Chi hội [Lưu trữ] Độ xe #2

Trạng thái
Thớt đang đóng

Tuxedoxmun

Xe tăng
Website
quatangsangtao.com
Cái này đơn giản ấy mà. Cụ nào lắp DVD mà mặt dưỡng nó bị hở kiểu này qua em em đổ Composite cho vừa khít khìn khịt, chả tội gì giơ cổ ra để bị chém nhể.
Cụ Greenwood đặt cái mặt dưỡng toàn nhựa là nhựa mà 1.8 củ
Chi phí hết khoảng bao nhiêu cụ nhỉ :)

Thật sự mà nói cụ mua cái dvd hơi vội cụ kg để nhà kcc ném đá do vậy bây giờ mới có cái hình này
Vâng. em tiện nên mua bên TQ :( Về mới phát hiện ra là bị ngu mà :((

Nhìn lởm quá cụ ạ.

À. Em định làm mấy cái led vào chỗ nhựa màu cam ở mặt dưỡng (giống như ảnh cụ mun ở trên) thi làm thế nào đc ạ? Em nhớ có lần thấy có xe đã làm món này nhìn đẹp lắm.
Em cũng đang muốn làm dây ánh sáng vào viền đấy, cơ mà chưa kiếm được loại nào phù hợp :-?

bobodiep

Xe hơi
Nội thất Caren của cụ Haicon trong hội nhà mình gửi từ Thanh Hóa ra đây ạ.
Cụ nào nhà mình thích làm như thế này ới em nhé.
Em còn nhiều mẫu khác. Các cụ xem ở chữ ký của em nhé
Làm Bộ này bao nhiêu vậy bác

Quạt

Xe điện
Cụ DXCN đã bảo đấy cụ ra xem cho cụ ấy giúp đổ khuôn. Em đồ 200k là kịch kim :)

HAICON

Xe điện
Cụ DXCN đã bảo đấy cụ ra xem cho cụ ấy giúp đổ khuôn. Em đồ 200k là kịch kim :)
Em dự 200k của cụ + sơn cabon che chỗ đổ composit khoảng 200k, tổng khoảng 400k :D (học phí đua đòi mà ko hỏi ý kiến các cụ cao niên :)))

laodatma

Xe điện
Hơ hơ! hóa ra chỗ cu Chiến đang có quả đèn đúng ý Beck nuôn (chân H7 nhóe) nè!
Thêm quả hàng độc nữa là xenon có thể chuyển 2 màu 3000K & 6000K

[YOUTUBE]OPqSYvzDeWo[/YOUTUBE]

laodatma

Xe điện
Ý cụ bảo bọn em ra đổi miễn phí ??????
Em không rõ! Mới xem thấy & nhơ ra ao ước của beck mấy hôm trước thôi. Các cụ thử hỏi bên đó xem, nhưng em chắc nó là bóng dúp kiểu đothis chắc k co giá như bóng đơn rồi! :D

HoangTung76

Xe điện
Thứ 7 em lên lắp không biết đã hoàn chỉnh chưa cụ Ma nhỉ? có cụ nào rảnh qua giám sát hộ em với, chứ cái này thì em mù tịt, chỉ đú đởn chạy đua vũ trang với các cụ thôi.
@ Beck ơi : Thứ 7 rảnh không giúp em với??? tiện thể em mang cái đo áp suất lên lắp luôn, mang về từ hôm ấy mà vẫn vất xó.
@ Cụ Ma : Cụ giúp em quả bóng đèn vàng lắp vào đèn gầm như của cụ ý để hôm đó tiện thợ em lắp luôn đc không ạ???
( Vùng sâu, vùng xa nhờ vả TW tí nhể )

Beck

Xe điện
Nói tóm lại cụ Na mà sợ hay chán thì tặng lại e nhé :), bản chất xenon thì Ánh sáng nó thế, các cụ so sánh làm gì với halogen nhỉ, với 900k như thế là đc rồi, ngay cả đồ hịn thì ánh sáng nó ra cũng thế hoặc hơn tí nhưng cũng ko thể bắt sáng khi đi trời mù mưa như đèn halogen đc. Nen cụ nào hay phải đi xa thì mua cặp đèn vàng vào gầm để hỗ trợ vì nó sản xuất ra đê hỗ trợ xenon đấy ạ.

