Lỗi của xe Kia Forte/Cerato

lee_shin_hp

Xe đạp
Em cha? bao h thấy hiện tượng đó ....................!!

MeoVSB

Xe tải
Sao lắm cụ vào chọc ngoáy thế. Bao giờ đi rolls-royce thì hẵng vào chọc ngoáy người khác nhé các cụ. Peace >:D<

MeoVSB

Xe tải
Cụ chủ thớt và cụ Ken bình tĩnh. Xe em cũng 1 thời bị bệnh này, qua chỗ anh cuabien sửa là OK. Hết kêu từ đó đến bây giờ. Bệnh này đến cụ hardtop còn chưa tìm ra thì mình cũng chưa thể nhận xét là hỏng hóc ntn được ạ. Nhưng em nghĩ nó cũng chỉ là bệnh đơn thuần thôi. Có thể là bộ chuyển số tự động chuyển số không hợp lý gây ra tiếng gõ ( như khi ta đi xe côn mà để số 4 lên dốc cũng có tiếng gõ y hệt ). Em không hiểu gì nhiều về máy móc nhưng cũng có vài góp ý mong các cụ hạ hỏa và tìm ra phương án giải quyết nếu cần thiết.

sepbu

Xe điện
Cụ chủ thớt và cụ Ken bình tĩnh. Xe em cũng 1 thời bị bệnh này, qua chỗ anh cuabien sửa là OK. Hết kêu từ đó đến bây giờ. Bệnh này đến cụ hardtop còn chưa tìm ra thì mình cũng chưa thể nhận xét là hỏng hóc ntn được ạ. Nhưng em nghĩ nó cũng chỉ là bệnh đơn thuần thôi. Có thể là bộ chuyển số tự động chuyển số không hợp lý gây ra tiếng gõ ( như khi ta đi xe côn mà để số 4 lên dốc cũng có tiếng gõ y hệt ). Em không hiểu gì nhiều về máy móc nhưng cũng có vài góp ý mong các cụ hạ hỏa và tìm ra phương án giải quyết nếu cần thiết.
:)) cuối cùng là do xăng cụ ạ ! =))

MeoVSB

Xe tải
Xăng cũng 50/50 thôi cụ ơi. Em bị em biết, đổ 95 với 92 thì hồi đó công nhận 95 gõ nhiều hơn 92 nhưng nói chung vẫn gõ. Phải triệt sản 1 số thứ mới tịt đc tiếng gõ.

Bonus031

Đi bộ
Chia buồn với bác chủ thớt. cty em có con nhập nguyên chiếc mua tháng 7 năm 2009, xe công, toàn lái non như em phá mà chưa thấy giề........

Mazspeed

Xe container
mazspeed: Môn "cầm đèn" thì nên giao cho khá nhiều bác KFC, vì em thấy có khá nhiều bác mới có FT là cái xe đầu tiên mà phán cứ như chuyên gia customer report vậy

vâng ông lắm tiền nhiều xe.và là "chuyên gia" cầm gậy, sướng chưa=D>
Bác mới vào OF, còn chưa biết cách quote bài. Cố gắng nói năng xưng hô theo đúng quy định OF 1 tý, chưa gì đã ông tôi, vừa mất hòa khí, vừa không đúng quy định, vừa làm cho người ngoài họ hiểu nhầm OF toàn người thiếu văn hóa "net". :)

saphia1115

Xe buýt
Cả nhà em mới có con xe đầu tiên, vì em cũng gần 40 cái xuân xanh rồi, tay trắng kiếm mãi mới được cái siêu xe cỏ, chắc số em cũng chưa đến nỗi nào nên con siên xe cỏ của em chưa đổ bệnh gì. Còn mấy cụ lắm tiền nhiều của chạy 1 đống xe rồi mà vào post bài chả mang tính xây dựng gì cả, toàn mang tính phá hoại! Em fun thôi nhá, đồng chạm kụ nào cho em xin lỗi ạ!:)

cauvong

Đi bộ
Đọc xong thớt này hoang mang quá! Kiểm tra thấy hình như có gõ :-s, nhưng kô biết dư lào!
Xe E hơn vạn, đổ A95. CN các kụ vẫn ~o) phỏng? Đạp E mấy phát xem có gõ không!
Hoang mang quá!

VP_Statham

Xe tải
cụ chủ mua xe chỗ nào thế? em biết còn cho vào blacklist

quyluong_3bánh

Xe điện
Nhà em dự là KIA nó thiết kế forte máy móc gõ như vậy đấy các cụ ợ!
100% đều gõ,xe em mới 2000km nhưng chắc cũng sắp gõ rùi...hahaha

saphia1115

Xe buýt

laitaxi

Xe đạp
điều hoà lạnh qúa,tê hết cả tay

coldman

Xe đạp
Bác nói dừng đến mấy lần rồi mà có dừng được đâu! Thòng vào làm gì cho mệt. :)

Cuối cùng thì bác cũng chịu nói dài dài ra 1 chút rồi nhỉ, đấy như thế nó dễ hiểu hơn cái kiểu "buồn cười quá, thôi em dừng ở đây!" thường gặp của bác :). Nói thật em khá là ít thời gian, toàn bộ ban ngày không pà tám được, đến tối chỉ có khoảng hơn 1 tiếng thôi vừa OF vừa cả đống các website linh tinh khác, nên đã rất lâu em không vào quán. Tuy nhiên em chả ngại bị ném đá, nếu ngại thì em đã chả chui vào mấy cái tổ ong vò vẽ này :D. Đây thực ra chỉ là chỗ xả street, vào OF mà không kiếm chuyện chọc ngoáy thì vào làm quái gì, xe cộ có mấy trò để nói đâu! Mà nói đến mấy năm rồi, xe cộ mãi chán chết.

Thế "nhà" cụ nói là ở chỗ nào? Quả thực em chả để ý, cụ chỉ rồi em sẽ vào, ném đá với chịu đòn em đã được khá nhiều người khen là có năng khiếu rồi. À mà em chỉ tham gia nếu thấy các bác cứ khư khư bảo vệ cái "siêu" xe của các bác thôi, còn các trò khác chắc em không có tham gia được.

Cuối cùng em xin cám ơn mách bảo của kụ về việc OF nâng cấp có 1 số tiện ích mới. Đúng là quả này em chưa cập nhật vì đã lâu rồi em chả có gì hứng mà lập thớt cả.

Ui Đan Lê, thần tượng của em đây mà=D>=D>=D>.

Nếu bác đúng là em Đan Lê xinh đẹp ngày xưa diễn thời tiết thật thì em xin hứa chỉ vài hôm nữa em sẽ chứng tỏ cho bác khả năng ở vài môn nữa. Nhưng mà bác bỏ cho em 2 môn "cầm đèn chạy trước ô tô" và "nhổ nước bọt ra sau gáy" nhé. Môn "cầm đèn" thì nên giao cho khá nhiều bác KFC, vì em thấy có khá nhiều bác mới có FT là cái xe đầu tiên mà phán cứ như chuyên gia customer report vậy :). Còn "nhổ nước bọt" thì hơi mất vệ sinh, cái này bác có thể duyệt 3 ngàn rưởi cái post của em, tuyệt đối là không có! :)

Ối giời ơi, quá được, quá được :)) :)) :))=D>=D>=D> "Không cần xe xịn, thế là biết giữ thiên tước hơn nhân tước"; "Không để ai khinh lờn, thế là biết trọng phẩm giá". Quá hay, quá đúng, Khổng Tử dạy thật là sâu sắc.

Thế nhưng... ngộ nhỡ... sang năm làm ăn được, muốn bán FT lên đời con... Camry. Lúc đó ăn nói với Khổng Tử ra răng? :)) :)) :)) :))
Tôi dự rằng các bác FT làm ăn được, muốn lên đời thì con Camry ghẻ chắc không có trong suy nghĩ đâu ạ. Có lên thì lên K5, K7 chứ Camry là cái quái gì? Giá đắt lòi, option nghèo nàn, chỉ gắn được cái quả cầu vào rồi móc túi dân Vịt.

