Chi hội [Lưu trữ] Sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa

Trạng thái
Thớt đang đóng

tdang1

Xe tăng
Phờ ri ở đâu ạ? Em cũng không nhớ là anh Hải có phờ ri cho em không :P

nothinghd

Xe điện
Chỗ cụ chánh cơ, giờ chắc còn suất giảm 20% đấy ợ :D

hieuhic

Xe điện
Cháu nghe Giang hồ đồn đại là Tay tàu Khựa Lí Bò có cung cấp cho các Cụ bán kem cái đường link chuyên độ điều khiển, chìa khóa xe. cháu vào tìm 2 ngày nay rồi mờ chửa thấy . Hội Dmax của chúng cháu rất..rất cần cái này. vì đeo cái " điều khiển cửa cuốn " nó lằng nhằng lắm. vậy Có cụ nào dòm thấy cái đường link đấy cho cháu xin vấy ạ . khổ thân cháu quá , cháu gọi cho Cụ lí. nhưng chắc Cụ ấy đang mây mưa với con mẹ đốp nào rồi, điện thoại để trong túi quần, nhưng chắc quần lại treo đâu đó nên không nghe máy ...huhuhuhu
Có cụ nào không ? giúp nhà cháu vấy ...hic
Gặp ông Lí Bò khó đấy, phải có tí gái thì may ra mới dụ ra khỏi ổ được :))

ca_ce

Xe tăng
Gửi lên đây để các cụ tham khảo nhé,
xe CR nhập trước đời anh Hải lắp khóa của bằng remote , chăng rmay bi mất phai open bằng chìa KEY khi cho chìa vào ổ khóa sẽ không khởi động dc động cơ và bị kêu inh ỏi khi đó các cụ để nguyên chìa trong ổ khóa turn ON và chấp nhận nghe kêu inh ỏi khoang 3-4 lần, mỗi lần kéo dài trong khoảng 1 phút sau đó các cụ có thể khởi động và đi binh thường nhé

Orient Sea

Xe điện
Cụ chánh đâu roài nhỉ? xe iem chuẩn bị 2,6 vạn ồi :P
Em đây, nghe cụ gọi vừa chạy một mạch 150 cây chuối về đây.
Em đã gửi danh sách cho cụ Tiến bên Mr. Oil từ 3 ngày trước (13/1), dự kiến là nhận được giả nhời thì sẽ chính thức thông báo với các cụ, nhưng đến giờ vẫn chưa thấy tăm hơi gì. Em cứ phọt cái danh sách í lên đây, nhỡ ra Mr. Tiến có liên lạc trực tiếp với các cụ chăng?

Danh sách thay dầu miễn phí

1. Cụ Nothinghd
2. Cụ Lainv
3. Cụ Hieuhic

Danh sách tham gia thử nghiệm

1. Cụ Orient Sea
2. Cụ Laodatma
3. Cụ Hieuhic
4. Cụ Ca_ce
5. Cụ BlackTSB

Tham gia chương trình giảm giá 20% là toàn bộ thành viên chính thức của KCC
http://www.otofun.net/threads/289796-dieu-le-hoi-va-dang-ky-thanh-vien?p=7006231#post7006231

laodatma

Xe điện
Cụ chọt vào cái menu navigation đấy xem có ra cái j không? nêu nó ra cái j đo thì tìm xem có mục gps status không? nếu gps status có vài quả vệ tinh thì chúc mừng cụ là hardware có support và cụ chỉ cần ra đây làm cái thẻ VM cho đúng cái đầu đới là done. Tuy nhiên e là ngay bước 1 có thể đã tắc vì nếu hardware hỗ trợ thì chắc các chú thợ lắp cho cụ đã recommend cụ mua thẻ VM lắp vào để xài roài! Em vẫn hy vọng cụ thông được mấy bước thử đã nói :D Nếu ok thì nên chơi luôn bản v27 (đâu khoản 1500k j đó) cho đỡ công sau này nâng cấp từ v17 lên v27 (20$ - thời gian chờ khoảng 3 ngày)
Làm sao để biết có hỗ trợ không? Em thấy có phần Navigation trên màn hình. Mua cái thẻ V17 này ở đâu cụ?

Chỉnh sửa cuối:

laodatma

Xe điện
Không thấy llacj gì đâu cụ Chánh (ít nhất đến giờ là với em). Vụ này chắc phải ra tết ngày rộng tháng dài mới triển khai được roài! :D

Em đây, nghe cụ gọi vừa chạy một mạch 150 cây chuối về đây.
Em đã gửi danh sách cho cụ Tiến bên Mr. Oil từ 3 ngày trước (13/1), dự kiến là nhận được giả nhời thì sẽ chính thức thông báo với các cụ, nhưng đến giờ vẫn chưa thấy tăm hơi gì. Em cứ phọt cái danh sách í lên đây, nhỡ ra Mr. Tiến có liên lạc trực tiếp với các cụ chăng?