Còn vấn đề cháy hỏng thì hên xui thôi, em nghĩ chỗ Chiến cũng ko đến nỗi cung cấp hàng quá kém ko an toàn cho ae đâu :-?

*** báo cáo các cụ là sáng nay em nổ máy, bật đèn ngay luôn nhé, nhưng usb vẫn ngon lành :)

ca_ce

Xe tăng
Thứ 7 em lên lắp không biết đã hoàn chỉnh chưa cụ Ma nhỉ? có cụ nào rảnh qua giám sát hộ em với, chứ cái này thì em mù tịt, chỉ đú đởn chạy đua vũ trang với các cụ thôi.
@ Beck ơi : Thứ 7 rảnh không giúp em với??? tiện thể em mang cái đo áp suất lên lắp luôn, mang về từ hôm ấy mà vẫn vất xó.
@ Cụ Ma : Cụ giúp em quả bóng đèn vàng lắp vào đèn gầm như của cụ ý để hôm đó tiện thợ em lắp luôn đc không ạ???
cụ làm thế là chuẩn rồi chuẩn bị thêm 350K đôi bóng gầm nhé, hôm trc cụ Ma hướng dẫn em mua nó ở đây http://shopkorea.info/

Beck

Xe điện
Cái này đơn giản ấy mà. Cụ nào lắp DVD mà mặt dưỡng nó bị hở kiểu này qua em em đổ Composite cho vừa khít khìn khịt, chả tội gì giơ cổ ra để bị chém nhể.
Cụ Greenwood đặt cái mặt dưỡng toàn nhựa là nhựa mà 1.8 củ
Hôm nào e cũng phải qua cụ cho tí composit mới đc :D

@cụ Tùng: thứ 7 này e chưa bít có giám sát đc ko? KCC nhiều cụ giám sát đc cụ ko lo nhé

Chỉnh sửa cuối:

ca_ce

Xe tăng
Em dự 200k của cụ + sơn cabon che chỗ đổ composit khoảng 200k, tổng khoảng 400k :D (học phí đua đòi mà ko hỏi ý kiến các cụ cao niên :)))
đã sơn thì sơn cả cái mặt dưỡng đi cụ thêm 100k chắc vậy - tổng thiệt hại 500k

laodatma

Xe điện
Cụ cứ lên đê, kiểu gì ae chẳng giúp cụ xử ngon lành mờ! Xê nôn thì cứ đấu rơ le theo kiểu của Beck thì giảm thiểu được vụ reset usb gần như ngon rồi! Bóng vàng đèn gầm thì để em check lại hàng đã (có thì lắp nuôn, không thì 15/12 kiểu gì cũng có để lắp thôi mà). TPMS thì chỗ có máy cân bằng động (thường CH bán lốp) là lắp được (CH vá xe thông thương không có máy đó đâu). =))

laodatma

Xe điện
Cụ chịu khó bật tắt liên tục 10-15 lần cho em xem thế lào! Lần trước xe cụ Mun khi chưa cắt cos đá pha đá song phi (cụ nào đá pha chẳng thế) liên hoàn cước khoảng 10 lần thì bị đâu cỡ 2 lần reset đấy! :D Giờ có thể cụ đã kết hợp đông tây y rồi nên ngon (xác xuất bật/tắt liên tục chắc chỉ có khi mình cố tình thử or giao xe cho mr Bean thôi) =))
Nói tóm lại cụ Na mà sợ hay chán thì tặng lại e nhé :), bản chất xenon thì Ánh sáng nó thế, các cụ so sánh làm gì với halogen nhỉ, với 900k như thế là đc rồi, ngay cả đồ hịn thì ánh sáng nó ra cũng thế hoặc hơn tí nhưng cũng ko thể bắt sáng khi đi trời mù mưa như đèn halogen đc. Nen cụ nào hay phải đi xa thì mua cặp đèn vàng vào gầm để hỗ trợ vì nó sản xuất ra đê hỗ trợ xenon đấy ạ.

Còn vấn đề cháy hỏng thì hên xui thôi, em nghĩ chỗ Chiến cũng ko đến nỗi cung cấp hàng quá kém ko an toàn cho ae đâu :-?

