Chi hội [Lưu trữ] Độ xe #2

Trạng thái
Thớt đang đóng

HAICON

Xe điện
Ơ, sao em thấy báo giá 300k cái mặt dưỡng cụ nhể, cụ hay được ưu tiên thế ;))
Em nhận đc hàng rồi, đang lắp. Nhìn đẹp phết, để e chụp rồi đưa ảnh lên. 300k đấy là chưa giảm giá. Cụ ấy giảm cho đội 20% đấy. Cụ qua thì bảo làm hộ e cái mạch chống nhiễu cho vụ đèn xenon nhé.

ĐXCN

Xe tải
Hi hi. Em bẩu là do nhiễu. Cụ Ca_ce lấy cái cục feris kia khử nhiễu cũng ổn rồi kìa.
Nhưng mà em dự là ko triệt để. Khả năng vẫn còn nhiễu. Cụ nên bố trí 1 mạch chặn nhiễu ở đầu CD nữa là ổn

Quạt

Xe điện
Cụ Hải cụ ấy đặt gạch với em từ lúc em mới khai trương nên có giá đấy cụ ạ :D
Em nói thật là nếu cụ vào đây để câu khách thì chắc không đúng chỗ đâu nhé. Bọn em ở đây là chia xẻ, giúp đỡ nhau với chi phí thấp nhất. Còn để đổ composite ấy mà :D muỗi đối với em. Dán cạc bon, sơn cạc bon em cũng thử qua rồi. Em chả kinh doanh buôn bán nhưng máy bào máy phay, máy nen khí, máy đánh bóng, máy soi, máy tiện em có tất. Anh em hỏi mà cụ cứ úp úp mở mở đến mệt ;)

ca_ce

Xe tăng
Em nhận đc hàng rồi, đang lắp. Nhìn đẹp phết, để e chụp rồi đưa ảnh lên. 300k đấy là chưa giảm giá. Cụ ấy giảm cho đội 20% đấy. Cụ qua thì bảo làm hộ e cái mạch chống nhiễu cho vụ đèn xenon nhé.
mạch miếc gì nữa, cụ đọc trang 46 nhé, tum lại kiếm 2 cái cục kiểu như này, kẹp vào đầu vào của balate thế là xong

hieuhic

Xe điện
Em nói thật là nếu cụ vào đây để câu khách thì chắc không đúng chỗ đâu nhé. Bọn em ở đây là chia xẻ, giúp đỡ nhau với chi phí thấp nhất. Còn để đổ composite ấy mà :D muỗi đối với em. Dán cạc bon, sơn cạc bon em cũng thử qua rồi. Em chả kinh doanh buôn bán nhưng máy bào máy phay, máy nen khí, máy đánh bóng, máy soi, máy tiện em có tất. Anh em hỏi mà cụ cứ úp úp mở mở đến mệt ;)
Con mụ này chua ngoa thế :))

hieuhic

Xe điện
Em kiếm được 2 em nó như thế này, lắp đơn giản như uống lavie với vụ Ma, em làm chuôt rồi, thử phát bật đèn lên USB nó không reset nữa mới chết, chiều nay đi làm về sẽ test lại lần nữa, vậy còn cụ nào chưa nhảy thì nhảy hố vôi đi
báo cáo các cụ mấy cục này rất nhiều các cụ tìm đối với mấy cái dây cable màn hình vi tính hoặc cable điện thoại quay modem là có ngay

Vậy là xong, khỏi tranh cãi vụ Sò Lông nữa nhé :))

HAICON

Xe điện
mạch miếc gì nữa, cụ đọc trang 46 nhé, tum lại kiếm 2 cái cục kiểu như này, kẹp vào đầu vào của balate thế là xong
Híc, em mò ở đâu ra ở xó quê em. Cái gen đốt đấu dây điện e còn phải mò ra chợ giời mua nữa là :(

Quạt

Xe điện

Tuxedoxmun

Xe tăng
Website
quatangsangtao.com
Em suýt được Ledtech khuyến mại cho cả bộ Xê nôn pha cốt + led daylight :))
Thằng ku thợ lắp đèn tiến xe em lên để nhường đường cho xe ba gác, hắn vào số và rồ ga lên tí phi vào cửa nhà thằng hàng xóm, may mà phanh dừng chưa nhả, xe nó ko bốc lên được, lốp lết trên đường, chứ nếu ko thì :-|; xuống xe thấy thằng ku mặt tái dại - lắp bắp bảo em nhầm chân ga; còn kụ chiến thì mặt đỏ như tôm luộc =))

Haizzz,

Cụ Quạt ơi, cụ ngó ảnh rồi có phương án nào cho em không ạ, từ hôm lắp DVD em vào xe buồn chả muốn bật vì nhìn vào chỗ ấy chán quá :((

ĐXCN

Xe tải
Cụ nhầm rồi. Em chỉ làm sơn Carbon thôi nhé. Còn cái vụ chống nhiễu em vốn là dân điện tử viễn thông nên em mới tham gia thảo luận cùng các cụ. Em ko nói vì em muốn làm thử ngon lành rồi mới nói chứ nói mà làm ko dc thì các cụ ném gạch vỡ đầu em ạ. Các cụ trong hội của em em toàn làm giúp chứ chưa bao giờ biết kinh doanh ạ

ca_ce

Xe tăng
Híc, em mò ở đâu ra ở xó quê em. Cái gen đốt đấu dây điện e còn phải mò ra chợ giời mua nữa là :(
cụ bảo lão Beck hay mụ quạt kiếm cho cái này nhiều vô kể, 15/12 là cụ có thôi

