[Funland] Lựa chọn máy pha Espresso phù hợp nhu cầu sử dụng.

Trạng thái
Thớt đang đóng

BMW 6688

Xe tăng
thực sự để mà nói thì em đánh giá mấy con SR ko cao :( giá thì quá cao so với cái mà nó mang lại :(
hehehe...Riêng em cho đến thời điểm này hoàn toàn ƯNG Ý với em SR500...Vì gọn, dễ thao tác , rang được mẻ nhỏ (35g) đến mẻ trung bình (100g)...Tuần em rang 1 lần với 3-4 loại cafe khác nhau ...Đủ để dùng và thay đổi cho 2 vợ chồng. NGON trong tầm tiền đối với em ạ.

Chỉnh sửa cuối:

Kevin Illidan

Xe đạp
Website
www.etsy.com
Cụ đã dùng em nó chưa?
hehehe...Riêng em cho đến thời điểm này hoàn toàn ƯNG Ý với em SR500...Vì gọn, dễ thao tác , rang được mẻ nhỏ (35g) đến mẻ trung bình (100g)...Tuần em rang 1 lần với 3-4 loại cafe khác nhau ...Đủ để dùng và thay đổi cho 2 vợ chồng. NGON trong tầm tiền đối với em ạ.
Em ko mua, em chỉ áng áng tầm giá ~180$ bên kia, và ở VN thì có chỗ bán tận 7tr5, nhưng em có dùng thử tại nhà ông anh em rồi. Em ko rõ các cụ mua tầm nhiêu nhưng em thấy với giá 180$ chưa ship chưa thuế về VN thì theo cảm nhận của em thì vẫn là cao ạ. Tất nhiên là so với cái máy làm bỏng ngô (loại vài trăm k ổn ổn chút, chứ ko nói loại mấy chục hơn trăm) thì chắc chắn là nó khỏe hơn nhiều, lại có thêm quả nắp lấy vỏ lụa thì rất ổn. Nhưng mà nếu lên gần mức 7tr kia thì lại có option con máy rang cỡ 250g, mà kiểm soát điều chỉnh nhiệt độ các thứ đàng hoàng, thông số rõ ràng cho mình tiện cân chỉnh cà hơn ạ.

QUANG1970

Xì hơi lốp
Em cũng mời các cụ tách Cafe Chiều Đầu tuần.. (Chưa có ông nhạc sĩ nào sáng tác tựa bài hát này nhỉ.. Mới có Chiều Cuối Tuần) :)) :))
Còn 20gr Starbuck dốc lọ.. em quất đại 2 tách uống 1 lần cho nó Sướng... #-o #-o

Miếng ngon, em định nhường phần :P
anh hơn một tí, chẳng cần so đo.​
Nào dè anh thích "chơi to"​
một phát hai tách, tẽn tò thân em! :((

Piety2110

Xe tải
Em ko mua, em chỉ áng áng tầm giá ~180$ bên kia, và ở VN thì có chỗ bán tận 7tr5, nhưng em có dùng thử tại nhà ông anh em rồi. Em ko rõ các cụ mua tầm nhiêu nhưng em thấy với giá 180$ chưa ship chưa thuế về VN thì theo cảm nhận của em thì vẫn là cao ạ. Tất nhiên là so với cái máy làm bỏng ngô (loại vài trăm k ổn ổn chút, chứ ko nói loại mấy chục hơn trăm) thì chắc chắn là nó khỏe hơn nhiều, lại có thêm quả nắp lấy vỏ lụa thì rất ổn. Nhưng mà nếu lên gần mức 7tr kia thì lại có option con máy rang cỡ 250g, mà kiểm soát điều chỉnh nhiệt độ các thứ đàng hoàng, thông số rõ ràng cho mình tiện cân chỉnh cà hơn ạ.
Vậy cho hỏi cụ đang rang như thế nào ạ, e đang nghiên cứu món rang này

