[Funland] Lựa chọn máy pha Espresso phù hợp nhu cầu sử dụng.

Trạng thái
Thớt đang đóng

chabelita

Xe buýt

QUANG1970

Xì hơi lốp
Dành cho bác nào mê Gaggia Baby! :P

.....................................

Chỉ còn hơn một giờ là kết thúc giá hiện nay 5 bảng Anh !!!!!

Con này khá mới và rất OK, và có những điểm sau đáng lưu ý:

+ Cái máy mới, lại khá đẹp, tính năng thua con Baby Twin ở khâu lường nước

+ Người bán là thành viên mới ít uy tín trên eBay (170 giao dịch 98.6% hoàn hảo!) dẫn tới độ tín nhiệm chưa ===> ít người muốn mua. :))
+ Máy đẹp + tay cầm và 1 cái lọc 2 lớp 1 shoot, lọc 2 lớp 2 shoot

Em đồ con này giá sau cùng sẽ từ 20 - 40USD! Ai thích Babby thì nên mua vì OK và khá đẹp!
:D

https://www.ebay.co.uk/itm/Gaggia-Baby-Class-Espresso-Machine/202668940687?hash=item2f30029d8f:g:EqEAAOSwJxtcy~I0

Chỉnh sửa cuối:

kanteung

Xe tải
Khuya rồi em ngắm nghía cái máy Class mới về và đây là sản phẩm của rổ lọc đơn 1 lớp, em dùng cà phê cũ đã vài tháng, máy xay Hario chạy cơm ạ. Mời các bác!

QUANG1970

Xì hơi lốp
Khuya rồi em ngắm nghía cái máy Class mới về và đây là sản phẩm của rổ lọc đơn 1 lớp, em dùng cà phê cũ đã vài tháng, máy xay Hario chạy cơm ạ. Mời các bác!

Cà phê quá hạn lâu rồi, #-o :((
Pha được như thế, rõ người tài hoa! =D>
Người ta, máy cả ngàn đô,
Ba-by, thường chỉ hơn trăm đô ngoài. :P
"Cà" cũ mới thật là "khoai"
Nếu "Cà" ngon mới, nhớ hoài vì phê! :D

Chỉnh sửa cuối:

QUANG1970

Xì hơi lốp

Hnay e đã xay và pha cafe bác cho, rất thơm ngon, cho e hỏi nếu muốn mua thì mua ở đâu hả bác? Tuy rằng ly cafe e pha trông lớp crema vẫn k đạt yêu cầu..hik

Bề dầy, độ mịn, thì chưa. [-X
Màu cre-ma khéo làm ưa lòng người
Bước đầu, năm sáu trên mười,
Chỉnh lại độ mịn, hắn cười khi pha :P

Cái màu vàng cam của crema trong tách nhìn cũng làm "nhức mắt ứa dãi" những tín đồ cafe sành sỏi! :P

Do bác chabelita không "khai ra" là dùng máy xay gì nên hơi khó tư vấn nhưng nếu bác dùng con Rocky S, (con này có 55 cấp độ (nấc) xay), thì nên bắt đầu từ nấc 12 nếu chưa OK thì hạ xuống 11, 10,... dừng lại ở 5 là hết mức nhé! :D

Với Rocky S thì nấc 5 -12 là chuyên cho xay Espresso.:P Nhớ nhé bác chabelita !!! :))

BTW, Tuy nhiên, với con Rocky S. sau khi đã set (đạt) được nấc ưng ý cũng khoan "dừng cuộc chơi" vì khi hạ xuống một nấc là thêm một trải nghiệm về hương và vị của tách cafe pha ra! Giá của nó gấp đôi con Breville 820 mà!

VÀ, với Breville 820 cũng vậy sau khi đã set (đạt) được nấc ưng ý, xin cũng khoan "dừng cuộc chơi" vì khi hạ xuống một nấc là thêm một trải nghiệm về hương và vị của tách cafe pha ra nhưng biên độ cuộc chơi kém con Rocky S. 7/10!

