Chi hội [Lưu trữ] Sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa

Trạng thái
Thớt đang đóng

hieuhic

Xe điện
Chiều nay em cho Vợ 2 vào Gara3H để tút tát lại nhan sắc tí cho bằng chị bằng em rồi.
Cụ Beck thỉnh thoảng tạt qua giám sát thi công nhé. Ăn % rồi thì phải trông coi cho chu đáo đấy :))

xdthienha

Xe điện
Các cụ cho em hỏi về quy trình đảo lốp với.Xe em mua cuối năm 2010,carens AT đời 2010 của anh Hải.Em chạy được 45.000km rồi.Vì là xe mua lần đầu với cả thằng hãng chẳng dặn mình đảo lốp nên cứ thế mà đi.Dạo này thấy xe hơi bị nhao sang trái nên giật mình nhớ ra chưa bao giờ đảo lốp.Giờ phải đảo thế nào ạ,với cả bao lâu thì phải thay lốp.Các cụ tư vấn cho em với,em cầm chai rồi.
P/S : Các cụ đừng mắng em dốt nhé,tội nghiệp em.Với cả cho em hỏi là xe hơi nhao sang trái liệu có do lốp mòn ko đều ko hay do thước lái hay gì đó ạ.

hieuhic

Xe điện
Các cụ cho em hỏi về quy trình đảo lốp với.Xe em mua cuối năm 2010,carens AT đời 2010 của anh Hải.Em chạy được 45.000km rồi.Vì là xe mua lần đầu với cả thằng hãng chẳng dặn mình đảo lốp nên cứ thế mà đi.Dạo này thấy xe hơi bị nhao sang trái nên giật mình nhớ ra chưa bao giờ đảo lốp.Giờ phải đảo thế nào ạ,với cả bao lâu thì phải thay lốp.Các cụ tư vấn cho em với,em cầm chai rồi.
P/S : Các cụ đừng mắng em dốt nhé,tội nghiệp em.Với cả cho em hỏi là xe hơi nhao sang trái liệu có do lốp mòn ko đều ko hay do thước lái hay gì đó ạ.
Cái bệnh này bàn trên này mòn không biết bao nhiêu bàn phím rồi.
Giờ này các cụ ấy đang bận chém gió ở 3B-LVL nên em mạn phép múa dép qua mắt thợ ạ :))
Lẽ ra cụ nên xem tài liệu HDSD theo xe, trong đó có hướng dẫn thời gian đảo lốp và đảo như thế nào. Để gần 5 vạn rồi mà cụ vẫn chưa đảo lốp thì em lạy cụ.
Tốt nhất cụ nên mang xe ra cửa hàng chuyên làm lốp, bảo nó đảo lốp cho nó sẽ biết đảo như thế nào, còn nó bảo nó không biết đảo như thế nào thì báo nó dẹp tiệm đi :D. Đồng thời cụ bảo nó cân lại lazang cho anh và chỉnh độ chụm luôn thể, việc này sẽ tránh cho xe cụ bị lệch lái sang trái (phải) và rung vô lăng ợ. Sau đó ngồi rung đùi nhấm nháp trà đá khoảng 1g đợi lấy xe rồi về.
À và nhớ trả tiền nữa nhé :D

Chỉnh sửa cuối:

Beck

Xe điện
Chiều nay em cho Vợ 2 vào Gara3H để tút tát lại nhan sắc tí cho bằng chị bằng em rồi.
Cụ Beck thỉnh thoảng tạt qua giám sát thi công nhé. Ăn % rồi thì phải trông coi cho chu đáo đấy :))
Tình hình xe cụ xong chưa? Em dặn rồi đấy, xe này mày chỉ cần cho nhiều dầu bóng thôi, ko cần nhiều sơn cũng đx :))

Catdontlove

Xe buýt
Tình hình xe cụ xong chưa? Em dặn rồi đấy, xe này mày chỉ cần cho nhiều dầu bóng thôi, ko cần nhiều sơn cũng đx :))
Đã ăn % lại còn bớt xén, cụ hieu giao xe cho sói rồi, nhận xe xong lại ngồi mà tha hồ hic cụ nhé :))

hieuhic

Xe điện
Chết bủ mẹ, em vẫn để cái TPMS với CAM trên xe, phải ra gỡ về thôi không cu Beck nó ra cuỗm mất :D

nothinghd

Xe điện
Đơn giản như con gián :D
Cụ đưa xe vào lốp Dân Chủ ở đối diện bến xe Hà Đông cũ, hoặc lên số 9 Đào Tấn lốp Phuơng Đông, hoặc thế giới lốp ở Trường Chinh... bẩu nó lườm 4 quả lốp, nhặt lấy 2 quả tươm nhất lên lốp trước. Cân bằng động 4 lốp, chỉnh độ chụm và góc lái; thế là v2 cụ hết đi vòng kiềng ngay thôi :) tổng thiệt hại <750k cụ nhá :)

hieuhic

Xe điện
Đơn giản như con gián :D
Cụ đưa xe vào lốp Dân Chủ ở đối diện bến xe Hà Đông cũ, hoặc lên số 9 Đào Tấn lốp Phuơng Đông, hoặc thế giới lốp ở Trường Chinh... bẩu nó lườm 4 quả lốp, nhặt lấy 2 quả tươm nhất lên lốp trước. Cân bằng động 4 lốp, chỉnh độ chụm và góc lái; thế là v2 cụ hết đi vòng kiềng ngay thôi :) tổng thiệt hại <750k cụ nhá :)
Xe em cân bằng động 4 lốp + đảo lốp + 1 miếng vá = 200K - 1 cốc cà fe hòa tan :D

nothinghd

Xe điện
Xe em cân bằng động 4 lốp + đảo lốp + 1 miếng vá = 200K - 1 cốc cà fe hòa tan :D
hạng mục căn chỉnh độ chụm lốp mới là đắt đỏ cụ nhé :) Khi nào cụ đi đường bằng, thẳng, mà xe cụ bị nhao sang trái/phải thì cụ sẽ có trải nghiệm được uống cốc cafe đắng hơn thôi :)

hieuhic

Xe điện
Thế à, trộm vía xe em vẫn chưa bị nhao gì cả

Catdontlove

Xe buýt
Sâu hàng cái nèo... v2 em bị 1 thằng dở hơi nào vạch cho một vạch sâu thấu xương ở cửa lái, xót hết cả mề :((
Sơn xe nhập nó vậy đấy cụ, chỗ nào không ngon là nó tự rơi đấy :))

laodatma

Xe điện
Chết bủ mẹ, em vẫn để cái TPMS với CAM trên xe, phải ra gỡ về thôi không cu Beck nó ra cuỗm mất :D
Cụ có làm lazang k? Nếu làm thì cố mà ra trông lúc ra lốp không là ôm hận đới! :(

Trạng thái
Thớt đang đóng