[Funland] Lựa chọn máy pha Espresso phù hợp nhu cầu sử dụng.

Trạng thái
Thớt đang đóng

QUANG1970

Xì hơi lốp
Trời chiều mưa gió sụt sùi,​
Ngồi bên song cửa, thấm mùi cô đơn. :">
Một tách khó thể ngon hơn!​
Uống xong, vị ngọt như mơn môi người. :P

BMW 6688

Xe tăng
Chỉnh sửa cuối:

QUANG1970

Xì hơi lốp

BMW 6688

Xe tăng

cuckhoai

Xe tăng
Sau khi đọc tham khảo ý kiến của các cụ trong thớt này e đã quyết định mua máy pha Giaggia (Classic, Baby...) để hy vọng được uống những ly cà phê đúng nghĩa với chi phí hợp lý.
Đầu tiên em hỏi CCCM trên này có máy thanh lý lên đời để em hứng cho, có một số cụ PM nhưng thông tin nhỏ giọt ko đủ thuyết phục. Sau đó nhờ đấu giá mấy máy cũ trên eBay, tất nhiên là thông qua một bạn KDCN trên OF này. Có mấy cái hình thức trông khá ổn, chất lượng bên trong thì cũng xác định 50/50 vì máy cũ gần chục niên rồi. Nhưng hình như mùa dịch cô vy các cụ chỉ ở nhà uống cà phê hay sao ấy mà giá đấu được đẩy lên quá cao. Có những máy em nhờ đặt lên tới ~150 GBP mà vẫn tèo không đấu đc. Tính toán lại, nếu cố đấu trên eBay với giá ngất ngưởng cộng thêm chi phí mua bán vận chuyển (khá cao trong mùa dịch) thì giá về cũng VN khoảng 8~10 tr. Vì vậy em quyết định mua luôn máy mới tại VN, giá cao hơn chút nhưng được dùng máy mới đỡ phải lăn tăn vụ lỗi mà mấy cụ trên này gặp phải.
Sau khi tham khảo một số nơi em chốt con Gaggia Classic 2019 của Đại Minh Gia Lai với giá gần 14 tr (đc tặng thêm cái tamper inox). Đặt hàng qua FB messenger với bên đó và sau khoảng 5 ngày thì em nhận được hàng. Kiểm tra thì máy là mới nhưng không còn nguyên đai nguyên kiện, vì họ bảo hàng nhập về phải dỡ ra kiểm tra. Thôi thì nghe vậy, miễn là máy mới và pha được ra ly cà phê ngon.

Tách cà phê đầu tiên em uống luôn để thử mà quên chụp ảnh, còn đây là tách thứ 2 khoe với các cụ.

Tuy nhiên cái máy của em chỉ có một ống hút nước từ bình lên mà không ống nước hồi. Hỏi bên bán thì họ bảo là đời máy bên em nó vậy mà ko có giải thích gì thêm. Không rõ máy của các cụ có vậy ko ?

Xong phần máy pha, còn máy xay em cũng đã đặt mua con Bre 820 mà các cụ khuyên dùng. Hàng đã đặt xong bên Úc qua dịch vụ, giờ chỉ chờ chuyển về (hơi lâu vì dịch bệnh). Tạm thời em nhờ xay chỗ mấy ông em ở Lung cà phê và cũng lấy luôn cà ở đó uống, tất nhiên là cà nội thôi. Hy vọng được giao lưu học hỏi với CCCM ở đây !
Cái máy này của cụ thiếu một cái vòi nước hồi như cụ nói, nó có hai cái vòi mà.

Voisuplo235

Xe đạp
Càng nhìn, rõ lại càng ưa,​
Thế nầy, hẳn khéo: Chắc vừa lòng ai? :x
Ngon hay, dầu gái hay trai,​
Một khi đã trải, dậm dài tìm nhau! :P
Khen sao cho bõ công khen
Em liền pha phách đỡ thèm nước...kia 😝

- Em xin trả bài mẻ rang hôm qua ạ, 10gr cà e chiết lấy tầm 45gr nước trong 30s ạ. Có chút hạt mịn vẫn còn trên lớp crema chắc do e quên chưa vệ sinh rổ lọc mà pha luôn 😭😭😭
+ Hình 1: Sau khi pha
+ Hình 2: Sau khi khuấy đường
+ Hình 3: Sau khi uống 2/3 ạ

--> Cảm nhận về hương thơm không có mùi khét, vị thì em thấy vẫn chua nhiều nhưng chua rất dễ chịu, thể chất ở mức trung bình, hậu vị còn dư vị chua và ngọt nhẹ, cảm giác rất sạch ạ. Em chỉ cảm nhận được có thế ạ :D

hairyscary

Xe điện
Dạ không phải 7 - 8 Kg mà là 7 - 8 Lbs (cân Anh) (1 cân Anh = 452gr) nghĩa là chỉ khoảng 3.2Kg tới 3.6 Kg mà thôi !!! :P
Nếu bác có thân nhân ở Cali thì giá là 3USD/Lb (bất kể thùng "rỗng đặc"!) là đã bao thuế và giao tận cửa (to door service) ở Saigon!

Nếu bác ở Sàigon thì em sẽ thu xếp rang biếu bác trong một ngày gần đây còn nơi khác thì đành khất thôi. :">
Oái, em vẫn bị ấn tượng với cái báo giá tính lên thành 7-8 kg gì đấy nên không để ý đơn vị lbs. Nhìn giá bác nhờ gửi có 3 U$/lb mà thấy thèm :"> :"> :">

Cái vụ cà thì em cám ơn bác trước :)

BMW 6688

Xe tăng
Sáng nay em gặp lai người yêu cũ sau bao ngày xa cách... :x :x :x em rất là...phởn chí và ngay lập tức pha 1 shoot Columbia Huila Escelso mời cả nhà ... :P Chúc các cụ 1 ngày làm việc hiệu quả >:D<>:D<>:D<

QUANG1970

Xì hơi lốp
Oái, em vẫn bị ấn tượng với cái báo giá tính lên thành 7-8 kg gì đấy nên không để ý đơn vị lbs. Nhìn giá bác nhờ gửi có 3 U$/lb mà thấy thèm :"> :"> :">

Cái vụ cà thì em cám ơn bác trước :)

Ngắn gọn ntn, Em mua hàng tiêu dùng ở NN gửi về VN hơn 10 năm rồi! những năm đầu, em không thường có mặt ở Saigon nhưng vẫn mua và gửi về đây thay vì gửi về nơi em sống, do em thấy:

+ An toàn
+ Nhanh: 5 - 7 ngày (trừ khi có "sự cố" thì 12)
+ Rẻ hơn Bưu điện nhiều, nhưng có lúc nhanh bằng DHL !!!
+ Bao thuế! Giá trên là không phải trả thêm gì trư khi gửi Iphone, Ipad, hay qua nhiều dầu thơm (trên 3 chai), thuốc men (trên 10 lọ)

Em mua về chia trong "thớt" cafe ở VN gần 200Lbs cafe hạt và cho những bạn khác ở NN với số lương cũng không kém con số 200Lbs này, chưa kể máy móc rang xay pha cafe, với chứng từ hóa đơn rõ ràng nơi mua bán ỏ NN và em không lấy lời một xu. TẤT CẢ ĐỀU TRÊN CƠ SỞ GIÁ SHIPPING VỀ SAIGON LÀ 3USD/1Lb. :P

Các bác từng mua chung và chia với em biết rõ điều này! :))

Còn Cafe rang rồi, thì nếu bác ở Saigon em sẽ gửi biếu nếu bác muốn thử ASAP.
Nếu bác không ở Saigon thì chắc còn lâu lắm mới có cơ hội mời bác nếm thử. Vì em chỉ "khởi động" mua lại hàng từ Mỹ sau tháng 7 hay 8 khi dịch Covid và "biểu tình da đen" qua đi! :((