Các bác có máy xay Breville 820 lẫn Rocky S chỉ nên "táy máy" tính năng này khi đã pha ra thuần thục ở một cấp độ mình đã quen tay!

Chỉnh sửa cuối:

QUANG1970

Xì hơi lốp
Cứ bình tĩnh bác ạ, bác có Rancilio V5 rồi, em thấy xa xa có grinder Rocky rồi, cafe cũng thượng hạng rồi thì chỉ cần luyện tí là đc.
Cafe mua ở đâu thì em hóng bác QUANG1970 trả lời ạ :P

1/ các bác (đã có máy rang) nên tập trung giao cho một bác mua cafe hạt sống rồi về chia lại sẽ lợi hơn vì:

+ Mua nhiều giá sẽ rẻ hơn
+ Mua nhiều tiền ship sẽ rẻ hơn
+ Mua nhiều sẽ mua được nhiều loại cafe ngon khác nhau chia ra thì ai cũng có nhiều loại cafe cực ngon cực rẻ mà những người khác mơ cũng không có được.
+ Mua nhiều từ một người sẽ tạo ra TRADE DISCOUNT trong đó ngoài volumme discount còn có Loyal Buyer/ Customer discount và Advantages ,............

2/ em sẽ không cung cấp link mua cafe uy tìn trên diễn đàn, mà chỉ qua inbox cho những thành viên lâu năm và/hoặc có tham gia thớt này tích cực - nghĩa là đóng bài viết dưới mọi hình thức (chia sẽ kinh nghiệm thông tin, phản biện, tranh cãi, chống đối, ....... miễn là giúp thớt lớn rộng xứng đáng với niềm tin yêu của các thành viên OF về một nền văn hoá cafe sạch, ngon, rẻ, độc đáo vì:

+ vi phạm quy đinh chung của diễn đàn dù em không kinh doanh.

+ kẻ xấu sẽ vào mua tranh, mình sẽ không đich lại họ, vì họ mua về kinh doanh chuyên nghiệp, "buôn tài không bằng dài vốn", nên với một số loại cafe sản lượng không nhiều, thị trường bình ổn đột nhiên nhiều người đổ xô vào mua giá sẽ mất cân đối, người đầu tiên thiệt thòi, chính là những người yêu cafe chứ không phải đám con buôn! :((

Giá mua cái Gaggia Baby Twin hiện nay là một ví dụ! :P

FYI , cái cafe Espresso Blend mà bác ragdoll uống là cafe trộn từ 5/6 loại cafe đặc chủng, mà giá về đến VN chỉ tầm 16-18USD/kg! và cũng như các loại cafe đặc chủng (specialty coffee) khác cũng chỉ tầm như vậy (+/- 10%!) :D

Chỉnh sửa cuối:

tonyhan020308

Xe tải
E lính mới chào các cụ,.

ngocvietcode

Xe tải

Con này cực mới và hoàn hảo nhất, mà em đã từng thấy, trong các con Gaggia Baby được đấu giá. =D> Tuy nhiên có 2 "trở ngại" :

+ Cái máy quá mới, tốt lại đẹp, tính năng tương tự y như Baby Twin chỉ khác bảng điều khiển ===> nhiều người muốn mua. :))
+ Người bán là thành viên uy tín trên eBay (1.189 giao dịch 100% hoàn hảo!) dẫn tới độ tín nhiệm cao ===> nhiều người muốn mua. :))

Em đồ con này giá sau cùng sẽ từ 150 -180USD! nhưng đáng mua vì quá hoàn hảo và đẹp! :D

https://www.ebay.co.uk/itm/GAGGIA-BABY-COFFEE-MACHINE-have-to-list-as-USED-but-dont-think-Mum-ever-USED/273829650334?hash=item3fc184df9e:g:ugwAAOSwC5RcxdV~
Cảm ơn cụ QUANG1970, em vừa đấu giá thắng cái máy này giá hơn 170 £ ạ.

