Lỗi của xe Kia Forte/Cerato

trankhangred

Xe tải
Cụ nào ghi âm giúp cái xe nào bị gõ rồi post lên cho anh em kiểm tra cái để có cơ sở xác định thế nào là gõ và không gõ!

Cách làm theo em nghĩ: lấy điện thoại bật chế độ ghi âm, bấn ghi sẵn rồi lấy băng dính dính vào khu vực gần ắc qui, đi một đoạn thay đổi chân ga để hiện tượng gõ thể hiện rõ! Chuyển file vào máy tính rồi post lên trang mediafire rồi copy link lên thớt này cho anh em tham khảo!

E kính tặng ly vang cho cụ nào giúp anh em việc này ạ!

taurus214

Xe hơi
Ặc, em cũng đang tính làm 1 em fot MT, nghe các pác nói vậy lại thấy sợ roài. Cố lắm mới dám tính mua xe mới, mua về mà lỗi thì chít....

phamanhtn

Xe đạp
Kính các cụ xe em Forte cũng có hiện tượng như của bác chủ thớt nhưng chi cảm nhận được ở những lúc như thế này thôi ạ mong các cụ chỉ giáo: Bình thường đạp ga em thấy nó ngóc đầu lên cứ như 3.0 "Thế mới ghê" nhưng hôm vừa rồi em đi Tây Bắc trời nóng em chạy từ Hòa Bình lên đến gần Sơn La thấy có hiện tượng hơi gõ cò và có cảm giác máy yếu đi "Không biết tại em mệt nên thấy yếu đi hay xe yếu thật" kiểm tra đồng hồ nhiệt thấy không có vấn đề gì những hôm sau đi thấy bình thường và bây giờ vẫn thế có bác nào hay đi xa trên 200 cây liên tục thì thử kiểm tra lại xem ạ vì hôm vừa rồi em lại đi Cao Bằng và lại thấy hiện tượng đấy ạ. Xe em mới đi được 1 vạn 6 em cũng mới đi 2 đời KIA mà cũng mới có xe được mấy năm nên ít kinh nghiệm mong các cụ chỉ giáo ạ. Kính các cụ.

Mr.150706

Xe đạp
Không phải kụ ạ, cứ như các bác trong box này nói thì KF không được phép có lỗi, mà có lỗi thì không được phép chê, mà có thê thì không được phép công khai, mà có công khai thì không được phép không hài lòng với lựa chọn của mình. Khổ thế, nhiều nguyên tắc quá nên nó mới khổ, nhưng mà vui. Chứ cứ như mấy ông chọn Toy, kệ, lỗi thì cũng mua rồi, ai chê ai khen, ai lựa chọn giống mình, ai tẩy chay cũng kệ. Thế nên box Toy buồn cực, em toàn phải đi hóng ở các hội khác. :)[/QUOTE]

Hic, cụ chỉ được cái nói đúng. Hội Toy hơi buồn 1 tí nhưng tại xe nó ổn quá nên chẳng có gì phát biểu thì phải

Chuối Hột

Xe tải
Không phải kụ ạ, cứ như các bác trong box này nói thì KF không được phép có lỗi, mà có lỗi thì không được phép chê, mà có thê thì không được phép công khai, mà có công khai thì không được phép không hài lòng với lựa chọn của mình. Khổ thế, nhiều nguyên tắc quá nên nó mới khổ, nhưng mà vui. Chứ cứ như mấy ông chọn Toy, kệ, lỗi thì cũng mua rồi, ai chê ai khen, ai lựa chọn giống mình, ai tẩy chay cũng kệ. Thế nên box Toy buồn cực, em toàn phải đi hóng ở các hội khác. :)
Hic, cụ chỉ được cái nói đúng. Hội Toy hơi buồn 1 tí nhưng tại xe nó ổn quá nên chẳng có gì phát biểu thì phải [/QUOTE]

Em cũng xin ạ các cụ, các cụ hóng hớt có nghề thật. Xe toy ở VN chiếm đến 80% điều đó khẳng định chất lượng rồi tuy nhiên các cụ nói nó không có lỗi thì em e là hơi tự sướng quá, chẳng qua là khi toy có lỗi thì dịch vụ của toy cũng khá ổn ngoài ra lượng xe toy dành cho đối tượng khách hàng ít có thời gian hóng hớt ở đây cũng là đa sô. Theo em biết sau vài năm làm ở toy thì lỗi vặt của toy cũng không phải là ít so với các hãng khác đâu ạ

bimbimzinzin

Xe tăng
Em vẫn yên tâm với KIA cerato/ FT, vì nó được được điểm AN TOÀN cao nhất theo Viện An Toàn GT Mỹ http://vnexpress.net/GL/Oto-Xe-may/2010/04/3BA1B15E/

Và nó đứng top 10 trong các xe đáng tin cậy nhất, theo đánh giá của *******- Anh: http://vneconomy.vn/20100703072647157P0C23/honda-tiep-tuc-dan-dau-xep-hang-cua-*******.htm

Và thực tế chứng minh bằng doanh số: http://dantri.com.vn/c111/s111-406436/kia-k5-soan-ngoi-hyundai-sonata.htm

Và trên OF này có đến 150 Ofer đang sở hữu xe này (hình như đông nhất)- và tiếp tục tăng nữa, em thấy ở VN cứ cái gì theo số đông đều có lợi.

Như vậy là đủ với em để quyết định và yên tâm khi dùng KIA FT/ Cerato.

Chỉnh sửa cuối:

springsea

[Tịch thu bằng lái]
Trong hướng dẫn có ghi "A click sound may be heard in engine compartment when the vehicle begins to move after engine is started. These conditions are normal and indicate that ESP system functioning properly" (trang 211/327). Kô biết có phải xe của các cụ bị cái này kô nếu thế thì các cụ thử tắt ESP xem sao. Hehe xe e bản SLi thường kô có EPS chạy ngon choét >:D<

Chỉnh sửa cuối:

caionghin$

Xe tăng
Ở nơi vừa hôn vừa móc, người ta gọi là Hóc Môn :P
Website
www.tannhatminh.net
E hnay vừa ký HD và đặt tiền xong, vào đây thấy cái thớt này mà muốn lấy lại tiền quá, hoang mang quá, mai e hỏi xem có lấy dc tiền lại ko?.......

luklak

Xe điện
Sao phải sợ kụ, tui thấy KF tỉ lệ chạy ngoài đường nhiều ngang thậm chí hơn cả honda CV và toy corrola rồi, dân mình thông tin nhanh nhậy thật. Mỗi tội nhìn vào máy nó thì hơi thất vọng vì trông lèo tèo èo uột quá, hay phải thế nó mới tk xăng nhỉ.

xedep_

Xe tải
Sao xe em thỉnh thoảng đi ép số nó cũng không gõ nhỉ ?, leo Tam Đảo số 2-3 tắt nhạc lắng nghe mà không nghe gì, hay tại em hên chọn được xe tốt b-)

tranhieuabc

Xe hơi
thưa các cụ, em search google về bệnh này để tìm thuốc chữa và thấy thớt này ở nước ngoài, hóa ra xe này ở nước ngoài cũng bị bệnh này không ít và họ cũng đưa ra phương pháp chữa bệnh, không biết có chính xác không. Mời các cụ theo đường link này để tham khảo nhé
http://www.facebook.com/topic.php?uid=171251799797&topic=14305

Chỉnh sửa cuối:

kenu97

Xe container
thưa các cụ, em search google về bệnh này để tìm thuốc chữa và thấy thớt này ở nước ngoài, hóa ra xe này ở nước ngoài cũng bị bệnh này không ít và họ cũng đưa ra phương pháp chữa bệnh, không biết có chính xác không. Mời các cụ theo đường link này để tham khảo nhé
http://www.facebook.com/topic.php?uid=171251799797&topic=14305
A chưa đọc đến trang 2 à? E thấy thằng Teh nó bảo sửa đc rồi đấy, thằng kỹ thuật nó khẳng định lỗi và cách khắc phục rồi đấy.
Nhưng mà chắc ko đúng ý a đâu :P