Kevin Illidan

Xe đạp
Website
www.etsy.com
Vậy cho hỏi cụ đang rang như thế nào ạ, e đang nghiên cứu món rang này
Em thì đang rang bằng 1 cái máy của tàu, hoặc hôm nào rang ít thử cà mới thì em dùng máy rang bỏng ngô cũng đc, pha 1 shot nếm thì cái này tiện hơn :D
Em mời các cụ ly cà chiều ạ.
WeChat Image_20200824163529.jpg

BMW 6688

Xe tăng
Dạ nếu được cụ chia sẻ thêm về em máy rang này được kg ạ???

nuochoaoto

Xe buýt
View attachment 5407892

Miếng ngon, em định nhường phần :P
anh hơn một tí, chẳng cần so đo.​
Nào dè anh thích "chơi to"​
một phát hai tách, tẽn tò thân em! :((
Sự thật là Em có mời bà nhà em uống đó chứ.. :"> :"> Mà nhấp môi thì kêu cafe sao đắng thế... Vậy là đem cái bánh Flan ra rót tí cafe lên bà múc bà xơi.. Phần em vẫn được 1,5 tách =)) =))

Piety2110

Xe tải
Em thì đang rang bằng 1 cái máy của tàu, hoặc hôm nào rang ít thử cà mới thì em dùng máy rang bỏng ngô cũng đc, pha 1 shot nếm thì cái này tiện hơn :D
Rang máy bỏng ngô thì k điều khiển dc nhiệt vì nó chơi cái bài nối tiếp may xo giảm áp cho động cơ 24v... E đang bắt chiếc tây tách ra mà mhìn đoạn adruino rang profile oải quá

Kevin Illidan

Xe đạp
Website
www.etsy.com
Rang máy bỏng ngô thì k điều khiển dc nhiệt vì nó chơi cái bài nối tiếp may xo giảm áp cho động cơ 24v... E đang bắt chiếc tây tách ra mà mhìn đoạn adruino rang profile oải quá
thì nó đc cái rẻ với nhanh, em rang test cà thì cũng thử 1 shot thôi nên ko cần nhiều lắm. Còn chỉnh nhiệt các thứ thì em thấy trong hội cà có mấy cụ tự làm liền. Nhưng có vẻ nhiều cụ vẫn thích ngồi quay tay cái lồng rang hơn nên là môn hot air này ko đc mạnh. Nhu cầu nhiều chút là sẽ có các cụ chế tạo ra đồ ngon, làm số lượng thì giá thành down xuống tốt hơn ngay.

Bemagauvn

Xe điện
thì nó đc cái rẻ với nhanh, em rang test cà thì cũng thử 1 shot thôi nên ko cần nhiều lắm. Còn chỉnh nhiệt các thứ thì em thấy trong hội cà có mấy cụ tự làm liền. Nhưng có vẻ nhiều cụ vẫn thích ngồi quay tay cái lồng rang hơn nên là môn hot air này ko đc mạnh. Nhu cầu nhiều chút là sẽ có các cụ chế tạo ra đồ ngon, làm số lượng thì giá thành down xuống tốt hơn ngay.
Cụ có thể chia sẻ cho mọi người về máy rang và cách rang của bản thân cụ đang dùng không ạ!?

( Không phải của anh bạn hay hội nào ạ )

Ô tô điên

Xe tăng
Cụ dùng máy nổ bỏng ngô loại nào vậy? E xem trên youtube thấy nhiều người cũng dùng loại này, đang tính ship trên taobao mà thấy khó quá, chắc cũng nghiên cứu vụ rang từ máy nổ ngô. E thấy mấy cái máy mini bán ở mình toàn trên 10tr cảm thấy giá nó hơi đắng.
Hoặc không đầu tư hẳn cái nồi chiên không dầu khoảng 3-4tr thấy nhiều người đảo lạc không thấy bọ cháy, cũng dùng cơ chế quạt hơi nóng lên hạt.