ragdoll

Xe buýt
1/ các bác (đã có máy rang) nên tập trung giao cho một bác mua cafe hạt sống rồi về chia lại sẽ lợi hơn vì:

+ Mua nhiều giá sẽ rẻ hơn
+ Mua nhiều tiền ship sẽ rẻ hơn
+ Mua nhiều sẽ mua được nhiều loại cafe ngon khác nhau chia ra thì ai cũng có nhiều loại cafe cực ngon cực rẻ mà những người khác mơ cũng không có được.
+ Mua nhiều từ một người sẽ tạo ra TRADE DISCOUNT trong đó ngoài volumme discount còn có Loyal Buyer/ Customer discount và Advantages ,............

2/ em sẽ không cung cấp link mua cafe uy tìn trên diễn đàn, mà chỉ qua inbox cho những thành viên lâu năm và/hoặc có tham gia thớt này tích cực - nghĩa là đóng bài viết dưới mọi hình thức (chia sẽ kinh nghiệm thông tin, phản biện, tranh cãi, chống đối, ....... miễn là giúp thớt lớn rộng xứng đáng với niềm tin yêu của các thành viên OF về một nền văn hoá cafe sạch, ngon, rẻ, độc đáo vì:

+ vi phạm quy đinh chung của diễn đàn dù em không kinh doanh.

+ kẻ xấu sẽ vào mua tranh, mình sẽ không đich lại họ, vì họ mua về kinh doanh chuyên nghiệp, "buôn tài không bằng dài vốn", nên với một số loại cafe sản lượng không nhiều, thị trường bình ổn đột nhiên nhiều người đổ xô vào mua giá sẽ mất cân đối, người đầu tiên thiệt thòi, chính là những người yêu cafe chứ không phải đám con buôn! :((

Giá mua cái Gaggia Baby Twin hiện nay là một ví dụ! :P

FYI , cái cafe Espresso Blend mà bác ragdoll uống là cafe trộn từ 5/6 loại cafe đặc chủng, mà giá về đến VN chỉ tầm 16-18USD/kg! và cũng như các loại cafe đặc chủng (specialty coffee) khác cũng chỉ tầm như vậy (+/- 10%!) :D
Cám ơn bác QUANG1970
link mua thì e có rồi, chỉ đợi thời điểm mua rẻ 1 chút thôi ạ, khi đó em sẽ nhắn xem có bác nào có nhu cầu ta mua chung.
Anw em vừa đặt mua 3 loại cafe (red honey, red bourbon và yellow chery), dự kiến mai sẽ có hàng. Bác nào muốn e xin sẵn sàng chia lại 1 ít ạ.

kanteung

Xe tải
Khi các bác mua máy cũng nên chọn lựa những máy tương đối mới, nhìn vẻ bề ngoài có thể đánh giá được phần nào. Đừng chỉ dựa vào nhận xét của người bán mà quyết định vì người ta chỉ dùng còn trong tình trạng cụ thể thì mình cầm tận tay mới biết được. Có khi họ kêu là descaling regularly nhưng về mở ốc ra xem thì cặn bám tầng lớp. Những máy ghi là part only thì mình cứ xác định là về có khi vứt xó đấy ạ vì mạch điện tử hay part nó hư thì mình cũng không đủ khả năng sửa đâu. Và lúc đó thì dở khóc dở cười vì bỏ cả đống tiền ship cũng chỉ ngồi ngó thôi.

Btw, em mới phát hiện ra là cối Hario xay cỡ mịn nhất thì máy không ép ra nổi, tăng độ thô lên thì ok nhưng cỡ hạt không đồng đều, nên hario chỉ dùng cho espresso tạm thời thôi.

Chỉnh sửa cuối:

QUANG1970

Xì hơi lốp
Cảm ơn cụ QUANG1970, em vừa đấu giá thắng cái máy này giá hơn 170 £ ạ.
Là thành 220 usd bác ah, chúc mừng bác.

