Chi hội [Lưu trữ] Sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa

Trạng thái
Thớt đang đóng

Libor

Xe điện
cái Rp7 là cái gì thế ạ??? mua ở đâu à???? chứ xe em hay bị lắm, mới đầu thì chỉ cần chuyển khóa sang on rồi về off là được, nhưng giờ cứ phải nổ máy!!! hixx, bất tiện lắm !!!
Là cái của nợ này đây ạ:

mth

Xe hơi
RP7 là cái thứ mà các chú sửa đồ điện tử, đầu giàn tivi chẳng hạn, thấy hỏng thì sẽ tháo ra rồi xịt lung tung vào khắp mọi nơi, rùa được quả nó chạy ngon thì thu tiền không phải nghĩ.

duong hung 1210

Xe tải
Cảm ơn các cụ, mai em kiếm xịt xem thế nào!! :D

Beck

Xe điện
cái Rp7 là cái gì thế ạ??? mua ở đâu à???? chứ xe em hay bị lắm, mới đầu thì chỉ cần chuyển khóa sang on rồi về off là được, nhưng giờ cứ phải nổ máy!!! hixx, bất tiện lắm !!!
Cụ đi rửa xe chỗ gara nào đấy bảo nó xịt luôn cho tí, có dùng mấy đâu mà mua cả lọ phí của giời :D

Orient Sea

Xe điện
Cụ đi rửa xe chỗ gara nào đấy bảo nó xịt luôn cho tí, có dùng mấy đâu mà mua cả lọ phí của giời :D
Cụ lày nại lói chuẩn rồi ợ!
Cái dung dịch RP7 ấy có tác dụng làm tan rỉ sét, nếu có con ốc cũ nào không tháo được, xịt một phát, để một lúc là tháo được. Nên nếu cụ nào hay phải tháo ốc vít rỉ sét thì mua một hộp dùng cũng được :D

Carens_SX

Xe buýt
Em can các cụ xịt RP7 vào trong ổ khóa, trước mắt thì ổn nhưng tác hại về lâu dài vì trong RP7 có chất ăn mòn.
Các cụ cứ mua cái bút chì, loại 2B, nghiền cái lõi chì thành bột rồi cho vào trong ổ khóa là ngon. Xe em trước bị khô cái lẫy trong ổ khóa, làm 1 lần cách đây 1 năm rồ mà vẫn ngon.

hieuhic

Xe điện
Em can các cụ xịt RP7 vào trong ổ khóa, trước mắt thì ổn nhưng tác hại về lâu dài vì trong RP7 có chất ăn mòn.
Các cụ cứ mua cái bút chì, loại 2B, nghiền cái lõi chì thành bột rồi cho vào trong ổ khóa là ngon. Xe em trước bị khô cái lẫy trong ổ khóa, làm 1 lần cách đây 1 năm rồ mà vẫn ngon.
Chuẩn không phải phải chỉnh, an toàn mà hiệu quả.

Beck

Xe điện
Lõi chì em cũng làm rồi nhưng cũng không hiụe quả mấy, dùng RP7 không sao đâu ạ, chắc khoảng 20 năm sau các cụ mới thấy nó bị mòn :D

magi

Xe đạp
Các Cụ chỉ giáo cho em khóa cửa bằng điều khiển đèn không nháy

Em mới nhận một em CR nhưng không biết vì sao khi khóa cửa bằng điều khiển nó không chịu nháy mắt báo hiệu em đã nhận lệnh khóa. Còn khi em mở thì nó vẫn nháy với em hai lần như bình thường. Các Cụ giúp em với ạ. Em cám ơn các Cụ trước ợ.

quyetthang

Xe tăng
Em mới nhận một em CR nhưng không biết vì sao khi khóa cửa bằng điều khiển nó không chịu nháy mắt báo hiệu em đã nhận lệnh khóa. Còn khi em mở thì nó vẫn nháy với em hai lần như bình thường. Các Cụ giúp em với ạ. Em cám ơn các Cụ trước ợ.
Cụ check lại xem hay do còn cửa nào đó chưa đóng khít cũng là 1 nguyên nhân khi lock đèn ko nháy

