Lỗi của xe Kia Forte/Cerato

BUNG_TO

Xe đạp
Các bác cho e hỏi tý.ko biết có phải là mua xe tháng 7 âm đen hay sao mà đen thế
chuyện là thế này
hôm qua e có đăng ký xe ,xong xuôi hết rồi thì lúc đi về nó dở chứng đang đi tắt máy và không làm thế nào để nó khởi động được nữa
e đã đưa vào gara của Trường Hải thì nó bảo ko biết tại sao (xe e là Forte SE của Trường Hải) Nản gần chết
xe e mới đi được có hơn 100km
bác nào bị như thế này chưa?cho e ý kinh nghiệp
cái xe của e là dòng đầu tiên của trường hải lắp răp Forte SE ra đường đố gặp cái thứ 2 mới lo chứ

heroesdaubu

Xe điện
Các bác cho e hỏi tý.ko biết có phải là mua xe tháng 7 âm đen hay sao mà đen thế
chuyện là thế này
hôm qua e có đăng ký xe ,xong xuôi hết rồi thì lúc đi về nó dở chứng đang đi tắt máy và không làm thế nào để nó khởi động được nữa
e đã đưa vào gara của Trường Hải thì nó bảo ko biết tại sao (xe e là Forte SE của Trường Hải) Nản gần chết
xe e mới đi được có hơn 100km
bác nào bị như thế này chưa?cho e ý kinh nghiệp
cái xe của e là dòng đầu tiên của trường hải lắp răp Forte SE ra đường đố gặp cái thứ 2 mới lo chứ
Thôi xong, chia buồn cùng bác. Lại 1 người nữa giống như tôi, tương lai tuy không mịt mù đen tối nhưng hơi bị mệt.
Em cũng mua xe cerato TH nhập (chứ ko phải lắp ráp như bác) vì cái gói bảo hành của nó, may mắn là máy móc, trang thiết bị chẳng có gì phải bàn trừ cái bình xăng bị thủng.
Em thì em chả tin xe vn ráp, kể cả toy, hon, đừng nói Thaco.
Xe mới có 100km mà đã bị thế, bác làm to lên yêu cầu bảo hành triệt để, nếu cần nhờ báo chí. Cái xe là phương tiện đi lại mà cứ tậm tịt thì chán lắm, xe máy mà thế còn bực, chưa nói gì đến ô tô.
Giá chưa đăng ký thì y/c nó đổi cái mới, đằng này ván đã đóng thuyền....

heroesdaubu

Xe điện
Bác heroesdaubu nè
thế xe của bác cũng bị thế thì khắc phục như thế nào bác
xe em đang để ở Trường Hải
xe mới mua mà thế ức ko chịu dc

bác nào bít bệnh nt là là do cái gì ko?
cả ngày hôm qua mất ăn mất ngủ
http://otofun.member.php/34649-heroesdaubu
Em hàn bình vào rồi đi thôi bác ạ! Sau khi nhờ báo chí can thiệp thì nó bảo hành thiện chí, hỗ trợ 50% tiền bình + công hàn (với 1 nửa giá chờ 1 tháng + công) bằng mình tự đi thay bình mới ở ngoài nên em ko cần cái bảo hành thiện chí của nó. Để đi 1 thời gian rồi thay, trên OF nhà mình nhiều bác bán phu tùng chính hãng rẻ hơn hãng nhiều bác ạ!
Đây mời bác xem:
otosaigon:
http://www.otosaigon.com/forum/m2467202.aspx
otofun:
http://otofun.net/showthread.php?t=188902&p=4067862#post4067862
Và báo VTC News:
http://www.vtc.vn/bvntd/435-260823/dieu-tra/kho-hieu-binh-xang-xe-kia-cerato-bong-dung-thung.htm

Chất lượng thợ Thaco này:
http://www.otosaigon.com/forum/m2501383.aspx

Một điều đâu khổ nhất mà nhiều thượng đế thừa nhận là trình độ tay nghề thợ gara của Thaco và Chế độ bảo hành của Thaco rất kém!
Ai đen thì phải chịu thôi bác ạ! Cứ mua xe nhập showroom ngoài cho nó lành, bảo hành cho mình cung cấp là sướng hơn cả, chất lượng thương hiệu đã đc khẳng định rồi, mình không phải là chuột bạch nên ko phải lo.