Mazspeed

Xe container
Tôi dự rằng các bác FT làm ăn được, muốn lên đời thì con Camry ghẻ chắc không có trong suy nghĩ đâu ạ. Có lên thì lên K5, K7 chứ Camry là cái quái gì? Giá đắt lòi, option nghèo nàn, chỉ gắn được cái quả cầu vào rồi móc túi dân Vịt.
OK, thì em chỉ "giả sử" thôi mà, bác không thấy em "ngộ nhỡ" đấy sao. Lựa chọn cái xe nào thì tùy các bác, em chả quan tâm. Chỉ thấy hài hài các bác tâng bốc cái xe của mình quá, thậm chí người ta chỉ nói ra lỗi của cái xe thôi mà các bác cũng a la xô vào ném đá loạn xạ thì đúng là buồn cười. Rõ ràng cái xe nó có lỗi thật chứ có phải là bốc phét ra đâu.

À mà bác bảo Cam nó chỉ gắn được cái quả cầu vào rồi móc túi người ta. Vấn đề là ở chỗ đó, tại sao nó gắn cầu vào là móc túi được Vịt mình? Đâu có phải Vịt mình mù tịt tìn tin thông tin về xe cộ đâu! Có nhẽ đâu thế! :)

horsebattle

Xe buýt
Website
www.redevent.com.vn
Bác tranhieuabc nói chuẩn 100% e vừa lấy con Cerato đi được 800km thì phát hiện ra lỗi đấy, cũng vào Trưởng Hải ở Long Biên thợ cũng pó tay bảo là về chạy thử tiếp nếu vẫn bị họ sẽ khắc phục. E mới mang vợ vào tuần trước kết quả là vẫn phải chịu đang ấm ức đây các bác ạ.

quyluong_3bánh

Xe điện
Sao toàn cerato ạh,có forte của cụ nào gõ thế không ạh?
Nhà em đang mang tột độ các cụ ợ!

bimbimzinzin

Xe tăng
Sao toàn cerato ạh,có forte của cụ nào gõ thế không ạh?
Nhà em đang mang tột độ các cụ ợ!
Gì mà phải lo, cái xe nào nó cũng gõ thì đâu có vấn đề (chủ thớt nói là gõ nhưng đến thợ còn ko phát hiện được- chỉ có chủ xe mới phát hiện được, hài vãi ), ở đây có mấy cụ lo lắng thái quá, chứ xe nào mà chẳng gõ, động cơ nó phải kêu chứ, mấy cụ kêu là gõ máy kia đề nghị đi xe 1.6 của các hãng khác xem, nó cũng vậy thôi. (bạn em lái In- Toy nó bảo xe nó cũng vậy)... chuyện này chẳng khác gì chuyện gần nhà em có một ông mua Vespa, đi được mấy hôm cứ đến bắt đền đại lý là khi đề- khởi động máy nó kêu to hơn con dream của ông ý.

quyluong_3bánh

Xe điện
Em cũng nghĩ là các cụ ý thần hồn át thần tính thôi chứ xe iem hơn 2000km rùi chưa làm gì cả iem có thấy kêu gì đâu nhờ?

thangktvta

Xe tăng
ở đây có mấy cụ lo lắng thái quá, chứ xe nào mà chẳng gõ, động cơ nó phải kêu chứ, mấy cụ kêu là gõ máy kia đề nghị đi xe 1.6 của các hãng khác xem, nó cũng vậy thôi. (bạn em lái In- Toy nó bảo xe nó cũng vậy)... .
cụ này phát biểu hồ đồ vãi.
Khi nào bác ngồi nhờ xe mấy ông trong hội i30 cờ nhắp xem nó có gõ không?
(thấy bảo máy giống nhau)