[Funland] Lumi Hà Nội

kiennguyenvi

Xe đạp
Lumi thì không thích cái vị trí, biệt lập thì phải rộng thì nhưng hơi nhỏ, xa các tiện ích xung quanh, đi lại thấy mỗi có đường ra là Đại lộ Thăng long mà đoạn đó hơi ồn ào, chật chội.

kiennguyenvi

Xe đạp
Vị trí và giá cả, tiện ích, hiện tại thấy Masteri West Heights và Tonkin vẫn ok nhất khu này. Có điều các dự án mới được truyền thông nhiều cùng nhiều chính sách hỗ trợ nên dễ thu hút chú ý hơn thôi.

TreeBoo

Xe buýt
Em đang nói những khu còn hàng mới thôi.
Chứ còn tính cả mua chuyển nhượng, thì Tokin và Masteri West Heights đang giao dịch tầm 6x triệu/m2 đáng mua hơn nhiều: Có nhà ở luôn, cũng chẳng kém các ông 7x,8x mới đang làm móng
Lumiere chiết khấu trả sớm thì cũng tầm 60 thôi mà cụ :) em dự là thằng Lumi cũng chỉ ngang Lumiere thôi. Sẽ khác chút là Lumi cdt nước ngoài nên ko dc thu trước quá 50% giá trị căn hộ.
Vậy em xin dc hỏi tiếp : nếu giá Lumi ( sau ck ) tầm loanh quanh 60-65 ( chẳng hạn thế ) liệu các cụ có xuống tiền?

TreeBoo

Xe buýt
Lumi thì không thích cái vị trí, biệt lập thì phải rộng thì nhưng hơi nhỏ, xa các tiện ích xung quanh, đi lại thấy mỗi có đường ra là Đại lộ Thăng long mà đoạn đó hơi ồn ào, chật chội.
Có thêm 1 đường nữa ở cổng sau cụ ạ, thông ra đường 70. Có thêm lối này ra Xuân Phương khá gần.

Cường Vinhomes

[Tịch thu bằng lái]
Bên Lumi được cái sát Công Viên 5ha của TP Hà Nội, Nhưng bao giờ xây dựng với hoàn thiện thì chưa biết nữa ạ!

xuanhieu7292

Tháo bánh
vấn đề là không ai xin lời khuyên của cụ cả 😛. Cụ nói chỉ để sướng mồm cụ mà thôi kkk.
Ủa vậy lập thớt mà không cần khuyên, bàn luận thì chửi ghen ăn tức ở, khó chịu thì lập thớt làm gì? =))
Các cụ cũng có cần ai khuyên đâu, bán được hàng là dc chứ quan tâm gì đến người mua đâu? :))

p/s: Mà em cũng có khuyên cụ đâu nhỉ? ;;)

tuan2681

Xe điện
sau Lumi thì CLD còn Newton bên OCP1 nữa, cứ thong thả các cụ :))

steawie

Xe đạp
Vậy em xin dc hỏi tiếp : nếu giá Lumi ( sau ck ) tầm loanh quanh 60-65 ( chẳng hạn thế ) liệu các cụ có xuống tiền?
cái này em nghĩ khó trả lời do nhu cầu của mỗi người là khác nhau, ví dụ với bản thân em thì lúc sales cho xem qua thông tin dự án thì em ưng cái vị trí, kế đến là cdt.
Nghe sales nó báo TỪ 66tr/m2 chưa gồm thuế phí em cũng thấy cao nhưng mà ở vn ngoài bds thì em cũng chả biết để tiền đi đâu nên cứ cọc mua thôi :))

Mà em thấy bác comment giải thích điềm đạm + nhiệt tình với đám hater thật, em ignore đám đấy từ lâu rồi, chắc do em còn trẻ, ghét ai là ignore luôn :D

xuanhieu7292

Tháo bánh
cái này em nghĩ khó trả lời do nhu cầu của mỗi người là khác nhau, ví dụ với bản thân em thì lúc sales cho xem qua thông tin dự án thì em ưng cái vị trí, kế đến là cdt.
Nghe sales nó báo TỪ 66tr/m2 chưa gồm thuế phí em cũng thấy cao nhưng mà ở vn ngoài bds thì em cũng chả biết để tiền đi đâu nên cứ cọc mua thôi :))