Danh sách thay dầu miễn phí

1. Cụ Nothinghd
2. Cụ Lainv
3. Cụ Hieuhic

Danh sách tham gia thử nghiệm

1. Cụ Orient Sea
2. Cụ Laodatma
3. Cụ Hieuhic
4. Cụ Ca_ce
5. Cụ BlackTSB

Tham gia chương trình giảm giá 20% là toàn bộ thành viên chính thức của KCC
http://www.otofun.net/threads/289796-dieu-le-hoi-va-dang-ky-thanh-vien?p=7006231#post7006231

nothinghd

Xe điện
Hnay em lại tít Pháp Vân - Thường tín để test vụ tay lái rung khi phi >90km/h, kết quả là... vẫn rung, mà thậm chí là ở 100km/h còn rung hơn khi em chưa đi cân bằng động ở Mit số 9 đào tấn 4-5 hôm về trước :((. Các cụ giải thích hiện tượng này giúp em với ~X(
- Lốp Goodyear theo xe chạy 2,6 vạn thì chắc chưa thể mòn tới mức mòn ko đều gây rung nhỉ :(
- 4 vành cân bằng động thì có 3 vành thêm khoảng 30-50g chì; còn 1 em phải thêm tới 100g :(
- các ktv ở Mit Phương đông số 9 đào tấn sau khi lườm và bẩu lốp em mòn đã đảo loạn xị vị trí các quả lốp (Sau lái lên trước phụ, trước phụ sang trước lái và trước lái xuống sau lái)
- thước lái, rôtuyn, láp lủng em chưa kiểm tra lại, nhưng dự là ko có gì biến động lớn vì em chưa va vào đâu mạnh cả sau vụ đầu tháng 9. Chạy tốc độ thấp và đánh lái hết sang mỗi bên ko có tiếng lục cục và vẫn êm ái.

Nàm thế nào bây giờ??? ~X( chả lẽ phải bỏ ra 10 củ để thay chân và cân bằng động lại? Hay các cụ có địa chỉ nào hay ho chọt cho em phát để em sớm thoát khỏi tình trạng trầm cảm này...

tran_thuat_lai

Xe lăn
Gặp ông Lí Bò khó đấy, phải có tí gái thì may ra mới dụ ra khỏi ổ được :))
em gặp rồi. tay nhôm nhựa ấy lại bẩu iem vào đây mờ tìm đường link. giờ em tìm toét mắt mờ chửa thấy đâu nên mấy nhờ các Cụ ...hic

Orient Sea

Xe điện
Gửi lên đây để các cụ tham khảo nhé,
xe CR nhập trước đời anh Hải lắp khóa của bằng remote , chăng rmay bi mất phai open bằng chìa KEY khi cho chìa vào ổ khóa sẽ không khởi động dc động cơ và bị kêu inh ỏi khi đó các cụ để nguyên chìa trong ổ khóa turn ON và chấp nhận nghe kêu inh ỏi khoang 3-4 lần, mỗi lần kéo dài trong khoảng 1 phút sau đó các cụ có thể khởi động và đi binh thường nhé
Thank cụ. Cái này cụ Lí đã gặp trong một lần đi tưới cây và cũng đã chia sẻ.

Chỉnh sửa cuối:

Orient Sea

Xe điện
Hnay em lại tít Pháp Vân - Thường tín để test vụ tay lái rung khi phi >90km/h, kết quả là... vẫn rung, mà thậm chí là ở 100km/h còn rung hơn khi em chưa đi cân bằng động ở Mit số 9 đào tấn 4-5 hôm về trước :((. Các cụ giải thích hiện tượng này giúp em với ~X(
- Lốp Goodyear theo xe chạy 2,6 vạn thì chắc chưa thể mòn tới mức mòn ko đều gây rung nhỉ :(
- 4 vành cân bằng động thì có 3 vành thêm khoảng 30-50g chì; còn 1 em phải thêm tới 100g :(
- các ktv ở Mit Phương đông số 9 đào tấn sau khi lườm và bẩu lốp em mòn đã đảo loạn xị vị trí các quả lốp (Sau lái lên trước phụ, trước phụ sang trước lái và trước lái xuống sau lái)
- thước lái, rôtuyn, láp lủng em chưa kiểm tra lại, nhưng dự là ko có gì biến động lớn vì em chưa va vào đâu mạnh cả sau vụ đầu tháng 9. Chạy tốc độ thấp và đánh lái hết sang mỗi bên ko có tiếng lục cục và vẫn êm ái.

Nàm thế nào bây giờ??? ~X( chả lẽ phải bỏ ra 10 củ để thay chân và cân bằng động lại? Hay các cụ có địa chỉ nào hay ho chọt cho em phát để em sớm thoát khỏi tình trạng trầm cảm này...
Vụ này thật khó. Em chỉ nhớ có một điều lạ khi đọc HDSD là chỉ đảo lốp trước sau ở cùng một bên thôi, không đảo chéo: trước phụ - sau lái, trước lái - sau phụ như một số loại xe khác.

nothinghd

Xe điện
Vụ này thật khó. Em chỉ nhớ có một điều lạ khi đọc HDSD là chỉ đảo lốp trước sau ở cùng một bên thôi, không đảo chéo: trước phụ - sau lái, trước lái - sau phụ như một số loại xe khác.
2 vạn và lúc lắp TPMS hình như ở Dân chủ em đảo 1 lần rồi :(, cũng chả để ý quả nào sang quả nào nữa :(
hôm đi vào Gara dùng thước dây đo lại trục trước sau lại đảo 2 quả trước cho nhau
hôm ở 9 Đào tấn lại đảo 3 quả
hic, đảo qua đảo lại... chóng mặt quá :((

mth

Xe hơi
Xe em khói trắng thôi mà nhìn cũng khó chịu, vẫn cảm giác nhiều, thôi mặc kệ để xem nắng lên tết về xem thế nào, chứ giờ này vác xe đi vào anh Hải chắc chỉ phá thôi chứ làm ăn gì :D. Cám ơn các cụ nhé.

Mà em chả đi đc 90km như cụ Na, đi HP lần trước trời mưa rít được 80km thì đã như tên lưả vượt hết xe này đến xe nọ, còn đi 70km thì bằng cả làng ko thấy ai còi xin vượt.

Trạng thái
Thớt đang đóng