Chi hội [Lưu trữ] Sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa

Trạng thái
Thớt đang đóng

ngocanhpdc

Xe tăng
Lúc mưa to cụ mới thấy khó chịu,thò đầu ra cho ướt hết đầu & ghế lái à? =))
Em có bảo thò đầu ra đâu, híc, ngoái cổ lại nhìn thôi mà cụ :(( mấy hôm nay cụ toàn chém em!

laodatma

Xe điện
Ngoái cổ nhìn lại lơ mơ lại rầ...m cái vào mít xe trước thì khổ! vụ đo không khuyến khích trong khi lái xe đâu nhé! :D

@all: các cụ nên thử vụ clearview một lần cho biết, hơn đổ mồ hôi chút (nhớ dùng khăn mềm - loại k để lại sợi bông chuyên lau kính ấy, đừng tận dụng mấy cái khăn mặt nó sẽ để lại bông, có thể làm xước kính & hút hết phần lớn clearview) khi đánh bóng kính gương. Nhưng kết quá sẽ là một cảm giác rất yomost đới! =))
Em có bảo thò đầu ra đâu, híc, ngoái cổ lại nhìn thôi mà cụ :(( mấy hôm nay cụ toàn chém em!

Catdontlove

Xe buýt

ca_ce

Xe tăng
Ngoái cổ nhìn lại lơ mơ lại rầ...m cái vào mít xe trước thì khổ! vụ đo không khuyến khích trong khi lái xe đâu nhé! :D

@all: các cụ nên thử vụ clearview một lần cho biết, hơn đổ mồ hôi chút (nhớ dùng khăn mềm - loại k để lại sợi bông chuyên lau kính ấy, đừng tận dụng mấy cái khăn mặt nó sẽ để lại bông, có thể làm xước kính & hút hết phần lớn clearview) khi đánh bóng kính gương. Nhưng kết quá sẽ là một cảm giác rất yomost đới! =))
hôm này đi off cụ full thử xe em để em dùng thử nhé :)

laodatma

Xe điện
Các cụ cứ lấy hàng chỗ cụ mèo về đổ lên gương, kính rồi lấy khăn mịn xoa cho nó bóng lộn lên (xoa lúc nào các cụ thấy vã mồ hôi là được). Để thử thì đơn giản là xoa xong lấy vòi xịt cho nó 1 phát thấy nước trôi tuồn tuột không đọng lại là thành công roài! :D
hôm này đi off cụ full thử xe em để em dùng thử nhé :)
Nhường cho iem. Xe xịn,gương kính xịn k cần full cụ nhá :)

Orient Sea

Xe điện
Xe em mới phát sinh như này: mỗi khi bật nguồn là đầu CD luôn đọc từ folder đầu tiên.
Các cụ ơi,phải setting ntn để khi bật nguồn,đầu CD đọc tiếp file mình vừa nghe trước khi tắt máy? :)
Chả phải setting gì hết. Phần mềm trong HU luôn lưu trữ trạng thái hiện tại trước khi bị ngắt điện và khi được cấp điện trở lại sẽ thực hiện mọi việc từ trạng thái hiện tại đã được lưu giữ. Trường hợp của cụ đồng nghĩa với việc trạng thái lưu trữ đã bị xóa, suy ra: 1 - battery trên main của HU tèo rồi, 2 - hiện tượng sụt áp khi đề gây ra sốc điện reset trạng thái lưu trữ trong HU. Em nghĩ trước hết cụ kiểm tra xem acqui của cụ có kém không đã? sau đó tính chuyện học cụ ma mua bộ ổn định điện :))

Cloudless

Xe tải
Vụ của em cũng giống như của cụ flame, nhưng ở USB thôi ah, chứ CD em ít dùng nên không biết :D
Bật nguồn, chuyển sang USB là tự chơi folder đầu tiên (trước đấy ko bị ạ). Sau đó em kiểm tra lại USB và xoá mấy cái file autorun.inf đi thì hết :)