Chỉnh sửa cuối:

BMW 6688

Xe tăng
Ngắn gọn ntn, Em mua hàng tiêu dùng ở NN gửi về VN hơn 10 năm rồi! nhựng năm đấu, em không thường có mắt ở Saigon nhưng vẫn mua và gửi về vì em thấy:
+ An toàn
+ Rẻ hơn Bưu điện nhưng có lúc nhanh bằng DHL nhiều !!!
+ Bao thuế! Giá trên là không phải trả thêm gì trư khi gửi Iphone Ipad hay qua nhiều dầu thơm (trên 3 chai) thuốc men (trên 10 lọ)

Em mua về chia trong "thớt" cafe ở VN gần 200Lbs cafe hạt và cho những bạn khác ở NN cũng gân không kém con số 200Lbs này, chưa kể máy móc rang xay pha cafe với chứng từ hóa đơn rõ ràng nơi mua bán ỏ NN và em không lấy lời một xu. TẤT CẢ ĐỀU TRÊN CƠ SỞ GIÁ SHIPPING VỀ SAIGON LÀ 3USD/1Lb. :P

Còn Cafe rang rồi thì nếu bác ở Saigon em sẽ gửi biếu nếu bác muốn thử ASAP. Còn nếu bác không ở Saigon thì chắc còn lâu lám mới có cơ hội mời bác nếm thử. Vì em chỉ "khởi động" mua lại hàng từ Mỹ sau tháng 7 hay 8 khi dịch và biểu tình qua đi! :((
=D> =D> =D> =D> =D>

QUANG1970

Xì hơi lốp
Khen sao cho bõ công khen
Em liền pha phách đỡ thèm nước...kia 😝

- Em xin trả bài mẻ rang hôm qua ạ, 10gr cà e chiết lấy tầm 45gr nước trong 30s ạ. Có chút hạt mịn vẫn còn trên lớp crema chắc do e quên chưa vệ sinh rổ lọc mà pha luôn 😭😭😭
+ Hình 1: Sau khi pha
+ Hình 2: Sau khi khuấy đường
+ Hình 3: Sau khi uống 2/3 ạ

--> Cảm nhận về hương thơm không có mùi khét, vị thì em thấy vẫn chua nhiều nhưng chua rất dễ chịu, thể chất ở mức trung bình, hậu vị còn dư vị chua và ngọt nhẹ, cảm giác rất sạch ạ. Em chỉ cảm nhận được có thế ạ :D

Đã khen cho bõ công khen​
Nhanh tay pha phách kẻo thèm nọ kia 😝
Miếng ngon quả khó mà lìa,​
Nhìn ngon miệng cứ đầm đìa nước thôi ! :))

hairyscary

Xe điện
Ngắn gọn ntn, Em mua hàng tiêu dùng ở NN gửi về VN hơn 10 năm rồi! những năm đầu, em không thường có mặt ở Saigon nhưng vẫn mua và gửi về đây thay vì gửi về nơi em sống, do em thấy:

+ An toàn
+ Rẻ hơn Bưu điện nhiều, nhưng có lúc nhanh bằng DHL !!!
+ Bao thuế! Giá trên là không phải trả thêm gì trư khi gửi Iphone, Ipad, hay qua nhiều dầu thơm (trên 3 chai), thuốc men (trên 10 lọ)

Em mua về chia trong "thớt" cafe ở VN gần 200Lbs cafe hạt và cho những bạn khác ở NN với số lương cũng không kém con số 200Lbs này, chưa kể máy móc rang xay pha cafe, với chứng từ hóa đơn rõ ràng nơi mua bán ỏ NN và em không lấy lời một xu. TẤT CẢ ĐỀU TRÊN CƠ SỞ GIÁ SHIPPING VỀ SAIGON LÀ 3USD/1Lb. :P

Còn Cafe rang rồi, thì nếu bác ở Saigon em sẽ gửi biếu nếu bác muốn thử ASAP.
Nếu bác không ở Saigon thì chắc còn lâu lắm mới có cơ hội mời bác nếm thử. Vì em chỉ "khởi động" mua lại hàng từ Mỹ sau tháng 7 hay 8 khi dịch Covid và "biểu tình da đen" qua đi! :((
Em vẫn nhớ cái giá ship này mà bác post từ trước đây lâu lâu rồi. Bởi thế lâu nay em đang xúi thằng cháu bên đấy ngừng đi hoang về Cali tu chí =)) =)) =)) Mà nó không chịu.
Em ở HN ạ. Em rình cái máy rang, sau đó rồi em sẽ xin được nhờ bác một ít chuyện để cho cái sự nghiệm rang ráy pha phách lâu dài >:D< :">

QUANG1970

Xì hơi lốp
Chào các cụ buổi sáng chủ nhật! :x :x
Hôm nay chắc máy móc cụ nào cũng nóng sốt xình xịch với các loại cà sạch và thưởng thức cùng bánh ngon cho bữa sáng bên gia đình!
Chúc các cụ ngày cuối tuần sảng khoái, khoan khoái và thoải mái...

Mấy hôm nay em "say" cà quá.. không say vì cafein mà say vì thử toàn cà ngon tê cả lưỡi...
(Mong các Cụ các Mợ thông cảm - Cảm xúc thuở ban đầu được thưởng thức CÀ ngon! Nó thường mãnh liệt, cuồng nhiệt và náo nhiệt..
Như Trai Tân lấy được vợ đẹp vậy đó mà. Rồi từ từ 30-40-50 năm sau nó mới xuống dần dần...(hy vọng vậy haha) - Muốn lên lại thì phải tìm nàng Cà mới.. Không thì đi xuống hố nằm luôn kaka..

Và hôm nay đánh bạo chơi "Nhớn" xem mồm mình có cảm nhận nổi sự khác biệt của cùng 1 loại cà đẳng cấp tốt nhất trong họ hàng nhà nó
xem 1 em là hoa hậu 2017 và 1 em hoa hậu 2019 thì sự khác biệt nó ra làm sao! =)) =))
Tèn tén ten: Panama Geisha Esmeralda Special 2017 vs Panama Geisha Esmeralda Special 2019
Hoa hậu thì hoa hậu nhưng chắc hẳn (Đa số) các cụ trên này đã và đang xài nát cả hũ rồi.. Nhưng "Cũ người mới ta.." Thôi KỆ! haha

Ở cấp độ loại cà này thì chắc em xin phép không bàn tới sự NGON nữa. Đã đội vương miệng lên đầu rồi thì... khen ngon, khen đẹp, khen chân dài thăm thẳm quá bằng thừa... :D :D
Em chỉ hy vọng và cố thử độ nhạy của mồm xem có tìm ra được sự khác biệt gì không giữa 2 phiên bản Geisha (tất cả đều mới rang 3 ngày)..

Và hơn hết là để có chuyện lên đây bà Tám, bà Chín, với các Cụ, các Mợ, cô Tư, chú Sáu.. cho vui và mong kết bạn được nhiều hơn với các CCCM, cũng như mong muốn được các CCCM chỉ giáo nhiều hơn
trong cách chơi, cách thường thức.. và những bí kíp võ công Cà diệu mà google không được! X_X X_X X_X

Một phần nữa em cũng muốn dựa vào cảm nhận của bản thân để mong lột tả được phần nào sức hấp dẫn của cafe cao cấp, cafe thượng hạng bậc nhất thế giới...
Những chuyện này các trang Review đã làm rất nhiều, rất đủ và chính xác. Nhưng không phải ai ở VN cũng quen đọc tài liệu nước ngoài,
và phần nào người VN mình đọc/viết tiếng VN mình thì cũng dễ so sánh cảm xúc hơn.
Dù sao thì phần lớn có thể 99% cả em và các cụ ở đây đều chuyển từ uống cafe Fin sang uống máy Espresso hoặc tương tự.
nên cảm nhận cá nhân cũng như chuyển đổi cảm nhận cà sẽ trực quan và gần gũi hơn người Tây phương, do họ đã quen với cafe máy từ nhỏ rồi.
Mong các cụ cao nhân cũng như các cụ mới vào như em có nhiều hơn những cảm nhận cá nhân để định hình và định hướng thêm cho nhiều người biết tới và được thưởng thức nhiều loại cà ngon trong nước cũng như nhập khẩu.. :) :)

Thôi em không nói nhiều nữa, nói dài nói dai thành ra nói dại...
Giờ Cà Panama Geisha Esmeralda Special 2017 vs Panama Geisha Esmeralda Special 2019 xem nó như thế nào ;;);;)

Mời các cụ!

Mặc dù vẫn biết là nó Ngon.. cả thế giới công nhận, nhưng em vẫn phải thốt ra là Ngon.. - D.e.o - chịu được haha.. =)) =))
Đúng là gạn cát tìm vàng những thứ thật khó để tạo ra được, những thứ phải dồn hết tâm lực vào để gạn lọc lúc nào cũng ra 1 sản phẩm cho độ hoàn hảo khó cưỡng đối với tuyệt đại đa số người thưởng ngoạn.
Quý luôn đi đôi với Hiếm, hay đắt xắt ra miếng cũng là nó. Cái giá phải trả đôi khi cảm thấy đắt để thưởng ngoạn, nhưng trả thêm để tìm thứ tốt hơn nữa thì cũng không phải dễ dàng gì.
Có thể có nhiều loại cà ngon gần bằng và rẻ hơn 1/2 giá nhưng không có được sự NHẤT trong đó. cho nên 1/2 giá còn lại trả cho 10% sự hoàn hảo.. (Quá khắc nghiệt haha)
- Trong bất kỳ lãnh vực nào cũng có cái giá cắt cổ để tìm tới sự NHẤT, và cà phê đạt chứng chỉ Geisha cũng không phải ngoại lệ!

Em đi lạc tới đâu rồi nhỉ... Ah - Cafe rất ngon! Không đắng, không chua, không chát, không gì hết... Vì nó đã tự phối trộn một cách cân bằng hoàn hảo trong giá trị thành phẩm của nó rồi,
chua có, đắng có, chát có, ngọt có luôn.. gì cũng có nhưng quá êm, quá dịu, quá dìu dặt, như gái đẹp vân vê vân vê rồi hớp một cái, nâng lưỡi lên cho nước Cà tràn qua gốc lưỡi dạt sang hai bên(cẩn thận không sặc),
các cụ sẽ cảm nhận được đủ hết HƯƠNG VÀ VỊ nó là thế nào rồi hãy nuốt.. là coi như quần dây thun tuột xuống tới đầu gối lúc nào không biết.. Ặc ặc! haha

Hương của cà phê nói chung là khái niệm tuy trừu tượng - Nhưng không mơ hồ. Cái này phụ thuốc rất nhiều vào cảm nhận của mỗi người để phân tích hương của Cà, nó giống như đôi tai thẩm âm của nhạc sĩ hòa âm
hay các cụ hay nghe nhạc Hi-end lão luyện. Nghe qua 1 bản nhạc có thể xác định chính xác 90% thằng thổi sáo đứng góc nào, kèn đứng góc nào, trống nằm đâu... trong vị trí phòng phối khí(lâu lâu cũng đoán đại thôi haha..), chỉ cần nhắm mắt lại và THẨM mà thôi.
Hương cafe cũng không khác gì nhiều về cách thẩm. Ngậm và nín hoặc thở chậm. Nhắm mắt càng tốt thì thưởng thức tốt hơn nhiều nuốt cái ực hihi.
Nói cho nhiều chữ vậy mới có cái để đọc giải trí các cụ nhỉ. Ngoài những hương thơm cơ bản từ các chuyên gia cafe đã đưa ra giờ em nói lại thì cũng không khác gì chép trộm văn.

- Panama Geisha Esmeralda 1500 (2017) Nổi bật từ lúc bật máy xay cho tới khi uống với hương mít chín tự nhiên, hương dứa và hòa quyện hương trái cây nhiệt đới quá rõ ràng, những nốt cuối cùng là hương vị rượu whisky thêm chút mùi khói rõ rệt... Vị chua thanh dịu nhẹ cân bằng, tổng thể cafe rất nhẹ - uống cafe mà cứ tưởng đang uống siro trái cây haha..
- Với Panama Geisha Esmeralda Special 2019 có sự phân chia giai đoạn hương thơm từ lúc pha xong cho tới khi cà nguội dần khá rõ. Nổi trội ngay khi cà nghi ngút khói là hương hoa cỏ tổng hợp, một chút hương cam bergamot,
nền tảng hương hoa này không phải hoa cỏ nhiệt đới, nó mang phong cách hoa cỏ của khu vực Trung Đông nhiều hơn điển hình của hoa Lavender, hoa cây xô hoặc tương tự, (Rất gần với phong cách hương hoa của cafe Ethopia nhưng rõ rệt và cuốn hút hơn) Sự thanh thoát nhẹ nhàng trong tổng hợp mùi hương, theo chuẩn lịch lãm sang chảnh của đàn ông thời hiện đại mặc đồ vest, xài nước hoa Creed Aventus.
Tiếp sau khi cà nguội dần thì có phần nhường chỗ cho hương cay nhẹ, có thể là tiêu những cũng không hẳn, kiểu như hương gia vị có thiên hướng cay như quế hay gì đó đại loại nhưng nó không rõ ràng, hay là hương rượu nhỉ?
Vì nó rất đa dạng nên nó mới cuốn hút người uống đến vậy, và cá nhân em thấy nó tuyệt vời hơn Panama Geisha Esmeralda 1500 (2017) khá nhiều (không ngờ sự khác biệt rất rõ).
Thôi kệ cha nó em làm hớp nữa.... Chua thanh dịu ngọt, body sâu dày nhưng không gắt..(Esmeralda Special 2019) gì cũng đủ cả chỉ có Tiền mua nó là không đủ thôi!!! haha.

Kết luận mang tính chất cá nhân:
Panama Geisha Esmeralda 1500 (2017) Rất độc đáo do có hương thơm quá khác với phần đông các loại cafe còn lại, thể chất nhẹ nhàng thiên nữ tính. Một ly cafe không giống cafe chính là nó.
Panama Geisha Esmeralda Special 2019 Tuyệt vời trên cả tuyệt vời em hoàn toàn bị hạ gục vì nó. Nồng nàn, lịch lãm từ hương tới vị.. Ngon quá thể!
2 em đều là hoa hậu của 1 quốc gia nhưng có lẽ nguồn gốc và dòng máu không giống nhau, em 2019 đẹp từ trong ra ngoài mang trong mình dòng máu đa sắc tộc, kết tinh sắc đẹp muôn nơi... quá tuyệt!

Thôi em xin dừng, chân thành cảm ơn nếu các cụ đọc hết, hoặc không hết cũng cảm ơn haha
cảm ơn Bác QUANG1970 đã tạo điều kiện cho em thưởng thức!
Chúc các Cụ cuối tuần vui vẻ, Thân mến! :x :x :x

Đến hôm nay em mới có đầu óc để nhớ tới 10gr cái Panama Geisha Esmeralda Special 2019 để dành, sau khi mời bác uống! Nên vội pha ngay kẻo là đã rang được 24 ngày rồi ! :D

Dở ngon ntn các bác nhìn sẽ rõ! :P

Hương, vị, dường vẫn còn nguyên,​
Cơ mà, cũng đã phôi pha đôi phần! :D
Crema mỏng chút nhìn gần,​
Miếng ngon lại quý có cần kỹ không? :P

