[Funland] Lựa chọn máy pha Espresso phù hợp nhu cầu sử dụng.

Trạng thái
Thớt đang đóng

chemotech

Xe điện
Em vừa chốt với họ. Em thêm 500k để họ bảo hành 1 tháng cho yên tâm. Họ gửi ảnh mã sp em check thử trên mạng thì có vẻ không vấn đề gì.

Con này là Classic hay Classic pro hả cụ?

haolq

Xe tăng
...
Ở đây chúng ta đang nói là với số tiền tương đương 1 con máy xay nhưng các cụ đã có thể tự thỏa mãn ban đầu là có tách cafe NGON, hợp khẩu vị tại nhà và mời bạn bè...
Em KHẲNG ĐỊNH luôn em sẽ nâng cấp lên máy PHA xịn, máy XAY xịn hơn và cả máy RANG nữa trong tương lai khi em có TIỀN NHIỀU ạ, còn bây giờ em vẫn VUI với những gì em đang có :">
..
Nhét chữ vào miệng người khác hay lập lờ đánh lận con đen... là điều không nên ạ...[-([-([-(
Nâng cấp là nên làm , cũng như chỉ cho người khác cố sức nhảy qua cái hố một phát cho xong, đừng chỉ người ta đu thành leo xuống bên này hố, rồi lại leo lên bên kia hố ! Thế mới chuẩn !

BMW 6688

Xe tăng
Nâng cấp là nên làm , cũng như chỉ cho người khác cố sức nhảy qua cái hố một phát cho xong, đừng chỉ người ta đu thành leo xuống bên này hố, rồi lại leo lên bên kia hố ! Thế mới chuẩn !
hehehe...cụ ơi không phải ai cùng NHIỀU TIỀN như cụ :P :P :P ĐI chưa vững sao đòi...CHẠY??? ai chẳng muốn máy XỊN, máy NGON nhưng ĐẦU TIÊN??? còn nếu nói như cụ CHUẨN là như thế nào ạ??? em đang chờ nghe ạ [-(

nuochoaoto

Xe buýt
Nhảy 1 phát là rất tốt nếu tài chính cho phép.
Nhưng nếu tài chính không cho phép trong ngắn hạn thì không lẽ phải chờ tới khi đủ vốn thì rất lâu mới được uống cốc cà Espresso tại nhà bác ơi.
Không phải ai bước chân vào chơi cũng sẵn sàng nâng cấp vì chưa chắc họ đã thấy hợp để chơi tiếp sâu hơn, và sẵn sàng vui vẻ với những cái đã có với mức giá hợp lý..
Em chắc chắn là không phải 100% người chơi đều sẽ nâng cấp.. Phụ thuộc tài chính, phụ thuộc sở thích và đam mê tới đâu nữa.

BMW 6688

Xe tăng
Nhảy 1 phát là rất tốt nếu tài chính cho phép.
Nhưng nếu tài chính không cho phép trong ngắn hạn thì không lẽ phải chờ tới khi đủ vốn thì rất lâu mới được uống cốc cà Espresso tại nhà bác ơi.
Không phải ai bước chân vào chơi cũng sẵn sàng nâng cấp vì chưa chắc họ đã thấy hợp để chơi tiếp sâu hơn, và sẵn sàng vui vẻ với những cái đã có với mức giá hợp lý..
Em chắc chắn là không phải 100% người chơi đều sẽ nâng cấp.. Phụ thuộc tài chính, phụ thuộc sở thích và đam mê tới đâu nữa.
cụ nói CHUẨN ạ

nuochoaoto

Xe buýt
Nếu nói về mua đồ cũ, thì người sau nối tiếp người cũ cũng là niềm vui và tốt cho tất cả
Những cụ nâng cấp GBT + B820 sau khi sở thích tăng lên đi sâu hơn lại là niềm vui cho người chơi mới vì sẽ mua được đồ tốt giá rẻ hơn.
Lúc này cặp đó mua lại chỉ loanh quanh 7-9 triệu cả cụm..(chưa bằng 1 cái Mazzer cũ đẹp hiện tại) Cà có thể chưa cần tự rang thì đi mua hạt rang sẵn về xài.. (hoặc mua lồng quay tay của cụ haolq hoặc mấy cái china vẫn bán (nếu nhà có sân ) Như vậy là đã có 1 cốc Espresso thứ thiệt tại nhà với mức chi phí rất tốt rồi.
Nếu không có quá trình nâng cấp từ các cấp độ người chơi thì diễn đàn chỉ có bỏ xó vì ai cũng lên top sẽ ít lui tới giao lưu :D :D

Chỉnh sửa cuối:

haolq

Xe tăng
Nếu nói về mua đồ cũ, thì người sau nối tiếp người cũ cũng là niềm vui và tốt cho tất cả
Những cụ nâng cấp GBT + B820 sau khi sở thích tăng lên đi sâu hơn lại là niềm vui cho người chơi mới vì sẽ mua được đồ tốt giá rẻ hơn.
Lúc này cặp đó mua lại chỉ loanh quanh 7-9 triệu cả cụm..(chưa bằng 1 cái Mazzer cũ đẹp hiện tại) Cà có thể chưa cần tự rang thì đi mua hạt rang sẵn về xài.. (hoặc mua lồng quay tay của cụ haolq hoặc mấy cái china vẫn bán (nếu nhà có sân ) Như vậy là đã có 1 cốc Espresso thứ thiệt tại nhà với mức chi phí rất tốt rồi.
Nếu không có quá trình nâng cấp từ các cấp độ người chơi thì diễn đàn chỉ có bỏ xó vì ai cũng lên top sẽ ít lui tới giao lưu :D :D
Em đính chính lại với cụ là em không bán lồng quay tay , em chỉ làm có 1 cái duy nhất cho mình dùng thôi !

