[Funland] Lựa chọn trường cấp 2 Hà Nội

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Ku nhà em thi được cụ ei
Đỗ Ác si met rồi, nhưng bắt đóng tiền luôn.
Mà các trường kia trong đó có Lương Thế Vinh thì chưa thi.
Giữa bên Ác với bên Lương mà mợ còn lưỡng lự thì chệu. Lại theo anh Tố Hữu ngày xưa thôi "thả nước trôi".

pqh

Xe tải
em cũng đang đau đầu, cháu nhà em thích chuyên ngữ>acr>nguyễn tất thành nhà gần chuyên ngữ, tiếng anh tốt được tuyển thẳng ntt và đã đỗ lớp chọn anh arc nhưng chuyên ngữ cuối tháng mới thi mà arc bắt nhập học ngay đóng 17 củ (nhập học và học phí t8 ko hoàn lại), thế mới khó nghĩ

tmtrung

Xe tải
Có kq rồi hả cụ? Con e thi chẳng biết kq ntn? Mà nếu đỗ thì cũng chịu. Hôm đưa cháu đi thi mà cccm cứ đóng thẳng auto qua cổng đón con tắc hết cả đường TY với VPH. E quan điểm đi thi cho cháu nó va thôi chứ cứ trường làng quận nhất là được rồi. Giờ trường mác ngoại nhiều cứ phải oánh đu mệt. Trc tuổi thơ e cũng qua các trường làng nên giờ thấy choáng váng với các kiểu quất tế.
Hôm nay e thấy có kq rồi. Cũng gần nhà thôi cụ. Em Thả nó ở ngoài xa cho tự đi bộ vào cũng dc :)

tmtrung

Xe tải
em cũng đang đau đầu, cháu nhà em thích chuyên ngữ>acr>nguyễn tất thành nhà gần chuyên ngữ, tiếng anh tốt được tuyển thẳng ntt và đã đỗ lớp chọn anh arc nhưng chuyên ngữ cuối tháng mới thi mà arc bắt nhập học ngay đóng 17 củ (nhập học và học phí t8 ko hoàn lại), thế mới khó nghĩ
Em cũng đang đau đầu như cụ :)
Bắt nộp hơn 17 củ sớm quá
Nên e tham khảo cccm, có khi cho học luôn Arc
Sau này mà đỗ dc chuyên Cầu Giấy or Nguyễn Tất Thành thì tính tiếp. Máu lên thì coi như mất 17 củ :)

butchikim

Xe ba gác
Cccm tiền bối cho em hỏi
Con em năm nay lên lớp 6
Giữa 2 trường: Archimedes và Lương Thế Vinh thì nên chọn trường nào ạ. Nhà em đang khá đau đầu.
Đánh giá dựa tổng thể cccm nhé
Em xin cảm ơn :)
Có 2 trường thì quá dễ, làm cái đồng xu...

banmotnucuoi

Xe lăn
Acr và NTT thì ko phải đau đầu đâu. Mỗi trg một thế mạnh riêng. Còn nếu cháu đỗ CNN 2 thì tiếc quái gì 17 củ vì chất lượng, sự đồng đều giữa học và chơi của CNN 2 em thấy hơn Acr nhiều. Mà học phí CNN2 chỉ tầm 6tr. Trong khi Arc tận 10tr. Chênh một kỳ đã đc 20tr rồi mà con lại học tận 4 năm.

• Vodka
Reactions: pqh

tmtrung

Xe tải
Đóng b nhiêu và k học thì mất b nhiêu, nên tìm hiểu và chấp nhận tham gia cuộc chơi cho nhẹ đầu, F1 nó đỗ là vui rồi. Năm nào các p/h cũng mệt mỏi với cái này. Tóm lại con chủ thớt nộp hồ sơ mấy trg
Arc
LTV
Và chuyên Cầu Giấy a
Nhưng Arc thì vừa có kq đỗ, lại phải đóng tiền ngay :) nếu ko đóng mà 2 trường kia thi sau ko đỗ cũng tiếc :) các trường chơi kiểu này khoắm thật