Mừng bác ngocvietcode đã có trong tay một chiếc máy pha cà phê tốt! =D>

Trong hơn 12 năm tham gia eBay đây là chiếc máy pha cà phê mới hoàn hảo nhất mà em đã từng thấy mà đem đấu giá. =D>

Cũng như máy được bán bởi một người bán có uy tín và trong hoàn cảnh đặc biệt: máy mới của một người mẹ mua về không sử dụng, và người con thấy vậy nên đem bán thanh lý cho gọn nhà. Em nghĩ khi đem về, bác yên tâm ta sử dụng, không có gì phải bận tâm hết vì có thể nói đây là chuyện mua được một sản phẩm khá ngoại lệ. =D>

Trước đây trong eBay cũng có những chiếc máy tương tự (Baby Twin, Baby Dose New, Baby class,..) tức là máy mới tinh mua vềh rồi lại được người khác biếu một cái khác tốt hơn, họ đem bán hoặc những ngữ cảnh khác. Tuy nhiên với loại máy này (Baby Twin, Baby Dose New) giá của nó thường khi đem bán Buy It Now (BIN) hoặc chỉ tầm cỡ này hay rẻ hơn nữa là hết mức. :D

Bác ngocvietcode mua con này trong hoàn cảnh "cần mua ít bán" lên giá cao ~ 220USD so với giá thông thường! Tuy nhiên nếu nhìn mà so giá của nó với một chiếc máy khác tương tự mua ở Việt Nam thì giá vẫn còn rẻ!!! =D> :))

Ngoài ra, bác ngocvietcode phải mua cao vì ngoài việc nhiều người biết, và nhảy vào mua (đấu giá) còn một yếu tố khác là do cách đấu giá của bác (nick eBay n***t(2183)) chưa hay dẫn tới bác mua được nhưng đắt quá! :((
Theo kinh nghiệm của em.:P

Ngoài ra nhưng khách hàng khác, trong cuộc đấu giá (30 lệnh giá) có một nick (9***1(0)) quyết tâm "sống chết" mua cho bằng được và đẩy giá lên rất cao!!! và do bác phạm sai lầm khi trước đó 12 tiếng đã phát giá 117 bảng (8 May 2019 at 1:54:33AM PDT) sau đó trước khi kết thúc 6 giây (8 May 2019 at 1:34:05PM PDT) laị phát giá mà chốt ở mức 171 GBP (8 May 2019 at 1:34:00PM PDT)! :-?

Nếu bác ngocvietcode không phát cái giá này 117 bảng (8 May 2019 at 1:54:33AM PDT) mà nằm yên chờ cuối màn (8 May 2019 at 1:34:05PM PDT) mới phát ví dụ phát giá lúc (8 May 2019 at 1:34:03PM PDT) thì chắc chắn bác ngocvietcode vẫn mua được không mất và giá sẽ rẻ hơn nhiều!!! :D

Đó là lý do em luôn mua được những sản phẩm mà em thích với giá tốt, bởi vì ngoài việc không bị đẩy lên cao lúc đầu, khi em thích, em sẽ phát giá rất cao và khi em phát giá thì không ai còn giờ để phát giá được nữa. :P

Do đó, em sẽ chắc chắn mua được cái em muốn mua, vì nếu mình phát ra sớm, người khác thấy giá như vậy, họ (do thích hay do là chân gỗ) cũng sẽ phát giá cao hơn mình đã phát ===> dẫn tới sản phẩm sẽ chốt với giá rất cao. VÀ cả người người mua lẫn không mua được thì cũng "thẳng chết đứa bị thương"! :))

Câu cuối cùng, em muốn nói với bác ngocvietcode và các bác đang đam mê: "Thích là rẻ"!!! :)) =)) :P

Chỉnh sửa cuối:

QUANG1970

Xì hơi lốp
Cám ơn bác QUANG1970
link mua thì e có rồi, chỉ đợi thời điểm mua rẻ 1 chút thôi ạ, khi đó em sẽ nhắn xem có bác nào có nhu cầu ta mua chung.
Anw em vừa đặt mua 3 loại cafe (red honey, red bourbon và yellow chery), dự kiến mai sẽ có hàng. Bác nào muốn e xin sẵn sàng chia lại 1 ít ạ.

