[Funland] Lớp 2: Cô Giáo giáo dục bằng đòn roi trên lớp.

ngoc_phuong

Xe lăn
e nghĩ đi 1 nhóm phụ huynh thì tốt hơn để trao đôỉ với GV, nhiều người cũng giúp GV hiểu đc là ko chỉ có người1,2 cần lên tiếng
Chiều nay thì chỉ có e và phụ huynh nữa thôi. Còn lại để đến cuộc họp phụ huynh sắp tới cụ ạ

ngoc_phuong

Xe lăn
Chuyện thớt kể mơ mơ hồ hồ k có gì rõ ràng cả mà bao cụ xúm vào lên án y như có clip quay cô đánh trò thật nhỉ.
Chuyện này em không đùa cụ ạ. Vấn đề ko mới của gd đâu.
Cảm ơn cụ đã ghé thớt

_AHA_

Xe điện
Lâu nay toàn nghe chuyện thiên hạ, giờ mới tới lượt con mình các Cụ ạ.
Cho e tâm sự chút, F1 nhà em là gái, ngay sau mấy hôm đi học tuần trước về, đón cháu ở cổng trường, cháu buồn và nói: Con không muốn học với cô T.
E trấn an cháu ngay. Cô nào cũng quý mến học sinh, con mới lên thấy vậy thôi.
Và giải thích cho cháu hiểu là mỗi năm nhà trường sẽ thấy 1 giáo viên chủ nhiệm các con...
Nhưng con bảo cô toàn doạ cái gì chết chết không Ba ơi.

Em im lặng. Về nhà đọc kỹ lại cái thông báo của cô gửi các con. Bằng cảm quan của người trong nghề, e cảm nhận được triết lý giáo dục của cô rồi. Nhưng biết làm sao được.
Hôm nay có phụ huynh nhắn tin hỏi em: con mình bị cô giáo đánh trên lớp nhiều lần. Dù mới học đc 1 tuần.
E về hỏi con bé nhà e, bạn đầu nó sợ, nó không dám nói, gạ mãi thì nó mới bảo : Cô đánh nhiều bạn lắm.
Cô dùng thước gỗ to, đánh liên tục vào tay, vào lưng các bạn.
Cháu nó liệt kê ra cả chục bạn hơn.
Em vào nhóm Zalo của phụ huynh để xác minh, sau khi các phụ huynh xác minh thì có em 2 hôm gần đây nhất bị cô đánh 3 lần.
Vì quá sợ nên các Con yêu cầu phụ huynh không được nói lại với cô giáo.
Mới vào học được mấy hôm mà các con rất căng thẳng, có phụ huynh bảo : hèn gì con nó không muốn đi học.
Hỏi ra mới biết nó sợ.
Chã nhẽ giáo dục bây giờ cứ phải dùng biện pháp trấn áp các con thì các con mới ngoan lên sao hả các cụ.
Giờ các trường công cũng đều có nhóm zalo của PH lớp với GVCN. Nếu cụ gặp cô giáo mà ko giải quyết được thì đưa vào nhóm chia sẻ với PH
Sau đó chuyển trường

ca_kiem

Xe container
Ban phụ huynh sao không hẹn gặp nói chuyện với cô... nghe chính xác... để cùng giải quyết,. Nếu cô không giải quyết thì ban phụ huynh gặp Hiệu trưởng...chứ đưa lên mạng thì toàn nhận lấy những lời tiêu cực

HVC

Xe buýt
Cứ để các cô giáo dục, dùng thước kẻ đánh vài cái để rèn các con là cần thiết :) chứ cứ nịnh như nịnh cậu ấm cô chiêu xong là hỏng hết :P quan điểm cá nhân em ;) ngày xưa em cũng bị cô giáo toàn dùng thước gỗ lim oánh tím tay vì tội chuyên bẻ vụn phấn viết bảng của thằng khác :))
Lệch lạc. rồi sau này chúng nó ra ngoài cũng tự đánh bạn và đánh đấm lẫn nhau à ?

Audi fan

Xe tải
Lệch lạc. rồi sau này chúng nó ra ngoài cũng tự đánh bạn và đánh đấm lẫn nhau à ?
Đồng ý với cụ, rồi sẽ tiếp diễn cái vòng bạo lực luẩn quẩn, vì trẻ sẽ nghĩ rằng bạo lực giải quyết được vấn đề, rằng cô giáo có quyền sử dụng bạo lực để dạy dỗ chúng, và im lặng cam chịu bạo lực...