Chúc bác sớm cứu được vợ 2 ra khỏi cha dượng Thaco ạ! Chưa xong trăng mật đã vỡ mật rồi:))

X6_14N8868

Xe máy
Xe Nhật lắp ráp tại Vịt chứ bác? hehe... Em đi con Ỉn của ông bác vừa mới mua thấy máy nó gõ lọc cọc nhè nhẹ khi chạy nhưng bác bảo chẳng sao cả, đi nhanh là nó ko kêu nữa, chỉ kêu lúc đi chậm thôi.
Dù sao em nghĩ càng có nhiều ý kiến phản biện càng hay, cũng là để mọi người biết bệnh mà sửa chữa hoặc tìm chỗ sửa hoặc có giải pháp nào đó khi thấy ko chịu được với cái lỗi này, chứ ko nên im lặng chấp nhận và vỗ tay khen vợ mình đẹp, đảm đang trong khi thực sự cũng có rất nhiều lỗi mà mình ko dám thừa nhận.
em đồng ý với ý kiến của bác,xe có lỗi thì phải kêu chứ..đâu phải cứ nhật thì là hịn bác nhỉ ,em thấy mấy em xe nhật liên doanh đi có hơn gì hàn xẻng đâu, bác ngồi ỉn thì bác biết rồi nhỉ..ù tai :))

BUNG_TO

Xe đạp
Ức quá !
bọn Thaco mới báo cho e là phải thay máy mới,xe đi hơn 100km đã thay thì sao mà yên tâm dc chứ.
vừa đăng ký xong lại phải thay máy thế bằng nào đi đăng ký lại
các bác cho e hỏi chút là nếu như thay máy thì có phai nộp thuế lại ko nhỉ ???

airspace

Xe tăng
Ức quá !
bọn Thaco mới báo cho e là phải thay máy mới,xe đi hơn 100km đã thay thì sao mà yên tâm dc chứ.
Trời đất! cháu vẫn đang để xe ở TH Giải Phóng - chưa lấy vì chưa TT hết tiền nhưng hoá đơn thì lấy rồi. nó mà tháo máy cháu lắp sang xe cụ thì ^:)^
cháu bắt đầu run rồi ah!

crod

Xe tăng
trời đất, xe mới đi 100km mà thay máy?? chia buồn với bác.

BUNG_TO

Xe đạp
chắc ra tòa làm đơn ly dị vợ 2 thôi chứ cứ để nó thay hết hàng họ thế này thì còn gì là vợ nữa
sau có lấy vợ cứ vợ tây mà lấy thôi vợ ta sợ lắm rồi

adco

Xe điện
Công bằng mà nói xe hãng nào cũng phải có sự hư hỏng . Tới Mer còn phải thay cái độn cơ cho 1 con GLK . Còn vụ GL450 tăng tốc em khog kể vì đang chờ kết luận .
Nhưng phải nhìn thẳng 1 vấn đề là ở các box khác , thành viên ít kêu la bệnh tình . Trong khi xe Hàn lúc này bà con than vãn hơi bị nhiều rồi đó . Khog lẽ cơn lốc "màu da cam" xe Hàn qua mau vậy sao ???
Vài con số trong Top 100 thương hiệu toàn cầu , các bác xem chơi :
-To rớt từ 8 xuống 11 do vụ scandal năm rồi. Lạ là nó trên Mer và Bim đứng 12 và 15
-Ford :50
-vw : 53
-audi : 63
-h.dai : 65
http://www.vnexpress.net/GL/Oto-Xe-may/2010/09/3BA20A10/
Theo em vẫn là câu muôn thưở , xe Hàn đẹp thiệt , rẽ thiệt , trang bị ngon thiệt , nhưng cần phải thêm thời gian nữa . Phía trên nó vẫn còn rất nhiều đại thụ trong làng xe TG về sự ổn định

Chỉnh sửa cuối:

bimbimzinzin

Xe tăng
Ức quá !

Bác cho em thông tin là bác làm ở chi nhánh hay cơ sở bảo hành nào ạ? em có hỏi bên Thaco họ nói là làm gì có thông tin đó! hay bác là Sales của Toy ạ??

