[Funland] Lumi Hà Nội

ngenge

Xe đạp
LUMI này hơn thằng LUMI bên công viên trung tâm là khu compou các bác ah. Đẳng cấp xịn sò và quan trọng là riêng biệt. Em chỉ hơi băn khoăn về số lốt đỗ xe thôi
bác o lăn tăn cái layout nhà vs hành lang noxh của nó ah bác

KeanuR

Xe tăng
Các cụ cứ bình tĩnh tránh manh động
Chung cư ngoài sông Nhuệ 5 năm nữa mua cũng đâu có muộn, có khéo lại "mua 1 tặng 1" khuyễn mãi ngập trời ấy chứ.

phatle

Xe đạp
hôm qua e booking thì đến số 69x rồi, nhiều cụ quan tâm khu này phết dù giá cao. Xung quanh cùng bên đường chả thấy có DA gì thì sau này ăn uống bất tiện các cụ nhỉ

xuanhieu7292

Tháo bánh
:))) tây mỗ chung cư hơn 100 triệu/m2 rồi huhu
Ai bắt cụ mua chung cư 100tr/m2 đâu mà than? Nội thành 100tr/m2 hết chung cư rồi à? =))

LUMI này hơn thằng LUMI bên công viên trung tâm là khu compou các bác ah. Đẳng cấp xịn sò và quan trọng là riêng biệt. Em chỉ hơi băn khoăn về số lốt đỗ xe thôi
hôm qua e booking thì đến số 69x rồi, nhiều cụ quan tâm khu này phết dù giá cao. Xung quanh cùng bên đường chả thấy có DA gì thì sau này ăn uống bất tiện các cụ nhỉ
Các cụ mua căn nào ở đây mà băn khoăn? :))

Em thấy các cụ trên bảo ai "chỉ có 3-4 tỷ nhưng thích xịn xò", phải các cụ không? :))

doquocan

Xe hơi

phatle

Xe đạp
Ai bắt cụ mua chung cư 100tr/m2 đâu mà than? Nội thành 100tr/m2 hết chung cư rồi à? =))

Các cụ mua căn nào ở đây mà băn khoăn? :))

Em thấy các cụ trên bảo ai "chỉ có 3-4 tỷ nhưng thích xịn xò", phải các cụ không? :))
3-4 tỷ cũng chỉ mua đc khoảng 50m2 thôi mà cụ, ở Lumi thì e quan tâm căn 3pn. E đang ở cc của Capitaland thấy ổn thì định mua thêm thôi có được không hả cụ?

xuanhieu7292

Tháo bánh
3-4 tỷ cũng chỉ mua đc khoảng 50m2 thôi mà cụ, ở Lumi thì e quan tâm căn 3pn. E đang ở cc của Capitaland thấy ổn thì định mua thêm thôi có được không hả cụ?
Chứng tỏ nhận định các cụ trên sai toét chứ sao.
Cụ đã có nhà rồi mà vẫn muốn mua thêm căn 3 ngủ ở đây.
=> Chứng tỏ mua ở đây là dạng thừa thãi tiền, chứ ít tiền gì? :))

TreeBoo

Xe buýt
3-4 tỷ bây giờ khó mà mua cc xịn thật chứ còn j nữa?
nếu thích nhà mới thì bây giờ chỉ có vài dự án đang bán / đang xây, chưa kể có dự án còn dính pháp lý lằng nhằng. Sau vài vụ như thế thì dân cũng thích các dự án CDT uy tín, chắc chắn ra dc sổ. Ai chê j ông Vin chứ mua hàng của Vin là luôn yên tâm vụ sổ đỏ.
tầm trung-tiệm cận cao cấp thì có Viha ở Nguyễn Tuân với BRG Lê Văn Lương giá cũng đều > 7x hết rồi. BRG xây xong rồi nhưng xây và hoàn thiện bình thường, ko có nội khu, dc cái vị trí đẹp. Viha nhanh fai 1,5 năm nữa, xây tham quá bị san sát nhà dân nên trông khá bí bách. Khoảng cách Viha với tòa Legend bên cạnh chỉ tầm 6-7m. Chung cư các tầng trên chắc ban công nhà Viha nhòm sang phòng ngủ Legend cũng tầm 6-7m thôi. Tính ra tổng tiền 1 căn 2 ngủ tầm 4,5 tỏi ( cho căn 60m ở BRG ) trở lên. Rẻ hơn có Wisteria và Moonlight hộ khẩu Hoài Đức, giá đều đã từ 50 trở lên. Còn ko thì chấp nhận mua chung cư cũ hơn đã xây vài năm. Thích rộng thì mua 17T Hoàng Đạo Thúy nhưng nhà cũ xây gần 20 năm rồi, mà giá cũng cao lắm rồi. Hôm qua mới thấy tin bán căn 117m ở 17T 5,5 tỷ :))
Với các dự án đang xây ở Vin Tây Mỗ thì giá cả cao-thấp tùy khu, nhưng họ có nhiều lựa chọn căn studio / 1 ngủ, 2 ngủ... nên tổng tiền tính ra cũng ko cao hơn các khu khác. Chính sách bán hàng cũng nhiều cái hỗ trợ nên mọi người dễ xuống tiền. Đây là đang phân tích lí do vì sao nó vẫn bán rất tốt nhé, chứ ko fai tôi khuyên các cụ mua hay gì cả.
Nhớ hồi 2018, Vin xây phân khu S giá 36-38tr/m2, mọi người cũng chửi y chang bây giờ ;))
Còn dự án nào cũng có ưu-nhược điểm, thấy hợp túi tiền thì mua, ko thì thôi. Thấy nó đẹp thì khen, xấu thì chê. Việc gì phải đi công kích người mua là thần kinh hay thừa tiền :) đóng góp mà ko mang tính xây dựng thì ngồi im đi cho được việc.

