[Funland] Lựa chọn trường cấp 2 Hà Nội

688690

Xe tải
Nếu cụ xd cho cin đi du học thì acm là lựa chọn ưu tiên đấy ạ. Người nhà e đều cho con học trường này hết và chúng nó đã đi du học cả. Nhà e nhìn xuống trường này e thấy nó nhiều hoạt động lắm ạ.

nunachuoi

Xe điện
Quên đi cụ nhé, sang thi CNN2, NTT, Cầu Giấy, Ngôi Sao thì còn xét nhé. Mấy trường lìu tìu khác thì bỏ qua!
CNN2 thì nó là kiểu bài không giống ai nên đa phần các con mà không có sự chuẩn bị thì đều ngọng, trừ một số bạn rất xuất sắc, NTT thì bình thường, bạn nào có chứng chỉ tiếng anh đủ là ok, thi không quá khó, Ngôi Sao cũng từa tựa như Arc. Năm nay NS thi trước và bắt chốt hạ từ thứ 2 tuần trước rồi ạ, vợt nhanh nhất hội :D. Con đứa bạn em thi NS và Arc thì NS được vào A0, Arc chỉ đủ điểm vào lớp thường.

Au79 Dragon

Xe điện
Chất lượng không bàn vì có lẽ nó same nhau nhưng thực sự mình không thích trường LTV lắm, nó chỉ là lựa chọn cuối cùng. Còn lựa chọn thì trường tốt mà học chứ đừng nghe chọn gần nhà nếu chất lượng không tương đương.

trungduong2211

Xe điện
Cũng là quan điểm của em. Nên em hỏi lại cụ kia có nên " rèn luyện " không khi khoảng cách xa như thế :).
Em đã nói rõ 2 phương án, gần thì xe đạp, xa chút thì đi buýt chứ có nói chỉ rèn đi xe đạp đâu. Cấp 2 học sinh bắt đầu nhiều hoạt động cả trong ngoài trường, cấp 3 thì càng nhiều hơn. Không rèn cho đi buýt thì bỏ việc mà đưa đón chúng mất.

VCHDHN

Xe container
Em đã nói rõ 2 phương án, gần thì xe đạp, xa chút thì đi buýt chứ có nói chỉ rèn đi xe đạp đâu. Cấp 2 học sinh bắt đầu nhiều hoạt động cả trong ngoài trường, cấp 3 thì càng nhiều hơn. Không rèn cho đi buýt thì bỏ việc mà đưa đón chúng mất.
Nan giải phết, em toàn phải chạy như ăn cướp tranh thủ đưa đón đây, bạc cả mặt nhưng chấp nhận. Giờ giao thông hỗn loạn, nhìn mấy đứa trẻ ngoáy đít đạp xe mà sợ, lắm lúc em phải đi chậm lại, tà tà sau chúng kèm cho chúng đến chỗ an toàn hơn. Xe buýt phù hợp với tụi PTTH hơn cụ ah, chứ PTCS thì chưa phù hợp lắm. Vả lại nếu xa thế mà để tới trg đúng giờ thì lại dậy sớm rồi đi sớm.....ảnh hưởng khá nhiều. Thôi mình nghiến răng cố vậy.