Mà em thấy bác comment giải thích điềm đạm + nhiệt tình với đám hater thật, em ignore đám đấy từ lâu rồi, chắc do em còn trẻ, ghét ai là ignore luôn :D
Cụ nhầm rồi, e không phải hater, em vào đây xem các cụ sale tung hứng tấu hài thôi :))

Như kiểu các cụ nói "em thấy cũng cao nhưng ở vn ngoài bds thì em cũng chả biết để tiền đi đâu" là em thấy sale có tính giải trí rất cao, đọc là bật cười luôn được =))

TreeBoo

Xe buýt

Em cũng ít tuổi thôi cụ ạ, em còn là phụ nữ nữa, tài chính và hiểu biết ko bằng ai cả, ko dám hung hăng với ai ấy chứ :)
Em nghĩ Lumi họ cũng ngắm động thái từ bên Vin thôi. Giá 7x chưa chiết khấu, vì để nguyên giá thì dân đổ sang Lumiere hết.
Em cũng thích Cap, tuy nhiên nếu nguyên giá 7x thì có thể em ko mua. Tầm giá 60-65 theo em là hợp lý và câu chuyện lúc đó dễ thở hơn nhiều.
về vị trí em nghĩ bên Lumiere đẹp hơn, do đường thông Aeon sắp xong. Lumi chỉ thông dc sang đường 70 thôi. Nhưng Lumi hợp tập khách thích khép kín, khách Hàn,… nói thật nếu ko mua Lumi em cũng ko mua Lumiere. Cảm giác khu bên đó đông quá, hơi lộm nhộm. Cá nhân em thì thích riêng tư khép kín. Cụ mua đầu tư cân nhắc 1 ngủ, hợp nhu cầu đám chuyên gia Hàn.

babeo

Xe điện
Ủa vậy lập thớt mà không cần khuyên, bàn luận thì chửi ghen ăn tức ở, khó chịu thì lập thớt làm gì? =))
Các cụ cũng có cần ai khuyên đâu, bán được hàng là dc chứ quan tâm gì đến người mua đâu? :))

p/s: Mà em cũng có khuyên cụ đâu nhỉ? ;;)
bàn luận khác với công kích!
nốt còm này block luôn, dốt thì châm chước chứ hèn thì khỏi nhìn cho phí thì giờ kkk

steawie

Xe đạp
Em cũng ít tuổi thôi cụ ạ, em còn là phụ nữ nữa, tài chính và hiểu biết ko bằng ai cả, ko dám hung hăng với ai ấy chứ :)
Em nghĩ Lumi họ cũng ngắm động thái từ bên Vin thôi. Giá 7x chưa chiết khấu, vì để nguyên giá thì dân đổ sang Lumiere hết.
Em cũng thích Cap, tuy nhiên nếu nguyên giá 7x thì có thể em ko mua. Tầm giá 60-65 theo em là hợp lý và câu chuyện lúc đó dễ thở hơn nhiều.
về vị trí em nghĩ bên Lumiere đẹp hơn, do đường thông Aeon sắp xong. Lumi chỉ thông dc sang đường 70 thôi. Nhưng Lumi hợp tập khách thích khép kín, khách Hàn,… nói thật nếu ko mua Lumi em cũng ko mua Lumiere. Cảm giác khu bên đó đông quá, hơi lộm nhộm. Cá nhân em thì thích riêng tư khép kín. Cụ mua đầu tư cân nhắc 1 ngủ, hợp nhu cầu đám chuyên gia Hàn.
em mua trước căn 1pn thăm dò đã, nếu ok thì mới mua căn to của các tòa xây sau nên cũng ko áp lực lắm. Giờ em mới để ý tên nick bác là "Chi Bu" =))

TreeBoo

Xe buýt
em mua trước căn 1pn thăm dò đã, nếu ok thì mới mua căn to của các tòa xây sau nên cũng ko áp lực lắm. Giờ em mới để ý tên nick bác là "Chi Bu" =))
ko phải Chi Bu như bác nghĩ đâu :)) nick em nghĩa là cây bonsai
Lumi thì ngoài căn 1 ngủ, em thích 2 ngủ medium nữa, vì nó thiết kế ổn quá. 2 ngủ large thì pk và bếp rộng hơn, chứ pn vẫn bé.
Cơ mà 4 tòa phân khu sau em dự giá cao hơn đấy ạ. Lumiere thì cũng chỉ có tòa Aura ( hiện tại ) là giá chiết khấu 60 thôi, các tòa sau khả năng ác chiến hơn.

