Chi hội [Lưu trữ] Sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa

Trạng thái
Thớt đang đóng

Cloudless

Xe tải
Túm cái váy lại là ko cần thêm cái đoạn dây đấy hử các cụ? :-w

ca_ce

Xe tăng
Túm cái váy lại là cụ bị chặt đẹp :D, mà ông Nắm vú cũng ác kinh, có mỗi đoạn dây mà phang vài trăm k :((
cụ phải nói rõ là đoạn dây ý cần nhưng kg đến mấy trăm K, 2 m dây 2x2.5 thì giá khoang 20K thôi:">

laodatma

Xe điện
Thêm cái cục role tốt, cầu chì nữa cộng công tháo mặt nạ ra nữa thì không phải 20k đâu cụ ca_ce nhưng nà 350k thì hơi chát thật :D
Đại loại sơ đồ đấu đây khi thay còi zin của xe = cặp còi mới có thể tham khảo ở đây ạ! Ngoài ra cũng lưu ý là cái món thêm thắt này thêm dây dợ thì cần đảm bảo công suất, đi dây cẩn thận, mỹ thuật để không cọ xát vào đâu (không lại thủng két nước như cụ Ní). Vụ này thì trước đấy em trực tiếp rám sát thì thợ cụ vú làm phải nói là rất cẩn thận (giờ thì không rõ lắm, 3 năm rồi có khi thợ lắp cho em đã mở CH rồi chứ chẳng đi làm thuê nữa :D)
cụ phải nói rõ là đoạn dây ý cần nhưng kg đến mấy trăm K, 2 m dây 2x2.5 thì giá khoang 20K thôi:">

nothinghd

Xe điện
Thêm cái cục role tốt, cầu chì nữa cộng công tháo mặt nạ ra nữa thì không phải 20k đâu cụ ca_ce nhưng nà 350k thì hơi chát thật :D
Đại loại sơ đồ đấu đây khi thay còi zin của xe = cặp còi mới có thể tham khảo ở đây ạ! Ngoài ra cũng lưu ý là cái món thêm thắt này thêm dây dợ thì cần đảm bảo công suất, đi dây cẩn thận, mỹ thuật để không cọ xát vào đâu (không lại thủng két nước như cụ Ní). Vụ này thì trước đấy em trực tiếp rám sát thì thợ cụ vú làm phải nói là rất cẩn thận (giờ thì không rõ lắm, 3 năm rồi có khi thợ lắp cho em đã mở CH rồi chứ chẳng đi làm thuê nữa :D)
hình như cụ mây mưa bẩu tiền công tính riêng rồi cơ cụ ạ :-s

Cloudless

Xe tải
350K là tiền dây, 50K là công thợ. Lúc lắp xong nhìn hóa đơn em cũng giật mình thấy 2 cái này cộng lại gần bằng tiền còi :(
Chả lẽ lúc đấy lại bảo thợ tháo ra thôi ko lắp nữa, lúc hỏi lắp còi thì cụ Nam bảo phải đi thêm dây, nhưng ko nói giá cho cái dây đấy là bao nhiêu mà chỉ nói mỗi giá còi thôi ợ

hieuhic

Xe điện
350K là tiền dây, 50K là công thợ. Lúc lắp xong nhìn hóa đơn em cũng giật mình thấy 2 cái này cộng lại gần bằng tiền còi :(
Chả lẽ lúc đấy lại bảo thợ tháo ra thôi ko lắp nữa, lúc hỏi lắp còi thì cụ Nam bảo phải đi thêm dây, nhưng ko nói giá cho cái dây đấy là bao nhiêu mà chỉ nói mỗi giá còi thôi ợ
Bọn này củ chuối thật.
Thế mới biết trước khi thành lập cái hội Không Có C.him này nhiều cụ đã bị chặt đẹp.
Vậy đôi còi Mugnus (680k) còn công thì tự xử vần rẻ hơn của cụ Ít mây.
Cụ nào cần dây điện cứ liên lạc với cụ Beck nhé, em mới chuyển cho cụ ấy nhiều dây lắm :))
P/S: Cụ Ít mấy ơi, em vay tiền cụ đi nhà nghỉ lúc nào nhỉ ?

Chỉnh sửa cuối:

Beck

Xe điện
Thế mới biết trước khi thành lập cái hội Không Có C.him này nhiều cụ đã bị chặt đẹp.
Cụ nào cần dây điện cứ liên lạc với cụ Beck nhé, em mới chuyển cho cụ ấy nhiều dây lắm :))
Hết rồi :D. Quên, hôm qua em đã đấu lại cái gương ecm cho cụ Cat, lấy lại cái đoạn dây cũ thì về nhà mới thấy củ chuối cái nguyên nhân mà gương cụ Cat kô hoạt động đc ngay, chỉ vì 1 đầu em đánh dấu dây + đầu còn lại thì đánh dấu nhầm qua dây - :)) thế nên chả hiểu sao mà nó kô có điện :-?

hieuhic

Xe điện
Hết rồi :D. Quên, hôm qua em đã đấu lại cái gương ecm cho cụ Cat, lấy lại cái đoạn dây cũ thì về nhà mới thấy củ chuối cái nguyên nhân mà gương cụ Cat kô hoạt động đc ngay, chỉ vì 1 đầu em đánh dấu dây + đầu còn lại thì đánh dấu nhầm qua dây - :)) thế nên chả hiểu sao mà nó kô có điện :-?
Thế mới biết tại sao bọn Nhật Bứn, mỗi dây của nó là một màu cụ nhể :))

vt_hoa

Xe tăng
Em thì mua còi và tự đi dây (hóa ra tiết kiệm được nhiều phết), đến giờ em vẫn chưa bị cháy cài gì cả

Beck

Xe điện

Catdontlove

Xe buýt
Cụ hỏi lại cụ NamVu xem, làm gì có chuyện ấy, chắc mấy cu thợ vớ vẩn thôi.
May cụ hic cho cụ Beck quận dây đấy không hôm qua cụ ấy đấu loa cháy xe rồi :)), may thế xe em tí nữa vài chỗ khét :))

carens2011

Xe tải
Cụ Beck lúc nào rảnh lắp hộ e cái còi đê,

Boytriton

Xe điện
E hèm, nói đến Nam Vũ em lại buồn,nhưng thôi em chạ nói nữa...

Catdontlove

Xe buýt
E hèm, nói đến Nam Vũ em lại buồn,nhưng thôi em chạ nói nữa...
Em lắp còi đĩa hella của cụ ấy 400k tiền còi, 50k tiền đi dây và tiền công, thế mà không hiểu sao chúng lại thịt cụ Mây mưa những 300k tiền dây, có khi dây của cụ ấy làm bằng vàng :))

Beck

Xe điện
Cụ Beck lúc nào rảnh lắp hộ e cái còi đê,
Cụ tháo mặt ca lăng ra rồi tháo cái còi nguyên bản, cắt luôn cái dây vào giắc còi. Có 2 sợi 1 âm 1 dương, nhưng mình chả quan tâm vì còi thì dưong âm nẫn nộn đều như nhau. Từ 2 sợi này thì mỗi sợi cụ nối thêm 2 sợi khi đó cụ sẽ có 4 sợi cho 2 còi, nhớ là 1 dây này 1 dây kia là ok thôi. :D

Trạng thái
Thớt đang đóng