Chi hội [Lưu trữ] Độ xe #2

Trạng thái
Thớt đang đóng

nothinghd

Xe điện
Chả có dây nhợ gì mà lằng nhằng cụ ạ, chỉ nối tiếp 2 dây + của balat cái rơle là xong, thêm cái cầu chì để bảo vệ, cách ly cái balat, cái này hầu như độ gì lên quan đến điện của xe cần phải làm. Cụ cứ sợ cháy mà ko làm, ngồi đấy chờ cháy nhé :D.

Ps : em thì yên tâm, ít ra cháy xe thì vẫn đc bảo hành cái đèn xEnon :))
Em suýt được Ledtech khuyến mại cho cả bộ Xê nôn pha cốt + led daylight :))
Thằng ku thợ lắp đèn tiến xe em lên để nhường đường cho xe ba gác, hắn vào số và rồ ga lên tí phi vào cửa nhà thằng hàng xóm, may mà phanh dừng chưa nhả, xe nó ko bốc lên được, lốp lết trên đường, chứ nếu ko thì :-|; xuống xe thấy thằng ku mặt tái dại - lắp bắp bảo em nhầm chân ga; còn kụ chiến thì mặt đỏ như tôm luộc =))

Haizzz,

nothinghd

Xe điện
To xác mà nhát thế :)
Không lắp thêm rơ le mới là nguy hiểm nhé. Thêm Rơle là thêm phần cách ly với mạch điều khiển của xe, nó an toàn hơn.
Còn khả năng cháy chập do đấu thêm rơ le chủ yếu là do thợ thi công ẩu ( đầu cốt có không ? phần đấu nối thế nào ? Dây dợ đi gọn gàng không ? Những chỗ có nguy cơ hở điện có được bao bọc tốt không ? v.v..). Cho nên những cái này phải tự tay em làm em mới yên tâm.
Nếu cụ tin vào tay nghề của em thì để em thi công cho, em chỉ xin cốc cà phê thôi. Em bảo hành cho đến lúc ....cháy thì thôi :))
hehe, kỳ cạch mãi gãi lưng cho gấu mãi mới cưới được v2 mà :D;
Cụ kiếm đồ đi, rồi lúc nào thi công xe cụ thì nhón tay làm cho em lun với nhá; nhìn tác phong đi dây của thím beck lúc độ loa sub thì em kinh lắm rồi :)) :P

laodatma

Xe điện
Cho em hỏi thêm chi tiết nữa: acquy xe cụ hình như mới thay (em nhơ có lần cụ hỏi em)? Cái này để phân tích khoanh vùng để anh em yên tâm ấy mà! :D
Bật tắt luên tục thì hÔm qua vừa xong thằng Mèo nó cho em liên hoàn cước luôn cụ ạ, mà vẫn ko sao.
Sáng nay sau đêm mưa gió ngoài trời, nhiệt độ thấp đây là thời điểm điện xe rất koo on định, em bấtj chìa khoá, úsb vừa cất tiếng e bật đèn cái rụp luôn nhưng vẫn ngon :-?
@ Na xing: xem mấy cái hình em up hôm qua với mô tả đấu nối thế mà cụ vẫn sợ các thứ lủng củng thì yếu quá! Đấu nối như vậy so với lắp mấy thứ AL, AF rồi choách choách của cụ rừng đơn giản hơn vài chục lần đới :D Còn vẫn chưa yên tâm về chất lượng thì đổi bộ của em đê!

Chỉnh sửa cuối:

ca_ce

Xe tăng
Cho em hỏi thêm chi tiết nữa: acquy xe cụ hình như mới thay (em nhơ có lần cụ hỏi em)? Cái này để phân tích khoanh vùng để anh em yên tâm ấy mà! :D

@ Na xing: xem mấy cái hình em up hôm qua với mô tả đấu nối thế mà cụ vẫn sợ các thứ lủng củng thì yếu quá! Đấu nối như vậy so với lắp mấy thứ AL, AF rồi choách choách của cụ rừng đơn giản hơn vài chục lần đới :D Còn vẫn chưa yên tâm về chất lượng thì đổi bộ của em đê!
xe em mới thay acquy dc 1 năm và bình 90a nhé, nhg vãn bị nháy khi bật on nhé

Beck

Xe điện
Cụ Ma: đc 3 ngày nữa là xe e đc 3,5 tuổi và acquy cũng thế cụ ạ
Cụ Na: khi đang thi công thì nhìn cái gì chả ghê, lúc hoàn thành mới mới đi lại cho an toàn, gọn đẹp đc chứ :D

laodatma

Xe điện
Thực tế cách đơn giản & cắt và đi dây ít nhất là: chỉ cắt dây đỏ của cặp dây em đánh đấu hôm qua: đấu chạy từ đèn ra nối chân 85, đầu chạy đến balast đấu dây 87. Chạy 1 dây từ dương nguồn acquy đầu vào 30 và câu 1 dây từ chân 86 chích vào dây đen của cặp dây nói trên. Chỗ nào nối thì dùng đầu cốt, chỗ chích ta cho tý thiếc, tất cả bọc gen nhiệt, đi dây gọn gàng vào các mép nhựa thì có mà bền đến khi bán xe! :D
Chả có dây nhợ gì mà lằng nhằng cụ ạ, chỉ nối tiếp 2 dây + của balat cái rơle là xong, thêm cái cầu chì để bảo vệ, cách ly cái balat, cái này hầu như độ gì lên quan đến điện của xe cần phải làm. Cụ cứ sợ cháy mà ko làm, ngồi đấy chờ cháy nhé :D.