Cám ơn bác ragdoll đã phát pháo nêu gương! ^:)^

Để chia sẻ, giúp đỡ nhau cùng đi tìm thú vui "Cafe sạch đúng nghĩa, đặc chủng, ngon, rẻ, độc đáo" chúng ta rất cần sự đoàn kết chung lòng, và những "mạnh thường quân" như bác ragdoll.

Có nhiều dòng cafe, và nhiều chủng loại phân chia theo khu vực địa lý, đẳng cấp của cafe, uy tín người bán cùng như chất lượng sản phẩm và "duyên may". Nên, để chọn ra một nhà cung cấp với sự tin tưởng hẳn không phải là chuyện của năm ba tháng, mà cần cả một qua trình quan hệ cũng như kinh nghiệm. :D
Em luôn sẵn sàng chia sẻ "free of charge", hay nói nôm na là bất vụ lợi cho tất cả nhưng ai thực sự yêu thích cafe và cũng muốn chia sẻ cái đam mê này cùng nhưng người như mình. :x

BTW, khi nào bác nhận được red honey, red bourbon và yellow chery do nhà cung cấp rang nhớ pha ngay và pha cái em gửi bác uống để đối ứng xem cùng một hạt cafe mà được chính tay người trồng nó rang nó bằng dàn máy công nghiệp hiện đại và người yêu cafe rang bằng máy gia đình khác nhau ntn. :)) :P

QUANG1970

Xì hơi lốp
Khi các bác mua máy cũng nên chọn lựa những máy tương đối mới, nhìn vẻ bề ngoài có thể đánh giá được phần nào. Đừng chỉ dựa vào nhận xét của người bán mà quyết định vì người ta chỉ dùng còn trong tình trạng cụ thể thì mình cầm tận tay mới biết được.
Chính xác!
Đó là lý do tại sao nhưng người bán có uy tín trên eBay luôn bán được hàng với giá cao! Và, em luôn nêu thông tin này trong mọi máy em giới thiệu.

Tuy nhiên, mua bán nhất là hàng giá rẻ luôn có rủi ro tiềm ẩn "có chí làm quan có gan làm giàu"

Ví dụ như con Baby Class khá đẹp ntn, em có giới thiệu tối qua mà giá chốt chỉ 13,5 Bảng Anh (khoảng 20USD!)

https://www.ebay.co.uk/itm/Gaggia-Baby-Class-Espresso-Machine-/202668940687?hash=item2f30029d8f:g:EqEAAOSwJxtcy~I0&nma=true&si=O1L56VM6Zgt8lhSB0XzZD9QUnLE%3D&orig_cvip=true&nordt=true&rt=nc&_trksid=p2047675.l2557

Có khi họ kêu là descaling regularly nhưng về mở ốc ra xem thì cặn bám tầng lớp. Những máy ghi là part only thì mình cứ xác định là về có khi vứt xó đấy ạ vì mạch điện tử hay part nó hư thì mình cũng không đủ khả năng sửa đâu. Và lúc đó thì dở khóc dở cười vì bỏ cả đống tiền ship cũng chỉ ngồi ngó thôi.
Máy pha cafe nào cùng cần tẩy cặn thường xuyên! NGOÀI RA:

Một số máy đã qua xử dụng mà:
+ ở những vùng có nồng độ vôi cao: thì 5 năm
+ ở những vùng có nồng độ vôi thấp hay bình thường: thì 7 -10 năm

LÀ PHẢI tẩy vôi ĐẠI TU: không tẩy theo cách thông thường mà phải tháo bầu nấu ra, bung ra và vệ sinh đây là điều thông thường! :))

Em đồ rằng bác kanteung mua máy từ bán tuy có tẩy vôi thường nhưng chưa tẩy vôi đại tu. :D

