Lựa chọn giữa Mec C200 2012 và Camry LE 2011

Trạng thái
Thớt đang đóng

Mazspeed

Xe container
Mình chạy C250, hàng xóm chạy LE, thỉnh thoảng mình lái xe ra vào hầm gặp cu cậu nhìn C250 với ánh mắt ngưỡng mộ (vẻ đẹp của ngôn ngữ thiết kế). Cùng ở nhà 40 tỉ như nhau mà phải tự ti vì chạy LE. Chở mấy con ranh teenagers đi chơi, chúng nó cũng phán đi Merc hãnh diện hơn, Camry là xe ông già, gỗ dởm, da dởm. Biết đất Hà Thành nhiều anh tài nên hài lòng với C250 vừa bình dị mà không đến nỗi tầm thường quá. Vài dòng chia sẻ về C250 vs LE (& những người bạn đến từ Đông Á).
Hớ hớ hớ hớ hớ :)) :)) :)), box Merc có cái hài nhất là hay gặp các bố khoe của, khoe tài hiểu biết sành điệu =)) =)) =)). Nghĩ mà tủi thân, mình ở nhà 40 triệu lại chạy Picanto vào đây cứ như bị lạc :D :D :D.

Tupac Amaru

Xe máy
Các Kụ cứ ném nhau làm gạch đá cứ văng tứ tung. Em thì nghĩ đơn giản thế này, người ta vác hơn 1 tỷ đi mua cái xe người ta không ngu đâu ạ. Mua cái gì thì người nào có nhu cầu, sở thích thế nào sẽ mua xe theo sở thích đó. Nhiều khi mình cứ nghĩ người ta ngu, nhưng ngu mà nó đi cái ô tô, còn mình khôn mình đi cái Wave đời ơ kìa thì em sẽ muốn mình thuộc nhóm ngu này các kụ ạ, em dọt kẻo gạch đá nhiều quá

dongnat

Xe điện
Hớ hớ hớ hớ hớ :)) :)) :)), box Merc có cái hài nhất là hay gặp các bố khoe của, khoe tài hiểu biết sành điệu =)) =)) =)). Nghĩ mà tủi thân, mình ở nhà 40 triệu lại chạy Picanto vào đây cứ như bị lạc :D :D :D.
Sao anh ko khoe con Magnus S500 nhập đức nữa đi, hẹ hẹ
Dạo này ổn chưa ạ

Kia_fote

[Tịch thu bằng lái]
Bác cứ lấy thị trưỡng làm căn cứ thì em tặng bác 2 cái link, một cái về Mer C, một cái về Camry 2010

Mer C: http://usnews.rankingsandreviews.com/cars-trucks/Mercedes-Benz_C-Class/

Camry : http://usnews.rankingsandreviews.com/cars-trucks/Toyota_Camry/2010/

Về tổng điểm, Mer C vẫn hơn Camry. Nhưng cái kém nhất của Toy là độ an toàn : 8.7 so với 10. Còn cái kém nhất của C200 lại là nội thất (cái này thì e thấy ko đúng lắm).
Về giá, Mer C là 33 ngàn, còn Camry là 19 ngàn.

Đấy, dân Mỹ nó mua MerC và đánh giá như thế, mặc dù giá tiền nó cao hơn hẳn Camry. Nhưng có điều e thấy là USA không có C200 mà chỉ thấy có C300 (ko có AMG) và c350.
Thứ nhất, là thớt này đang so LE Mỹ với C200 VN ở thị trường VN, vì vậy, nếu ko phải 2 xe trên, lượn cho nước nó trong, không phải so Toy với Mer. Ngay so với C300, thì độ tin cậy (chất lượng) của Cam hơn hẳn, theo link của bác. Mà cái này rất cần với thị trường mà dịch vụ sửa chữa lởm như VN.

Tupac Amaru

Xe máy
Theo em là xe Hàn là số 1. Nhật và Đức xếp theo thứ tự số 2 và số 3. Các bác đừng tranh cãi làm gì cho mất công nữa. Vì số 1 nó thuộc về xe Hàn rồi( Bên box hyundai nó nói thế, không phải em nói), còn số 2 hay 3 thì cũng như nhau. Cãi làm gì hả các bác

Tuấn Đạt

Xe tải
Theo em tùy tuổi của chủ thớt nếu trên 40 thì chọn Cam LE, còn dưới thì đi C, em cũng vừa đặt C 200 sau 1 thời gian lăn tăn như bác

viciv

Xe buýt
Gớm cụ Humberger82 nói nặng quá. Thôi thì em chỉ ý kiến thế này nhá kểo các cụ trên này lại nói em " tát nước theo mưa". Các cụ thủ bảo Sale của Toy và Huyn, Kia... có dám ngồi trên xe với khách hàng rồi bảo khách hàng: " Anh chạy lên tốc độ 80-90km/h rồi đạp phanh + bỏ tay để sau đầu cho em xem vô lăng có dảo hay lắc không " hoặc " anh chạy lên 130-140km/h rồi đạp chết phanh cho em" hay giả tỉ như " anh chạy xe qua đoạn đường ướt kia rồi đánh lái xem thế nào" .... Ấy, có thế thôi thì bố bảo các sale của Toy, Huyn, Kia... dám bảo khách trong khi đó Sale của Mer xui khách hàng làm xong xuống xe và nói " Sướng không anh.../ Thế mới là xe chứ anh nhỉ.." .....
Em chỉ dám nói thế thôi nhá... các cụ tự hiểu giùm Mer nhà em, Em Demo:C-class, GLK, E-class toàn xui khách hàng làm như thế thôi8-}
Hôm nào cụ bố trí cho em demo cái nhể, e chưa được thử cảm giác mạnh lần nào cả. :D

Mr_Car

Xe tải
Camry khoang xe rộng hơn Mer C, nhưng khi lái camry xe nó bồng bềnh như cưỡi suồng máy và không được cảm giác chắc chắn như chạy Mer. Người ta chỉ phấn đấu từ Camry lên Mer chứ không ai đi Mer lại xuống Camry.
Camry là dòng xe bình dân vì vậy trên thế giới chẳng ai mang Cam so với Mer. Ở VN Cam nhập khẩu cõng nhiều loại thuế nên nó có giá tương được với Mer. vì vậy không nên vì giá tương đương mà có thể mang Cam với Mer được.

Tupac Amaru

Xe máy
Camry khoang xe rộng hơn Mer C, nhưng khi lái camry xe nó bồng bềnh như cưỡi suồng máy và không được cảm giác chắc chắn như chạy Mer. Người ta chỉ phấn đấu từ Camry lên Mer chứ không ai đi Mer lại xuống Camry.
Camry là dòng xe bình dân vì vậy trên thế giới chẳng ai mang Cam so với Mer. Ở VN Cam nhập khẩu cõng nhiều loại thuế nên nó có giá tương được với Mer. vì vậy không nên vì giá tương đương mà có thể mang Cam với Mer được.
Cả 2 thằng này mà đứng bên cạnh thằng Hyundai( bất kể là loại xe gì, ), thì 2 thằng này không đủ đẳng cấp để mà nói chuyện đâu, bây giờ ra đường đi đâu cũng thấy xe Hàn, kể cả ở Mẽo nó cũng vươn lên số 1 rồi. Vịt ngan cũng phải đi theo Mẽo chứ gì nữa. Camry với Mer C, ngay cả Mer E thì tuổi gì mà so với Sonata với Genesis chứ. So với em Chào buổi sáng thì còn nghe được. Các bác xì tóp lại đây giùm em. Qua box Hyundai sẽ hiểu thế nào là xe xịn. Chào các đồng chí thân ái và quyết thắng

Car_Passion

Xe buýt
Website
www.SdtWorld.vn
Ô thế xe hàn là nhất à :)), chắc vài năm nữa Mer, Bmw, Audi... đóng cửa đi là vừa các cụ nhỉ =)).

Cả 2 thằng này mà đứng bên cạnh thằng Hyundai( bất kể là loại xe gì, ), thì 2 thằng này không đủ đẳng cấp để mà nói chuyện đâu, bây giờ ra đường đi đâu cũng thấy xe Hàn, kể cả ở Mẽo nó cũng vươn lên số 1 rồi. Vịt ngan cũng phải đi theo Mẽo chứ gì nữa. Camry với Mer C, ngay cả Mer E thì tuổi gì mà so với Sonata với Genesis chứ. So với em Chào buổi sáng thì còn nghe được. Các bác xì tóp lại đây giùm em. Qua box Hyundai sẽ hiểu thế nào là xe xịn. Chào các đồng chí thân ái và quyết thắng

MB E250

Xe tải
Đề nghị 2 cụ Min, Mod đóng giùm cái thớt này cho bà con đỡ cãi nhau.

Tupac Amaru

Xe máy
Chắc em cố cày cuốc để sớm làm con Mer, không nó đóng cửa thì em lại phải đi xe hàn mãi à :((. Khốn nạn cái thân em.
Đúng rồi đó kụ ạ. Em dự chắc không qua nổi mùa đông này đâu

KIA Q7

Xe tăng
Đối với VN mình, TOY và CAM là không có đối thủ. Cụ nào định mang Audi, BMW, Mercedes ra so sánh với TOY đúng là đồ dở hơi, khác gì đàn gảy tai trâu, lại còn vạ lây các cụ đi xe Hàn Xẻng nữa chứ.

Mr_Car

Xe tải
Chết rùi, mai em phải bán con Mer E250 của em đi để đổi con Chào buổi sáng NEW thôi. Em bị dính Virus đua đòi của Nobita rồi :-??:-??:-??

viciv

Xe buýt
E trích dẫn một số bài của bác Forte :

Công bằng mà nói, xe nào cũng ko, nhưng bác cứ nói xe LD hơn, thì người cũng nói xe nhập hơn, có điều TIỀN NÀO, CỦA NẤY.

E đi Fote vì chưa đủ tiền mua LE, và e nói thẳng luôn, ko xấu hổ, chứ ko phải vì...nhu cầu của em chỉ là Fote. Và nhiều xiền nữa thì Mer E, vì nhu cầu của em nó cứ...tăng dần! còn ví dụ của cụ về Spacy với SH. nó chả liên quan gì tới Camry, e ko tham gia.

Chuẩn cụ, mà e cũng chưa đủ tiền mua LE...

Nguồn : http://www.otofun.net/threads/21793-phan-biet-camry-ld-va-camry-nhap-khau?p=5945267&highlight=#post5945267

48 k usd là giá bên em bán cho đối tác thôi ạ...còn đến tay NTD, e nghĩ phải thêm 3.4k nữa....bác Điện nghe lỏm rồi pót thế này là chít e rùi...

Nguồn : http://www.otofun.net/threads/250665-nissan-qashqai-2011-dat-chan-toi-ha-noi-trong-dem?p=5825762&highlight=#post5825762

Xe Hàn tiến bộ, điều đó là đúng, vì e cũng đang dùng xe Hàn (vì rẻ hơn xe Nhật cùng hạng), Nhưng nói vượt qua Nhật, thì ...chưa đến lúc ạ. Vì Nhật nó đâu có đứng yên nhìn Hàn qua mặt. Các bác khen đồ điện tử Hàn, thì cũng chỉ vì rẻ hơn, e cũng ngắm nghía em D7000 và NX 720, nhưng cuối cùng phải chịu móc tiền mua Sony, vì chất lượng ko dám nói, cũng đẹp cả (e ko phải chuyên gia AV), nhưng design của NX 720 quá đỉnh, đẹp tuyệt vời. Chứ Samsung nhìn design vẫn lòe loẹt lắm!

Nguồn : http://www.otofun.net/threads/247589-co-that-xe-toyota-tiet-kiem-nhien-lieu-nhat-khong-cac-bac?p=5918239&highlight=#post5918239

Em đồng ý Innova củ chuối, chỉ hợp với dịch vụ, nhưng bác nói Vios thế e bùn, thực ra Vios rất hay, nhỏ gọn, tin cậy, ăn uống con nhà nghèo....

Nếu là e thì e ko bao giờ mua Altis, hoặc Vios, hoặc tiến lên Camry, Altis dở ông dở thằng...

Nguồn : http://www.otofun.net/threads/255740-altis-1-8-2011-moi-hay-camry-2-4g-2007-cu?p=5972133&highlight=#post5972133

Kết luận cụ Forte là dân kinh doanh xe, có nhập xe. Và hiện tại đang đi forte vì chưa đủ tiền mua LE (như cụ ấy tâm sự). Và cụ chém gió hãi, ca ngợi xe LE nhập ở vô số thớt.
E nghĩ cụ Forte không thật tâm khi có lời khuyên cho chủ thớt, vì nếu thật thì cụ đã nói không thật ở 2 thớt khác nhau. Cụ đừng nghĩ OF là chỗ muốn nói linh tinh thế nào thì nói nhá.

Trạng thái
Thớt đang đóng