QUANG1970

Xe lăn
Hehehe...cám ơn bác đã nhắc đến em :-* ..Em bảo vệ quan điểm máy Brevile DOS 600 hay 820 là chuyện khác ạ...Vì tiêu đề của thớt là "lựa chọn máy...".em không nhắc lại.[-( Em chỉ nói khía cạnh mới nhập môn, bỏ ra 1 số tiền vừa phải khoảng chừng 13 triệu (máy rang - xay - pha) và nguồn nguyên liệu NGON, SẠCH cùng niềm đam mê. yêu thích thì cơ bản đã có tách cafe HỢP khẩu vị. :P :P :P Còn chuyện nâng cấp để có những trải nghiệm TỐT hơn tại sao không ạ??? Ai CẤM chuyện đó nếu bác có tiền ??? :-/:-/:-/ Một con máy pha E61 tầm 25tr; máy xay tầm 12tr; máy rang nữa...thử hỏi có được nhiều người dám bỏ ra chừng đó khi mới nhập môn không hả cụ haolq ??? Câu trả lời tự các cụ xem xét ah.
Ở đây chúng ta đang nói là với số tiền tương đương 1 con máy xay nhưng các cụ đã có thể tự thỏa mãn ban đầu là có tách cafe NGON, hợp khẩu vị tại nhà và mời bạn bè...
Em KHẲNG ĐỊNH luôn em sẽ nâng cấp lên máy PHA xịn, máy XAY xịn hơn và cả máy RANG nữa trong tương lai khi em có TIỀN NHIỀU ạ, còn bây giờ em vẫn VUI với những gì em đang có :">

Nhét chữ vào miệng người khác hay lập lờ đánh lận con đen... là điều không nên ạ...[-([-([-(

Mời các cụ tách cafe rang SR500; xay mazzer, pha GBT của em ạ

Không thể nào đúng, và "thấu tính đạt lý" hơn! ^:)^
=D>
=D>
=D>
^:)^

Chỉnh sửa cuối:

AnhQuancd77

Xe máy
Như Bác haolq nói thì đấy là phương án tối ưu, nhưng đúng như bác BMW 6688 thì tài chính vẫn là 1 rào cản, nên em nghĩ với tuỳ người và tuỳ điều kiện của các bác mới tham gia để mình tư vấn và cuối cùng vẫn là sự lựa chọn của riêng các bác ý. Em nghĩ là chúng ta tư vấn cho các bác mới nhập môn hỏi thì bảo các bác ý đưa ra gói tài chính trong khoảng bao nhiêu là hay nhất. Nhưng khốn nỗi, khi mới bắt đầu thì chả ai muốn đầu tư nhiều 1 lúc vào cái món cà phê cà pháo này (trừ những người tài chính tài chính là chuyện không thèm tính, hoặc mấy bác hay cưỡi cân đẩu vân (Phi công lái máy bay ý, sáng sống ở VN, tối điều hành công ty ở Mỹ =))=))=)))), nhưng khi đã bập vào rồi, từ từ ngấm rồi mới phê, mới muốn nâng cấp để trải nghiệm, đấy cũng là 1 trải nghiệm hay ho. Em thấy nói bây giờ có cái máy cà phê, thích uống thế nào, lập trình trên máy tính sẵn, rồi từ sau bấm 1 phát nó pha ra cho uống, em nghĩ nó mất hết hứng thú của sự trải nghiệm, mà giá thì chắc có cố thì cũng rơi giữa hố :D

Em đính chính lại với cụ là em không bán lồng quay tay , em chỉ làm có 1 cái duy nhất cho mình dùng thôi !
Thực ra em thấy cách quay tay của bác cũng rất hay =D> mọi người dễ tiếp cận nếu được giới thiệu và chỉ bảo, sao bác không giới thiệu, nhân rộng ra cho các bác nhập môn dễ tiếp cận mà cứ chê quay tay với giá rẻ, rồi xui mọi người phải có máy rang xịn, tốt nhất mới rang được :-? về vấn đề này thì em có ý trách nhẹ bác (trên tinh thần xây dựng bác nhé) nếu có gì không đúng thì bác cứ trao đổi.