Còn linh kiện thay thì bác coi lại bài em viết trước cắt nghĩa lý do ao em mua 4, 5 cái máy! :P

Btw, em mới phát hiện ra là cối Hario xay cỡ mịn nhất thì máy không ép ra nổi, tăng độ thô lên thì ok nhưng cỡ hạt không đồng đều, nên hario chỉ dùng cho espresso tạm thời thôi.
:(( :(( :((

Breville 820, em đâu rồi? :-?

hoanganha31

Xe hơi

Trong hơn 12 năm tham gia eBay đây là chiếc máy pha cà phê mới hoàn hảo nhất mà em đã từng thấy mà đem đấu giá. =D>

Cũng như máy được bán bởi một người bán có uy tín và trong hoàn cảnh đặc biệt: máy mới của một người mẹ mua về không sử dụng, và người con thấy vậy nên đem bán thanh lý cho gọn nhà. Em nghĩ khi đem về, bác yên tâm ta sử dụng, không có gì phải bận tâm hết vì có thể nói đây là chuyện mua được một sản phẩm khá ngoại lệ. =D>

Trước đây trong eBay cũng có những chiếc máy tương tự (Baby Twin, Baby Dose New, Baby class,..) tức là máy mới tinh mua vềh rồi lại được người khác biếu một cái khác tốt hơn, họ đem bán hoặc những ngữ cảnh khác. Tuy nhiên với loại máy này (Baby Twin, Baby Dose New) giá của nó thường khi đem bán Buy It Now (BIN) hoặc chỉ tầm cỡ này hay rẻ hơn nữa là hết mức. :D

Bác ngocvietcode mua con này trong hoàn cảnh "cần mua ít bán" lên giá cao ~ 220USD so với giá thông thường! Tuy nhiên nếu nhìn mà so giá của nó với một chiếc máy khác tương tự mua ở Việt Nam thì giá vẫn còn rẻ!!! =D> :))

Ngoài ra, bác ngocvietcode phải mua cao vì ngoài việc nhiều người biết, và nhảy vào mua (đấu giá) còn một yếu tố khác là do cách đấu giá của bác (nick eBay n***t(2183)) chưa hay dẫn tới bác mua được nhưng đắt quá! :((

Ngoài ra nhưng khách hàng khác, trong cuộc đấu giá (30 lệnh giá) có một nick (9***1(0)) quyết tâm "sống chết" mua cho bằng được và đẩy giá lên rất cao!!! và do bác phạm sai lầm khi trước đó 12 tiếng đã phát giá 117 bảng (8 May 2019 at 1:54:33AM PDT) sau đó trước khi kết thúc 6 giây (8 May 2019 at 1:34:05PM PDT) laị phát giá mà chốt ở mức 171 GBP (8 May 2019 at 1:34:00PM PDT)! :-?

Nếu bác ngocvietcode không phát cái giá này 117 bảng (8 May 2019 at 1:54:33AM PDT) mà nằm yên chờ cuối màn (8 May 2019 at 1:34:05PM PDT) mới phát ví dụ phát giá lúc (8 May 2019 at 1:34:03PM PDT) thì chắc chắn bác ngocvietcode vẫn mua được không mất và giá sẽ rẻ hơn nhiều!!! :D

Đó là lý do em luôn mua được những sản phẩm mà em thích với giá tốt, bởi vì ngoài việc không bị đẩy lên cao lúc đầu, khi em thích, em sẽ phát giá rất cao và khi em phát giá thì không ai còn giờ để phát giá được nữa. :P

Do đó, em sẽ chắc chắn mua được cái em muốn mua, vì nếu mình phát ra sớm, người khác thấy giá như vậy, họ (do thích hay do là chân gỗ) cũng sẽ phát giá cao hơn mình đã phát ===> dẫn tới sản phẩm sẽ chốt với giá rất cao. VÀ cả người người mua lẫn không mua được thì cũng "thẳng chết đứa bị thương"! :))

