Chi hội [Lưu trữ] Sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa

Trạng thái
Thớt đang đóng

benghe

Xe điện
Vụ vành 17 mà hạ xuống 16 em sợ là có vấn đề về tốc độ và đồng hồ đấy ạ, đồng hồ báo 100km/h nhưng chắc thực tế chỉ 95km/h vì cùng 1 sức nhưng chân ngắn hơn bước được quãng đường ít hơn ông chân dài :D

nothinghd

Xe điện
Vụ vành 17 mà hạ xuống 16 em sợ là có vấn đề về tốc độ và đồng hồ đấy ạ, đồng hồ báo 100km/h nhưng chắc thực tế chỉ 95km/h vì cùng 1 sức nhưng chân ngắn hơn bước được quãng đường ít hơn ông chân dài :D
Thế càng lành mà cụ :D, khỏi lo bắn nhá, em chỉ lo là thay lốp có chiều cao từ 50 -->60 thì chạy 104 km/h thì đồng hồ báo có 100 ý :P

dunghud

Xe tăng
Nói chung do mặt đường là chính,hôm qua đi nghiệm thu đường với CĐt bọn nó cứ tưởng xe mình là RAV4 sao êm thế. Không biết là do xe hay đường mình làm tốt quá các cụ nhẩy.

ngocanhpdc

Xe tăng
Nhưng em cảm giác, xe mình càng đi càng đỡ ồn các cụ ạ (có khi bị ồn lâu rồi thành .... quen)

hieuhic

Xe điện
Nói chung do mặt đường là chính,hôm qua đi nghiệm thu đường với CĐt bọn nó cứ tưởng xe mình là RAV4 sao êm thế. Không biết là do xe hay đường mình làm tốt quá các cụ nhẩy.
Đối với cụ Hud, xe cụ càng tốt thì đường của cụ càng kém. Tỉ lệ nghịch cụ nhỉ :))
Mấy hôm trước xe em vào gara, em phải thuê xe Innova mấy ngày để đi, mới thấy xe ỉn lởm hơn xe Kem nhiều. Ỉn đi tròng trành, ù ù nhức hết cả đầu.

Chỉnh sửa cuối:

Hindu

Xe tải
Xe em hay đi Sơn la ,đèo dốc nhiều nên học tập cụ Chánh làm em số sàn đi yên tâm và chủ động hơn . Về phố đi hơi ức chế một chút .Được cái lọ thì hỏng cái chai .Thôi thì đành .
Hê...hê..... cứ tưởng có nhõn mình iem thích đi EX, hóa ra cũng có một cơ số các cụ giống iem, mà cụ Angkorwat đi Sơn La không ới em cái, iem cũng thỉnh thoảng lang thang tuyến đó mờ...hi..hi.....Thực ra cũng đã có rất nhiều cụ tốn giấy mực nói về EX về SX nhưng mờ iem nghĩ nó cũng giống như Bác sỹ tây y cãi nhau với Bác sỹ đông y, không ông nào chịu ông nào. Bi giờ số sàn và số tự động cũng thế,,,,,,,,,và iem thấy, cuối cùng là tùy sở thích và nhu cầu sử dụng của các CỤ. Em yêu EX của em lắm cơ....hê.....hê.....;)) ;))

Beck

Xe điện
Thưa các cụ là em xuống cấp nhưng không tốn đồng nào ạ, toàn đổi ngang được :), còn lại là em đang nói đến vấn đề thết kế đồng bộ của xe ấy cụ ạ, cũng vẫn trên đoạn đường em cùng đi nhưng khác hẳn. Còn nếu các cụ theo quan điểm đẹp là trên hết thì em chịu, còn em chỉ muốn êm, xe hoạt động nhẹ nhàng cho sướng --> chắc chắn sẽ đỡ tốn xăng hơn :D, đưa mọi cái về đồng bộ nhất có thể. Mà 2 cái em thay làm nhanh gọn, chẳng ảnh hưởng gì cả.

Orient Sea

Xe điện
Thưa các cụ là em xuống cấp nhưng không tốn đồng nào ạ, toàn đổi ngang được :), còn lại là em đang nói đến vấn đề thết kế đồng bộ của xe ấy cụ ạ, cũng vẫn trên đoạn đường em cùng đi nhưng khác hẳn. Còn nếu các cụ theo quan điểm đẹp là trên hết thì em chịu, còn em chỉ muốn êm, xe hoạt động nhẹ nhàng cho sướng --> chắc chắn sẽ đỡ tốn xăng hơn :D, đưa mọi cái về đồng bộ nhất có thể. Mà 2 cái em thay làm nhanh gọn, chẳng ảnh hưởng gì cả.
Có ai nói gì đến quan điểm đẹp đâu? Mọi người chỉ đang nói đên cái lốp 225 chắc chắn sẽ bám đường hơn lốp 205 thoai! Còn cảm nhận thía lào thì tùy từng người. Mừng là cụ đã sướng với những cố gắng của cụ! :)