Kaikom

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
divinesstore.com
Cho e tâm sự chút, F1 nhà em là gái, ngay sau mấy hôm đi học tuần trước về, đón cháu ở cổng trường, cháu buồn và nói: Con không muốn học với cô T.
Và giải thích cho cháu hiểu là mỗi năm nhà trường sẽ thấy 1 giáo viên chủ nhiệm các con...

Em im lặng. Về nhà đọc kỹ lại cái thông báo của cô gửi các con. Bằng cảm quan của người trong nghề, e cảm nhận được triết lý giáo dục của cô rồi. Nhưng biết làm sao được.
Hôm nay có phụ huynh nhắn tin hỏi em: con mình bị cô giáo đánh trên lớp nhiều lần. Dù mới học đc 1 tuần.
E về hỏi con bé nhà e, bạn đầu nó sợ, nó không dám nói, gạ mãi thì nó mới bảo : Cô đánh nhiều bạn lắm.
Em vào nhóm Zalo của phụ huynh để xác minh, sau khi các phụ huynh xác minh thì có em 2 hôm gần đây nhất bị cô đánh 3 lần.
Mới vào học được mấy hôm mà các con rất căng thẳng, có phụ huynh bảo : hèn gì con nó không muốn đi học.
Hỏi ra mới biết nó sợ.
Chã nhẽ giáo dục bây giờ cứ phải dùng biện pháp trấn áp các con thì các con mới ngoan lên sao hả các cụ.
Đề ngị cô phệt phụ huynh bố

Kaikom

Xe điện
Người OF
Website
divinesstore.com

Kaikom

Xe điện
Người OF
Website
divinesstore.com

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Bây giờ mà cô xử lý như thế với f1 nhà cụ. Cụ có quan điểm như thế nào?
E hỏi thật.
Cá nhân em cho đứa giáo viên đó nghỉ dạy ngay và luôn.
Còn đánh ok! Nhưng chỉ đánh vào lòng bàn tay thôi. Nhiều cụ nói này nọ,ngày xưa....ok,ngày xưa em cũng ăn đánh,nhưng là lòng bàn tay. Còn vụt vào người thì liệu. Kể cả bây giờ con em mà bị đánh vô lý xem. Thích gì em chiều tất. Del học lớp này có lớp khác,del học trường này có trường khác.

Kaikom

Xe điện
Người OF
Website
divinesstore.com

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]

Audi fan

Xe tải
Em kể chuyện con em hồi lớp 4 nhé: Từ lớp 1 đến lớp 3 con vẫn thích đến trường, tự giác học bài làm bài và được các cô đánh giá là nhanh nhẹn, ngoan, có nề nếp, học vượt trội môn toán... Lên đến lớp 4 chủ nhiệm là một cô giáo tầm 40 tuổi. Vì con em không đăng ký học quản lý ngoài giờ, không tham gia chương trình sữa học đường nên cô có mời em lên nói chuyện để thuyết phục, nhưng gia đình em không có nhu cầu nên không tham gia. Từ đó cô bắt đầu thay đổi thái độ với con em. Trong lớp luôn chê bai là bạn ý học kém, và có bất kỳ lỗi lầm gì cũng bị bêu lên lớp khiến thằng bé từ một đứa nề nếp thành không thích học, k làm bài tập về nhà, bị nhiều bạn trong lớp chê bai tẩy chay (Vì cô thường xuyên chê bai trước cả lớp), bị một số bạn trong lớp bắt nạt... Buổi trưa vì con em ít ngủ trưa nên thường xuyên được cô mời lên nằm riêng một góc ở phòng các thầy cô hay tụ tập (mặc dù trong lớp cũng có một vài bạn không ngủ trưa, mặc dù giờ nghỉ trưa con nằm chứ không nghịch phá gì các bạn....) Em sơ suất không phát hiện ra sớm sự việc cho đến giữa học kỳ II khi một nói chuyện với con mới lần lần ra được các chuyện này. Con kể xong còn bảo muốn chuyển trường, mặc dù từ bé đến giờ nó là đứa rất ngại thay đổi sang môi trường mới. Em phải mất nhiều thời gian để nói chuyện phân tích cho con, và hứa sẽ nói chuyện với cô. Nhưng khi nói chuyện với cô em lại hèn nên chỉ nhắc đến việc con phải lên phòng hội đồng nằm nghỉ trưa một mình trên đó để đánh tiếng cho cô biết là bố mẹ có biết sự việc, chứ không nói đến các việc cô chê bai tẩy chay con (các cụ thử tưởng tượng học sinh mà lên nằm một mình trên phòng hội đồng, xung quanh là các thầy cô nói chuyện, nghỉ ngơi... các kiểu thì khác gì là hình phạt với một đứa trẻ con). Sau đó cô mới dừng việc bắt con lên phòng hội đồng giờ nghỉ trưa. Và nửa sau học kỳ II đó em theo sát con nên kết quả học của con cải thiện nhiều

Và lên lớp 5 lớp con đổi cô chủ nhiệm khác nên con em lại trở lại là một đứa bé thích đi học và có thành tích học tốt trong lớp và không còn bị các bạn khác bắt nạt, tẩy chay.

Em kể chuyện này để các cụ tham khảo và theo sát con mình, có thay đổi gì cần kịp thời phát hiện, giúp con tháo gỡ và khi cần hãy nói chuyện thẳng với giáo viên hay nhà trường, chứ để thời gian dài sẽ ảnh hưởng rất nhiều đến sự phát triển của con. Giờ nghĩ lại em thấy em hèn, nếu quay ngược lại thời gian có lẽ em sẽ đến gặp thẳng cô, nói cô biết cách làm của cô như thế đã tác động tiêu cực tới con như thế nào và sẽ gặp cả ban giám hiệu để phản ánh.

yeu_vo_2

[Tịch thu bằng lái]
Website
yeuvo2.com

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Em kể chuyện con em hồi lớp 4 nhé: Từ lớp 1 đến lớp 3 con vẫn thích đến trường, tự giác học bài làm bài và được các cô đánh giá là nhanh nhẹn, ngoan, có nề nếp, học vượt trội môn toán... Lên đến lớp 4 chủ nhiệm là một cô giáo tầm 40 tuổi. Vì con em không đăng ký học quản lý ngoài giờ, không tham gia chương trình sữa học đường nên cô có mời em lên nói chuyện để thuyết phục, nhưng gia đình em không có nhu cầu nên không tham gia. Từ đó cô bắt đầu thay đổi thái độ với con em. Trong lớp luôn chê bai là bạn ý học kém, và có bất kỳ lỗi lầm gì cũng bị bêu lên lớp khiến thằng bé từ một đứa nề nếp thành không thích học, k làm bài tập về nhà, bị nhiều bạn trong lớp chê bai tẩy chay (Vì cô thường xuyên chê bai trước cả lớp), bị một số bạn trong lớp bắt nạt... Buổi trưa vì con em ít ngủ trưa nên thường xuyên được cô mời lên nằm riêng một góc ở phòng các thầy cô hay tụ tập (mặc dù trong lớp cũng có một vài bạn không ngủ trưa, mặc dù giờ nghỉ trưa con nằm chứ không nghịch phá gì các bạn....) Em sơ suất không phát hiện ra sớm sự việc cho đến giữa học kỳ II khi một nói chuyện với con mới lần lần ra được các chuyện này. Con kể xong còn bảo muốn chuyển trường, mặc dù từ bé đến giờ nó là đứa rất ngại thay đổi sang môi trường mới. Em phải mất nhiều thời gian để nói chuyện phân tích cho con, và hứa sẽ nói chuyện với cô. Nhưng khi nói chuyện với cô em lại hèn nên chỉ nhắc đến việc con phải lên phòng hội đồng nằm nghỉ trưa một mình trên đó để đánh tiếng cho cô biết là bố mẹ có biết sự việc, chứ không nói đến các việc cô chê bai tẩy chay con (các cụ thử tưởng tượng học sinh mà lên nằm một mình trên phòng hội đồng, xung quanh là các thầy cô nói chuyện, nghỉ ngơi... các kiểu thì khác gì là hình phạt với một đứa trẻ con). Sau đó cô mới dừng việc bắt con lên phòng hội đồng giờ nghỉ trưa. Và nửa sau học kỳ II đó em theo sát con nên kết quả học của con cải thiện nhiều

Và lên lớp 5 lớp con đổi cô chủ nhiệm khác nên con em lại trở lại là một đứa bé thích đi học và có thành tích học tốt trong lớp và không còn bị các bạn khác bắt nạt, tẩy chay.

Em kể chuyện này để các cụ tham khảo và theo sát con mình, có thay đổi gì cần kịp thời phát hiện, giúp con tháo gỡ và khi cần hãy nói chuyện thẳng với giáo viên hay nhà trường, chứ để thời gian dài sẽ ảnh hưởng rất nhiều đến sự phát triển của con. Giờ nghĩ lại em thấy em hèn, nếu quay ngược lại thời gian có lẽ em sẽ đến gặp thẳng cô, nói cô biết cách làm của cô như thế đã tác động tiêu cực tới con như thế nào và sẽ gặp cả ban giám hiệu để phản ánh.
Nói cho cùng có gv này kia. Nhưng không vì thế mà phải ngại. Loại gv mà éo đủ trình độ nghiệp vụ dạy học theo phương pháp sư phạm thì nên nghỉ cmn đi.

levietdzung13

Xe tải
Đòn roi để doạ, để răn đe nhưng nhẹ nhàng và ko mang tính độc đoán, gia trưởng, thù hằn thì chắc ko sao. Nhưng rõ là dùng đòn roi là 1 việc mang tính thói quen hoặc bất lực khi dạy trẻ. Gặp em là em lên nói phải quấy cô giáo hoặc lên tận hiệu trưởng ngay chứ chả đùa.

XPQ

Xe cút kít
Cá nhân em cho đứa giáo viên đó nghỉ dạy ngay và luôn.
Còn đánh ok! Nhưng chỉ đánh vào lòng bàn tay thôi. Nhiều cụ nói này nọ,ngày xưa....ok,ngày xưa em cũng ăn đánh,nhưng là lòng bàn tay. Còn vụt vào người thì liệu. Kể cả bây giờ con em mà bị đánh vô lý xem. Thích gì em chiều tất. Del học lớp này có lớp khác,del học trường này có trường khác.
Trong nam chả có mấy vụ phải đứa phụ huynh nó vào tận lớp nó tỉn giáo viên, dư luận thì bức xúc thật nhưng cũng phải thấy là giáo viên cũng chả oan.

hoviba

Xe container
Đọc trong đây em thấy nhiều cụ mợ vẫn có quan điểm rằng phải cho roi cho vọt thì các con mới ngoan được. Rồi viện dẫn trước đây thời mình học cũng thế, bị ăn đòn suốt mà giờ vẫn nên người.

Các cụ các mợ cảm nhận không có sai, nhưng điều đó là phản giáo dục. Mọi người đã bao giờ tự hỏi và tìm hiểu, xem tại sao mà giáo dục của phương tây không hề có đòn roi mà học sinh của họ cũng phát triển như học sinh của Việt Nam. Hay cách giảng dạy của họ là phản khoa học?

Nói ra thì mọi người sẽ luôn cho rằng em không sống ở Việt Nam nên mở miệng ra là chê bai Việt Nam. Rồi hèn mới phải sống ở nước ngoài để làm công dân hạng 2, hạng 3. Nhưng thú thật là khi chứng kiến những điều nhỏ nhặt hàng ngày trong cuộc sống, em vẫn không hiểu tại sao Việt Nam lại không thể làm được như họ.

Nếu nói do nghèo đói thì cũng không phải vì hiện tại cuộc sống ở Việt Nam đã phát triển và tốt hơn so với nhiều nước Phương Tây. Ý thức hình thành lên cả 1 thế hệ, vậy tại sao không thể thay đổi cách nghĩ, cách làm từ bây giờ để thế hệ con cái chúng ta được tốt hơn.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]

Hỏi ra mới biết nó sợ.
Lớp 2 trường nào hả cụ?
Con em hồi học lớp 2 ở Lomonoxop Mễ Trì cũng có cô giáo y thế, sau khi họp kết thúc năm học, thì BPH chiến cô một trận,nghe nói cô sinh non luôn :)
Em phải chuyển trường vội cho con bé, hxxx