Câu cuối cùng, em muốn nói với bác ngocvietcode và các bác đang đam mê: "Thích là rẻ"!!! :)) =)) :P
Theo em đoán, bác ngocvietcode không trực tiếp đấu giá mà thông qua/ thuê người bid hộ. Người bid hộ sẽ hỏi bác để đặt giá chứ không sử dụng chức năng auto bid của ebay. Trước đây, em cũng thuê người đấu giá hộ nhưng có yêu cầu họ sử dụng auto bid để bid và may mắn thắng cuộc. Bác ngocvietcode dù có đặt giá 117 bảng hay không thì bác cũng không thể mua rẻ hơn 165 bảng. Lý do là tài khoản p***p đã sử dụng chức năng auto bid vào thời điểm 6 May 2019 at 2:45:53PM BST với mức giá tối đa có thể bid là 165 bảng. Điều này có nghĩa là bất kì tài khoản nào đấu giá sau thời điểm này và đưa ra mức giá thấp hơn 165 bảng sẽ đều là người thua cuộc. Đây là một ưu thế của auto bid. Tài khoản 9***1 quả là rất mong muốn mua được sản phẩm này, không sử dụng autobid nhưng liên tục "chiến đấu" với auto bid của tài khoản p***p. Các bác có thể thấy tài khoản 9***1 liên tục đặt giá tăng 4 bảng, thực chất là sau mỗi lần 9***1 đặt giá là auto bid của p***p lại đặt 1 lệnh cao hơn 2 bảng (do bước giá của auto bid là vậy). Do đó 9***1 buộc phải tăng 4 bảng mới duy trì được vị trí dẫn đầu nhưng cũng bỏ cuộc ở giá 156 bảng. Các bác có thể theo dõi kĩ hơn quá trình đấu giá này bằng việc click vào "show automatic bid" để thấy những gì em nói. Tuy vậy, em không khuyến nghị sử dụng auto bid do hầu như chế độ này khiến mình mua được ở giá cao chứ không tối ưu. Hy vọng các bác sẽ có thêm kinh nghiệm trong các lần đấu giá sau. Như vậy, việc xác định giá tối ưu để đấu là vô cùng quan trọng. Và người có thể đưa ra được nhận định mức giá tối đa sát nhất theo em thấy diễn đàn mình chỉ có một người duy nhất. Các bác nên tham khảo bác ấy trước khi đặt bid để tránh bị mua ở giá "quá cao".

Em post lại link để các bác tiện theo dõi: https://www.ebay.co.uk/bfl/viewbids/273829650334?item=273829650334&rt=nc&_trksid=p2047675.l2565

Chỉnh sửa cuối:

ngocvietcode

Xe tải

Theo em đoán, bác ngocvietcode không trực tiếp đấu giá mà thông qua/ thuê người bid hộ. Người bid hộ sẽ hỏi bác để đặt giá chứ không sử dụng chức năng auto bid của ebay. Trước đây, em cũng thuê người đấu giá hộ nhưng có yêu cầu họ sử dụng auto bid để bid để tạo ưu thế. Bác ngocvietcode dù có đặt giá 117 bảng hay không thì bác cũng không thể mua rẻ hơn 165 bảng. Lý do là tài khoản p***p đã sử dụng chức năng auto bid vào thời điểm 6 May 2019 at 2:45:53PM BST với mức giá tối đa có thể bid là 165 bảng. Điều này có nghĩa là bất kì tài khoản nào đấu giá sau thời điểm này và đưa ra mức giá thấp hơn 165 bảng sẽ đều là người thua cuộc. Đây là một ưu thế của auto bid. Tài khoản 9***1 quả là rất mong muốn mua được sản phẩm này, không sử dụng autobid nhưng liên tục "chiến đấu" với auto bid của tài khoản p***p. Các bác có thể thấy tài khoản 9***1 liên tục đặt giá tăng 4 bảng, thực chất là sau mỗi lần 9***1 đặt giá là auto bid của p***p lại đặt 1 lệnh cao hơn 2 bảng (do bước giá của auto bid là vậy). Do đó 9***1 buộc phải tăng 4 bảng mới duy trì được vị trí dẫn đầu nhưng cũng bỏ cuộc ở giá 156 bảng. Các bác có thể theo dõi kĩ hơn quá trình đấu giá này bằng việc click vào "show automatic bid" để thấy những gì em nói. Hy vọng các bác sẽ có thêm kinh nghiệm trong các lần đấu giá sau. Như vậy việc xác định giá tối đa có thể đấu là vô cùng quan trọng. Và người có thể đưa ra được nhận định mức giá tối đa sát nhất theo em thấy diễn đàn mình chỉ có một người duy nhất. Các bác nên tham khảo bác ấy trước khi đặt bid để tránh bị mua ở giá "quá cao".

