[Funland] Lựa chọn máy pha Espresso phù hợp nhu cầu sử dụng.

Trạng thái
Thớt đang đóng

nuochoaoto

Xe buýt
Cám ơn cụ đã mời cafe... =D> . cụ cho em hỏi bộ tách này của hãng nào vậy ạ??? Mắc không cụ ơi???;););)

Bộ tách Versace này cụ Patriots đã nhắc tới cách đây mấy tuần đó cụ, đẹp và không rẻ trong hệ cốc chén 8-}8-}
Dạo này cụ cứ tỉnh tỉnh mơ mơ như đu dây điện ấy nhỉ.. (dạo này tình trạng đu dây điện, bám ngon cây có vẻ hơi Trend.. chắc do ảnh hưởng của Covid.. @-) @-) ) Cụ đang mộng tưởng quà Trung thu hay sao 😂 😂 ? Để các cháu nó chơi chứ cụ cũng đòi rước lồng đèn.. hay rước cốc chén đấy???[-X[-X

Chỉnh sửa cuối:

BMW 6688

Xe tăng
View attachment 5496890
Bộ tách Versace này cụ Patriots đã nhắc tới cách đây mấy tuần đó cụ, đẹp và không rẻ trong hệ cốc chén 8-}8-}
Dạo này cụ cứ tỉnh tỉnh mơ mơ như đu dây điện ấy nhỉ.. (dạo này tình trạng đu dây điện, bám ngon cây có vẻ hơi Trend.. chắc do ảnh hưởng của Covid.. @-) @-) ) Cụ đang mộng tưởng quà Trung thu hay sao 😂 😂 ? Để các cháu nó chơi chứ cụ cũng đòi rước lồng đèn.. hay rước cốc chén đấy???[-X[-X
Dạ thì cũng cố gắng mua 1 vài cái để thi thoảng thay đổi, chụp hình đưa lên ...khoe với các cụ chứ ;) ;) ;)... các cháu nó rước đèn thì em ...rước tách ah...Em mong Trung Thu năm nay dã man :P:P:P. Mà cụ có thừa nhận với em bộ tách nàyđẹp 1 cách tinh tế và nhẹ nhàng không ạ??? Không cầu kỳ, diêm dúa,...!

Chỉnh sửa cuối:

nuochoaoto

Xe buýt
Dạ thì cũng cố gắng mua 1 vài cái để thi thoảng thay đổi, chụp hình đưa lên ...khoe với các cụ chứ ;) ;) ;)... các cháu nó rước đèn thì em ...rước tách ah...Em mong Trung Thu năm nay dã man :P:P:P. Mà cụ có thừa nhận với em bộ tách nàyđẹp 1 cách tinh tế và nhẹ nhàng không ạ??? Không cầu kỳ, diêm dúa,...!

Bộ tách này không đẹp.. mà rất đẹp kaka.. rất tinh tế nếu soi họa tiết thành cốc, nhẹ nhàng thì không, nó thuộc chủ đề cầu kỳ và có diêm dúa đập vào mắt... Versace thường diêm dúa nhưng sang trọng cụ ơi.. 😂 😂 😂 Làm hơi tẩu mạnh mạnh tí nữa đi nhể.. Hết quẹt thì em gửi cho1,2 cái Zippoo, nhà có mà không có xăng..;;);;)