Ps : em thì yên tâm, ít ra cháy xe thì vẫn đc bảo hành cái đèn xEnon :))

laodatma

Xe điện
xe em mới thay acquy dc 1 năm và bình 90a nhé, nhg vãn bị nháy khi bật on nhé
Hề hê! cụ đã đấu qua rơ le đâu, nối trực tiếp thì xe nào chẳng dính (trừ xe em vì đã độ Kovan)

Cụ Ma: đc 3 ngày nữa là xe e đc 3,5 tuổi và acquy cũng thế cụ ạ
Cụ Na: khi đang thi công thì nhìn cái gì chả ghê, lúc hoàn thành mới mới đi lại cho an toàn, gọn đẹp đc chứ :D
OK! vậy có thể loại trừ việc sau khi lắp rơ le cụ không bị reset nữa là do kết hợp với acquy mới! :)

@ cụ Mun: từ hôm cụ lắp cái DVD khựa thì còn bị cụ reset USB như lúc còn để HU zin không?

ĐXCN

Xe tải
Em chào các cụ nhà Caren
Nghe theo lời cụ HAICON vừa mới làm sơn carbon ở chỗ em. Em sẽ khuyến mại giảm 20% giá sơn các chi tiết nội thất trong xe dành cho các thành viên của hội nhà Caren. Thời gian diễn ra chương trình trong vòng 10 ngày từ nay đến hết 8/12. Các cụ nhà Caren có nhu cầu thì qua chỗ em nhé. Ảnh sản phẩm lắp lên xe chiều nay cụ HAICON lắp vào sẽ post lên giúp em nhé.

Cloudless

Xe tải
Em chào các cụ nhà Caren
Nghe theo lời cụ HAICON vừa mới làm sơn carbon ở chỗ em. Em sẽ khuyến mại giảm 20% giá sơn các chi tiết nội thất trong xe dành cho các thành viên của hội nhà Caren. Thời gian diễn ra chương trình trong vòng 10 ngày từ nay đến hết 8/12. Các cụ nhà Caren có nhu cầu thì qua chỗ em nhé. Ảnh sản phẩm lắp lên xe chiều nay cụ HAICON lắp vào sẽ post lên giúp em nhé.
Ơ thế nhà KCC lại chạy đua tiếp nữa ah :D

HAICON

Xe điện

ĐXCN

Xe tải
À, em nghe nói các cụ lắp Bi-Xenon khi nháy pha nó reset USB phải không ạ?
Em đã phát hiện ra nguyên nhân và có phương án xử lý trị tiệt nọc lỗi này rồi nhé. Cụ nào bị qua chỗ em em làm free cho cụ nào làm chuột bạch đầu tiên.

nothinghd

Xe điện
Em đã phát hiện ra nguyên nhân và có phương án xử lý trị tiệt nọc lỗi này rồi nhé. Cụ nào bị qua chỗ em em làm free cho cụ nào làm chuột bạch đầu tiên.
cụ ơi, cái nháy pha thì reset đã xử lý rồi.

Giờ là vụ đang nghe USB, bật đèn lên phát reset luôn. ~X(, mấy con ma độ xe nhà iêm đang đấu cả lạng rơ le, tụ tủng vào kìa :D

ca_ce

Xe tăng
cụ có cách nào cụ post lên đây về tổng thể cho AE KCC tham khảo với
hiện tại KCC đã làm theo cách như sau ( coi như đã triệt để nhưng mà ngại vì kéo thêm dây )
-sử dụng thêm 02 role ( mỗi đèn 1 cái )
- Kéo thêm 02 đường +12 V trực tiếp đến rơle này
- nếu cần thêm mass

Beck

Xe điện
cụ ơi, cái nháy pha thì reset đã xử lý rồi.

Giờ là vụ đang nghe USB, bật đèn lên phát reset luôn. ~X(, mấy con ma độ xe nhà iêm đang đấu cả lạng rơ le, tụ tủng vào kìa :D
cụ có cách nào cụ post lên đây về tổng thể cho AE KCC tham khảo với
hiện tại KCC đã làm theo cách như sau ( coi như đã triệt để nhưng mà ngại vì kéo thêm dây )
-sử dụng thêm 02 role ( mỗi đèn 1 cái )
- Kéo thêm 02 đường +12 V trực tiếp đến rơle này
- nếu cần thêm mass
Trao đổi nhiều quá rồi, không nói đến reset USB nữa vì trách nhiệm, đảm bảo an toàn điện đóm cho V2 e đề nghị các cụ lắp thêm 1 cầu chì và rơle riêng cho hệ thống xenon - balat ngay và luôn đi ạ. :-?.

Đơn cử chỉ đấu thêm chiếc còi mà có cụ cũng yêu cầu đấu thêm rơle, huống hồ là 2 cái balast :(

Còn nếu vẫn bị reset usb thì nghiên cứu tiếp :-?

Chỉnh sửa cuối:

ca_ce

Xe tăng
Trao đổi nhiều quá rồi, không nói đến reset USB nữa vì trách nhiệm, đảm bảo an toàn điện đóm cho V2 e đề nghị các cụ lắp thêm 1 cầu chì và rơle riêng cho hệ thống xenon - balat ngay và luôn đi ạ. :-?.

Đơn cử chỉ đấu thêm chiếc còi mà có cụ cũng yêu cầu đấu thêm rơle, huống hồ là 2 cái balast :(

Còn nếu vẫn bị reset usb thì nghiên cứu tiếp :-?
nhưng mà EM khong muốn kéo thêm dây nguồn thế mới chít

HAICON

Xe điện
Trạng thái
Thớt đang đóng