Em post lại link để các bác tiện theo dõi: https://www.ebay.co.uk/bfl/viewbids/273829650334?item=273829650334&rt=nc&_trksid=p2047675.l2565
Vâng do em không có kinh nghiệm và không có thời gian nên em nhờ bên thứ 3 bid rồi vận chuyển về VN. Cũng vì bác QUANG1970 khen nó quá nên em dự định bỏ ra tối đa là 250$, mức giá cuối vẫn dưới mức giá tối đa em sẵn sàng mua, nên vẫn có thể coi là "rẻ" ạ.

Em cũng nghiện cà phê, mỗi ngày không đủ 2-3 cốc espresso là không tập trung làm việc được, cái máy Gaggia Carezza deluxe em đang dùng lại bị hỏng mất, nên em mua cái này thay.

Cuối cùng thì em cám ơn bác QUANG1970 lần nữa ạ :D.

QUANG1970

Xì hơi lốp
Vâng do em không có kinh nghiệm và không có thời gian nên em nhờ bên thứ 3 bid rồi vận chuyển về VN. Cũng vì bác QUANG1970 khen nó quá nên em dự định bỏ ra tối đa là 250$, mức giá cuối vẫn dưới mức giá tối đa em sẵn sàng mua, nên vẫn có thể coi là "rẻ" ạ.

Em cũng nghiện cà phê, mỗi ngày không đủ 2-3 cốc espresso là không tập trung làm việc được, cái máy Gaggia Carezza deluxe em đang dùng lại bị hỏng mất, nên em mua cái này thay.

Vâng! Đây là một cáimáy thực sự tốt!

"Thích là rẻ"! em nói rồi mà! :D

Bác đã dùng Gaggia Carezza deluxe thì khi dùng cái Gaggia Baby Dose New này đúng là lái Hyundai i20 chuyển sang Mẹc! :))
Còn như bác đã dùng Gaggia Carezza (phiên bản cũ của Gaggia Carezza deluxe ) thì khi dùng cái này đúng là đang lái Toyota Camry chuyển sang Mẹc! :P

chabelita

Xe buýt
Cám ơn bác QUANG1970
Bác chia lại cho e 1 ít nhé! Cảm ơn bác trước!

chemotech

Xe điện

Con máy của bác có màu đỏ rất lạ và đẹp

minh.diep

Xe hơi
Bác cho em tham khảo tamper của bác được không ạ. Máy của em cũng vừa về nên đang cần mua tamper.

Bực quá nó cứ bắt phải vodka 20 người mới đến lượt bác, chả nhẽ em lại đi vodka dạo khắp nơi
Bác cho em nốt ý kiến là tamper nên nua 57.5 hay đúng 58mm cho nó khít hở bác. E vừa lượn lazada thấy có cái chính hãng Gaggia mà nó hết hàng, chán thế chứ lị.
Hehe cảm ơn bác đã nhận xét.
Em vừa mua cái tamper mới, nặng những 750gr, nén sướng hơn hẳn. Bác cho ý kiến giúp em điiiii.

Trạng thái
Thớt đang đóng