nothinghd

Xe điện
Chúc mừng cụ đã thỏa mãn với những giề đã làm được với v2 của mềnh :) Cái cảm giác mềnh muốn làm giề đó và làm được thì sướng phải bít, Cơ mà em ném tí sạn cho cụ nhá, cái chỗ cách âm khoang máy của cụ ý, nghĩ cách nào buộc cho nó đẹp hơn đi, nhiều dây thép quá cụ ạ :P

Em vưỡn thích cách mày mò và độ xe ít tốn kém của cụ >:D<

hieuhic

Xe điện
Hôm qua, thằng em con bà cô mang Lexus mui trần nhà nó mới mua gần 3 tỷ đến khoe em, em bẩu xe mày 4 chỗ mà lại chỉ có 2 cửa, ngồi thì thấp lè tè. Đ.éo bằng sướng xe của tao, nhưng được cái cách âm sướng thật.
Thôi em cố cày cuốc để đổi vợ sang Lexus, đỡ mất chất xám ngỗi nghĩ cách chống ồn :))
Cụ nào có mảnh ruộng nào thì ới em cái nhá.

Hindu

Xe tải
Thưa các cụ, chiều tối nay em vừa thực hiện 2 việc "xuống cấp" cho Carens:
1. Đổi lốc điều hoà 17cc của nhà sản xuất Daewon HQ sang lốc DENSO 15cc của Nhật --> máy + lốc hoạt động nhẹ nhàng êm ru, vẫn mát lạnh.
2. Đổi cho 1 cụ xe nhập từ lốp DUNLOP 225/50/R17 xuống Mitchelin 205/60/R16 --> hầu như không còn nghe tiếng ồn, tiếng lốp nữa, êm ru luôn.
Kết quả thật không ngờ các cụ ạ, em cảm giác như ngồi xe khác vậy, cảm giác lái nhẹ nhàng, xe thanh thoát, êm, hầu như không còn tiếng ồn (có thể do em đã làm các chống ồn khác quá kỹ nữa nên mới đc như vậy), vào ổ gà không còn nghe lốp đập ầm ầm và không lênh bênh những lúc vào cua nữa.

:D
Chúc mừng cụ Beck đã hoàn thành việc "xuống cấp" cho bà hai nhà cụ, tự sướng theo đúng ý mình thích hơn cụ nhể. Vụ lọc gió điều hòa em xác nhận với cụ giá chính xác là 250k mua tại nhà MAST 41 Nguyễn Công Trứ ngày 11/11/2011.

nothinghd

Xe điện
Chúc mừng cụ Beck đã hoàn thành việc "xuống cấp" cho bà hai nhà cụ, tự sướng theo đúng ý mình thích hơn cụ nhể. Vụ lọc gió điều hòa em xác nhận với cụ giá chính xác là 250k mua tại nhà MAST 41 Nguyễn Công Trứ ngày 11/11/2011.
Quá đẹp, đúng lúc em đang cần thay lọc gió, lọc gió điều hòa, lọc dầu động cơ. Có khi ra MAST lấy rùi về tự thay vậy :D

Beck

Xe điện
Vâng, cảm ơn cụ. Em đã mua rồi, đúng 250k, đợt trước lên đến gần 500K đấy cụ ạ. May mà nó hết hàng chứ không thì phí thật, mấy cái đồ này (lọc gió đh, động cơ + lcọ dầu thì em cứ mua cả lốc khoảng 5, 6 cái dùng dần, đỡ phải đi mua :) )

Chiều nay chắc em sẽ cố gắng qua với các cụ tí, vợ cả lại sai cho việc tối nay mất rồi. hix.

Beck

Xe điện
Chúc mừng cụ đã thỏa mãn với những giề đã làm được với v2 của mềnh :) Cái cảm giác mềnh muốn làm giề đó và làm được thì sướng phải bít, Cơ mà em ném tí sạn cho cụ nhá, cái chỗ cách âm khoang máy của cụ ý, nghĩ cách nào buộc cho nó đẹp hơn đi, nhiều dây thép quá cụ ạ :P

Em vưỡn thích cách mày mò và độ xe ít tốn kém của cụ >:D<
Vâng, các cụ thấy xe em rồi đấy. Nhưng lần này mới thỏa mãn cụ ạ. Đưa đúng về tiêu chuẩn của nhà sản xuất là ok nhất. :D