xuanhieu7292

Tháo bánh
3-4 tỷ bây giờ khó mà mua cc xịn thật chứ còn j nữa?
nếu thích nhà mới thì bây giờ chỉ có vài dự án đang bán / đang xây, chưa kể có dự án còn dính pháp lý lằng nhằng. Sau vài vụ như thế thì dân cũng thích các dự án CDT uy tín, chắc chắn ra dc sổ. Ai chê j ông Vin chứ mua hàng của Vin là luôn yên tâm vụ sổ đỏ.
tầm trung-tiệm cận cao cấp thì có Viha ở Nguyễn Tuân với BRG Lê Văn Lương giá cũng đều > 7x hết rồi. BRG xây xong rồi nhưng xây và hoàn thiện bình thường, ko có nội khu, dc cái vị trí đẹp. Viha nhanh fai 1,5 năm nữa, xây tham quá bị san sát nhà dân nên trông khá bí bách. Khoảng cách Viha với tòa Legend bên cạnh chỉ tầm 6-7m. Chung cư các tầng trên chắc ban công nhà Viha nhòm sang phòng ngủ Legend cũng tầm 6-7m thôi. Tính ra tổng tiền 1 căn 2 ngủ tầm 4,5 tỏi ( cho căn 60m ở BRG ) trở lên. Rẻ hơn có Wisteria và Moonlight hộ khẩu Hoài Đức, giá đều đã từ 50 trở lên. Còn ko thì chấp nhận mua chung cư cũ hơn đã xây vài năm. Thích rộng thì mua 17T Hoàng Đạo Thúy nhưng nhà cũ xây gần 20 năm rồi, mà giá cũng cao lắm rồi. Hôm qua mới thấy tin bán căn 117m ở 17T 5,5 tỷ :))
Với các dự án đang xây ở Vin Tây Mỗ thì giá cả cao-thấp tùy khu, nhưng họ có nhiều lựa chọn căn studio / 1 ngủ, 2 ngủ... nên tổng tiền tính ra cũng ko cao hơn các khu khác. Chính sách bán hàng cũng nhiều cái hỗ trợ nên mọi người dễ xuống tiền. Đây là đang phân tích lí do vì sao nó vẫn bán rất tốt nhé, chứ ko fai tôi khuyên các cụ mua hay gì cả.
Nhớ hồi 2018, Vin xây phân khu S giá 36-38tr/m2, mọi người cũng chửi y chang bây giờ ;))
Còn dự án nào cũng có ưu-nhược điểm, thấy hợp túi tiền thì mua, ko thì thôi. Thấy nó đẹp thì khen, xấu thì chê. Việc gì phải đi công kích người mua là thần kinh hay thừa tiền :) đóng góp mà ko mang tính xây dựng thì ngồi im đi cho được việc.
? Thì chả ít tiền nhưng thích xịn? Có gì sai à?

Công kích gì thế? Tôi đóng góp bằng cách khuyên mua chung cư nội đô, giá rẻ hơn thay vì ra ngoại ô mua chung cư 100tr/m2 còn gì? Hối đ*o kịp.
Thành tâm khuyên thế còn chửi cái gì? :))

TreeBoo

Xe buýt

Công kích gì thế? Tôi đóng góp bằng cách khuyên mua chung cư nội đô, giá rẻ hơn thay vì ra ngoại ô mua chung cư 100tr/m2 còn gì? Hối đ*o kịp.
Cụ ạ, cụ có thể đọc lại tất cả cmt của tôi và cụ trong cả thớt này xem ai là người chửi, ai là người móc mỉa nhé. Ngoài ra, qua cách cụ cmt ở tất cả các thớt khác, tôi cũng nhận ra là tôi với cụ ko thể ngồi tranh luận với nhau 1 cách tử tế dc, nên cụ đừng rep cmt của tôi nữa.

xuanhieu7292

Tháo bánh
Cụ ạ, cụ có thể đọc lại tất cả cmt của tôi và cụ trong cả thớt này xem ai là người chửi, ai là người móc mỉa nhé. Ngoài ra, qua cách cụ cmt ở tất cả các thớt khác, tôi cũng nhận ra là tôi với cụ ko thể ngồi tranh luận với nhau 1 cách tử tế dc, nên cụ đừng rep cmt của tôi nữa.
Biết không tranh luận với tôi được, cụ nhảy vào mồm tôi làm gì thế? Muốn người ta không rep cmt thì đừng nói kháy nữa, ok?
Chính cụ cũng nói người mua "ít tiền nhưng thích xài đồ xịn" còn gì? :))

Tôi vẫn khuyên người khác ít tiền đừng đú chung cư 100tr/m2 ngoại thành, sau hối không kịp.
Cụ thấy tôi công kích chỗ nào vậy? :)

xoai2019

Xe buýt
Biết không tranh luận với tôi được, cụ nhảy vào mồm tôi làm gì thế? Muốn người ta không rep cmt thì đừng nói kháy nữa, ok?