*** báo cáo các cụ là sáng nay em nổ máy, bật đèn ngay luôn nhé, nhưng usb vẫn ngon lành :)

HAICON

Xe điện
đã sơn thì sơn cả cái mặt dưỡng đi cụ thêm 100k chắc vậy - tổng thiệt hại 500k
200k là cả cái mặt dưỡng to đùng giống của em ý cụ ạ. Chứ ko phải mình cái chỗ composite đâu

Beck

Xe điện
Cụ chịu khó bật tắt liên tục 10-15 lần cho em xem thế lào! Lần trước xe cụ Mun khi chưa cắt cos đá pha đá song phi (cụ nào đá pha chẳng thế) liên hoàn cước khoảng 10 lần thì bị đâu cỡ 2 lần reset đấy! :D Giờ có thể cụ đã kết hợp đông tây y rồi nên ngon (xác xuất bật/tắt liên tục chắc chỉ có khi mình cố tình thử or giao xe cho mr Bean thôi) =))
Bật tắt luên tục thì hÔm qua vừa xong thằng Mèo nó cho em liên hoàn cước luôn cụ ạ, mà vẫn ko sao.
Sáng nay sau đêm mưa gió ngoài trời, nhiệt độ thấp đây là thời điểm điện xe rất koo on định, em bấtj chìa khoá, úsb vừa cất tiếng e bật đèn cái rụp luôn nhưng vẫn ngon :-?

nothinghd

Xe điện
Em tạm chấp nhận xác xuất bị reset usb khi bật đèn, độ dây nhợ cắm cọc lọ cọc chai rồi một mớ tụ tủng, rơ le rơ lủng thì em xin kiếu :D Cũng mong là kụ Ledtech ko phang hàng kém an toàn cho anh em :D chứ ngộ nhỡ bùng lên phát, dập lửa xong là toi *** 600 củ thì hỏng hẳn :))

Trong vòng 3 tháng tới mà những cụ độ xế nôn giá rẻ không cụ nào kêu ca cháy bóng, rộp phồng ballast thì khi đó em mới an tâm ợ :D

nothinghd

Xe điện
Bật tắt luên tục thì hÔm qua vừa xong thằng Mèo nó cho em liên hoàn cước luôn cụ ạ, mà vẫn ko sao.
Sáng nay sau đêm mưa gió ngoài trời, nhiệt độ thấp đây là thời điểm điện xe rất koo on định, em bấtj chìa khoá, úsb vừa cất tiếng e bật đèn cái rụp luôn nhưng vẫn ngon :-?
Cái chỗ đỏ đỏ này em thấy chả liên quan quái gì đến nhau cả :))

Beck

Xe điện
Em tạm chấp nhận xác xuất bị reset usb khi bật đèn, độ dây nhợ cắm cọc lọ cọc chai rồi một mớ tụ tủng, rơ le rơ lủng thì em xin kiếu :D Cũng mong là kụ Ledtech ko phang hàng kém an toàn cho anh em :D chứ ngộ nhỡ bùng lên phát, dập lửa xong là toi *** 600 củ thì hỏng hẳn :))

Trong vòng 3 tháng tới mà những cụ độ xế nôn giá rẻ không cụ nào kêu ca cháy bóng, rộp phồng ballast thì khi đó em mới an tâm ợ :D
Chả có dây nhợ gì mà lằng nhằng cụ ạ, chỉ nối tiếp 2 dây + của balat cái rơle là xong, thêm cái cầu chì để bảo vệ, cách ly cái balat, cái này hầu như độ gì lên quan đến điện của xe cần phải làm. Cụ cứ sợ cháy mà ko làm, ngồi đấy chờ cháy nhé :D.

Ps : em thì yên tâm, ít ra cháy xe thì vẫn đc bảo hành cái đèn xEnon :))

hieuhic

Xe điện

To xác mà nhát thế :)
Không lắp thêm rơ le mới là nguy hiểm nhé. Thêm Rơle là thêm phần cách ly với mạch điều khiển của xe, nó an toàn hơn.
Còn khả năng cháy chập do đấu thêm rơ le chủ yếu là do thợ thi công ẩu ( đầu cốt có không ? phần đấu nối thế nào ? Dây dợ đi gọn gàng không ? Những chỗ có nguy cơ hở điện có được bao bọc tốt không ? v.v..). Cho nên những cái này phải tự tay em làm em mới yên tâm.
Nếu cụ tin vào tay nghề của em thì để em thi công cho, em chỉ xin cốc cà phê thôi. Em bảo hành cho đến lúc ....cháy thì thôi :))

Trạng thái
Thớt đang đóng