Chi hội [Lưu trữ] Độ xe #2

Trạng thái
Thớt đang đóng

ĐXCN

Xe tải
cụ ơi, cái nháy pha thì reset đã xử lý rồi.

Giờ là vụ đang nghe USB, bật đèn lên phát reset luôn. ~X(, mấy con ma độ xe nhà iêm đang đấu cả lạng rơ le, tụ tủng vào kìa :D
Thì là e đang nói đến vụ này đó. Cái bệnh đang nghe nhạc bằng USB nháy pha nó reset về bài đầu tiên hoặc chuyển sang Radio hoặc CD

ca_ce

Xe tăng
Thì là e đang nói đến vụ này đó. Cái bệnh đang nghe nhạc bằng USB nháy pha nó reset về bài đầu tiên hoặc chuyển sang Radio hoặc CD
cái nháy pha nhà KCC thịt xong rồi, bây giờ chỉ bị reset USB khi lần đầu tiên bật đèn thôi

ĐXCN

Xe tải
cái nháy pha nhà KCC thịt xong rồi, bây giờ chỉ bị reset USB khi lần đầu tiên bật đèn thôi
Tuy hai mà một, hai bệnh này cùng nguyên nhân do nhiễu.
Và nó chỉ bị đối với đầu CD nguyên bản của các dòng xe Kia và Hyundai và một số dòng xe khác.
Cụ nào mà thay đầu DVD khác vào là ko bị nữa đúng ko ạ:D

Beck

Xe điện
Và nó chỉ bị đối với đầu CD nguyên bản của các dòng xe Kia và Hyundai và một số dòng xe khác.
Cụ nói chuẩn rồi đấy, cụ có thể nêu p/a xứ lý của cụ đc ko?

ĐXCN

Xe tải
Cụ nói chuẩn rồi đấy, cụ có thể nêu p/a xứ lý của cụ đc ko?
Phương án của em là biết dc nguyên nhân do nhiễu vì vậy để xử lý tiệt nọc là chặn dc nhiễu từ balad xung vào đầu CD.
Bố trí cái mạch nho nhỏ thôi, ko cần Rơle với đi dây gì loằng ngoằng

ca_ce

Xe tăng
Phương án của em là biết dc nguyên nhân do nhiễu vì vậy để xử lý tiệt nọc là chặn dc nhiễu từ balad xung vào đầu CD.
em nghe là thấy có lý rồi, tý nữa ra chỗ cụ làm chuôt nhé

laodatma

Xe điện
Bản chất của vụ này chỉ là do quá trình quá độ của em balast xenon khi khởi động gây ra (đá pha hay bật đèn cũng phải kích hoạt cái balast) -> thì chỉ có 2 cách 1 là xử lý phía xê nôn, 2 xử lý phía HU. Tạm thời thì phía HU cụ nào đã lên đời DVD thì khỏi nghĩ, còn pa khác để xử lý bọn em chưa có điều kiển để thử. Phía xê nôn thì dùng rơ le đóng nguồn cũng đã làm rồi (tuy nhiên đang trong thời gian kiểm chứn vì có người bảo hêt, có người bảo không). Riêng cắt cốt khi đá pha chủ yếu để không tra tấn cái balast nhiều không cần thiết với những cụ thích đá song phi :D

Nếu cụ có cách nào khác & không phải giữ bí mật (do những thỏa thuận cá nhân nào đó) thì có thể bật mí giúp ae thì tốt quá! :)

Beck

Xe điện
Thế thì quá chuẩn rồi, vote cụ :)

laodatma

Xe điện
Thế thì quá chuẩn rồi, vote cụ :)
Dập nhiễu thì trước đây có cụ đã show thành phẩm như thế này :)
Blast tàu cụ nháy tẹt ga ít khi bị reset. Em đi Forte Blast Denso ngày xưa nháy pha thi thoảng bị reset.
Các cách khắc phục.
1. Nháy ít thôi, hoặc không nháy nữa, khi nào bật đèn thì mới nháy.
2. Nắp thêm cụ Voltage stabilizer như này sẽ không bị:

3. Em tự chế mạch cấu tạo như Voltage stabilizer nhưng chỉ hỗ trợ đèn xenon như này

Cloudless

Xe tải
Em đọc qua cái site này http://www.citybugclub.nl/index.php?page=34 thì thấy họ bị nhiễu radio sau khi lắp xenon (hơi khác với mình tý ạ) và xử lý bằng cách thêm 2 cục lọc lấy từ dây USB cũ :)
Thêm nữa bộ xenon của họ ghi rõ bao gồm:
The kit contains:
• 2 HID Ballast unit
• 2 HID Bi-Xenon H4 Hi-Lo 8.000K light bulbs
• 1 wiring loom with Hi-Lo relay, fuses and H4 connector
Vậy mình có thiếu cái gì không nhề :D

HoangTung76

Xe điện
Thế thì tóm váy lại thứ 7 này cụ nào rảnh giúp đc em đây, chung chung thì em lại bơ vơ. Hiện tại Na xinh đang bẩu lên thì gọi, nhưng hình như thứ 7 Na vưỡn đi làm cơ mà nhỉ?
Em lại nhớ ra là em muốn lắp thêm em còi kêu như xe cụ Ma hay cụ Beck ấy. Vậy là sáng thứ 7 lịch trình cụ tỉ của em thế này:
khoảng 8h30 - 9h : Em có mặt tại thủ đổ, vị trí gần nhà cụ na xinh và Dunghud.
9h : Đi lắp xenon, lắp TPMS, lắp bóng đèn vàng, lắp còi bỉm bỉm...................
trưa ( khi nào em làm xong ) mời các cụ ra đâu ta làm nồi lẩu chém gió để chuẩn bị sinh nhật nên các cụ cố thu xếp với em buổi trưa nhá
đến 16h00 : em đi dự siêu ọp, cụ nào theo em tiếp thì đi đú tiếp đến mệt thì về nghỉ.
6h00 sáng 2/12 : đú với đội Độp (ềo biết có mưa không ).
9h00 tiếp tục chém gió tại 3B. 11h00 em cà pháo trở về máng lợn năm xưa.
Đấy của em là như thế, mấy cụ bên xới độ cử nhân viên giúp em, kô em mang hoa cải lên xử lý

hieuhic

Xe điện
Em vừa lắp xế nông xong, chả bị reset gì là sao nhỉ ? Xe em vẫn đầu nguyên bản ạ.

ca_ce

Xe tăng
Em đọc qua cái site này http://www.citybugclub.nl/index.php?page=34 thì thấy họ bị nhiễu radio sau khi lắp xenon (hơi khác với mình tý ạ) và xử lý bằng cách thêm 2 cục lọc lấy từ dây USB cũ :)
Thêm nữa bộ xenon của họ ghi rõ bao gồm:

Vậy mình có thiếu cái gì không nhề :D
cái cục cụ nói thì em biết, ai làm với telecom điều biết đó là cục khử nhiểu cho thiết bị viễn thông, bản chất bên trong nó là lõi ferit

Chỉnh sửa cuối:

Quạt

Xe điện
cái cục cụ nói thì em biết, ai làm với telecom điều biết đó là cục khử nhiểu cho thiết bị viễn thông, bản chất bên trong nó là lõi ferit
Há há em đang định im ỉm làm một mình xem thế lào thì cụ Cace phọt mất.

Riêng cái cụ Ma post thì em đã lắp trên wagon trước đây để khử tiếng hú trong loa khi bật nhạc và khởi động lại đầu cd giờ mới nhớ ra :D... Thế thì tìm ra cách đi giải rồi :D

hieuhic

Xe điện
Há há em đang định im ỉm làm một mình xem thế lào thì cụ Cace phọt mất.

Riêng cái cụ Ma post thì em đã lắp trên wagon trước đây để khử tiếng hú trong loa khi bật nhạc và khởi động lại đầu cd giờ mới nhớ ra :D... Thế thì tìm ra cách đi giải rồi :D
Thế từ trước đấy nay cụ đi giải bằng cách nào ? :))

chip&moon

Xe tăng
Vậy các cụ đi giải đi xong bẩu em đi giải với :D

Có cụ nào rảnh sáng T7 không kìa, cặp với cụ Tùng bếu buổi sáng.
Địa điểm thì chắc như sau:
Đi lắp xenon (LedTech), lắp TPMS (Mit Phương Đông), lắp bóng đèn vàng (ShopKorea hoặc Nam Vũ), lắp còi bỉm bỉm (Nam Vũ)

Tuxedoxmun

Xe tăng
Website
quatangsangtao.com
Em suýt được Ledtech khuyến mại cho cả bộ Xê nôn pha cốt + led daylight :))
Thằng ku thợ lắp đèn tiến xe em lên để nhường đường cho xe ba gác, hắn vào số và rồ ga lên tí phi vào cửa nhà thằng hàng xóm, may mà phanh dừng chưa nhả, xe nó ko bốc lên được, lốp lết trên đường, chứ nếu ko thì :-|; xuống xe thấy thằng ku mặt tái dại - lắp bắp bảo em nhầm chân ga; còn kụ chiến thì mặt đỏ như tôm luộc =))

Haizzz,
Em ra đấy toàn tự phải tự đánh xe, có cậu nào mon men đánh xe hộ đâu nhỉ , cụ được ưu tiên quá còn gì ;))

Cụ rảnh qua chỗ em cụ tự đổ em chả tính tiền. Của nhà đi xin được :D
Vậy hôm nào em qua đổ rồi sơn cacbon luôn :)

Em dự 200k của cụ + sơn cabon che chỗ đổ composit khoảng 200k, tổng khoảng 400k :D (học phí đua đòi mà ko hỏi ý kiến các cụ cao niên :)))
Hu hu, em biết lỗi của em rồi mà :((
Cụ nhận hàng cacbon chưa, nhìn xe có sang hẳn lên ko cụ?

Tuxedoxmun

Xe tăng
Website
quatangsangtao.com
200k là cả cái mặt dưỡng to đùng giống của em ý cụ ạ. Chứ ko phải mình cái chỗ composite đâu
Ơ, sao em thấy báo giá 300k cái mặt dưỡng cụ nhể, cụ hay được ưu tiên thế ;))

ca_ce

Xe tăng
Em kiếm được 2 em nó như thế này, lắp đơn giản như uống lavie với vụ Ma, em làm chuôt rồi, thử phát bật đèn lên USB nó không reset nữa mới chết, chiều nay đi làm về sẽ test lại lần nữa, vậy còn cụ nào chưa nhảy thì nhảy hố vôi đi
báo cáo các cụ mấy cục này rất nhiều các cụ tìm đối với mấy cái dây cable màn hình vi tính hoặc cable điện thoại quay modem là có ngay

Trạng thái
Thớt đang đóng