QUANG1970

Xe lăn
hehehe...cụ ơi không phải ai cùng NHIỀU TIỀN như cụ :P :P :P ĐI chưa vững sao đòi...CHẠY??? ai chẳng muốn máy XỊN, máy NGON nhưng ĐẦU TIÊN??? còn nếu nói như cụ CHUẨN là như thế nào ạ??? em đang chờ nghe ạ [-(

Nhiều khi không nhiều tiền cũng mua máy móc lung tung, không phải một cái, mà là cả núi máy móc xay pha, nghe tên thì tưởng xịn xò, nhưng chỉ là hàng bãi, "sứt càng gãy gọng"! Đem về, ngày "mông má" "tút tát", đêm "đút đít" để ...................... bán! :P

Và trước khi "lùa gà bán" còn được "tự sướng" nữa bác ạ! :P

Tự sướng đây không phải "Selfie" nhé mà là chụp hình, quay clip youtube để "chia kinh, xẻ nghiệm" rồi ............. lùa gà! :D

dtrung

Xe điện
Con này là Classic hay Classic pro hả cụ?
Con này tên chính thức như trên bao bì là new classic 2019, nhưng trên mạng em thấy hay ghi thêm chữ (pro), có thể là kiểu nick name của dòng new classic vì so với dòng classic cũ mà nó thay thế thì nó được cải tiến thêm với các công nghệ theo hướng máy chuyên nghiệp hơn so với máy home-use.

chemotech

Xe điện
Vấn đề ở chỗ người tiêu dùng thông minh sẽ phải biết mục đích mua máy để làm gì? Kinh phí tối đa là bao nhiêu? Pha ở nhà, pha ở văn phòng hay pha cho quán, nếu pha ở nhà mà đang dùng cái máy GBT và đang hài lòng thì cũng không cần thiết phải update lên, vì mua cái máy to hơn, đẹp hơn nhưng ngày pha hai ly thì cũng hơi phí, máy thì lâu nóng, kiểu như mua cái Porsche để chạy Grab. Ngược lại nếu văn phòng khoảng 20 người hay uống Cafe, Capuchino các kiểu thì nâng cấp là một sự cần thiết và nên làm, cái máy cũng thể hiện sự tinh tế của văn phòng.

haolq

Xe tăng
Nhiều khi không nhiều tiền cũng mua máy móc lung tung, không phải một cái, mà là cả núi máy móc xay pha, nghe tên thì tưởng xịn xò, nhưng chỉ là hàng bãi, "sứt càng gãy gọng"! Đem về, ngày "mông má" "tút tát", đêm "đút đít" để ...................... bán! :P

Và trước khi "lùa gà bán" còn được "tự sướng" nữa bác ạ! :P

Tự sướng đây không phải "Selfie" nhé mà là chụp hình, quay clip youtube để "chia kinh, xẻ nghiệm" rồi ............. lùa gà! :D
QUANG1970 - Cụ là người lớn tuổi mà không có tự trọng ! Ăn nói hàm hồ ! Cụ không đáng để nói gì thêm nữa ! Đừng làm như thế họ khinh cho ... Vận dụng kiến thức đã có bóp méo và xuyên tạc nói xấu người khác thật không còn từ gì có thể diễn tả ! Cụ cũng trốn thuế kiếm lợi vài đồng từ món dưới 100$ cho cái mod Mazzer, cụ cũng lách để né thuế kg cà nhập, cái tách...cho nó rẻ vài chục bạc, ... , việc nhỏ bày ra trước mắt còn thế, huống gì việc lớn phía sau. Cụ có hay ho gì đâu mà cứ lên giọng rao giảng đạo đức ????

Chỉnh sửa cuối:

Th4iNguy3n

Xe buýt
Nghe, đọc, suy nghĩ, kiểm chứng , Tham khảo thông tin từ những người làm nghề chuyên nghiệp để xác nhận các nghi vấn của mình , từ đó có kết luận làm kiến thức của mình ... bác thử hỏi xem tại sao bác QUANG1970 và bác BMW 6688 đi mua Mazzer sau thời gian bảo vệ quan điểm ... chọn máy 820 phù hợp nhu cầu ????? Trước sau gì các bác đang sử dụng máy GBT, Breville 820,.. sẽ nâng cấp lên các thiết bị máy móc rang xay pha xịn hơn !
Các bác cứ chờ đấy mà xem !
Nâng, nâng... 1 hồi lại quay về phin cụ nhỉ?! 😜😜

Giống như đỉnh cao của độ xe là về zin 🤗🤗🤗

haolq

Xe tăng
Nâng, nâng... 1 hồi lại quay về phin cụ nhỉ?! 😜😜
Giống như đỉnh cao của độ xe là về zin 🤗🤗🤗
Phin nó không được xếp vào Epresso nên sẽ ko quay về ! Em đưa ra các vấn đề đó cho những người mới, hoặc cần tìm hiểu thêm có cái nhìn đa chiều hơn , các cụ mua máy ngon thì các cụ dùng cả đời ko phải suy nghĩ, bán đỡ lỗ mà lại dễ bán ! Đó là cách chơi kinh tế nhất !
Máy gia đình giá thấp kiểu GAggia classic pro nhập mới rất nhiều, một thời gian nữa thải ra đầy ...

Trạng thái
Thớt đang đóng