Beck

Xe điện
Cụ xem nắp capô đã đóng sập xuống chưa>? hoặc các cửa khác nữa?

magi

Xe đạp
Thanks Cụ em đã làm như cụ bảo nhưng vẫn không được hay là bị hỏng cầu chì nào đó rồi ạ.

hieuhic

Xe điện
Cám ơn Cụ. Em đã kiểm tra lại toàn bộ cửa nhưng vẫn không được ạ.:(
Kiểm tra đóng lại cả nắp capo nữa cụ ơi. Khả năng tiếp điểm công tắc của nắp capo không tiếp xúcc là rất cao, cầu chì thì không thể đứt được vì nếu đứt thì khi mở, đèn cũng không nháy sáng được.

magi

Xe đạp
Kiểm tra đóng lại cả nắp capo nữa cụ ơi. Khả năng tiếp điểm công tắc của nắp capo không tiếp xúcc là rất cao, cầu chì thì không thể đứt được vì nếu đứt thì khi mở, đèn cũng không nháy sáng được.
Ok. chiều em về kiểm tra lại xem tiếp điẻm nó nằm ở đâu để chỉnh lại xem sao. Thanks Cụ nhiều.

blackcarens

Xe buýt
cà rem nhà em tự nhiên bị tịt còi, bấm không kêu gì cả, vậy là bị sao vậy các cụ nhỉ? em thì cũng ít dùng còi, nhưng thỉnh thoảng ko có còi cũng nguy hiểm phết. Bệnh này có cần mang sang anh Hải để khám không (nhà em vẫn còn bảo hành) hay bị lỏng cái gì đó, tự mở ra check luôn được nhỉ?

chip&moon

Xe tăng
Em thấy Morning và Carens của anh Hải còi hay tậm tịt lắm, trước Kem nhà em thỉnh thoảng cũng tịt rồi lại kêu, với lại nghe hơi bé, về đến hầm bấm mấy phát mà bảo vệ tòa nhà không thèm mở cửa, nên em làm luôn đôi Bosch nghe cho nó hoành :)
Nếu bác vẫn muốn dùng còi cũ thì ra gara nào gần gần bảo họ check cho, em đoán là mô ve chỗ cắm chân còi thôi.

Chỉnh sửa cuối:

Orient Sea

Xe điện
cà rem nhà em tự nhiên bị tịt còi, bấm không kêu gì cả, vậy là bị sao vậy các cụ nhỉ? em thì cũng ít dùng còi, nhưng thỉnh thoảng ko có còi cũng nguy hiểm phết. Bệnh này có cần mang sang anh Hải để khám không (nhà em vẫn còn bảo hành) hay bị lỏng cái gì đó, tự mở ra check luôn được nhỉ?
Chắc chết còi, đã có vài cụ phải thay còi rồi! :(

thaituan

Xe hơi
Cụ thay loa cho vợ đi. E mới lấy vợ về e thay 2 loa Đức. Nghe khác hẳn cụ à.
Không kêu thì chỉ chết loa thôi, khoảng 99% đấy

vt_hoa

Xe tăng
Còi thì không cần sang anh Hải làm gì cho mất thời gian và tốn tiền. Cái này tự check đơn giản mà. Chắc lỏng con vít chỉnh còi thôi, tháo ra chỉnh lại ốc, xiết chặt lại là ok. Mà còi theo xe kêu như xe máy ấy, chán lắm. Hôm trước anh Hải GP gạ em lắp đôi còi 450k, em ra cuối chợ trời mua đôi còi giống hệt thế có 160k (cu bán hàng nói còi Đức xịn mới nguyên hộp - em cũng chẳng quan tâm lắm) về tự lắp, kêu oang oang nhưng đi trong phố cố không bóp còi vì sợ xxx rỗi việc nó vịn

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng