[Funland] Lớp 2: Cô Giáo giáo dục bằng đòn roi trên lớp.

Các giáo viên có xu hướng bạo lực đa số đều có vấn đề tâm thần. Nhưng Bộ giáo dục lại ngại kiểm tra sức khỏe tâm thần hay có dịch vụ hỗ trợ tâm lý cho giáo viên.
Xưa F1 nhà em học phải một cô gần chục năm lấy chồng mà không đẻ được phải đi chữa. Chỉ có một lỗi là tặng 1 bông hoa cho cô giáo nhân dip 20 tháng 11 khi nhà trường có văn bản cấm phụ huynh đưa phong bì thôi, thế mà nó đay nghiến con bé đến mấy tháng trời. Họp phụ huynh nó còn bắt em đứng dậy nhìn mặt em nó đay nghiến. Em không phản ứng gì, vì chỉ nghĩ toshi con điên, bố &^% thèm chấp loại dở hơi.
Vậy là trước cụ đi học không bị ăn thước ợ? Vậy là trường cụ trường điểm hoặc cụ ngoan quá mức rồi, chứ em ngoan thế mà thỉnh thoảng cũng ăn vào thước. Còn cũng phải thông cảm cho các cô, nhà em có một đứa à nhiều lúc còn điên hết cả lên, đây cô quản mấy chục đứa, không có vấn đề tâm lý mới lạ.

dongnat123

Xe container

just for fun

Xe lăn
Bãi khóa ạ :D, con em thế em cho nghỉ mấy hôm, nhắn cho cô giáo là con không muốn đi học, khoảng chục phụ huynh cho con nghỉ đồng loạt thế thì cô giáo sẽ xem lại ạ

huutrinh6688

Xe điện
Em ủng hộ đánh nhưng phải có lý do chính đáng. Ko phải đánh kiểu dằn mặt những đứa khác.

hbu082

Xe container
Trẻ giờ ít ăn đòn nên nó sợ, chứ thời em đi học cô oánh mỏi tay nghỉ oánh tiếp, thằng nào ngoan thì thôi chứ hơi ương cái ít cũng 5 thước/ngày :)), nhưng cấp 1 thôi, lên cấp 2 các thầy cô không dùng thước nữa thì phải =))
vì lên cấp 2 nhiều thằng nó phang ngược lại được thày rồi, nên phải đề phòng trước :D

Con cụ cứ thử bị đánh như thế và sợ ko dám đến lớp nữa đi rồi hãy nói. Đây là HS lớp 2 thôi cụ nhé
Nhiều người gặp chuyện của của người khác thì nói hay nhưng nếu đúng trường hợp của mình thì lại nhẩy dựng lên ngay
Như em thì bình thường cụ ạ, đợt con nhóc nhà em học mẫu giáo về thấy vết lằn ở mông, mẹ nó bảo mai ra nói chuyện với cô, em bảo kệ, mình còn nện bỏ mẹ nó nữa là cô, nện nhiều nó ngoan thì ít bị nện hơn, còn nói chuyện với cô, cô sợ dùng hình thức tra tấn tinh thần thì còn khó lường hơn.

dalink

Xe điện
Thời đại bây giờ là k được đánh. Có thế thôi.

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Định nghĩa thế nao là bao lực đã cụ. Em không bênh cô giáo hay học sinh nhưng sự việc phải được tìm hiểu rõ ràng chứ không chơi đứng phát rồi chửi luôn.
Nhưng " bạo lực" với nhiều học sinh thì cũng không ổn cụ ạ

XPQ

Xe cút kít
Trẻ giờ ít ăn đòn nên nó sợ, chứ thời em đi học cô oánh mỏi tay nghỉ oánh tiếp, thằng nào ngoan thì thôi chứ hơi ương cái ít cũng 5 thước/ngày :)), nhưng cấp 1 thôi, lên cấp 2 các thầy cô không dùng thước nữa thì phải =))

Thời bao cấp em đi học, giáo viên cũng đói vàng mắt, phụ huynh đứa nào làm cửa hàng rau cửa hàng gạo cửa hàng thịt thì nhất. Tuy không đến nỗi được đẩy lên đứng đầu lớp nhưng bọn đấy nói chung không phải học gì mấy. Còn những đứa con nhà khác, kể cả con nhà giời cũng ăn thước kẻ công cốc, bạt tai đá đýt của các thầy thì như điểm tâm bánh mì.
Nghề thợ giảng nên được coi là một nghề như nghề hót rác. Công nhân cũng cần phải được chăm sóc sức khỏe tâm thần và thể chất.

Em không ủng hộ bạo lực học đường dù với bất kỳ lý do nào, nhất là giáo viên CN với học sinh, đặc biệt là các cháu lớp nhỏ hầu như chưa có hiểu biết mấy.
Tất nhiên bây giờ học sinh cũng này nọ, rồi phụ huynh cũng nọ kia nhưng đó không phải là lý do để dùng đòn roi với học sinh.
Giáo viên nếu chuẩn thì mời cha mẹ HS đến trao đổi để cùng giáo dục. Nếu cha mẹ các cháu mà mong muốn con tử tế thì sẽ phối hợp với giáo viên. Còn nếu họ không quan tâm đến con họ thì cũng phải chấp nhận đó là cục đất để ở trong lớp thôi chứ cũng không được dùng bạo lực với các cháu.
Cụ nên đến gặp trực tiếp GVCN và Ban Giám hiệu để phản ánh và đề nghị giáo viên điều chỉnh hành vi. Nếu căng quá thì Hội CMHS đề nghị thay giáo viên để tránh ảnh hưởng đến tâm lý các cháu.
Con cái mà sợ đi học, sợ đến trường thì là chuyện không nhỏ đối với bản thân các cháu và gia đình.
Mong cụ giải quyết mọi việc êm đẹp và con cụ lại có những ngày vui đến trường.

An Nguyen 1

Xe tăng
Trường hợp giáo viên dùng thước đánh học sinh: đánh vào mông hoặc khẽ tay thì đối với em bình thường.
Nhưng mới vài buổi mà nhiều em bị đánh, chứng tỏ cô giáo có xu thế bạo lực.
Cụ cũng 1-2 phụ huynh nữa, gặp cô, cafe nhẹ nhàng trao đổi. Nếu cô vẫn tiếp diễn thì gặp Ban giám hiệu thôi.
Thời buổi này chỉ có cô sợ trò, sợ phụ huynh, không có chuyện ngược lại

vì lên cấp 2 nhiều thằng nó phang ngược lại được thày rồi, nên phải đề phòng trước :D
Trước trên em có ông thày bị học sinh lùa suốt, học sinh thì coi như mất dạy rồi, nhưng tại thày nữa, không gương mẫu toàn dọa với gạ đánh cả làng chúng nó cơ :))

LuckyCar

Xe container
" Yêu cho roi cho vọt. Ghét cho ngọt cho bùi ". Em vẫn thấy câu này của các cụ ngày xưa nhưng vẫn đúng cho ngày nay
Câu này phải hiểu cho đúng, giờ nhiều người hiểu sai lắm cụ ạ. "Yêu cho roi cho vọt", ví dụ cụ nghiêm khắc với F1 nhưng F1 vẫn yêu quý, kính trọng cụ thì OK, còn nếu cho roi vọt để trẻ con nó sợ, nó ghét, nó thù thì sai hoàn toàn với câu dạy của các cụ ngày xưa rồi.

Trường hợp giáo viên dùng thước đánh học sinh: đánh vào mông hoặc khẽ tay thì đối với em bình thường.
Nhưng mới vài buổi mà nhiều em bị đánh, chứng tỏ cô giáo có xu thế bạo lực.
Cụ cũng 1-2 phụ huynh nữa, gặp cô, cafe nhẹ nhàng trao đổi. Nếu cô vẫn tiếp diễn thì gặp Ban giám hiệu thôi.
Thời buổi này chỉ có cô sợ trò, sợ phụ huynh, không có chuyện ngược lại
Gọi là đánh phủ đầu đấy cụ :)), nhìn thấy cô tự ngoan. như em đây, học cấp 3 luôn nhé, có cô dạy sử tên Phượng Sồ, cũng dạng xấu xong chồng bỏ con không có, người béo , lưng gù. Dạy cực hay và dễ hiểu, nhưng đứa nào ương là chết. Kỷ lục có một đứa con gái, nhại lại kiểu gật đầu của bà ấy lúc vào lớp đứng lên chào, bà ấy nhìn thấy, vậy là từ đó cứ đến tiết của bà ấy là tự động lên góc lớp đứng, không lên hay chống đối là cả lớp cứ đứng như vậy đến hết tiết, Bố mẹ đến nói chuyện với cô, cả thày hiệu trưởng cũng không can thiếp được, hết đúng một kỳ. Từ đó bà ấy đi đến lớp nào là im phăng phắc, cấm đứa nào ngọ nguậy kể cả thằng gấu nhất.

Cá Koi

Xe hơi
Giờ các cháu lẫn bố mẹ các cháu mong manh quá, xưa ăn vài roi chuyện vặt, chả ông nào sang chấn tâm lý gì hết, thế mới lạ :D

smallcarvn

Xe buýt
Cụ đã tìm hiểu lý do con bị cô oánh chưa, hay mới nghe con bị cô giáo đánh là nhảy dựng lên rồi, đôi khi cũng cần nghiêm khắc đánh cho vai roi cụ ạ. cụ có thể đến gặp trực tiếp cô giáo để trao đổi thẳng thắn mà.

Chọc là thủng

[Tịch thu bằng lái]
Gọi là đánh phủ đầu đấy cụ :)), nhìn thấy cô tự ngoan. như em đây, học cấp 3 luôn nhé, có cô dạy sử tên Phượng Sồ, cũng dạng xấu xong chồng bỏ con không có, người béo , lưng gù. Dạy cực hay và dễ hiểu, nhưng đứa nào ương là chết. Kỷ lục có một đứa con gái, nhại lại kiểu gật đầu của bà ấy lúc vào lớp đứng lên chào, bà ấy nhìn thấy, vậy là từ đó cứ đến tiết của bà ấy là tự động lên góc lớp đứng, không lên hay chống đối là cả lớp cứ đứng như vậy đến hết tiết, Bố mẹ đến nói chuyện với cô, cả thày hiệu trưởng cũng không can thiếp được, hết đúng một kỳ. Từ đó bà ấy đi đến lớp nào là im phăng phắc, cấm đứa nào ngọ nguậy kể cả thằng gấu nhất.
Trường hợp này bố mẹ của cô bé đó quá hèn và kém. Nếu là em thì em sẽ lên ngồi cùng học với con vào giờ của cô luôn. Cô có thể cùng với cả lớp đứng cả giờ cũng được, em và con em sẽ ngồi. Cứ thế cho đến hết học kỳ.

trungduong2211

Xe điện
Chuyện thớt kể mơ mơ hồ hồ k có gì rõ ràng cả mà bao cụ xúm vào lên án y như có clip quay cô đánh trò thật nhỉ.