Patriots

Xe lăn
Rosenthal có hợp tác với Versace về sản phẩm sứ. Mỗi sản phẩm của Rosenthal đều đẹp và tinh tế, cùng mẫu mã nhưng khác kiểu men và hoa văn của Versace cộng với đóng hộp hoàn hảo là người tiêu dùng bỏ ra số tiền gấp ba là bình thường. Thực ra không quá nhiều tiền cho một món đồ sưu tầm nếu đem so với cái ví, bật lửa, cái thắt lưng... nhưng mình luôn phải suy nghĩ có thực sự cần thiết mua đồ sứ như vậy không? Cái hay của việc mua đồ sứ là ở chỗ đó, một công việc liên tục và dần dần, nếu cụ bỏ ra số tiền lớn mua đẫy vào một lần nhiều món đồ ưng ý, thì mình không nuôi được niềm vui đó. Đây mỗi lần đi công tác, hay đi một miền đất mới mua một vài món thì khác, vì đồ này vận chuyển cần sự nâng niu không thì vỡ mất. Như có lần qua Praha cháu tìm mua được một lọ hoa nhỏ bằng pha lê hình lục lăng rất vừa ý, nhưng về đến nhà thì vỡ. Hay có lần mua bộ ly Espresso về cũng bị vỡ mất 2 cái. Cháu ưng ý hồi trước đi lại ở châu Âu mỗi lần bay hạng nhất của Alitalia được tặng một ly Espresso của Rosenthal cũng rất thích.
PS: thỉnh thoảng cháu cũng sang Bát Tràng nữa, chủ yếu là đi xem thôi. Mua một hai món. Cụ nào mở nhà hàng sang đó đĩa cũng nhiều loại nhìn rất bắt mắt

Chỉnh sửa cuối:

nuochoaoto

Xe buýt
Tối cuối tuần, ăn uống dọn dẹp xong xuôi, em mời các cụ tách double, pha từ 18gr cà Nicaragua Maltagalpa; rổ này chắc để đầy cũng được 22gr.

Xơi 1 cốc này với 18gr cà ngon thì phê tới nóc nhà roài cụ nhỉ :"> :">
Cà ngon, pha chế đẹp, tách đẹp, muỗng đẹp, chụp hình đẹp luôn.. Không còn gì để chê cả.. Khen hoài cũng ngại.. Mà không có gì để chê thật.. 😂 😂 😂 Cơ mà khen hoài.. Cũng ngại :"> :"> :"> (Trend leo trụ điện... :D :D )

Th4iNguy3n

Xe buýt
Xơi 1 cốc này với 18gr cà ngon thì phê tới nóc nhà roài cụ nhỉ :"> :">
Cà ngon, pha chế đẹp, tách đẹp, muỗng đẹp, chụp hình đẹp luôn.. Không còn gì để chê cả.. Khen hoài cũng ngại.. Mà không có gì để chê thật.. 😂 😂 😂 Cơ mà khen hoài.. Cũng ngại :"> :"> :"> (Trend leo trụ điện... :D :D )
Cảm ơn cụ đã quá lời khen, em uống đến giờ vẫn còn no; uống 1/2 xong, đổ 1/2 vào cốc nước + đá làm ly americano nhâm nhi hehe.

Nay cuối tuần, chắc các cụ đi sắm sửa đồ cho Trung Thu sắp tới roài, ít thấy ai uống cà, uống cốc tách 😝😝

jazzzzz

Xe lăn
Sau hơn 1 tháng chờ đợi (em đặt Amz qua Fado).
Với rất nhiều lời xin lỗi vì hàng về không đúng lịch.

Hôm nay đã nhân đc điện thoại và mail của agency, mừng rơi nước mắt:

Còn đây là món em đặt ạh,

Lại phải tìm lại, lần này mua hàng tại Việt Nam thôi, thôi cứ bắt trend tìm chỗ nào có thì múc em Rancilio Silvia

QUANG1970

Xì hơi lốp
Cảm ơn cụ đã quá lời khen, em uống đến giờ vẫn còn no; uống 1/2 xong, đổ 1/2 vào cốc nước + đá làm ly americano nhâm nhi hehe.