trungduong2211

Xe điện
Nan giải phết, em toàn phải chạy như ăn cướp tranh thủ đưa đón đây, bạc cả mặt nhưng chấp nhận. Giờ giao thông hỗn loạn, nhìn mấy đứa trẻ ngoáy đít đạp xe mà sợ, lắm lúc em phải đi chậm lại, tà tà sau chúng kèm cho chúng đến chỗ an toàn hơn. Xe buýt phù hợp với tụi PTTH hơn cụ ah, chứ PTCS thì chưa phù hợp lắm. Vả lại nếu xa thế mà để tới trg đúng giờ thì lại dậy sớm rồi đi sớm.....ảnh hưởng khá nhiều. Thôi mình nghiến răng cố vậy.
Tầm 5, 6 cây thì không thể tự đi xe đạp rồi. Nhưng đi xe buýt vừa mát mẻ vừa an toàn đó cụ. 2 nhóc nhà em đều rèn cho biết đi xe đạp từ lớp 3. Lên cấp 2 là thông thạo rồi. Bắt đầu vào cấp 2 thì rèn đi xe buýt, chúng tự đi hết. Học chính, học thêm, hoạt động ngoại khóa, đi chơi, tụ tập, sinh nhật bạn bè, xem phim, hiệu sách, ăn uống toàn tự đi thôi. Sáng tự dậy đúng giờ bm k cần phải goi, tự vệ sinh ăn sáng rồi tự đi ra đón xe. Đi một thời gian quen khắc biết tìm xe nào tiện nhất cho những chuyến đi chơi. Lên cấp 3 nhiều hoạt động lắm cụ không đưa đón được đâu. Thằng ku f2 nhà em giờ muốn nó đi cùng một buổi bc trch ăn sáng cùng nhau còn nịnh nó chán nó không đi cùng cho ý

VCHDHN

Xe container
Tầm 5, 6 cây thì không thể tự đi xe đạp rồi. Nhưng đi xe buýt vừa mát mẻ vừa an toàn đó cụ. 2 nhóc nhà em đều rèn cho biết đi xe đạp từ lớp 3. Lên cấp 2 là thông thạo rồi. Bắt đầu vào cấp 2 thì rèn đi xe buýt, chúng tự đi hết. Học chính, học thêm, hoạt động ngoại khóa, đi chơi, tụ tập, sinh nhật bạn bè, xem phim, hiệu sách, ăn uống toàn tự đi thôi. Sáng tự dậy đúng giờ bm k cần phải goi, tự vệ sinh ăn sáng rồi tự đi ra đón xe. Đi một thời gian quen khắc biết tìm xe nào tiện nhất cho những chuyến đi chơi. Lên cấp 3 nhiều hoạt động lắm cụ không đưa đón được đâu. Thằng ku f2 nhà em giờ muốn nó đi cùng một buổi bc trch ăn sáng cùng nhau còn nịnh nó chán nó không đi cùng cho ý
Em chưa vượt qua được cảm giác lo lắng, sẽ phải học cụ nhưng học từ từ😅.

trungduong2211

Xe điện
Em chưa vượt qua được cảm giác lo lắng, sẽ phải học cụ nhưng học từ từ😅.
Cụ rảnh rỗi dành thời gian tìm hiểu tuyến xe buýt từ nhà tới trường về nhà đi, rồi đi cùng con vài buổi. Chú ý dạy con chờ buýt đứng sâu trên hè, khi lên chờ xe dừng hẳn mới lên, khi xuống cũng vậy đồng thời bước thẳng lên hè rồi muốn làm gì hẵng làm, đừng bước dọc xe dưới lòng đường. Cái này cần nhắc nhiều vì nhiều tạo thành thói quen. Khi con bắt đầu tự đi, cụ cb sẵn xe máy chạy tà tà theo xe buýt quan sát con lên xuống. Nói thì dài nhưng mất vài ba buổi thôi. Yên tâm là cụ sẽ thấy hiệu quả và nhàn đi rất nhiều. Khi tự đi buýt các con sẽ tự căn giờ giấc, tự rèn tính tự giác tự lập, dậy sớm đúng giờ cũng là rèn sức khỏe. À vì ngoài học chính còn đi chơi, nên mình còn phải với con như là bạn bè nữa, để đi đây làm gì chúng cũng nói chuyện với mình, xin phép trước. Vc em từ lúc cô đầu lên cấp 3, cậu em vào cấp 2 thì nhàn vô cùng rồi. Tan học buổi trưa về 2 chị em tự nấu ăn, tự dọn dẹp nghỉ ngơi buổi chiều. Nếu có việc ra ngoài thì lại bắt buýt đi.