QUANG1970

Xì hơi lốp
Em vẫn nhớ cái giá ship này mà bác post từ trước đây lâu lâu rồi. Bởi thế lâu nay em đang xúi thằng cháu bên đấy ngừng đi hoang về Cali tu chí =)) =)) =)) Mà nó không chịu.
Em ở HN ạ. Em rình cái máy rang, sau đó rồi em sẽ xin được nhờ bác một ít chuyện để cho cái sự nghiệm rang ráy pha phách lâu dài >:D< :">

Vâng, rất sẵn lòng! ^:)^
Em nợ bác bao nhiêu là chén rượu !!! :P

Dẫu rằng chả được nhấp môi,​
Nhận xong, cũng bớt đơn côi giữa đời! :((
Một khi nhận chén rượu mời:​
Như "cơm Xiếu Mẫu", chẳng ngơi nhớ hoài. [-X :x
Đấy là chửa nói khi bác thực sự yêu thich, và muốn uống cafe, chứ không "uống máy ăn móc" =))

hairyscary

Xe điện
Vâng, rất sẵn lòng! ^:)^
Em nợ bác bao nhiêu là chén rượu !!! :P

Dẫu rằng chả được nhấp môi,​
Nhận xong, cũng bớt đơn côi giữa đời! :((
Một khi nhận chén rượu mời:​
Như "cơm Xiếu Mẫu", chẳng ngơi nhớ hoài. [-X :x
Đấy là chửa nói khi bác thực sự yêu thich, và muốn uống cafe, chứ không "uống máy ăn móc" =))
🍻🍻🍻🍻🍻
Em cũng hết tiêu chuẩn vodka nên đổi sang thế này :)

xebo

Xe bò ! ©
Cái máy này của cụ thiếu một cái vòi nước hồi như cụ nói, nó có hai cái vòi mà.
Đúng là những máy khác có 2 ống dẫn (1 hút 1 hồi), cái của em ko có đg hồi. Bên bán hàng bảo đời này nó thế, quan trọng là vẫn pha đc tách cà phê ngon là ok. Em đang tìm hiểu xem sao, nếu cụ nào có máy tương tự thì chia sẻ thêm nhé.
Cái công tắc nguồn máy của em nó cũng khác người. Máy khác nó dạng rocker switch bật lên bật xuống để đóng ngắt, còn cái máy của em thì dạng như push button switch ấy, ấn phát nó lại hồi về như cũ. Thấy bảo đời này có chức năng tự ngắt sau thời gian ko sử dụng, chắc nó thiết kế để phù hợp với tính năng đó. :P

hairyscary

Xe điện
Đúng là những máy khác có 2 ống dẫn (1 hút 1 hồi), cái của em ko có đg hồi. Bên bán hàng bảo đời này nó thế, quan trọng là vẫn pha đc tách cà phê ngon là ok. Em đang tìm hiểu xem sao, nếu cụ nào có máy tương tự thì chia sẻ thêm nhé.
Cái công tắc nguồn máy của em nó cũng khác người. Máy khác nó dạng rocker switch bật lên bật xuống để đóng ngắt, còn cái máy của em thì dạng như push button switch ấy, ấn phát nó lại hồi về như cũ. Thấy bảo đời này có chức năng tự ngắt sau thời gian ko sử dụng, chắc nó thiết kế để phù hợp với tính năng đó. :P
Cụ kiểm tra xem 'đời này' là đời nào, hoặc yêu cầu bên bán cung cấp chi tiết. Từ đó nhỡ có cụ nào có cùng đời lại tư vấn thêm được.

cuckhoai

Xe tăng
Máy của em và máy của cụ giống nhau mà, cụ nhấc bình nước ra nó có một cái lỗ bên phải là chỗ cắm đường hồi. Nếu không có thì khi pha nó chảy xuống thùng máy rồi chảy vào bình nước.

cuckhoai

Xe tăng
Nó đây cụ

Trạng thái
Thớt đang đóng