Mà thi thoảng USB gặp tình trạng đang play, bỗng nhiên không nghe được gì nữa, next bài vẫn bị. Sờ vào USB thấy nóng ran, rút ra 1 lúc rồi cắm lại thì lại chạy bình thường. Chắc USB của em đểu.

huycm

Xe tăng
Vụ của em cũng giống như của cụ flame, nhưng ở USB thôi ah, chứ CD em ít dùng nên không biết :D
Bật nguồn, chuyển sang USB là tự chơi folder đầu tiên (trước đấy ko bị ạ). Sau đó em kiểm tra lại USB và xoá mấy cái file autorun.inf đi thì hết :)

Mà thi thoảng USB gặp tình trạng đang play, bỗng nhiên không nghe được gì nữa, next bài vẫn bị. Sờ vào USB thấy nóng ran, rút ra 1 lúc rồi cắm lại thì lại chạy bình thường. Chắc USB của em đểu.
Mang cái USB 16G ra mà dùng chứ, sao lại phải dùng USB đểu.

huycm

Xe tăng
Chả hiểu sao em cái HU của em nó ko chịu xxx cái USB đấy, em thử copy 1 bài (format FAT32 nhá) thôi nó cũng ứ đồng ý. Nên em mang béng lên cty dùng copy film ạ :D
Thế à, để về thử xem vì em cũng chưa cho cái HU ở xe chạy thử vì đang dùng cái 8G còn chưa nghe hết các bài hát trong đấy nữa.

ca_ce

Xe tăng
Chả hiểu sao em cái HU của em nó ko chịu xxx cái USB đấy, em thử copy 1 bài (format FAT32 nhá) thôi nó cũng ứ đồng ý. Nên em mang béng lên cty dùng copy film ạ :D
chuỷen để anh đổi cho cái 4G dung nhé, cho đỡ phí

Orient Sea

Xe điện

Chỉ bị lỗi khi đọc USB luôn phát từ folder đầu tiên. Đọc CD vẫn continue mà cụ :)
Em thử làm như cụ Mây xem có đc k.Cụ Mây mua cái USB xịn k có hiện tượng nóng hoặc treo đơ file nhá
Chả biết thế nào là xịn? Thôi thì nếu thích xịn cụ mua cái lày nhá, của Sandisk (hãng đầu tiên và số 1 về các loại thẻ roài), 16G có 330K http://vatgia.com/ankhangsaigon&module=product&view=detail&record_id=1662804&checkclick=3413213913

Thích chơi 32G thì vào đây http://www.sandisk.com/products/usb/drives/cruzer-fit/

Em thì đã dùng thử cả Adata, Transcend, Kingston, ... được tuốt, cái Transcend 16G em đã dùng chính là cái cụ Không mây và cụ Huycm đang có, vừa rồi mới đổi sang cái Sandisk để cố định trong hộc cho nó gọn :D

Chỉnh sửa cuối:

Catdontlove

Xe buýt
Của em cũng thế, nhưng phải nghe thật lâu mới bị, rút ra để nguội cắm lại là OK

chip&moon

Xe tăng
flame6868 nói:
Xe em mới phát sinh như này: mỗi khi bật nguồn là đầu CD luôn đọc từ folder đầu tiên.
Các cụ ơi,phải setting ntn để khi bật nguồn,đầu CD đọc tiếp file mình vừa nghe trước khi tắt máy? :)
Cụ thử USB khác xem sao, trước em có cái 8G cũng bị thế, đổi cái khác ngon luôn. Đầu HU của Kem có vẻ kén usb.
Chủ Nhật cụ có thể mượn của các cụ khác test là ra ngay í mà.

(Sent from my mobile using Forum Runner)

Chỉnh sửa cuối:

nothinghd

Xe điện
HU kem của em thấy đọc thẻ phà phà, thậm chí giờ em còn đang chơi nguyên cái miniSD 8Gb tận dụng từ con HD2 ghẻ và cắm qua đầu đọc thẻ mà nó vẫn play ko chút lỗi lầm :D

Trạng thái
Thớt đang đóng