tranhieuabc

Xe hơi
A chưa đọc đến trang 2 à? E thấy thằng Teh nó bảo sửa đc rồi đấy, thằng kỹ thuật nó khẳng định lỗi và cách khắc phục rồi đấy.
Nhưng mà chắc ko đúng ý a đâu :P
Anh đọc hết rồi mà chú kenu. Nên anh mới bảo họ cũng đã đưa ra cách chữa bệnh mà. Mai anh đi bảo dưỡng xe định kỳ sẽ áp dụng vì chỉ là bổ sung thêm dầu trợ lực tay lái thôi, có đúng hay không để sau mới biết. Sao chú lại bảo đúng ý hay không vậy? Anh thấy cái thớt đó nước ngoài họ chia sẻ khá thẳng thắn và đi đúng mục đích, không mở rộng lan man kiểu ném đá như ở ta

tranhieuabc

Xe hơi
Chú kenu sao cứ phải bảo vệ cái xe thế nhỉ. Anh gọi là lỗi hay không thì quan trọng gì. Khi người ta chưa biết nó là bệnh gì thì người ta đặt cho nó một cái tên để mọi người cùng tìm hiểu và tìm cách khắc phục, theo chú nên gọi là gì nếu không gọi là lỗi? Còn cách chữa của cái thớt của nước ngoài đó đã chính xác bệnh của xe anh hay chưa thì phải để anh thử xem đã nếu đúng thì mừng và thông báo cho anh em chứ sao. Nhưng khi xe anh để ở trong nhà kiểm tra dầu trợ lực lái thấy không thiếu. Ơ nhưng mà xe forte nhập vào Việt nam trợ lực điện cơ mà, làm gì có dầu trợ lực lái nhỉ. Vụ này chắc họ nói đến bệnh khác rồi

kenu97

Xe container
Ơ nhưng mà xe forte nhập vào Việt nam trợ lực điện cơ mà, làm gì có dầu trợ lực lái nhỉ. Vụ này chắc họ nói đến bệnh khác rồi
Em có bảo vệ viếc gì đâu. e chỉ nói là nó ko đúng như ý anh mà. Chưa kịp nói thêm thì a đã nói rồi đấy thôi :P

Cuabien

Xe điện
Chú kenu sao cứ phải bảo vệ cái xe thế nhỉ. Anh gọi là lỗi hay không thì quan trọng gì. Khi người ta chưa biết nó là bệnh gì thì người ta đặt cho nó một cái tên để mọi người cùng tìm hiểu và tìm cách khắc phục, theo chú nên gọi là gì nếu không gọi là lỗi? Còn cách chữa của cái thớt của nước ngoài đó đã chính xác bệnh của xe anh hay chưa thì phải để anh thử xem đã nếu đúng thì mừng và thông báo cho anh em chứ sao. Nhưng khi xe anh để ở trong nhà kiểm tra dầu trợ lực lái thấy không thiếu. Ơ nhưng mà xe forte nhập vào Việt nam trợ lực điện cơ mà, làm gì có dầu trợ lực lái nhỉ. Vụ này chắc họ nói đến bệnh khác rồi
Em có bảo vệ viếc gì đâu. e chỉ nói là nó ko đúng như ý anh mà. Chưa kịp nói thêm thì a đã nói rồi đấy thôi :P
Chủ tịch với cụ H nên dừng đi, Cer & KF nó mà giống nhau thì em nghiên cứu ra lâu rồi.

tphongtran

Xe tải
Website
facebook.com
Vụ này vẫn chưa xong hả các cụ?
Xe em mới chạy hơn 2000 km chưa thấy bệnh này. Để chạy thêm xem thế nào, nếu bị em sẽ phọt lên đây ạ.

