Chi hội [Lưu trữ] Sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa

Trạng thái
Thớt đang đóng

carens2011

Xe tải

laodatma

Xe điện
Trời! Vụ mua kèn trong xi phố em nói nhiều rồi nhưng chẳng cụ nào chuột thì em đành làm chuột cụ chẳng khen lại còn phê bình em :(
Còn vụ cụ ít mây không tự động thủ mà để thợ làm thì em đã bẩu là đắt quá còn giề. Túm văn lại là mai em nhận được kèn sẽ post anh thành quả hầu các cụ. Cụ nào máu thì có thể theo để kiếm hàng về tự lắp, nếu không tự tin thì giao phó cho cụ beck & hic để các cụ ấy kiếm it sữa =))
cụ Ma đừng xát muối vào lòng cụ ít mây nữa đi :)),

em đề nghị cụ ít mây hạn chế vào KCC ít ngày để ổn định tinh thần, mất xèng vì bị chăn là một chuyện, vào đây các cụ khác bơm vá nghĩ quẩn lại sinh ra ối chuyện không hay khác ý chứ :-"

hieuhic

Xe điện
Mang qua đâu đới cụ Hieu hic
Mang qua chỗ này cụ ạ, chỗ này đã được em bảo kê, đỗ xe thoải mái. Thứ 5,6 tuần này khả năng em ngồi thiền ở đây ạ.
Alo cho em trước nhé, vì em cũng hay tàu lượn đột xuất lắm :))
Trung Hòa - Nhân Chính; đằng sau tổng kiểm toán VN ý cụ nhá :)
ở đới cũng nhiều quán cafe cũng như là quán nhậu ợ :P
Cụ Na nấp ở mấy quán nhậu nhé, xong việc em phát ám hiệu cái là cụ xông ra bắt cụ Carens2011 vào ngay nhé :))

Carens_SX

Xe buýt
Báo cáo các cụ là đú đởn tiếng còi xe châu âu với các cụ nên em đã thử giao dịch với cụ chủ thớt này http://www.otofun.net/threads/331395-hella-germany-phu-tung-phu-kien-oto cái món này:

Chỉ cần 1 cú PM thì hàng đã được gửi ngay (free ship), lúc nào nhận được hàng các cụ CK đúng 400k cho cụ ấy ạ! Món này đúng hàng cụ Mây mưa đã lắp nhé!
Cụ này buôn bán hay quá nhỉ!, nhận hang mới chuyển tiền

laodatma

Xe điện
Cụ này buôn bán hay quá nhỉ!, nhận hang mới chuyển tiền
Hê hê, em có buôn bán j đâu, hỏi cụ ấy có hàng k (vì em đang có chú em đi ct trong đấy), cu ây nó lúc nào cũng sãn mà free ship. Em pm nói nếu free ship hn thì dc của em là ... , ok thì gửi theo dc cho nhanh. Thế là ngay sau đó có pm & đt đã chuyển hàng đi. Em cũng hơi chóng cách lv của thương gia xi phố nên cử ngay 1 chú em xì phố khác llac trả tiền luôn. Kcc cũng đàng hoàng lắm chứ cụ =))

Tuy nhiên cụ nào thích củ chắc thì cứ theo pa nhận hàng & ck sau cũng chẳng có vấn đề gì đâu ạ! :D

huycm

Xe tăng
Báo cáo các cụ là đú đởn tiếng còi xe châu âu với các cụ nên em đã thử giao dịch với cụ chủ thớt này http://www.otofun.net/threads/331395-hella-germany-phu-tung-phu-kien-oto cái món này:

Chỉ cần 1 cú PM thì hàng đã được gửi ngay (free ship), lúc nào nhận được hàng các cụ CK đúng 400k cho cụ ấy ạ! Món này đúng hàng cụ Mây mưa đã lắp nhé!
Hay thật, nhờ cụ Ma ship cho em một cặp với ( để đú với các cụ, không lấy được mec thì có tiếng còi của mec để an ủi phần nào)

laodatma

Xe điện
Dạ! cụ check pm & thử xem có hay thật không nhé! :D

Hay thật, nhờ cụ Ma ship cho em một cặp với ( để đú với các cụ, không lấy được mec thì có tiếng còi của mec để an ủi phần nào)

nothinghd

Xe điện
để kêu như mẹc thì cụ phải lên Nắm vú mua cọng dây 350k nữa nhá =))