Pumzen

Xe ba gác
F 1 đầu nhà cháu, cấp 2 học xa nhà rồi cấp 2, ĐH cũng toàn trường xa nhà. Nhưng đến F1-2 sau thì loanh quanh toàn trường làng. F1 đầu thì vấn đề giao thông còn đỡ chứ như tình trạng bây giờ thì mấy cái trường nó học trước toàn là điểm nóng về gt quá tải ùn tắc suốt ngày. Giờ F1 học ở đâu, có thuận tiện cho việc đưa đón cũng là 1 điều kiện khá quan trọng. Chính vì thế mà thèng cu sau của nhà cháu học toàn loanh quanh trường làng, đưa đón chỉ 5-10 là chấm hết.

tmtrung

Xe tải
Chúc F1 nhà Cụ vào đúng trường theo nguyện vọng cao nhất, sang năm F1 nhà Em cũnh thi vào 6, muốn thử sức với Cầu Giấy mà lại ko có HK Cầu Giấy, hơi tiếc
Em thấy nhiều người làm tạm KT3 tạm trú Cầu Giấy
Có CA Phường xác nhận
Là đủ điều kiện cụ ei

hanoibaby

Xe điện
Cccm tiền bối cho em hỏi
Con em năm nay lên lớp 6
Giữa 2 trường: Archimedes và Lương Thế Vinh thì nên chọn trường nào ạ. Nhà em đang khá đau đầu.
Đánh giá dựa tổng thể cccm nhé
Em xin cảm ơn :)
Có cái kết quà thi tiếng Anh cách đây 2 năm để cun tham khảo.

banmotnucuoi

Xe lăn
Arc làm gì đến 10 củ/tháng cụ, CNN 2 thì cũng chưa nói gì nhiều được vì mới được 1 năm.
Arc 9.x thôi. Chưa đến 10.
CNN 2, mặc dù đc 1 năm nhưng em quá ưng ý, con em tháng đôi lần đi đồng quê trải nghiệm. Về nhà ko phải làm bài tập, biết bơi, biết vẽ vời đàn ca sáo nhị, biết thêm ngoại ngữ 2....
Còn đòi hỏi gì ở thế hệ F1 cụ ơi? Hay nó phải thành thiên tài.

xuantien_mobis

Xe lăn
Arc 9.x thôi. Chưa đến 10.
CNN 2, mặc dù đc 1 năm nhưng em quá ưng ý, con em tháng đôi lần đi đồng quê trải nghiệm. Về nhà ko phải làm bài tập, biết bơi, biết vẽ vời đàn ca sáo nhị, biết thêm ngoại ngữ 2....
Còn đòi hỏi gì ở thế hệ F1 cụ ơi? Hay nó phải thành thiên tài.
F1 nhà Cụ đỗ CNN thì cháu giỏi đấy, nhìn tỉ lệ mà Em đã hoảng rồi

VCHDHN

Xe container
Quên đi cụ nhé, sang thi CNN2, NTT, Cầu Giấy, Ngôi Sao thì còn xét nhé. Mấy trường lìu tìu khác thì bỏ qua!
Đề thi Ams nó thuộc đẳng cấp khác, ít nhất là Toán. Năm ngoái nhiều bạn thi tốt mấy trg cụ nói, điểm toán khá cao nhưng đến ams thì toạch đấy. Còn em chưa thấy bạn nào đỗ ams mà toạch mấy trg kia, chỉ tính trong số 200 hs đỗ ams như kế hoạch ban đầu, chứ k phải 240 sau khi hạ điểm nhé.😅
Chúc mừng cụ và cháu đã ổn định ở Ngôi Sao nhé.

smngoctrinh

[Tịch thu bằng lái]
Có cụ nào có kinh nghiệm trường Nguyễn Trường Tộ k ạ? Cứ vào đúng tuyến, k xin xỏ lớp nọ kia thì học có ổn k ạ? Cháu muốn F1 học thiên về tự nhiên ạ. Mong các cụ chia sẻ

tmtrung

Xe tải
Em hộ khẩu TT Nam Từ Liêm rồi ko biết dc ko Cụ nhỉ?
Phải thuộc Quận Cầu Giấy cơ cụ ei
Em thấy chỉ cần CA Phường xác nhận trú tại 1 trong các Phường tại CG là dc
Có mất tí lệ phí 😅