Còn cái xấu thì em nghĩ chả cần thiết, có nhìn mấy đâu :D, ai bảo cụ supper soi kỹ quá. :)

Chỉnh sửa cuối:

Beck

Xe điện
Có ai nói gì đến quan điểm đẹp đâu? Mọi người chỉ đang nói đên cái lốp 225 chắc chắn sẽ bám đường hơn lốp 205 thoai! Còn cảm nhận thía lào thì tùy từng người. Mừng là cụ đã sướng với những cố gắng của cụ! :)
Vâng, em đồng ý với quan điểm lý thyết của cụ :). Tuy nhiên em nghĩ (nghiên cứu hẳn hoi nhá :) ) mọi cái nhà sản xuất nó đã tính toán chuẩn rồi ạ, với cái xe tiêu chuẩn abc thế này thì nó sẽ đồng bộ với cái xyz kia --> vận hành tốt nhất. Nên không phải ngẫu nhiên mà Carens bên bắc Mỹ thì 2 loại thì chơi 2 loại lốp khác nhau đâu (lô nhập về của TH cũng chỉ là 16), ngoài ra trọng tâm của xe chỉ cần thay đổi 1 tí nó cũng đã có ảnh hưởng đến yêu tố khí động của xe, đặc biệt là với người kỹ tính như em.:D.
Em nói thêm tí :D, 225 bám đường hơn 205 là điều chắc chắn (mà ở VN mình thì hầu như chả chạy được >100km/h nên yếu tố này gần như không khác biệt) nhưg nó làm trọng tâm xe sẽ cao hơn tiêu chuẩn khoảng 1 phân --> chưa chắc cảm giác xe đã bám đường hơn cụ nhé :) --> cái này em đặc biệt cảm nhận rõ luôn.

Chỉnh sửa cuối:

dyland.

Xe tải
thế ko lắp bầu lọc gió mới vào à . ko hiểu cái bầu lọc gió trả tiền chưa hay vẫn nợ nhỉ :-?

ngocanhpdc

Xe tăng
Vâng, các cụ thấy xe em rồi đấy. Nhưng lần này mới thỏa mãn cụ ạ. Đưa đúng về tiêu chuẩn của nhà sản xuất là ok nhất. :D

Còn cái xấu thì em nghĩ chả cần thiết, có nhìn mấy đâu :D, ai bảo cụ supper soi kỹ quá. :)
Lói chung là cụ sắp đến ngưỡng đỉnh cao của độ xe rồi đấy ợ....... Độ về nguyên bản........ Giống như trong kiếm hiệp là cụ sắp tới cảnh giới kiếm đạo rồi :) cung hỷ cung hỷ

Beck

Xe điện
Lói chung là cụ sắp đến ngưỡng đỉnh cao của độ xe rồi đấy ợ....... Độ về nguyên bản........ Giống như trong kiếm hiệp là cụ sắp tới cảnh giới kiếm đạo rồi :) cung hỷ cung hỷ
Vâng ạ, nguyên bản là nguyên bản của KIA Korea cụ nhé :), chứ kô chơi cái nguyên bản của anh Hải mô :D

newcarens2011

Xe tải
Vâng, em đồng ý với quan điểm lý thyết của cụ :). Tuy nhiên em nghĩ (nghiên cứu hẳn hoi nhá :) ) mọi cái nhà sản xuất nó đã tính toán chuẩn rồi ạ, với cái xe tiêu chuẩn abc thế này thì nó sẽ đồng bộ với cái xyz kia --> vận hành tốt nhất. Nên không phải ngẫu nhiên mà Carens bên bắc Mỹ thì 2 loại thì chơi 2 loại lốp khác nhau đâu (lô nhập về của TH cũng chỉ là 16), ngoài ra trọng tâm của xe chỉ cần thay đổi 1 tí nó cũng đã có ảnh hưởng đến yêu tố khí động của xe, đặc biệt là với người kỹ tính như em.:D.
Em nói thêm tí :D, 225 bám đường hơn 205 là điều chắc chắn (mà ở VN mình thì hầu như chả chạy được >100km/h nên yếu tố này gần như không khác biệt) nhưg nó làm trọng tâm xe sẽ cao hơn tiêu chuẩn khoảng 1 phân --> chưa chắc cảm giác xe đã bám đường hơn cụ nhé :) --> cái này em đặc biệt cảm nhận rõ luôn.
Em thì cứ thích V2 chân dài nên em thích loại 17 hơn và độ thêm vài cm nữa cho cao hẳn ;)). V2 mông sệ nhìn chán lắm các cụ ợ.

Trạng thái
Thớt đang đóng