Chi hội [Lưu trữ] Độ xe #2

Trạng thái
Thớt đang đóng

Quạt

Xe điện
cụ haicon cứ đặt cái cao su sau mít đi ,đẹp đấy làm 10 cái luôn đi, còn vụ áp suất lốp cụ cứ mạnh dạn làm hai bộ ,cụ 1 còn 1 kg ai lấy thì e xin
Thế cụ mạnh dạn đưa cụ ấy 10 củ đi để cụ ấy mạnh dạn :))

laodatma

Xe điện
Cái bộ ở link cụ đưa là loại cản biến lắp ngoài (vặn vào đầu van), bộ thu cắm tẩu và hiển thị tuần tự thông số mỗi lốp quay vòng. Loại này lắp đặt dễ (không cần phải cân bằng động lại lốp). Dù nó có 1 con ốc "công" để chống trộm nhưng em vẫn sợ mấy ông nghiện nhà mình. hơn nữa tính em thích to, hoành tráng nên cái hiển thị bé tí như thế không ham :D
Vâng, để 15 này các cụ xem rồi quyết nhé.

Em còn thấy trên sờ tiu mết đang bán loại cảm biến áp xuất lốp loại này:
http://detail.tmall.com/item.htm?spm=a2106.m5082.1000384.d16.ClGpyF&id=15373457924&source=dou&scm=1029.newlist-0.pagebeta.26&ppath=
Hàng sơ tiu mết (cùng hãng với cụ Ma) nhà máy tại trung quốc. Giá 588 tệ ~ 2 củ, có cụ nào chuột bạch cùng em ko?

Tuxedoxmun

Xe tăng
Website
quatangsangtao.com
Em ship ở táo bạo về cụ ạ, hết 528K. nhựa nhìn khôn phết. khoảng 1 tuần là có hàng
Giá trên taobao là giá bán lẻ, nếu nhà mình làm danh sách đặt mua khoảng 10-20 bộ em nghĩ giá chỉ còn 1 nửa thôi :-?

HAICON

Xe điện
Giá trên taobao là giá bán lẻ, nếu nhà mình làm danh sách đặt mua khoảng 10-20 bộ em nghĩ giá chỉ còn 1 nửa thôi :-?
Em nghĩ không có vụ đó đâu cụ, hôm nay 12/12 nó giảm giá nhiều mặt hàng mà em chả tìm thấy cái gì ưng :D
laodatma nói:
Cái bộ ở link cụ đưa là loại cản biến lắp ngoài (vặn vào đầu van), bộ thu cắm tẩu và hiển thị tuần tự thông số mỗi lốp quay vòng. Loại này lắp đặt dễ (không cần phải cân bằng động lại lốp). Dù nó có 1 con ốc "công" để chống trộm nhưng em vẫn sợ mấy ông nghiện nhà mình. hơn nữa tính em thích to, hoành tráng nên cái hiển thị bé tí như thế không ham :D
Em cũng định làm thử bộ xem thế nào, bụng ưng cái dống cụ nhưng hơn 4 củ nên ... chùn :))
Quạt nói:
Thế cụ mạnh dạn đưa cụ ấy 10 củ đi để cụ ấy mạnh dạn :))
Zet......zet...... Cụ Hút cứ mạnh dạn đi :))

Quạt

Xe điện
Cụ Ma hình như đang có dự án gì bí mật ấy nhể ???? :D

Tuxedoxmun

Xe tăng
Website
quatangsangtao.com
Em nghĩ không có vụ đó đâu cụ, hôm nay 12/12 nó giảm giá nhiều mặt hàng mà em chả tìm thấy cái gì ưng :D
Ở taobao thì em không chắc, vì kênh bán hàng này là kênh bán lẻ, nhưng đặt hàng bên TQ thì điều đấy là chắc chắn cụ ạ :D
Em sang khu đồ chơi ô tô bên đấy rồi mà cụ. Cái cam hành trình X3000 ở diễn đàn mình có cụ đang bán rẻ nhất là 1,3tr , em hỏi bên TQ giá lẻ của nó cũng cỡ 400-500 đồng, nhưng khi nói mua buôn thì giá chỉ còn 200-250 đồng thôi :D
Mà mua buôn nó cũng có 5-7 loại. vd chỉ cần lấy 1 thùng ( sl 6-10 chiếc) thì mức giá khá, nhiều hẳn thì mức giá khác :D

Chỉnh sửa cuối:

HAICON

Xe điện
Ở taobao thì em không chắc, vì kênh bán hàng này là kênh bán lẻ, nhưng đặt hàng bên TQ thì điều đấy là chắc chắn cụ ạ :D
Em sang khu đồ chơi ô tô bên đấy rồi mà cụ. Cái cam hành trình X3000 ở diễn đàn mình có cụ đang bán rẻ nhất là 1,3tr , em hỏi bên TQ giá lẻ của nó cũng cỡ 400-500 đồng, nhưng khi nói mua buôn thì giá chỉ còn 200-250 đồng thôi :D
Mà mua buôn nó cũng có 5-7 loại. vd chỉ cần lấy 1 thùng ( sl 6-10 chiếc) thì mức giá khá, nhiều hẳn thì mức giá khác :D
thía mờ cụ ko xách lấy vài con x3000 về

laodatma

Xe điện
Cụ Ma hình như đang có dự án gì bí mật ấy nhể ???? :D
Đâu có cụ! Dạo này em đang tập trung xử lý mấy vụ lục khụ với rồ rồ dưới gầm v2 đã đủ chóng mặt rồi. Còn thì vẫn đang nằm mơ về newyork đó cụ! :)

hieuhic

Xe điện
Bộ đèn Xê nông nhà em chả hiểu sao mắt bên trái lúc sáng lúc không, hôm trước qua LEDTECH các chủ ấy chỉnh lại bảo giắc cắm lỏng, được vài hôm lại bị.
Có cụ nào bị tình trạng như của em không ?