ĐXCN

Xe tải
Cái cục này cụ tháo ở cái dây VGA màn hình ra. Dây nào cũng có 2 cục ạ

Chỉnh sửa cuối:

chip&moon

Xe tăng
Cụ nhầm rồi. Em chỉ làm sơn Carbon thôi nhé. Còn cái vụ chống nhiễu em vốn là dân điện tử viễn thông nên em mới tham gia thảo luận cùng các cụ. Em ko nói vì em muốn làm thử ngon lành rồi mới nói chứ nói mà làm ko dc thì các cụ ném gạch vỡ đầu em ạ. Các cụ trong hội của em em toàn làm giúp chứ chưa bao giờ biết kinh doanh ạ
Cụ Đẩy Xe Chuyên Nghiệp cứ fun đi, không có gì đâu, anh em trong đây lói chuyện nhiều khi cứ phải dùng gạch nó mới vui mà.
Cảm ơn cụ đã bật mí về chuyện chống nhiễu, quả này test thành công là bọn em đi sau đỡ nát xe như cụ Beck :D

ca_ce

Xe tăng
Cụ Quạt ơi, cụ ngó ảnh rồi có phương án nào cho em không ạ, từ hôm lắp DVD em vào xe buồn chả muốn bật vì nhìn vào chỗ ấy chán quá :((
em thì nghĩ nếu cụ sơn 300k giảm giá 20% thì còn 240K, thì cụ ra cụ DXCN cụ cùng cụ đổ composit với nhau, mời nhau cafe thế là fun rồi có khi hợp lại không lấy tiền, anh em KCC ra kiểm định chất lượng lại được cốc beer do hai cụ cùng mời

ĐXCN

Xe tải
Cụ Đẩy Xe Chuyên Nghiệp cứ fun đi, không có gì đâu, anh em trong đây lói chuyện nhiều khi cứ phải dùng gạch nó mới vui mà.
Cảm ơn cụ đã bật mí về chuyện chống nhiễu, quả này test thành công là bọn em đi sau đỡ nát xe như cụ Beck :D
Em nói thật là nhiều thợ độ xe về điện bây giờ toàn làm theo kiểu làm bừa, thử kiểu này ko dc thì thử kiểu khác mà ko hiểu bản chất nguyên nhân của sự việc nên em chưa thấy thợ nào về đèn xử lý dc triệt đề lỗi này.
Trước em đi độ Xenon em phải tự đi mua thêm dây a-mi-ăng chống cháy để đi trong khoang máy. Thợ đấu dây toàn quấn băng dính làm em sợ vãi linh hồn

Tuxedoxmun

Xe tăng
Website
quatangsangtao.com
em thì nghĩ nếu cụ sơn 300k giảm giá 20% thì còn 240K, thì cụ ra cụ DXCN cụ cùng cụ đổ composit với nhau, mời nhau cafe thế là fun rồi có khi hợp lại không lấy tiền, anh em KCC ra kiểm định chất lượng lại được cốc beer do hai cụ cùng mời
Em đang tính bố trí cuối tuần đây ạ ;)) các cụ kiểm định chuẩn bị nhá :D

HoangTung76

Xe điện
Thế thì tóm váy lại thứ 7 này cụ nào rảnh giúp đc em đây, chung chung thì em lại bơ vơ. Hiện tại Na xinh đang bẩu lên thì gọi, nhưng hình như thứ 7 Na vưỡn đi làm cơ mà nhỉ?
Em lại nhớ ra là em muốn lắp thêm em còi kêu như xe cụ Ma hay cụ Beck ấy. Vậy là sáng thứ 7 lịch trình cụ tỉ của em thế này:
khoảng 8h30 - 9h : Em có mặt tại thủ đổ, vị trí gần nhà cụ na xinh và Dunghud.
9h : Đi lắp xenon, lắp TPMS, lắp bóng đèn vàng, lắp còi bỉm bỉm...................
trưa ( khi nào em làm xong ) mời các cụ ra đâu ta làm nồi lẩu chém gió để chuẩn bị sinh nhật nên các cụ cố thu xếp với em buổi trưa nhá
đến 16h00 : em đi dự siêu ọp, cụ nào theo em tiếp thì đi đú tiếp đến mệt thì về nghỉ.
6h00 sáng 2/12 : đú với đội Độp (ềo biết có mưa không ).
9h00 tiếp tục chém gió tại 3B. 11h00 em cà pháo trở về máng lợn năm xưa.
Đấy của em là như thế, mấy cụ bên xới độ cử nhân viên giúp em, kô em mang hoa cải lên xử lý
Cuối cùng là tình bơ vơ.................... khổ chửa................. lão Ma chắc đang họp chuẩn bị lên giá xăng hay sao ý??

Beck

Xe điện
Khoe hàng thì xử cái cục độn gầm đê mợ nhóe :D

Trạng thái
Thớt đang đóng