Chi hội [Lưu trữ] Độ xe #2

Trạng thái
Thớt đang đóng

vt_hoa

Xe tăng
Báo cáo các cụ, em có 10m gioăng cỡ 10m mà trước đây em thấy 1 vài cụ dán vòng quanh cánh cửa nhưng em dòm mãi cánh cửa V2 chưa biết dán vào thế nào cho hợp lý và có tác dụng, các cụ hướng dẫn em với, cụ nào dán rồi sâu cho em cái ảnh để học tập

laodatma

Xe điện
Tối thì nghỉ ngơi thư dãn cho khỏe nghĩ vụ joang làm j cho mệt hả cụ, 15/12 cụ cứ đến sớm tý lượn hết tất cả các xe là có pa chủn ngay ý mà! =))
Báo cáo các cụ, em có 10m gioăng cỡ 10m mà trước đây em thấy 1 vài cụ dán vòng quanh cánh cửa nhưng em dòm mãi cánh cửa V2 chưa biết dán vào thế nào cho hợp lý và có tác dụng, các cụ hướng dẫn em với, cụ nào dán rồi sâu cho em cái ảnh để học tập

Tuxedoxmun

Xe tăng
Website
quatangsangtao.com
Tối thì nghỉ ngơi thư dãn cho khỏe nghĩ vụ joang làm j cho mệt hả cụ, 15/12 cụ cứ đến sớm tý lượn hết tất cả các xe là có pa chủn ngay ý mà! =))
Vụ gioăng em đang tháo ra cất vì mấy hôm dính mưa bị rỉ :-<

Quạt

Xe điện

Tuxedoxmun

Xe tăng
Website
quatangsangtao.com
Hô hô, cụ bây giờ mới tháo á? Em găm đúng 3 ngày tháo luôn.
Em tháo ra rồi , nhưng tiếc của lại lắp vào. Hôm trước dính trận mưa, hôm sau rút nước ra tong tỏng sự quá :-<

HoangTung76

Xe điện
Vụ gioăng em đang tháo ra cất vì mấy hôm dính mưa bị rỉ :-<
Hô hô, cụ bây giờ mới tháo á? Em găm đúng 3 ngày tháo luôn.
Các cụ cứ lo, thực tế cái sắt ấy nó chia nhỏ từng đoạn, cậy ở đoàn đầu ra rất dễ, các cụ chỉ cần tìm xem lấy cái gì bịt đầu em nó vào là xong thôi, bố nước cũng không vào đc, e đang bận vụ sinh nhật chứ không em cũng chuột bạch cho các cụ xem rồi.

nothinghd

Xe điện
Các cụ cứ lo, thực tế cái sắt ấy nó chia nhỏ từng đoạn, cậy ở đoàn đầu ra rất dễ, các cụ chỉ cần tìm xem lấy cái gì bịt đầu em nó vào là xong thôi, bố nước cũng không vào đc, e đang bận vụ sinh nhật chứ không em cũng chuột bạch cho các cụ xem rồi.
[-O<:-| nước nó vào trong cánh cửa và ko thoát được cơ mà, chứ có phải vào trong gioăng đâu :P

Quạt

Xe điện
Na xinh thấy Quạt phán có như thần không =))

HAICON

Xe điện
[-O<:-| nước nó vào trong cánh cửa và ko thoát được cơ mà, chứ có phải vào trong gioăng đâu :P
Báo cáo cụ là e ko ngại cái khoản thoát nước từ cánh cửa ra, ngại nhất là cái ngàm sắt ấn vào mép cửa nó ko kín nên nước vẫn vào, mà vào thì bố nó thoát đi đâu được (trừ khi nóng bốc hơi) nên e dùng đc 3 ngày kéo gioăng ra kiểm tra và quyết định tháo cất (chờ có con gà béo nèo ham hót hay tí roài.....đẩy nhanh :D)

