[Funland] Lựa chọn trường cấp 2 Hà Nội

banmotnucuoi

Xe lăn
F1 nhà Cụ đỗ CNN thì cháu giỏi đấy, nhìn tỉ lệ mà Em đã hoảng rồi
Phụ huynh trong trường hay gọi nhau là Bố mẹ của các siêu nhân cụ ạ. Có chút tự hào, và lo lắng khi thấy con ko phải cày bục mặt như các trg khác. Nhưng lấy đề kiểm tra chất lượng ở các trg khác thì các con giải ngon ơ. Thậm trí cô còn bảo nếu giao luôn cả quyển toán 6 nâng cao, động viên các con làm 1 tuần chắc các con làm đc.
Đề thi Ams nó thuộc đẳng cấp khác, ít nhất là Toán. Năm ngoái nhiều bạn thi tốt mấy trg cụ nói, điểm toán khá cao nhưng đến ams thì toạch đấy. Còn em chưa thấy bạn nào đỗ ams mà toạch mấy trg kia, chỉ tính trong số 200 hs đỗ ams như kế hoạch ban đầu, chứ k phải 240 sau khi hạ điểm nhé.😅
Chúc mừng cụ và cháu đã ổn định ở Ngôi Sao nhé.
ams 3 khác ams 2 cụ ạ. So sánh mấy đứa cùng lớp tiểu học của bé con, có 3 cháu đỗ ams nhưng trượt CNN 2. 1 cháu đỗ cả hai. ám học thêm nếm cực mệt, nhưng kiểm tra kiến thức chắc gì hơn các trg khác. Và văn hoá thể thao, làm việc nhóm thì ams ko có cửa

Giờ hỏi quá muộn, đúng tuyến còn phải ôn cô và bố mẹ ép con học hơn thầy đồ ngày xưa.

Tranha131076

Xe tăng
Đề thi Ams nó thuộc đẳng cấp khác, ít nhất là Toán. Năm ngoái nhiều bạn thi tốt mấy trg cụ nói, điểm toán khá cao nhưng đến ams thì toạch đấy. Còn em chưa thấy bạn nào đỗ ams mà toạch mấy trg kia, chỉ tính trong số 200 hs đỗ ams như kế hoạch ban đầu, chứ k phải 240 sau khi hạ điểm nhé.😅
Chúc mừng cụ và cháu đã ổn định ở Ngôi Sao nhé.
Đề thi Ams nó thuộc dạng ngoại hạng rồi nên kg đưa vào danh sách để so sánh cụ ạ :)

Tranha131076

Xe tăng
Phụ huynh trong trường hay gọi nhau là Bố mẹ của các siêu nhân cụ ạ. Có chút tự hào, và lo lắng khi thấy con ko phải cày bục mặt như các trg khác. Nhưng lấy đề kiểm tra chất lượng ở các trg khác thì các con giải ngon ơ. Thậm trí cô còn bảo nếu giao luôn cả quyển toán 6 nâng cao, động viên các con làm 1 tuần chắc các con làm đc.

ams 3 khác ams 2 cụ ạ. So sánh mấy đứa cùng lớp tiểu học của bé con, có 3 cháu đỗ ams nhưng trượt CNN 2. 1 cháu đỗ cả hai. ám học thêm nếm cực mệt, nhưng kiểm tra kiến thức chắc gì hơn các trg khác. Và văn hoá thể thao, làm việc nhóm thì ams ko có cửa

Giờ hỏi quá muộn, đúng tuyến còn phải ôn cô và bố mẹ ép con học hơn thầy đồ ngày xưa.
K rõ học trong CNN2 thế nào chứ như đề năm ngoái thì đâu có khó, đễ hơn đề Ams nhiều cụ ạ.