ca_ce

Xe tăng
Bộ đèn Xê nông nhà em chả hiểu sao mắt bên trái lúc sáng lúc không, hôm trước qua LEDTECH các chủ ấy chỉnh lại bảo giắc cắm lỏng, được vài hôm lại bị.
cụ qua đổi đi còn BH mà, không thì tối nào trời đẹp cụ lại phải dung ND500

Quạt

Xe điện
Cái giá của việc usb ko bị reset đấy. Thế giờ em mấy hiểu là cái gì cũng có giá của ló :D

laodatma

Xe điện
Jack cắm có lẫy, ngoàm giữ nên khó mà lỏng được lắm. Tốt nhất cụ cứ bẩu ae thay luôn balast khác cho yên tâm nhé, cứ nói lão Ma bảo vậy! =))

Beck

Xe điện
Sáng nay tranh thủ xử lý chút bệnh và chuột bạch món độn mông để thứ 7 show :)

Nâng gầm lên đút vào như này:

Nhưng đưa vào nó kô bó khít đc vì phía mặt trên chỗ này có 1 chỏm lồi ra, còn cái cục nhựa mình đã giảm bớt chiều cao nên không lọt hết đc cái chỏm đấy vào vòng tròn nhỏ phía trên của cục độn.

Thế nên lại phải bắt chú thợ chạy ra tiện luôn thành cái lỗ như này: (chỗ này hoàn toàn kô chịu lực gì nên kô sợ mà nó lại ôm cái chỏm phía trên luôn, rất kool :) ). Nên cụ Quạt gia công luôn như này để kinh doanh đại trà nhé :D

Kết quả đây ạ: (lúc vừa hạ từ cầu xuống nên vẫn hơi cao)

Đúng như ý mình mong muốn, rất hợp với dáng em, cảm giác lái kô ảnh hưởng như dùng cục độn nguyên bản, qua sóc kô tròng trành gì cả. :)

laodatma

Xe điện
Sáng nay tranh thủ xử lý chút bệnh và chuột bạch món độn mông để thứ 7 show :)

Nâng gầm lên đút vào như này:

Nhưng đưa vào nó kô bó khít đc vì phía mặt trên chỗ này có 1 chỏm lồi ra, còn cái cục nhựa mình đã giảm bớt chiều cao nên không lọt hết đc cái chỏm đấy vào vòng tròn nhỏ phía trên của cục độn.

Thế nên lại phải bắt chú thợ chạy ra tiện luôn thành cái lỗ như này: (chỗ này hoàn toàn kô chịu lực gì nên kô sợ mà nó lại ôm cái chỏm phía trên luôn, rất kool :) ). Nên cụ Quạt gia công luôn như này để kinh doanh đại trà nhé :D

Kết quả đây ạ: (lúc vừa hạ từ cầu xuống nên vẫn hơi cao)

Đúng như ý mình mong muốn, rất hợp với dáng em, cảm giác lái kô ảnh hưởng như dùng cục độn nguyên bản, qua sóc kô tròng trành gì cả. :)
Vì cái cục này nguyên bản dùng cho chưn 16 chứ không phải 17 cụ nhé! Xe em lắp rất cool & cảm giác sport hẳn đấy! :D

Beck

Xe điện
Vì cái cục này nguyên bản dùng cho chưn 16 chứ không phải 17 cụ nhé! Xe em lắp rất cool & cảm giác sport hẳn đấy! :D
16 hay 17 thì độ cao của cái cục đấy nó có khác gì đâu, lộ cả hàng họ em thấy kô kul lắm nên phải ngắn đi chút, quan trọng nữa là đỡ ảnh hưởng đến cân bằng của xe. :D

laodatma

Xe điện
Ý em là cục đấy chế ra là để dùng cho chân 16 bị thấp & sệ chứ chân 17 thì hầu như không có cụ nào có nhu cầu độn! Đúng là khi nâng thì khe hở hộc bánh & bánh sẽ to hơn dưng mà nhìn lâu cũng quen. Còn thì 16 độn vào thì độ cao cũng chỉ = 17 nguyên bản thôi nên không bị ảnh hưởng đến cân bằng. Các kỹ sư Kia tính mãi rồi mới cho ra cái đồ đó mà cụ! :D
16 hay 17 thì độ cao của cái cục đấy nó có khác gì đâu, lộ cả hàng họ em thấy kô kul lắm nên phải ngắn đi chút, quan trọng nữa là đỡ ảnh hưởng đến cân bằng của xe. :D

Tuxedoxmun

Xe tăng
Website
quatangsangtao.com

nothinghd

Xe điện
Mệ, "em xin cho ông anh họ em ở quê" là thế đấy, thím beck ơi là thím beck...

Trạng thái
Thớt đang đóng