BUNG_TO

Xe đạp
Mua xe ở Kia Long biên chuyển về Thanh Hóa đi
giờ xe đang nằm ở Kia Thanh Hóa

GANHO

Xe buýt
Chào các bác, công nhận là xe Hàn có nhiều lỗi thật: xe em thì có cái lỗi là lốp xe ko gắn camera nên thỉnh thoảng nó lại bị đá cào cho một cái, may mà chưa đến mức phải thay, sơn xe thì ko bóng như xe Nhật nên tên hàng xóm cạnh nhà nó phun sơn bắn vào xe em rửa chẳng đi gì cả, lại phải mang đến chỗ bác Liqui xử lý, dầu nhớt thì lại yêu cầu loại 5-30W mà các gara thì lại chẳng có, cứ phải đi chỗ khác mua, lại tốn thêm tiền xăng
Giá tiền thì tương đương Vios mà cách âm, options, đi lại hơn nên toàn bị mấy đồng chí đi Vios, Yaris lườm Sợ quá đi mất

quanganh999

Xe buýt
Giá tiền thì tương đương Vios mà cách âm, options, đi lại hơn nên toàn bị mấy đồng chí đi Vios, Yaris lườm Sợ quá đi mất
Yaris thì còn đánh mắt rang lạc được chứ Vios thì e rằng hơi choáng đấy ạ , fòté dám chơi trên mọi phương diện kể cả mức độ tiêu thụ nhiên liệu.
Kể mà các DN taxi Hà Nội dũng cảm như các DN Taxi ở Đà Nẵng nhỉ- taxi vàng *** 7979(xin lỗi ạ) loại 4 chỗ morning mới 100%, loại 7 chỗ caren mới 100% chạy rầm rầm. Phải qua môi trường khắc nghiệt như vậy mới thấy rõ là loại nào hiệu quả hơn sau trên 5 năm kinh doanh.

Đ/c bạn em cực hâm mộ Vios MT 2010 vì chạy đang quen hôm được lái con fòté 2010 MT liên doanh đi công tác ở Lào Cai 2 ngày, sau khi về nằng nặc đòi đổi xe Nhật lấy xe Hàn > thật đúng là ....Ku
(Đẩu - ngoại ngữ đấy- dịch đi)

Cácc cụ thấy thế nào ạ ???

bsphunhuan

Đi bộ
KIA FORTE nhập khẩu thỉnh thoảng bị bó cứng phanh không thể khởi động được, chẳng biết nguyên nhân gì một lúc sau lại khởi động được. Liệu có khắc phục được không các cụ? hay phải thay xe của Nhật

italy_man

Xe điện
Website
www.facebook.com
KIA FORTE nhập khẩu thỉnh thoảng bị bó cứng phanh không thể khởi động được, chẳng biết nguyên nhân gì một lúc sau lại khởi động được. Liệu có khắc phục được không các cụ? hay phải thay xe của Nhật
Xe Nhật cũng bị thế thôi cụ. Em chưa bị như cụ nhưng bên box Toy bẩu do khí hậu ở VN mình nên phanh dãn nở không đều, cụ tham khảo link này để tham khảo: http://www.otofun.net/threads/275578-10-cam-nhan-cua-em-sau-6-thang-dung-xe-cua-toy-vn

quyluong_3bánh

Xe điện
Các cun ơi xe em đang bon bon chầm chậm khoảng số 2 mà em nhấn ga nhè nhẹ thì hơi hơi có tiếng lạ nghe cũng rõ nếu tắt hết đài đóm,nhưng nếu nhấn mạnh ga hoặc đi ở số khác thì không thấy gì.như thế có phải vợ 2 em cũng gõ không ạh?

phuongtv_76

Xe container
Bó phanh đến mức ko thể khởi động thì e nghĩ vấn đề nó khác đi, còn bó phanh do thời tiết hoặc do rửa xe nó sẽ hơi khó dịch chuyển tí ti khi bắt đầu lăn bánh thôi

Tienthinh

Xe tăng
Không phải đâu kụ ơi, kụ mà đạp phanh liên tục lúc xe đang đỗ nó sẽ khóa phanh, lúc đó kụ khởi đông bằng cách giữ nút statop khoảng 10s là khởi động bình thường ,lúc đó phanh trở về trạng thái bình thường.