NQM_1410

Xe đạp
Em đang có ý định đầu tư 1 căn cho thuê, khoảng tài chính 1 đến 2 ngủ thì không biết phương án nào lợi hơn các bác nhỉ. Mà để về sau thanh khoản cũng dễ nữa

TreeBoo

Xe buýt
Em đang có ý định đầu tư 1 căn cho thuê, khoảng tài chính 1 đến 2 ngủ thì không biết phương án nào lợi hơn các bác nhỉ. Mà để về sau thanh khoản cũng dễ nữa
Nếu bên khu Vin thì khu giá rẻ ( S ) cho thuê dễ hơn cụ ạ. Bán cũng dễ hơn vì vừa tiền. Thích trẻ trung, đông đúc, vườn Nhật checkin thì Vin. Thích khép kín mới chọn Lumi.

À, sorry cụ nãy lú quá em đọc ko kĩ. Thực tế là Lumi chưa xây xong nên cũng k chắc dc 1N hay 2N sẽ ổn hơn. Như bên Vin thì 1N và studio cho thuê dc nhất. Tập khách của Lumi em thấy hướng đến tập người Hàn nhiều. Cái này thì phải xem là lượng người Hàn khu vực đó họ hay thuê căn cho người độc thân hay thuê cho gia đình nữa. Thường thì bọn expats nước ngoài sang Việt Nam có xu hướng kéo cả vợ con sang, nhưng chỉ tầm sếp thôi, còn lính tráng vẫn ở 1 mình. Bọn sếp thì thuê nhà theo ngân sách cty chi trả nên khá sộp, cty chồng em các sếp từ nhỏ đến to thuê toàn 60-90 củ / tháng. Bọn độc thân hoặc lính tráng thì tiết kiệm hơn.

Chỉnh sửa cuối:

kiennguyenvi

Xe đạp
S thì giá mềm (mềm so với con lại, chứ vừa rồi cũng tăng kha khá), nhưng lại cũ, mua cho thuê thì lợi nhưng sau ở hay bán thì do cũ nên cũng khó hơn. Không hiểu sao mua chung cư thì mua mới vẫn thích hơn, nếu giá không chênh nhiều quá.

TreeBoo

Xe buýt
S thì giá mềm (mềm so với con lại, chứ vừa rồi cũng tăng kha khá), nhưng lại cũ, mua cho thuê thì lợi nhưng sau ở hay bán thì do cũ nên cũng khó hơn. Không hiểu sao mua chung cư thì mua mới vẫn thích hơn, nếu giá không chênh nhiều quá.
đúng ạ, bạn em mua từ hồi 1 tỷ / căn studio. Cho thuê đều đều 7tr/ tháng, bây giờ căn đó tăng lên 1,5 tỷ nữa. Nhưng bạn em mua thêm bên West Height thì lại cho thuê ko bằng.

NQM_1410

Xe đạp
Nếu mua cụ mua chuyển nhượng các khu ở Smart City ấy, da dạng các khoảng giá và cho thuê được luôn.
Quan trọng là giao dịch chuyển nhượng là giao dịch mà THỊ TRƯỜNG ĐANG CHẤP NHẬN, không phải là giá tương lai như một số toà mà CĐT đang bán mới. Sau này có thanh khoản thì dễ hơn, và ít rủi ro phải cắt lỗ như hàng mới.
Lựa chọn cũng đa dạng hơn: Các khu S, Imperia, Sakura, Tonkin, Masteri.... cũ mới, bình dân cao cấp đủ cả
Vấn đề là em cũng phải dựa vào ngân hàng, chứ xuống tiền 1 cục luôn thì em chưa có đủ

Ph nguyen

Xe đạp
Mua chuyển nhượng cũng vay bình thường mà cụ, chỉ là phải trả lãi ngay thôi.
Lãi suất vay giờ cũng rẻ.
Mua vay kiểu hỗ trợ lãi suất 0% của CĐT bản chất là cũng cộng lãi vào giá hết thôi, không ai cho không ai cái gì cả
Cụ này sale có tâm này, nói ra những điều CĐT&nhiều sale khác lập lờ không nói :v

Mấy dự án quảng cáo miễn lãi vài năm, nhưng giá thì cao hơn trả thẳng rất nhiều.