Chi hội {LƯU TRỮ} MSC-Khu kỹ thuật, hỏi đáp tất tần tật về xe.

Trạng thái
Thớt đang đóng

nplinh

Xe hơi
Cụ Noithatkientruc kinh nghiệm thay cao su chân máy thế nào rồi phổ biên ae cái, xe em ktra nó cũng bị vỡ cái cao su chân máy phía sau nhưng ra NCT mua toàn bị bắt phải mua cả cụm.

Matizcoi23t

Xe hơi
OK! E ở TT Tam Sơn - Quản Bạ. Cụ ở đâu?

S_advisor

Xe hơi
Vì cụ không nói rõ xe cụ đã thay thế hoặc sửa chữa j về phần điện mà chỉ nói về mỗi cái tiết chế và cái buzi nên theo ngu ý của cháu cụ thử ktra lại cái van không tải xem đã thay mới từ bao giờ, hàng thay thế là hàng j ( vì hàng tàu mới cũng ko ra j ), thứ 2 với tiếng nổ lụp bụp và ga không tới tầm cụ thử xem cái bôbin và dây cao áp xem có vấn đề j ko? Cụm delco thì xem các má vít tiếp xúc ra làm sao và đặt góc nhích từng chút xem tầm nào máy nổ ổn định nhất ( đấy là khi đã loại trừ nhg cái trên ), ngoài ra nếu tiện đang tháo thì cụ xem luôn cái bướm ga có bị kẹt hoặc tạo rãnh ở lá vít ko thì xử lý luôn cho đỡ bị có tầm hẫng ở chân ga. Có j ko phải cụ đừng bảo cháu xui zại nhé. Với chiếc xe chục tuổi cụ cứ xử hết phần điện cho yên tâm cụ ah. Chúc cụ sớm đạp ga kịch sàn và garanty thút thít.

heli

Xe tăng
Xe nào khi chết máy cũng hiện đèn ắc quy với đèn chêck mà cụ.khi đã nổ máy rồi mà đèn chêck với đèn ac quy vẫn sáng mới phải quan tâm.về đèn chêck nổ máy vãn sáng thì cụ tắt máy tháo cả 2 cực ắc quy.rồi lấy hai đầu dây (-) (+) của xe (2 đầu dây của xe để gắn vào 2 cực ắc quy đấy ạ) cụ cho nó chạm vào nhau khoảng vài phút rồi lại gắn vào ắc quy đúng - + là đc.nổ máy rồi mà nó vẫn báo thì cụ chỉ đi một tẹo là tắt ngay.
Máy phát mà kém thì cụ kiểm tra bằng cách nổ máy rồi và tháo cực (+) ở ắc quy ra.nếu máy chết ko nổ hoặc nổ ko ổn định.như vậy mới đc coi là máy phát kém hoặc là hỏng.
E đi xe thì khi lên xe bật chìa khóa lên hết khoảng 4-5 giây sau e mới đề vì để nó bơm xăng lên đã.

chinh_rua

Xe tăng
chia sẻ với cụ chủ.
gái hoàn lương đây, tuổi nghề nhiều hơn tuổi đời mà có tồn tại mấy cái bệnh "chập chờn" như mấy cụ phán đâu. cảm biến gì thì cũng trên nguyên lý cơ học, hóa học...cả, sao lại áp đặt cho mấy em xe cỏ phải chấp nhận thân phận như thế

viện này không chữa được thì sang viện khác, bác sĩ sờ mó tận nơi còn chả điều trị được nữa là thầy bói xem voi qua mạng.
hỏi để tham khảo những tình huống mà người khác đã từng mắc phải thôi chứ nghe theo thì thay luôn con xe mới

SuperDreamII

Xe tải
Nhờ các bác giúp em bắt bệnh

Chẳng là xe em bình thường thì vẫn chạy ngon lành nhưng thỉnh thoảng có hiện tượng có tiếng kếu "KÉT KÉT...." (tiếng kêu nghe như kiểu xe phanh gấp mà bố thắng bị mòn ý ạ). Tiếng kêu này chỉ xuất hiện thỉnh thoảng khi em đang đi số 2 hoặc số 3 với tốc độ thấp và đang tăng ga. Lúc kêu thì kêu mỗi lúc 1 to, nhưng cắt côn cái lại hết luôn.
Ban đầu thì em nghĩ là do nước vào phần phanh làm xuất hiện tiếng kêu, nhưng những lúc như vậy em chẳng dùng gì phanh cả, chỉ thấy cắt côn thì cắt tiếng kêu nên em nghĩ nó là do côn bị làm sao đấy. Các bác giúp em đoán bệnh được không ạ?

chinh_rua

Xe tăng
á.... bệnh kinh niên của xg300 nhà cụ việtgiâm đây.
bệnh của cái dây cu noa. ra thợ tăng lên hoặc cũ quá thì thay dây mới, vài trăm thôi ợ

SuperDreamII

Xe tải
Thế ạ, cảm ơn bác TC nhiều nhé. Em vodka bác rồi ạ, mai em sẽ xử lý vụ này.

matiz-se

Xe buýt
Em thấy cụ rùa phán chuẩn ạ. Món này ko chữa qua mạng được :D

Matizcoi23t

Xe hơi
Vì cụ không nói rõ xe cụ đã thay thế hoặc sửa chữa j về phần điện mà chỉ nói về mỗi cái tiết chế và cái buzi nên theo ngu ý của cháu cụ thử ktra lại cái van không tải xem đã thay mới từ bao giờ, hàng thay thế là hàng j ( vì hàng tàu mới cũng ko ra j ), thứ 2 với tiếng nổ lụp bụp và ga không tới tầm cụ thử xem cái bôbin và dây cao áp xem có vấn đề j ko? Cụm delco thì xem các má vít tiếp xúc ra làm sao và đặt góc nhích từng chút xem tầm nào máy nổ ổn định nhất ( đấy là khi đã loại trừ nhg cái trên ), ngoài ra nếu tiện đang tháo thì cụ xem luôn cái bướm ga có bị kẹt hoặc tạo rãnh ở lá vít ko thì xử lý luôn cho đỡ bị có tầm hẫng ở chân ga. Có j ko phải cụ đừng bảo cháu xui zại nhé. Với chiếc xe chục tuổi cụ cứ xử hết phần điện cho yên tâm cụ ah. Chúc cụ sớm đạp ga kịch sàn và garanty thút thít.
Phần điện e vừa đấu lại toàn bộ phần đầu xe và và các relay ở hộp cầu chì phía trước theo đúng như sơ đồ và tất cả các đèn báo đã sáng đầy đủ.Vì là xe mua lại nên không rõ van không tải thay lâu chưa hay hàng gì, e chỉ vệ sinh nó thôi, còn cụm delco e chỉ mới chỉnh chứ chưa tháo hẳn ra vì nghe mọi người nói là hay bị đọng nước trong đó, còn bôbin e nghĩ là không sao vì buzi đỏ tia lửa rất mập. Cụ cứ khiêm tốn nói là xui dại ... qua phán đoán của cụ e đánh giá là cụ rất am hiểu đấy! cho e cám ơn cụ phát! e sẽ tháo cụm delco ra thử mặc dù chưa tháo lần nào nhưng người ta có câu: Lành làm gáo, vỡ làm muôi...:-bd

heli

Xe tăng
Có khi bật điều hòa nó cũng kêu ý chứ

nganhabtgtu

Xe buýt
em chưa gặp bệnh này bao giờ ạh!\:D/

xuanha_ng

Xe điện
Các bác xem hộ em xe em mở cánh cửa ra thì nó kêu két két, nhưng thỉnh thoảng thôi nên mới khó bắt bệnh

vinh287tn

Xe buýt
Các bác tư vấn giúp em vụ lắp ghế và chống ồn cho Siêu Van của em với ạ!!!

Em đang có ý định cho Siêu Van như sau:

1. Lắp ghế sau:em muốn lắp loại nào mà có thể tháo ra lắp vào dễ dàng để tránh XXX vặt nhưng chưa biết lắp loại nào?giá cả ra sao?bác nào biết chỗ nào lắp tốt cho e xin ít thông tin a.(0984888919)Bác nào lắp rồi có mẫu thì cho e xin ít ảnh thì càng tốt?
  2. Chống ồn:e định dán chống ồn khoang máy với cả khoang cốp(chỗ để lốp dự phòng) nhưng ko biết có bớt được nhiều không?
Kính mong các Bác có kinh nghiệm chỉ bảo giúp em.
Em xin cảm ơn

luuvandung

Xe tăng
Em đang có ý định cho Siêu Van như sau:

1. Lắp ghế sau:em muốn lắp loại nào mà có thể tháo ra lắp vào dễ dàng để tránh XXX vặt nhưng chưa biết lắp loại nào?giá cả ra sao?bác nào biết chỗ nào lắp tốt cho e xin ít thông tin a.(0984888919)Bác nào lắp rồi có mẫu thì cho e xin ít ảnh thì càng tốt?
  2. Chống ồn:e định dán chống ồn khoang máy với cả khoang cốp(chỗ để lốp dự phòng) nhưng ko biết có bớt được nhiều không?

Kính mong các Bác có kinh nghiệm chỉ bảo giúp em.
Em xin cảm ơn
ghế sau xe van thì cụ ra hàng làm nội thất xe hơi họ làm cho, bác thik kiểu gì trả được, hạng tự chế mà.
Việc làm chống ồn xe Matiz là không nên, không giam được là bao, xe vỏ mỏng, giăng cao su cửa và mép kính ko tốt nên việc làm chống ồn sẽ rất tốn kém thì mới ổn. bác muốn ko ồn thì phải dùng các dòng xe cao cấp hơn, ma xe Matiz nhập thì khả năng chống ồn cũng đc lắm.

chevroletcruz

Xe điện
Xe nào khi chết máy cũng hiện đèn ắc quy với đèn chêck mà cụ.khi đã nổ máy rồi mà đèn chêck với đèn ac quy vẫn sáng mới phải quan tâm.về đèn chêck nổ máy vãn sáng thì cụ tắt máy tháo cả 2 cực ắc quy.rồi lấy hai đầu dây (-) (+) của xe (2 đầu dây của xe để gắn vào 2 cực ắc quy đấy ạ) cụ cho nó chạm vào nhau khoảng vài phút rồi lại gắn vào ắc quy đúng - + là đc.nổ máy rồi mà nó vẫn báo thì cụ chỉ đi một tẹo là tắt ngay.
Máy phát mà kém thì cụ kiểm tra bằng cách nổ máy rồi và tháo cực (+) ở ắc quy ra.nếu máy chết ko nổ hoặc nổ ko ổn định.như vậy mới đc coi là máy phát kém hoặc là hỏng.
E đi xe thì khi lên xe bật chìa khóa lên hết khoảng 4-5 giây sau e mới đề vì để nó bơm xăng lên đã.
thanks cụ nhiều

xuanha_ng

Xe điện

SuperDreamII

Xe tải
Cái bệnh của xe em đúng như cụ Rùa nói, em thay dây cam cái giờ hết kêu rồi.

Trạng thái
Thớt đang đóng