VCHDHN

Xe container
Arc
LTV
Và chuyên Cầu Giấy a
Nhưng Arc thì vừa có kq đỗ, lại phải đóng tiền ngay :) nếu ko đóng mà 2 trường kia thi sau ko đỗ cũng tiếc :) các trường chơi kiểu này khoắm thật
Cấp 2 không có chuyên nhé. E thấy Cầu giấy tốt mà, cụ suy nghĩ xem. Còn thi thì đừng áp lực cháu sẽ vượt qua hết. Quả nộp tiền này năm nào p/h cũng dở khóc dở cười. Arc cũng chỉ có 1,2 lớp gà nòi ( trg nào cũng thế )....còn lại như nhau hết. Năm ngoái nhóc em cũng cho thi, trúng phát đến rút tiền ngay k học, chơi cho biết thôi.

tmtrung

Xe tải
Cấp 2 không có chuyên nhé. E thấy Cầu giấy tốt mà, cụ suy nghĩ xem. Còn thi thì đừng áp lực cháu sẽ vượt qua hết. Quả nộp tiền này năm nào p/h cũng dở khóc dở cười. Arc cũng chỉ có 1,2 lớp gà nòi ( trg nào cũng thế )....còn lại như nhau hết. Năm ngoái nhóc em cũng cho thi, trúng phát đến rút tiền ngay k học, chơi cho biết thôi.
Ok cụ, nói chung Em vẫn muốn Cầu Giấy nhất.
Ku nhà em dc vào lớp CLC2 Acsimet.

E tính vẫn đóng xèng vào Ác. Sau nếu đỗ dc Cầu Giấy thì bỏ Ác vậy. :)

VCHDHN

Xe container
Ok cụ, nói chung Em vẫn muốn Cầu Giấy nhất.
Ku nhà em dc vào lớp CLC2 Acsimet.

E tính vẫn đóng xèng vào Ác. Sau nếu đỗ dc Cầu Giấy thì bỏ Ác vậy. :)
Về đề thi 2 trường này độ khó tương đương thôi, động viên nhóc tự tin là ok.

Kpa3 255b

Xe máy
đỗ TY cụ a
Nhà e cũng gần cả 2 trường :)
Học Ar học phí và các khoản chi phí khác tầm 8 tr + học thêm tầm 5 tr nữa là 13 tr (không thể ko đi học thêm nếu muốn trụ lại; buổi chiều khu Đỗ Quang, Nguyễn Thị Định toàn bóng áo phông xanh có logo của Ar ở các lớp học thêm).
Nếu không băn khoăn về tài chính, mục tiêu thi chuyên cấp 3 thì cụ chốt Ar đi.

tmtrung

Xe tải
Cảm ơn cccm đã tư vấn :)

xuantien_mobis

Xe lăn
Em có cho nó thi thêm 2 trường đó nữa :)
Chúc F1 nhà Cụ vào đúng trường theo nguyện vọng cao nhất, sang năm F1 nhà Em cũnh thi vào 6, muốn thử sức với Cầu Giấy mà lại ko có HK Cầu Giấy, hơi tiếc

BKG

Xe tăng
Học Ar học phí và các khoản chi phí khác tầm 8 tr + học thêm tầm 5 tr nữa là 13 tr (không thể ko đi học thêm nếu muốn trụ lại; buổi chiều khu Đỗ Quang, Nguyễn Thị Định toàn bóng áo phông xanh có logo của Ar ở các lớp học thêm).
Nếu không băn khoăn về tài chính, mục tiêu thi chuyên cấp 3 thì cụ chốt Ar đi.
Học thế thì thôi, sao phải khổ vậy hik. Con e trước học Ngoisao, cũng không học thêm gì ngoài 2 gia sư vào giữa lop 9

kimanh281beo

Xe hơi
Cấp 2, 3 em học LTV đây ạ. Cấp 2 học lớp A1- lớp chọn LTV
Bên LTV cũng học nặng lắm, nhưng nặng Toán với học thuộc Văn Sửa Địa... ý ạ :(((
Còn nói thật Tiếng Anh dạy chán lắm, giáo viên TA không cập nhật ctrinh mới, xu hướng mới. Gtrinh SGK của Bộ chán ốm, cũng chỉ quanhq uẩn cái đó với đề luyện thi lý thuyết
Archimedes chắc là hơn nhiều đấy ạ

su30mkk

Xe buýt
Cu nhà em cũng đỗ Arch cả Toán và Tiếng Anh, vừa đến trường nộp 18 củ xong và chọn vào lớp Toán. Đang ngại khoản đưa đón vì trường không có tuyến xe Bus khu vực Mỹ Đình, chưa biết tính sao