Tôi vẫn khuyên người khác ít tiền đừng đú chung cư 100tr/m2 ngoại thành, sau hối không kịp.
Cá nhân tôi vẫn thích chung cư có nhiều tiện ích + nội khu rộng hơn
Chứ chung cư trong nội đô mà ko có sân chơi + tiện ích ở ko sướng

TreeBoo

Xe buýt

chán nhỉ, thôi đọc lại đi, chỗ bôi đậm - đừng râu ông nọ cắm cằm bà kia, tôi chưa từng nói thế. Cụ đang nhầm lẫn khái niệm "không tranh luận được" với "không thèm" đấy cụ ạ. Đừng nghĩ ai cũng như mình 8-|

TreeBoo

Xe buýt
Cụ nên nhớ giá 66tr/m2 Lumi truyền thông là giá chưa thuế và chưa phí bảo trì, tính ra nó cũng 7x triệu/m2.
Gía này tương lai không biết chứ hiện tại khó mà bán tốt được với giá này (và tiêu chuẩn bàn giao nửa mùa)
Lumiere của Masteri tầm giá này cũng đang đứng hình
Canopy cũng bán rất chậm
Chỉ có Masteri West Heights vẫn túc tắc bán được khi vị trí đẹp, bàn giao ổn và đã thành hình rồi.
theo tin tôi hóng được ( sai thì các cụ chỉnh giúp ) là Lumiere những căn 3 ngủ cọc rất tốt, chắc vì hiếm hàng.
Canopy bị cái vị trí xấu quá, bao nhiêu view đẹp bị Tonkin với West Height che hết, với giá đó thì cũng khó trôi. Tính ra với giá của Canopy thì mua Tonkin bên cạnh ok hơn.
West Height thì bán gần hết, nhưng cho thuê thì chậm. Tôi có bạn có mấy căn khu Vin Tây Mỗ, bảo mấy tòa bên S cho thuê ko trống ngày nào, nhưng căn bên West Height thì kén khách hơn, có thể do giá cao hơn. Bạn tôi mua Waterfront bên OCP còn để trống nhà, chỉ về chơi dịp cuối tuần vì cho thuê cao thì ko dc, mà cho thuê giá thấp thì sợ hỏng nhà.
Lumi thì giá xác định tầm 73-75 nhưng chưa biết chính sách chiết khấu như thế nào. Lumiere hiện tại bán được cũng là nhờ chính sách khá tốt, chiết khấu tốt cho trả sớm. Điểm cộng là cả 2 ông CDT đều uy tín trong việc ra sổ sách, mua ko fai lăn tăn pháp lý.
Các cụ mua Lumi để ở thì tôi nghĩ vẫn dc, vì Lumi đẹp, theo tôi là đẹp hơn khu bên Vin, và cá nhân tôi thích khu khép kín. Còn mua để đầu tư thì nên cân nhắc, đợi xem giá chiết khấu như thế nào đã. Tôi book thì vẫn book :) nhưng nếu ko hợp lý thì hủy book lấy lại tiền dc mà.

babeo

Xe điện

vấn đề là không ai xin lời khuyên của cụ cả 😛. Cụ nói chỉ để sướng mồm cụ mà thôi kkk.

xuanhieu7292

Tháo bánh
Cá nhân tôi vẫn thích chung cư có nhiều tiện ích + nội khu rộng hơn
Chứ chung cư trong nội đô mà ko có sân chơi + tiện ích ở ko sướng
Nếu không nhầm cụ đang ở Vin gardenia, 3 ngủ, nội thành. Cụ thấy không sướng à? :))

Giờ 1 người có 1 tỷ cụ khuyên mua Kia, mua Ford... hay mua Audi, mua Posrche...?

Thà không có lựa chọn không nói. không thiếu chung cư có tiện ích + nội khu OK.

Thậm chí mua cmn Vin Smart ngay cạnh giá cũng rẻ hơn, tiện ích + nội khu cũng bạt ngàn sao không mua?

Mà phải đi mua cái chung cư 100tr/m2 2-3 năm nữa mới về ở dc vậy? :))

:))) tây mỗ chung cư hơn 100 triệu/m2 rồi huhu

babeo

Xe điện
cho qua thành phần ghen ăn tức ở, khó chịu với cách tiêu tiền của người khác đi cụ !