Nay cuối tuần, chắc các cụ đi sắm sửa đồ cho Trung Thu sắp tới roài, ít thấy ai uống cà, uống cốc tách 😝😝

Thế các cụ có sắm cốc tách không hở bác??? :-/

"các cụ đi sắm sửa đồ cho Trung Thu sắp tới roài" mà không thấy sắm cốc tách, nhưng trung thu lại thấy khoe ra thì ............... :P

Th4iNguy3n

Xe buýt
Thế các cụ có sắm cốc tách không hở bác??? :-/

"các cụ đi sắm sửa đồ cho Trung Thu sắp tới roài" mà không thấy sắm cốc tách, nhưng trung thu lại thấy khoe ra thì ............... :P
Chắc là sắm gì thì sắm, cũng phải có vài bộ cốc tách để còn uống cà thưởng bánh trung thu cụ nhỉ?

Lại phải tìm lại, lần này mua hàng tại Việt Nam thôi, thôi cứ bắt trend tìm chỗ nào có thì múc em Rancilio Silvia
Em nghe bảo amz hay để giá thấp xong báo không có hàng lắm. Mà lelit thì rổ 57mm khó kiếm phụ kiện lắm, thôi thì cụ mua ở Việt Nam! cho nhanh, lại còn được bảo hành (hành đến đâu thì chưa biết kk).

nuochoaoto

Xe buýt

Cụ ủ mưu xa quá mà... hihi.. RC thì Việt Nam có sẵn (kiểm tra phụ kiện rổ rẹo cho zin), hoặc ship thẳng từ Ý về 1 tuần giao tận đầu giường. Mời các cụ vừa ship máy Ý vào chia sẻ kinh nghiệm ;;) ;;)

QUANG1970

Xì hơi lốp
Chắc là sắm gì thì sắm, cũng phải có vài bộ cốc tách để còn uống cà thưởng bánh trung thu cụ nhỉ?
......................................................

Vài bộ cho vui thì cũng không có gì để nói. :D
Chứ phóng tay lôi về nhà cả chục bộ mà lại là hàng độc thì ............. em cùng .......... cạn lời! :P

Mà có ai không nhỉ các bác? :-/

nuochoaoto

Xe buýt
Vài bộ cho vui thì cũng không có gì để nói. :D
Chứ phóng tay lôi về nhà cả chục bộ mà lại là hàng độc thì ............. em cùng .......... cạn lời! :P

Mà có ai không nhỉ các bác? :-/
Bác nói vậy.. đụng chạm quá... 😂 😂 😂 Em hay dăm bác khác.. phóng cái hình lên thì mệt. @-) @-) @-)

QUANG1970

Xì hơi lốp
Bác nói vậy.. đụng chạm quá... 😂 😂 😂 Em hay dăm bác khác.. phóng cái hình lên thì mệt. @-) @-) @-)

Mệt !??? :-/

Mệt vì "ghen ăn tức ở" hay mệt vì "hao xu lủng túi"? Hay ............... vì cái gỉ khác hở bác nuochoaoto ? :D

Nếu mệt vì cả hai thì ..... em xin xung phong ............ phóng mở màn! :P

jazzzzz

Xe lăn
Em nghe bảo amz hay để giá thấp xong báo không có hàng lắm. Mà lelit thì rổ 57mm khó kiếm phụ kiện lắm, thôi thì cụ mua ở Việt Nam! cho nhanh, lại còn được bảo hành (hành đến đâu thì chưa biết kk).
Vâng em có nghe nói nên cẩn thận chọn seller là Amz mà vẫn dính.
Cái số em nó nhọ đủ đường về đồ điện dân dụng.
Từ khi biết tự mua đồ đến giờ chưa có đồ nào một phát ăn ngay: nồi cơm, máy giặt, lò vi sóng.. toàn phải đổi thôi.
Hồi tháng 1 lấy cái máy lọc kk của 1 cụ trên chợ, phải đổi 2 lần, vừa rồi lấy thêm cái máy ép và bình thuỷ, 1 cái đổi mới 1 cái phải xử lý... giờ em gọi mua đồ chắc cụ ấy báo hết hàng.

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng