Chi hội {LƯU TRỮ} MSC-Khu kỹ thuật, hỏi đáp tất tần tật về xe.

Trạng thái
Thớt đang đóng

bong07

Xe container
Xe em nó đấu thẳng vào cái nấc đèn đầu tiên trước khi bật pha/cos nên lúc nào cũng on thì có sao không các cụ nhỉ?
cụ làm thêm 1 công tắc riêng đi?lúc nào cần thì bật ko thì thôi!

chevroletcruz

Xe điện
Em nhờ các cụ vào bắt bệnh giùm em ạ

- Hôm qua xe của gấu em đang đi thì bị chết máy (matiz 2005).
để 1 lúc thì lại nổ được nhưng chỉ đi được khoảng 500m thì lại lịm và chết máy.
- Đèn taplo báo sáng đèn dầu và accu.
em phải phi xe tải sang để kéo về gara.
-Mới đầu thợ gara phán xe chết bơm xăng. thay mất 2 củ. ok thay. thay xong đi về lại bị. lại bê vào gara.
- Thợ lại phán chết bộ chia điện. thay 2.6 củ cả công. ok thay. chờ nửa ngày ship đồ về. thay vào. ngon rồi. đi thử hơn chục km. quay lại trả tiền rồi cùng vợ 2 đi về.
- Sáng nay gấu đi làm, đèn taplo lại báo sáng đèn check. nhưng không bị chết máy. chiều em lại mang gara, lúc mang vào đèn check tự mất mà chưa tác động gì. thợ vác máy quét lỗi ra thì thợ bảo lỗi mấy cái cảm biến. không ảnh hưởng gì. dòng daewoo thường hay bị thế. yên tâm
- Em mang vợ 2 về mà lòng không yên tâm tý nào. cụ nào biết hay có cao kiến gì mách cho em thông với. em lo quá.
Thanks các cụ nhiều nhiều
đây là ảnh gấu em chụp lại lúc đèn báo sáng

Martit

Xe buýt
Cái đèn check thì em thấy ở 1 số xe Mà tịt bị như vậy, e đã hỏi 1 số thợ và 1 vài bác trên này thì họ cũng trả lời như thợ trả lời bác. Chắc không ảnh hưởng gì đâu bác.

Matizcoi23t

Xe hơi
Cụ chỉnh xong xe cụ chưa? Mình cũng bi như cụ muốn hỏi ít kinh nghiệm.
Cụ ở Hà Nội tìm gara nào chuyên dòng matiz làm cho đỡ mệt. E ở Hà Giang thợ thuyền trình độ kém lắm: làm máy toàn gửi về dưới, làm điện phải mất mấy ngày giời, công cán thì cao chưa kể còn làm chập cháy cả dây điện. E đã chuẩn bị 40 củ cho vợ 2 e rồi! dự định được nghỉ hè (e là giáo viên) mang xuống dưới sửa tổng thể chứ sửa vặt tốn kém lắm. Giờ thi thoảng rỗi lên mạng xem có cao thủ nào giúp đỡ nghịch tí để tích lũy kinh nghiệm.

Phương Nga

Xe lăn
xe bác chủ chính chuyên của cụ Q mà, check dầu thì cụ thay dầu (dầu đã bẩn hoặc bị cạn dầu). Đèn ắc quy thì cụ kiểm tra máy phát, chết máy phát hoặc máy phát nạp không đủ dòng thì điện năng khi xe hoạt động (đèn, còi, đầu đài, đánh lửa bugi ...) đều lấy từ ắc quy, do đó xe cụ sẽ nhanh hết điện bình ắc quy. Theo em, cụ thay máy phát mới (khoảng 2 củ) là ok

Phương Nga

Xe lăn
đừng coi thường với đèn báo accu cụ nhé, cụ ko xử lý sớm là phải đẩy xe dọc đường đấy.

langtulanhlung

Xe điện
đừng coi thường với đèn báo accu cụ nhé, cụ ko xử lý sớm là phải đẩy xe dọc đường đấy.
Sao dạo này nhà MSC nhiều người phải khám bệnh thế nhỉ, không nhẽ Matiz nhiều bệnh

xuanha_ng

Xe điện
Xe nào mà chả thế, với những em lên lão thì đi khám thì thường thôi

xuanha_ng

Xe điện
Pha của em sáng trắng rồi nên đèn gầm để cho đẹp thôi ( cháy chưa thay)

Matiz493

Xe đạp
Cụ ở Hà Nội tìm gara nào chuyên dòng matiz làm cho đỡ mệt. E ở Hà Giang thợ thuyền trình độ kém lắm: làm máy toàn gửi về dưới, làm điện phải mất mấy ngày giời, công cán thì cao chưa kể còn làm chập cháy cả dây điện. E đã chuẩn bị 40 củ cho vợ 2 e rồi! dự định được nghỉ hè (e là giáo viên) mang xuống dưới sửa tổng thể chứ sửa vặt tốn kém lắm. Giờ thi thoảng rỗi lên mạng xem có cao thủ nào giúp đỡ nghịch tí để tích lũy kinh nghiệm.
Cụ là làm ở chỗ nào Hà Giang vây? Nhà Cụ ở đâu? Nhận đồng hương đi cụ ah?

chevroletcruz

Xe điện
Cái đèn check thì em thấy ở 1 số xe Mà tịt bị như vậy, e đã hỏi 1 số thợ và 1 vài bác trên này thì họ cũng trả lời như thợ trả lời bác. Chắc không ảnh hưởng gì đâu bác.
vâng. thanks cụ

xe bác chủ chính chuyên của cụ Q mà, check dầu thì cụ thay dầu (dầu đã bẩn hoặc bị cạn dầu). Đèn ắc quy thì cụ kiểm tra máy phát, chết máy phát hoặc máy phát nạp không đủ dòng thì điện năng khi xe hoạt động (đèn, còi, đầu đài, đánh lửa bugi ...) đều lấy từ ắc quy, do đó xe cụ sẽ nhanh hết điện bình ắc quy. Theo em, cụ thay máy phát mới (khoảng 2 củ) là ok
vâng thanks cụ nhiều nhiều. em đã thay dầu rồi ạ. hiện tại xe đã mất hết đèn check nhưng thấy gấu bảo thỉnh thoảng vẫn báo đèn động cơ

Xe nào mà chả thế, với những em lên lão thì đi khám thì thường thôi
thanks cụ

Phương Nga

Xe lăn
vâng thanks cụ nhiều nhiều. em đã thay dầu rồi ạ. hiện tại xe đã mất hết đèn check nhưng thấy gấu bảo thỉnh thoảng vẫn báo đèn động cơ
check đèn động cơ thì có nhiều nguyên nhân lắm, cụ xem lại các cảm biến (oxi, gió,tốc độ, bướm ga..) có lỏng không hoặc vệ sinh lại chúng là oke

Trạng thái
Thớt đang đóng