Chi hội [Lưu trữ] Sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa

Trạng thái
Thớt đang đóng

Beck

Xe điện
Cụ Hartop thập thò nhà em làm giề đấy :D, cụ tiện còn phơm em cái về cái vụ đấu còi đê, có cần đấu thêm rơle khi chơi đôi còi sên kô ạ? :-?

Cloudless

Xe tải
Em lắp còi đĩa hella của cụ ấy 400k tiền còi, 50k tiền đi dây và tiền công, thế mà không hiểu sao chúng lại thịt cụ Mây mưa những 300k tiền dây, có khi dây của cụ ấy làm bằng vàng :))
Em cũng chịu, hay là do công suất đôi còi của em gấp đôi còi của cụ nhỉ :-w
Mà thôi, em nghe lời cụ Ma, để nguyên thế cho lành, đỡ phải tháo lắp nữa cho mất công

Chỉnh sửa cuối:

hieuhic

Xe điện
Mà thôi, em nghe lời cụ Ma, để nguyên thế cho lành, đỡ phải tháo lắp nữa cho mất công
Lúc nào còi hỏng cho em xin lại đoạn dây nhé :))

Catdontlove

Xe buýt
Em ngứa mồm em hỏi rồi cụ ạ, cụ ấy bảo là gắn thêm cả role cho cụ nữa :D. Chứ nguyên dây không là em chửi rồi (100k tiền dây 9 nói là dây hịn, 200k tiền role).
Cụ có ưng ý với tiếng còi đấy không, có giống còi của xe RỒNDO cụ Beck k cụ :D

nothinghd

Xe điện
Cụ hic hôm nay rảnh ko? em qua xin cốc cafe và trả cụ cái quạt gió nhá :x

hieuhic

Xe điện
Cụ hic hôm nay rảnh ko? em qua xin cốc cafe và trả cụ cái quạt gió nhá :x
Về rồi à ? Tưởng đang bên Lào.
Chiều nay em có kế hoạch sang Gia Lâm mất rồi, cứ để đấy lúc nào đổi cũng được. Quạt vẫn đang ngon.:))

nothinghd

Xe điện
Về rồi à ? Tưởng đang bên Lào.
Chiều nay em có kế hoạch sang Gia Lâm mất rồi, cứ để đấy lúc nào đổi cũng được. Quạt vẫn đang ngon.:))
hehe, em gửi lại cụ cái quạt của cụ để cụ... típ tục bảo dưỡng nó :D, bật 3 vạch là nó hú roài cụ ạ :( hơi kêu ù ù, mấy cái vụ chọc ngoáy động cơ này chỉ tin mỗi cụ thôi, rơi vào tay mụ Beck là em phải đi Yết Kiêu mua bình cứu hỏa - sợ lém :(

huycm

Xe tăng
Tay nghề cụ Beck dạo này thế nào mà nhiều cụ kêu thế, đã tìm mua được dây AV xịn chưa.

laodatma

Xe điện
Cần dây AV xịn thì đừng có mua ở chợ các cụ ạ! nếu đông xèng thì mua dây đúc sẵn có thương hiệu, còn không thì nên mua dây (cửa hàng bán dây loa, tín hiệu audio chứ đừng mua ở cửa hàng bán dây trần phú với , cadivi ...) & jack tốt (em hay mua jack belkin đã qua sd - mạ vàng sáng chóe) tự DIY lấy là yên tâm nhất! :D

Tay nghề cụ Beck dạo này thế nào mà nhiều cụ kêu thế, đã tìm mua được dây AV xịn chưa.

carens2011

Xe tải
Em vừa qua bên Háng Lạ làm chuột bạch lắp đôi còi của Bosh 480K,bảo hành 3 năm. Cụ Libor mua về tự lắp chỉ có 320K. :)
Cụ làm chỗ nào Láng Hạ thía, e cũng đang ở Láng Hạ. Định nhích luôn. Còn Bocsh kêu ổn không ợ

huycm

Xe tăng
Cần dây AV xịn thì đừng có mua ở chợ các cụ ạ! nếu đông xèng thì mua dây đúc sẵn có thương hiệu, còn không thì nên mua dây (cửa hàng bán dây loa, tín hiệu audio chứ đừng mua ở cửa hàng bán dây trần phú với , cadivi ...) & jack tốt (em hay mua jack belkin đã qua sd - mạ vàng sáng chóe) tự DIY lấy là yên tâm nhất! :D
Em toàn mua jack và dây về tự hàn lấy, dùng yên tâm không phải nghĩ.

hieuhic

Xe điện
Cụ làm chỗ nào Láng Hạ thía, e cũng đang ở Láng Hạ. Định nhích luôn. Còn Bocsh kêu ổn không ợ
Cụ mua đôi còi Magnus giống em với cụ Beck đi, mua xong mang xe qua em em làm cho, free luôn.
Rủ rê thêm đồng minh tí :))

laodatma

Xe điện

HoangTung76

Xe điện
Dùng còi đủ to,tiếng nghe ổn là OK rồi. Còi kêu to quá gặp phải ng thần kinh k tốt,giật mình ngã ra đường là ân hận đấy. Chưa kể gặp phải dân chơi đang phê thuốc,làm ngứa tai họ thì mình chạy k kịp đâu cụ ơi. Còi to cho hoa cải đấy,em đã chứng kiến 1 vụ ở đường ra cảng Đình Vũ rồi.
Ở VN cứ phải đẹp dịu dàng mà k chói lóa. Lĩnh vực j cũng muốn là số 1 dễ bị ghét,ra đi nhanh lắm =))
Ơ thế cụ không bảo em, em bảo mấy đứa là cụ để chúng nó không nghịch hoa cải nữa =))=))

laodatma

Xe điện
Báo cáo các cụ là đú đởn tiếng còi xe châu âu với các cụ nên em đã thử giao dịch với cụ chủ thớt này http://www.otofun.net/threads/331395-hella-germany-phu-tung-phu-kien-oto cái món này:
Kèn HELLA Black Twin Tone

• Âm thanh hài hòa
  • Chức năng thoát nước để tăng cường bảo vệ chống lại phun nước
  • Thiết kế nhỏ gọn
  • Chống ăn mòn
  • Kiểu dáng thể thao
  • Lắp đặt trên nhiều xe Mercedes và BMW
Giá: 400/cặp
Chỉ cần 1 cú PM thì hàng đã được gửi ngay (free ship), lúc nào nhận được hàng các cụ CK đúng 400k cho cụ ấy ạ! Món này đúng hàng cụ Mây mưa đã lắp nhé!

nothinghd

Xe điện
cụ Ma đừng xát muối vào lòng cụ ít mây nữa đi :)),

em đề nghị cụ ít mây hạn chế vào KCC ít ngày để ổn định tinh thần, mất xèng vì bị chăn là một chuyện, vào đây các cụ khác bơm vá nghĩ quẩn lại sinh ra ối chuyện không hay khác ý chứ :-"

Chỉnh sửa cuối:

Cloudless

Xe tải
cụ Ma đừng xát muối vào lòng cụ ít mây nữa đi :)),

em đề nghị cụ ít mây hạn chế vào KCC ít ngày để ổn định tinh thần, mất xèng vì bị chăn là một chuyện, vào đây các cụ khác bơm vá nghĩ quẩn lại sinh ra ối chuyện không hay khác ý chứ :-"
Uh nhẻy, thôi em té cho thanh thản đây, mong các cụ đừng ai dại như.... em :-h

Trạng thái
Thớt đang đóng