Beck

Xe điện
Em xin báo cáo với các cụ kết quả là em đã hoành thành vụ đưa subwoofer Computer Altec - lansing công suất 60 RMS lên otô:). Trong quá trình thi công 1 là lung tung đồ đạc, 2 là cay cú do mãi mà em nó kô chịu lên tiếng cho đàng hoàng :D, nên em chả có cái ảnh nào lúc thi công cho các cụ xem đc. :))
Tiếng bass đập sâu, êm chứ kô bình bịch như mấy cái sub điện mặc dù em vẫn dùng cái hôp nhựa nguyên bản bé tí của nó :) (Khi nào có điều kiện Em sẽ tiếp tục đóng lại thùng cho em nó và để gọn gnàg trong thùng ken, quên thùng kem :D ).

Do công suất em này lớn nên em phải lấy nguồn trực tiếp từ acquy, ngoài ra phải tốn thêm:
- 2 cái line out (30k/1c) để chế thành 1 line out cho tín hiệu sub ra hay hơn
- 2 tụ điện 22000 mF (80k/1c): 1 cái dùng cho bộ công suất của sub để kô bị nhiễu tiếng..., nhân tiện tháo cái đầu DVD ra nên em tặng nó 1 tụ để điện và tiếng chuẩn hơn nữa...
- 1 cái rơle cho bộ công suất để khi nào tắt chìa khóa thì nó cũng tắt điện
- 1 dây AV xịn trong bộ máy ảnh Canon G10 em mua năm 2008 made in Japan luôn cho khỏi phải suy nghĩ :)
- 1 cái vỏ CD-ROM LG trên case máy tính :), cái này hình như sinh ra để em chế cái mạch công suất vào thì phải, hix sao mà nó đẹp đét đèn đẹt :)). Em sẽ chụp hình cho các cụ thành quả xem sau, chứ giờ mà tháo tung ra lại ngại quá :D

Cái loa này bây giờ kiếm cái thứ 2 hơi khó các cụ ạ, em nó sinh năm 1996 @-), điện trở 4 ôm - phù hợp với oto.
Loa đây ạ:

Chỉnh sửa cuối:

laodatma

Xe điện
Cụ lại nhầm hàng rồi! Đối với CFO thì đường điện 500KV còn muỗi (lúc nào cũng có sẵn) nữa là mấy sợi dây đồng & bộ role tốt nhóe! =))
để kêu như mẹc thì cụ phải lên Nắm vú mua cọng dây 350k nữa nhá =))

laodatma

Xe điện
Cụ cho xin mấy cải ảnh thành quả lắp xong nó như thế nào, tiên thể có cái video cả tiếng cả hình cho lo máu ạ! :D Chứ nhìn show hàng lúc nó trần như như nhộng thế lày nói thật là không 'lên" được! :D

Em xin báo cáo với các cụ kết quả là em đã hoành thành vụ đưa subwoofer Computer Altec - lansing công suất 60 RMS lên otô:). Trong quá trình thi công 1 là lung tung đồ đạc, 2 là cay cú do mãi mà em nó kô chịu lên tiếng cho đàng hoàng :D, nên em chả có cái ảnh nào lúc thi công cho các cụ xem đc. :))
Tiếng bass đập sâu, êm chứ kô bình bịch như mấy cái sub điện mặc dù em vẫn dùng cái hôp nhựa nguyên bản bé tí của nó :) (Khi nào có điều kiện Em sẽ tiếp tục đóng lại thùng cho em nó và để gọn gnàg trong thùng ken, quên thùng kem :D ).

