảo lần trước cụ viết hay quá nên v2 nó vẫn nhỏng nhẽo :D

Beck

Xe điện
Em có khuyến cáo với các cụ đi tầm 4v đây ợ: các cụ nên bảo dưỡng các chốt cửa nhé, chứ đừng bị kẹt cứng như của em hôm cuối tuần vừa rồi thì mệt đấy ợ, vợ và con em phải trèo qua cửa sổ :D. Còn cụ thể thì các cụ hỏi cụ HuyCM nhé :))

laodatma

Xe điện
Em có khuyến cáo với các cụ đi tầm 4v đây ợ: các cụ nên bảo dưỡng các chốt cửa nhé, chứ đừng bị kẹt cứng như của em hôm cuối tuần vừa rồi thì mệt đấy ợ, vợ và con em phải trèo qua cửa sổ :D. Còn cụ thể thì các cụ hỏi cụ HuyCM nhé :))
Bảo đưỡng thế lào hả cụ? em thì cứ thi thoang là cho mỡ vào các chỗ khớp, ngoàm ... có thể nhìn thấy bằng mắt ở 5 cửa luôn :D

tuan508

Xe tải

carenviethung

Xe đạp
ôi giời ơi, em vừa làm quả vịt máp cho android toi mất 500k mua qua mạng, thế mà cài vào xe oto thì chú tịt không bắt được GPS, phải đưa ra ngoài trời thì một lúc mới bắt được, coi như mất toi 500k, *** bọn vietmap phần mềm thì ngu kinh khủng đúng là chán

laodatma

Xe điện
Xe cụ dán vkool hay các loại film chống nóng chứ j! cái đó nó cản hết tín hiệu còn đâu. Cụ ngồi trong xe rồi gí vào chỗ nào không có dán xem có bắt được không! Nói chung mấy cái soft GPS chạy trên stupid phone nó đều có vấn đề (không bắt tín hiêu kèm thì chạy chậm, tính năng không như ý ...) & phải chấp nhận thôi. Mà vụ viêt máp trên ăn roi này cụ nên hỏi thêm kinh nghiệm của cụ Na nhé!

ôi giời ơi, em vừa làm quả vịt máp cho android toi mất 500k mua qua mạng, thế mà cài vào xe oto thì chú tịt không bắt được GPS, phải đưa ra ngoài trời thì một lúc mới bắt được, coi như mất toi 500k, *** bọn vietmap phần mềm thì ngu kinh khủng đúng là chán

laodatma

Xe điện
Sâu đến mức nào cụ ơi? mấy cái cửa đấy giờ còn mỗi hôm nào em học cụ Beck tháo bung tấm tôn bịt (liên quan đến hệ thống kính) nữa là chẳng còn j để tháo :D

Thế vẫn chưa đủ đâu cụ cần phải bảo dưỡng sâu hơn mới được

hanoien

Xe điện
Chắc do sóng trên cái androi của cụ kém quá, GPS của em ngồi trong nhà vẫn bắt được tín hiệu ngon, hoặc hôm qua trời nó mù sương lúc chiều nên cụ k bắt sóng được.
VM mà còn chán thì ai thèm hack nữa cụ. E thấy vẫn hữu ích đấy.

nothinghd

Xe điện
Đới, em bẩu cụ ồi... :)) cứ vịt mồm mà nã thôi cho lành

huycm

Xe tăng
Sâu đến mức nào cụ ơi? mấy cái cửa đấy giờ còn mỗi hôm nào em học cụ Beck tháo bung tấm tôn bịt (liên quan đến hệ thống kính) nữa là chẳng còn j để tháo :D
Sâu đến mức ấy là được rồi. Cụ làm sạch tất cả hệ thống cáp rút khóa cửa là OK. Còn để bẩn là lại phải chui qua cửa kính đấy hoặc là mở cửa sau đi ra.

ca_ce

Xe tăng
gửi các cụ một chut kinh nghiệm về kẹt cửa :
- Xe em cũng thình thoảng bị kẹt cửa thường do - dg locked cửa và open cửa - kẹt luôn ,kinh nghiệm là với trường hợp này các cụ locked all lại nhé và giật tay nắm cửa vài cái sau đó unlocked và sẽ bình thường - đỡ phải trèo qua cửa sổ, còn để triệt để tháo lắp ốp cánh cửa như khi các cụ lắp bộ AL, folding ý mà tắm rửa cho em nó bằng Rp7+ chút dầu mỡ

Beck

Xe điện
gửi các cụ một chut kinh nghiệm về kẹt cửa :
- Xe em cũng thình thoảng bị kẹt cửa thường do - dg locked cửa và open cửa - kẹt luôn ,kinh nghiệm là với trường hợp này các cụ locked all lại nhé và giật tay nắm cửa vài cái sau đó unlocked và sẽ bình thường - đỡ phải trèo qua cửa sổ, còn để triệt để tháo lắp ốp cánh cửa như khi các cụ lắp bộ AL, folding ý mà tắm rửa cho em nó bằng Rp7+ chút dầu mỡ
Hơ, cái này hên xui thôi cụ ạ, trường hợp của cụ là nó chưa bị tuột hẳn, còn gặp trường hợp bị tuột luôn như của em thì tèo :). Tóm lại mình cứ bảo dưỡng vệ sinh theo định kỳ cho yên tâm ạ, em nghe mấy ku trường hải bảo là khoảng 4v thì hay bị, không riêng gì Carens ạ. Các cụ chú ý nhé.

Beck

Xe điện
Àh mà em vệ sinh 2 cánh cửa sau được 1 công đôi việc hay sao ấy các cụ ạ :D, giờ tiếng kêu lọc cọc khi qua chỗ xóc phía sau bên lái không còn nữa mới hay chứ, chẳng biết do cái gì trong cửa nó va đập được nữa :D.

blackcarens

Xe buýt
Cái vụ bắt sóng kém là do phần cứng chứ ko phảido vm cụ nhé. Em thấy hình như đa số các máy chạy android đều bắt sóng gps rất kém, thua xa mấy em máy tà chạy wince. Em tab 7 của em để trên xe hầu như ko thấy sóng gps trong khi em gps tàu vẫn chạy ầm ầm.
Anyway, cụ nào muốn mua bản vietmap 4 android thì sang muare mà tìm, hồi trước em thấy có chú bán có 120k/bản.

Carens_SX

Xe buýt
Vụ đánh lái được mấy hôm hết bệnh, bây giờ lại thấy kêu, chắc là bệnh kinh niên rồi các cụ ạ, em quyết định sống chung với lũ thôi chứ hôm nào chạy xe cũng phải mở nắp capo kiểm tra xem có chảy dầu không mệt quá các cụ ạ. nhất là mấy hôm trời mưa gió bẩn thỉu

ca_ce

Xe tăng
Vụ đánh lái được mấy hôm hết bệnh, bây giờ lại thấy kêu, chắc là bệnh kinh niên rồi các cụ ạ, em quyết định sống chung với lũ thôi chứ hôm nào chạy xe cũng phải mở nắp capo kiểm tra xem có chảy dầu không mệt quá các cụ ạ. nhất là mấy hôm trời mưa gió bẩn thỉu
mở nắp capo hàng ngày là tốt đấy cụ, kiểm tra dc nhiều thứ *-:)

Beck

Xe điện
Không chảy dầu đâu cụ ạ, cụ cứ chịu đựng thêm xem sao, cứ coi như không có gì xảy ra, lên xe mở nhạc nghe cho nó nhẹ đầu cụ ạ. :D

Trạng thái
Thớt đang đóng