tla

Xe điện
Vụ này thì với Carens hàng theo xe nó có option chuẩn luôn mua về chỉ ấn mấy con vít là xong! Trước đây giá có 500k nhưng giờ lên hơn gấp đôi nên có một số cụ đang tính pa (đã có người cũng thi công rồi) là mua vật liệu (cụ chịu khó lật lại các trang trước thớt này or sử dụng bảo dưỡng gì đo có show) chống nóng về tự cắt & gim = vít nhựa tính ra khoảng 200k :D
Em đọc hết topic này và topic này: http://www.otofun.net/threads/407556-su-dung-bao-duong-sua-chua/page71 vẫn không thấy đoạn show cái sản phẩm chống nóng cho nắp cabo này.

laodatma

Xe điện

Orient Sea

Xe điện
Em đọc hết topic này và topic này: http://www.otofun.net/threads/407556-su-dung-bao-duong-sua-chua/page71 vẫn không thấy đoạn show cái sản phẩm chống nóng cho nắp cabo này.
Cụ cần biết thông tin gì về cái sản phẩm này? Chẳng cần tìm làm gì cho mệt, cụ hỏi cụ thể là mọi người trả lời ngay thôi, vì nó cũng rất ngắn gọn. Trước đây, tấm này mua ở MAST, 41A Nguyễn Công Trứ, giá 500K, mua xong lắp trong 1 phút - chuẩn luôn. Bây giờ MAST hình như đã hết hàng, hàng mới nghe đâu đã lên 1 triệu. Cụ cần thì qua đó hỏi xem có hàng không. Ngoài ra cụ còn quan tâm đến điều gì nữa? Tự chế? Hình như chưa có ai trong nhà Kem tự chế cái này.

Chỉnh sửa cuối:

laodatma

Xe điện
Có người đi Kem (bạn cụ Hud) tự chế món chống nóng này chứ người nhà KCC thì toàn mua của Mast thôi! Cụ Tla (Mod bên KMFC) này đi KM cụ Chánh ạ! :)
Cụ cần biết thông tin gì về cái sản phẩm này? Chẳng cần tìm làm gì cho mệt, cụ hỏi cụ thể là mọi người trả lời ngay thôi, vì nó cũng rất ngắn gọn. Trước đây, tấm này mua ở MAST, 41A Nguyễn Công Trứ, giá 500K, mua xong lắp trong 1 phút - chuẩn luôn. Bây giờ MAST hình như đã hết hàng, hàng mới nghe đâu đã lên 1 triệu. Cụ cần thì qua đó hỏi xem có hàng không. Ngoài ra cụ còn quan tâm đến điều gì nữa? Tự chế? Hình như chưa có ai trong nhà Kem tự chế cái này.

HoangTung76

Xe điện
Báo cáo cụ là e ko ngại cái khoản thoát nước từ cánh cửa ra, ngại nhất là cái ngàm sắt ấn vào mép cửa nó ko kín nên nước vẫn vào, mà vào thì bố nó thoát đi đâu được (trừ khi nóng bốc hơi) nên e dùng đc 3 ngày kéo gioăng ra kiểm tra và quyết định tháo cất (chờ có con gà béo nèo ham hót hay tí roài.....đẩy nhanh :D)
Thực tế là em đã nhìn ra cách làm cho nước không vào rồi, nhưng em bận chưa thử thôi, như em đã nói, những cái ngàm sắt ấy nó chia nhỏ, cụ lấy cái đầu tô vít khều nhẹ là nó ra ngay, bỏ đi mỗi đầu khoảng 2 cái, xong cụ lấy bật lửa dí từ từ cho cao su hơi chảy và ép kín đầu nó lại là bố nước cũng không vào được ạ.
Còn cái lỗ thoát như cụ Na nói cũng trong vòng 1 nốt nhạc là chọc thủng em nó rất gọn gàng. Hôm nào em làm xong cho cụ xem nhá.

Trạng thái
Thớt đang đóng