Do công suất em này lớn nên em phải lấy nguồn trực tiếp từ acquy, ngoài ra phải tốn thêm:
- 2 cái line out (30k/1c) để chế thành 1 line out cho tín hiệu sub ra hay hơn
- 2 tụ điện 22000 mF (80k/1c): 1 cái dùng cho bộ công suất của sub để kô bị nhiễu tiếng..., nhân tiện tháo cái đầu DVD ra nên em tặng nó 1 tụ để điện và tiếng chuẩn hơn nữa...
- 1 cái rơle cho bộ công suất để khi nào tắt chìa khóa thì nó cũng tắt điện
- 1 dây AV xịn trong bộ máy ảnh Canon G10 em mua năm 2008 made in Japan luôn cho khỏi phải suy nghĩ :)
- 1 cái vỏ CD-ROM LG trên case máy tính :), cái này hình như sinh ra để em chế cái mạch công suất vào thì phải, hix sao mà nó đẹp đét đèn đẹt :)). Em sẽ chụp hình cho các cụ thành quả xem sau, chứ giờ mà tháo tung ra lại ngại quá :D

Cái loa này bây giờ kiếm cái thứ 2 hơi khó các cụ ạ, em nó sinh năm 1996 @-), điện trở 4 ôm - phù hợp với oto.
Loa đây ạ:

Beck

Xe điện
Cụ cho xin mấy cải ảnh thành quả lắp xong nó như thế nào, tiên thể có cái video cả tiếng cả hình cho lo máu ạ! :D Chứ nhìn show hàng lúc nó trần như như nhộng thế lày nói thật là không 'lên" được! :D
Cụ tưởng tượng thế này nhé, xong tất thì nó gồm 1 cái mạch công ssuấtt em để gọn trong ổ CD máy tình (bọc luôn vỏ Decan đen thui) để dưới gầm ghế :D và loa sub bé tí hiện em để ngay trên cái nắp chỗ để phụ tùng cuối xe thôi. Còn âm thanh thì các cụ phải nghe trực tiếp chứ video làm giề. Món này em chuột bạch có 2 ý nghĩa:

1. Khẳng định với các cụ là mình đưa loa vi tính lên xe thoải mái
2. Các cụ nhà mình thích chơi sub thì quá rẻ mà cho ra chất tiếng thì ăn đứt mấy cái sub điện NSX, Blauphútt.... gì đấy, chứ em kô thèm nói đến mấy em MBQ mà ít nhất đã 2 củ rồi.

Giờ cụ nào có nhu cầu thêm sub ngon bổ rẻ thì ới em nhá :))

Chỉnh sửa cuối:

nothinghd

Xe điện
vẫn chưa thấy ảnh thành quả :( có khi cháy mệ hết ló rồi cũng nên... :))
ông beck chém vớ chém vẩn, có ngon thì giờ vác xe qua em cafe để sâu đê :P

Cloudless

Xe tải
Sáng nay mưa to, gương hậu bên lái và bên phụ em chả nhìn rõ được gì cả. Có cách nào khắc phục bớt không các cụ? (em có bật cả sấy gương nhưng chả ăn thua)

hieuhic

Xe điện
vẫn chưa thấy ảnh thành quả :( có khi cháy mệ hết ló rồi cũng nên... :))
ông beck chém vớ chém vẩn, có ngon thì giờ vác xe qua em cafe để sâu đê :P
Mang ra Trung Hòa - Nhân Chính sâu đê cụ Beck ơi, cho em hóng với.

nothinghd

Xe điện
Sáng nay mưa to, gương hậu bên lái và bên phụ em chả nhìn rõ được gì cả. Có cách nào khắc phục bớt không các cụ? (em có bật cả sấy gương nhưng chả ăn thua)
Mưa to thì sấy ko kịp đâu cụ nhá.
Giải pháp cho cụ đây:
1. cụ mua lọ xịt khỉ gì ấy, xịt vào gương để nó tạo hiệu ứng lá sen, nước ko đọng lại
2. kiếm ít thuốc lào xát vào cũng có hiệu quả tương tự

Nói chung khi mưa to gió lớn, tầm nhìn bị hạn chế, thì nên đi từ tốn, hạn chế đổi hướng đột ngột, đi đúng phần đường và nhớ chú ý xe máy tạt tránh các vũng nước.

Trạng thái
Thớt đang đóng