Mazspeed

Xe container
Ồ mãi vẫn chưa xong à? Cả tuần nay em cứ nhong nhong không có internet nên không hóng hớt được. Hay là nếu lâu quá không tìm ra cách chữa thì bác chủ thớt bán béng cái xe đi, mua 1 quả Altis thế là xong chứ gì. Đảm bảo đi Altis rồi bác sẽ thấy máy móc êm như ru, khỏi phải lăn tăn gúc gồ làm gì cho mệt. :)) :)) :))

coldman

Xe đạp
OK, thì em chỉ "giả sử" thôi mà, bác không thấy em "ngộ nhỡ" đấy sao. Lựa chọn cái xe nào thì tùy các bác, em chả quan tâm. Chỉ thấy hài hài các bác tâng bốc cái xe của mình quá, thậm chí người ta chỉ nói ra lỗi của cái xe thôi mà các bác cũng a la xô vào ném đá loạn xạ thì đúng là buồn cười. Rõ ràng cái xe nó có lỗi thật chứ có phải là bốc phét ra đâu.

À mà bác bảo Cam nó chỉ gắn được cái quả cầu vào rồi móc túi người ta. Vấn đề là ở chỗ đó, tại sao nó gắn cầu vào là móc túi được Vịt mình? Đâu có phải Vịt mình mù tịt tìn tin thông tin về xe cộ đâu! Có nhẽ đâu thế! :)
Xe của người ta thì người ta tâng bốc nó có quá 1 tí thì cũng có chết thằng tây nào đâu hả bác. Giống như bác có vợ thì bác cũng luôn muốn vợ bác là nhất đúng không? Họ tâng bốc FT của họ cũng giống như bác luôn nghĩ con Cam của bác là đẳng cấp thế thôi. Mà bác đã đi Cam, bác nghĩ là mình ở đẳng cấp trên rồi thì bác cứ quan tâm, chấp nhất, dè bỉu người ở đẳng cấp dưới làm chi cho mệt hả bác? Bác cứ nhảy vào nói qua nói lại với họ thì hóa ra bác cũng như họ, cũng tâng bốc xe mình, thấy ai nói xe của người ta hơn xe mình thì ngứa tai phải vào cãi cho bằng được chứ không chịu kém. Vậy thì bác cũng hài như các bác FT rồi.;;) Cứ như các bác đi Bim, Mec kìa, họ có thèm vào các box củ sâm này để ném đá bao giờ đâu, mặc dù tôi nhớ không lầm là có bác còn so sánh FT đi sướng hơn cả Mec C đấy.
Còn việc Toy móc túi dân Vịt mình thì mọi người đều rõ cả bác ạ. Bác có thấy ở đâu mà nhà sản xuất xe bỏ quên động cơ cả 2 năm trời, để nó rỉ sét cả ra mà vẫn lắp vào xe bán cho KH không hả bác? Cam đoan với bác là duy nhất chỉ có ở Vịt mình thôi nhé. Rồi bán hàng thì cố tình tạo ra tình trạng khan hàng giả tạo, ép KH phải chi thêm để được có xe sớm. Chất lượng xe lắp ráp trong nước thì 100% phải công nhận là tệ hơn xe nhập rất nhiều. Dịch vụ sau bán hàng thì cũng chẳng phải là tốt, túi khí không nổ khi có tai nạn thì bảo là lực đâm chưa đủ, xe có mùi hôi thì bảo là do KH gắn thêm option, không tìm hiểu để khắc phục mà cứ đổ tại hết cho KH thì quá dễ rồi. Chất lượng xe Toy trên thế giới thì đã được kiểm chứng và công nhận, nhưng Toy Vịt thì rõ ràng là củ chuối bác ạ. Bác hỏi tôi tại sao Toy nó vẫn móc túi được dân Vịt mình trong khi nó củ chuối thế thì tôi không trả lời bác được đâu ạ, vì tôi không nằm trong số người đó. Vì thế tôi cũng thắc mắc như bác đấy. Tôi nghĩ là do cái tên Toy nó nằm trong đầu dân Vịt mình từ lâu quá rồi nên bây giờ họ ngại thay đổi, như xe máy thì cứ phải Honda ấy mà. Đúng là để thay đổi một thói quen, dù là thói quen xấu cũng cực kỳ khó khăn với dân Vịt mình bác nhẩy. Thế thì cứ phải è cổ ra cho nó vặt lông thôi. :-? ^:)^