Kevin Illidan

Xe đạp
Website
www.etsy.com
Cụ có thể chia sẻ cho mọi người về máy rang và cách rang của bản thân cụ đang dùng không ạ!?

( Không phải của anh bạn hay hội nào ạ )
em đang dùng 1 cái cũng giống tụi SR nhưng mà của tung của ạ

lúc nào cần thì thêm 1 cái đo nhiệt độ vào cho biết thôi ạ. Có mấy cái có cả thêm thiết bị cảm biến đo ghi lại biểu đồ nhiệt qua bluetooth các thứ thì hiện em chưa có dư dả mua :( cái này thì em nghĩ cũng như mọi ng dùng SR thôi ạ, nghe crack, nhìn đều mắt nếu ko dùng thiết bị đo nhiệt.

Cụ dùng máy nổ bỏng ngô loại nào vậy? E xem trên youtube thấy nhiều người cũng dùng loại này, đang tính ship trên taobao mà thấy khó quá, chắc cũng nghiên cứu vụ rang từ máy nổ ngô. E thấy mấy cái máy mini bán ở mình toàn trên 10tr cảm thấy giá nó hơi đắng.
Hoặc không đầu tư hẳn cái nồi chiên không dầu khoảng 3-4tr thấy nhiều người đảo lạc không thấy bọ cháy, cũng dùng cơ chế quạt hơi nóng lên hạt.
Còn cái máy rang bỏng ngô em dùng lúc rang test cà thì là Sokany RH288. Cái này em thấy nếu ai ko quá kỹ tính thì dùng cũng đc ạ, mua đâu đó hơn 300k, rang 1 lần tối đa cỡ 60-70gr hạt xanh. Nhiều hơn thì nó tự ngắt do overheat.

Chỉnh sửa cuối:

Ô tô điên

Xe tăng
em đang dùng 1 cái cũng giống tụi SR nhưng mà của tung của ạ

lúc nào cần thì thêm 1 cái đo nhiệt độ vào cho biết thôi ạ. Có mấy cái có cả thêm thiết bị cảm biến đo ghi lại biểu đồ nhiệt qua bluetooth các thứ thì hiện em chưa có dư dả mua :( cái này thì em nghĩ cũng như mọi ng dùng SR thôi ạ, nghe crack, nhìn đều mắt nếu ko dùng thiết bị đo nhiệt.

Còn cái máy rang bỏng ngô em dùng lúc rang test cà thì là Sokany RH288.
E cũng tính lấy cái này, hỏi mấy trang ship hàng thì họ báo ko hứa được thời gian hàng về nên em ko ship nữa. Thấy nó cũng như con sr500.
E đang tính làm cái nồi chiên không dầu.

Kevin Illidan

Xe đạp
Website
www.etsy.com
E cũng tính lấy cái này, hỏi mấy trang ship hàng thì họ báo ko hứa được thời gian hàng về nên em ko ship nữa. Thấy nó cũng như con sr500.
E đang tính làm cái nồi chiên không dầu.
Nồi chiên thì em nghĩ bác chơi lò nướng hợp lý hơn, cụ mua cái lồng rang có lỗ để xỏ cái que quay gà của lò nướng ấy, vừa nướng vừa quay đảo hạt luôn nó cũng tiện, chỉ là khó nghe crack với cả vỏ lụa nó ko bay ra được thôi. Hoặc là cứ làm lồng quay tay với bếp ga du lịch ạ :)) Đấy là nếu nhu cầu cụ cần rang nhiều, ít thì em thấy máy bỏng ngô nó hợp lý lắm rồi, rang bằng nồi chiên không dầu chưa chắc ra ngon bằng máy bỏng ngô đâu ạ :))
à còn hàng TQ thì giờ khó về cụ ạ, VN mình cấm biên mà ;))

Patriots

Xe lăn

BMW 6688

Xe tăng
Chỉnh sửa cuối:

QUANG1970

Xì hơi lốp
Trạng thái
Thớt đang đóng