xuantien_mobis

Xe lăn
Phải thuộc Quận Cầu Giấy cơ cụ ei
Em thấy chỉ cần CA Phường xác nhận trú tại 1 trong các Phường tại CG là dc
Có mất tí lệ phí 😅
Vâng, Em đang băn khoăn là HKTT NTL thì xin xác nhận tạm trú CG được không để đủ điều kiện cho cháu đăng ký thi ý ạ

trungduong2211

Xe điện
Có cụ nào có kinh nghiệm trường Nguyễn Trường Tộ k ạ? Cứ vào đúng tuyến, k xin xỏ lớp nọ kia thì học có ổn k ạ? Cháu muốn F1 học thiên về tự nhiên ạ. Mong các cụ chia sẻ
Như f1 nhà e Trưng Vương, cũng công cũng ngang top c2 HN với Nguyễn Trường Tộ, có các lớp chuyên toán, văn, ngoại ngữ thì ngoại ngữ đk thẳng, toán, văn thì bm ghi thêm 1 câu lớp toán, lớp văn vào bên cạnh ô tích nguyện vọng. Đó là bm nắm bắt năng lực chuẩn của con. Không thì nhà trường cũng căn cứ học bạ c1 xếp lớp. Mà e k hiểu bằng cách nào, các cô chọn giỏi lắm. Có 2 lớp toán toàn trúng các cháu giỏi cả. Sau năm lớp 6 thì xếp lại, các cháu xuất sắc hẳn, tinh hoa hẳn dồn về 1 lớp. Các cháu kém hơn ở lớp còn lại. Cũng có thể xin đổi nguyện vọng lớp sau khi đã học một thời gian, n k nhiều và lý do chính đáng, ví dụ đổi từ lớp Nhật lớp Đức qua lớp toán vì các con k theo đc 2 ngoại ngữ và cũng giỏi toán. Nên em nghĩ c2 công lập có thể xin vào lớp theo nguyện vọng đúng với năng lực của con đc.

trungduong2211

Xe điện
Đi bus khó quản lý con lắm, khéo mà bỏ học đi chơi ba mẹ cũng không biết.
Giờ mới thấy còm này của cụ. Không biết nói sao vì mỗi cây mỗi hoa mỗi nhà mỗi cảnh. Nhưng em nghĩ giữa bố mẹ con cái tồn tại chữ tin, chữ hiểu, chữ biết, bm luôn tâm niệm mình là bạn của con thì k có gì khó đâu ạ. Như nhà em bmcc trò chuyện chia sẻ với nhau rất thoải mái. f1 là gái lúc cb dậy thì em đã giao cho bx là làm gì thì làm hãy làm bạn của con, giờ 2 mc k có chuyện gì là k tâm sự. Còn với em vì là bố nên hắn chỉ trch học hành hướng nghiệp vui chơi thôi.
Còn giữ khư khư chưa chắc đã ổn đâu, vì có phải bm lúc nào cũng kè kè bên con được, khi mà con bị nén quá nó bung thì chỉ cần mấy phút ra chơi nó cũng bung được.

Chỉnh sửa cuối:

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Có cụ nào có kinh nghiệm trường Nguyễn Trường Tộ k ạ? Cứ vào đúng tuyến, k xin xỏ lớp nọ kia thì học có ổn k ạ? Cháu muốn F1 học thiên về tự nhiên ạ. Mong các cụ chia sẻ
Lop nao cung ok cụ ạ. Lớp chọn cũng có bạn học kém, hoc tốt, e thấy đêu deu nhau

BigBear

Xe hơi
Bao nhiêu năm rồi mà tư tưởng giáo dục ở VN vẫn ko thay đổi. Các cháu cấp 1, 2 đã học thêm around the clock, trong khi tuổi các cháu cần được chơi, phát triển tinh thần thể chất, cần dạy các cháu biết yêu thương gia đình, bạn bè, xã hội hơn là luyện mấy dạng toán đánh đố mà sau này chẳng áp dụng vào đâu được cả. Ở HN em thấy có mấy trường dạy theo hệ Cam có các môn Global Perspective, ICT, Science là gần tiếp cận mô hình giáo dục của nước ngoài

xuantien_mobis

Xe lăn
Bao nhiêu năm rồi mà tư tưởng giáo dục ở VN vẫn ko thay đổi. Các cháu cấp 1, 2 đã học thêm around the clock, trong khi tuổi các cháu cần được chơi, phát triển tinh thần thể chất, cần dạy các cháu biết yêu thương gia đình, bạn bè, xã hội hơn là luyện mấy dạng toán đánh đố mà sau này chẳng áp dụng vào đâu được cả. Ở HN em thấy có mấy trường dạy theo hệ Cam có các môn Global Perspective, ICT, Science là gần tiếp cận mô hình giáo dục của nước ngoài
Em dự là nhiều năm sau nữa vẫn ko có gì khả quan hơn hiện tại

Tranha131076

Xe tăng
Chả hiểu sao F1 nhà mình học mấy cái môn giáo trình tây tiếng Anh kiểu Science, Math ... thì điểm lúc nào cũng gần như tuyệt đối mà học mấy môn tiếng Việt giáo trình của Bộ GD thì lại đục không ra! Toelf Primary thi điểm tuyêt đối Junior cũng đạt B2 (gần 900) mà thi mấy đề tiếng Anh chuyên chọn của mấy cô giáo Việt thì cũng thì làng nhàng tầm 8/10 điểm.

• Vodka
Reactions: BKG

BKG

Xe tăng
Chả hiểu sao F1 nhà mình học mấy cái môn giáo trình tây tiếng Anh kiểu Science, Math ... thì điểm lúc nào cũng gần như tuyệt đối mà học mấy môn tiếng Việt giáo trình của Bộ GD thì lại đục không ra! Toelf Primary thi điểm tuyêt đối Junior cũng đạt B2 (gần 900) mà thi mấy đề tiếng Anh chuyên chọn của mấy cô giáo Việt thì cũng thì làng nhàng tầm 8/10 điểm.
Quá siêu rồi cụ. Không fai băn khoăn nhé!

xuantien_mobis

Xe lăn
Nhanh nhanh du học thôi còn chờ gì nữa Cụ, cháu nó ko hợp chương trình của BGD nên thế

Tranha131076

Xe tăng
Nhanh nhanh du học thôi còn chờ gì nữa Cụ, cháu nó ko hợp chương trình của BGD nên thế
Nhà 1 con nên xác định học ở nhà cụ ạ. Quan điểm của mình là học để ra tiền chứ kg phải dùng tiền để học :).

Mỗi lần dạy toán, tiếng Việt cho nó mà đầu óc như tăng xông, kg thể chịu được. Kg biết là con nhà mình kg hợp với giáo trình BDG hay là nó ngu thật nữa ~X(. Nhưng thử cho đi thi thử mấy cái đề toán Cam hay Science với mấy bạn hệ Cam trường Nguyên Siêu thì thấy nó toàn hơn điểm.

Tranha131076

Xe tăng
Quá siêu rồi cụ. Không fai băn khoăn nhé!
Thi tiếng Việt vào trường CLC được 3/15 điểm :)). Đề thì có bài viết về các hành động của em góp phần giúp chống dịch Covid trong thời gian qua >>> nó bẩu nó có làm j đâu nên chả viết được :((

xuantien_mobis

Xe lăn
Nhà 1 con nên xác định học ở nhà cụ ạ. Quan điểm của mình là học để ra tiền chứ kg phải dùng tiền để học :).

Mỗi lần dạy toán, tiếng Việt cho nó mà đầu óc như tăng xông, kg thể chịu được. Kg biết là con nhà mình kg hợp với giáo trình BDG hay là nó ngu thật nữa ~X(. Nhưng thử cho đi thi thử mấy cái đề toán Cam hay Science với mấy bạn hệ Cam trường Nguyên Siêu thì thấy nó toàn hơn điểm.
Làm gì có mấy ai có điều kiện dùng tiền để lo việc học cho con đâu Cụ

Chỉnh sửa cuối:

QL72

Xe tải
Trường cấp 2 lomoloxop đã có điểm đầu vào sau chưa đầy 24h . Quá nhanh và tiện lợi

trunghieu27

Xe tải
Cụ nào có con học thcs Ngôi sao cho em hỏi giờ học bắt đầu từ mấy h ạ, vì em cho con đi học bằng xe bus mất nửa tiếng xem tính phải dậy từ mấy h.