Lỗi của xe Kia Forte/Cerato

Mazspeed

Xe container
Lac của bác có cái bệnh nổi bật là bị rồ ga, không rõ đời mới Cruze thì đã khắc phục xong chưa! Chính cái này làm mất điểm Lac nhiều nhất.

sepbu

Xe điện
Lac của bác có cái bệnh nổi bật là bị rồ ga, không rõ đời mới Cruze thì đã khắc phục xong chưa! Chính cái này làm mất điểm Lac nhiều nhất.
Em không rõ bệnh rồ ga như thế nào, có phải là không đạp ga mà nó cứ tự rồ lên đúng không ạ ! nếu thế thì xe em không bị rồi , nếu có rồ ga là nhiều khi cần tăng tốc , nếu không đúng đà mà cứ đạp ga sâu là máy hay bị rồ lên, vòng tua máy cũng tăng lên thôi.
Em thấy thằng LAC này hạn chế ở chỗ volang nặng quá , đi trong thành phố mởi tay vô cùng. Tăng tốc thì yếu thật , không nhanh nhẹn bằng fote , nhưng nếu lựa đà khéo thì cũng OK. Còn lại thì rất hài lòng , nếu có điều kiện thì lên đời , chứ không đổi xe cùng hạng khác nữa !

Mazspeed

Xe container
Rồ ga chủ yếu ở xe số sàn, khi bác ngớt ga đạp côn vào thì máy nó ồ lên 1 phát rồi vòng tua mới giảm đi chứ không giảm ngay như ở các loại xe khác. Mà thôi Lac thì để em sang bên box Daewoo tán nhé, chỗ này là của FT mà!

bimbimzinzin

Xe tăng
Quả thật là em không chắc thật chính xác Morning vào VN năm nào, nhưng vẫn nhớ lơ mơ là chưa quá 5 năm, tức là trước năm 2005 thì không có KM ở VN. Bác google ra KM 2003 ở HN đầy là đúng, nhưng bác phải biết là những xe KM đầu tiên về HN là xe 2nd hand. Mới đầu toàn là xe cũ thôi, giá loanh quanh 14 - 16k. Nó SX năm nào là 1 chuyện, có về VN năm nào lại là chuyện khác. Hay là bác thử google lại lần nữa xem có tìm ra được cái bằng chứng nào chỉ ra em thật sự không biết gì lại còn to mồm xem sao không!. Nếu bác tìm được bằng chứng thì OK em sẽ xem xét lại bộ nhớ của mình :)) :)) :)) :)) :)).[/QUOTE]

Cụ xem xét lại bộ nhớ đi cụ, tôi nói là xe Kia morning nó đi được 5-7 năm mà??? chứ liên quan gì đến nó chạy ở đâu? tôi dừng tranh luận với cụ!

Chỉnh sửa cuối:

sepbu

Xe điện
Rồ ga chủ yếu ở xe số sàn, khi bác ngớt ga đạp côn vào thì máy nó ồ lên 1 phát rồi vòng tua mới giảm đi chứ không giảm ngay như ở các loại xe khác. Mà thôi Lac thì để em sang bên box Daewoo tán nhé, chỗ này là của FT mà!
hjhj ! tại các Cụ fote tranh luận kinh quá , lại có Cụ buôn dưa cùng em nữa , nên em cũng nhào vào để các Cụ fote hạ hỏa đi 1 chút .
Thôi em và box của em đây !

bimbimzinzin

Xe tăng
Em chạy LAC , cũng đi được 1 vạn rồi. Mua xong thấy cũng nhiều người hay chê lỗi này lỗi nọ , hết bị hở ống dẫn xăng phải thu hồi , em biết vậy nhưng nói thật đến nay em cũng chưa đi kiểm tra xem xe em có bị không ? rồi thấy lại bảo hay bị lỗi phần mềm , chìa khóa thì cắc cớ , mất muốn làm lại thì không thể được ... nói chung là nhiều nhiều lắm.
Nhưng hiện nay xe này đã lắp ráp tại Việt Nam rồi nên cũng yên tâm , nếu bắt được đúng bệnh thì sửa cũng dễ thôi , nó là máy móc chứ có phải con người đâu mà sợ , hỏng gì thay đấy là xong .
Xe của chủ thớt cũng vậy , cụ cứ bắt đúng bệnh là suẳ được thôi , không sửa được thì thay thế ,, thì nó lại như mới ngay. Tất nhiên là sẽ tốn kém thêm 1 chút rồi , không thì cái lỗi này cũng khó phát hiện , cụ cứ ra ngoài bán rồi mua con khác cũng được mà .
Các cụ đi fote hay chê xe LAC của tụi em lắm , nhưng em chẳng tự ái gì cả , xe mua thì có lỗi là chuện đương nhiên ... còn bây giừo chuă có thì là may , sau này đi hơn 5vạn rồi có bị thì cũng chẳng sao , chót mua rồi , đi nhiều rồi , kêu ca làm gì nữa , giống bà cả nhà mình thôi mà.
Các Cụ đừng chê LAC nhà em nữa nhé !
Em chẳng bao giở chê LAC cả, cùng phân hạng với nhau cả mà, LAC có một số điểm FT không có, em không dám nói không các cụ ý ném em vỡ đầu.

tranhieuabc

Xe hơi
Thưa các cụ, vợ em hôm nay khỏi đau tim. Lý do là em đổ một bình xăng mới A92, xe đi trong thành phố em ru như hồi chưa phát bệnh. Từ ngày mua xe mới đến giờ em toàn chạy A95 trừ một hai lần hết xăng không có cây A95 đành phải đổ tạm A92. Em sẽ lập thớt mới mời các cụ cho ý kiến:-$

smalldonkey

Xe tăng
Em dự chắc hết khoảng nửa bình xăng này cụ lại nghe tiếng đấy thôi. Và em cũng dự số cụ nó thế rồi... hic hic !

tranhieuabc

Xe hơi
Chú khỉ con đừng có thối mồm, anh nhớ biển số xe của chú rồi đó, chú ngày nào đi làm chẳng qua cổng nhà anh, chú nhớ anh đấy[..]

smalldonkey

Xe tăng
Ặc em nói thế cho anh đỡ bị thôi... Vì nói thế chắc gì đã thế... he he ! Anh đừng ném đá em nhé... he he !

Cuabien

Xe điện
Thưa các cụ, vợ em hôm nay khỏi đau tim. Lý do là em đổ một bình xăng mới A92, xe đi trong thành phố em ru như hồi chưa phát bệnh. Từ ngày mua xe mới đến giờ em toàn chạy A95 trừ một hai lần hết xăng không có cây A95 đành phải đổ tạm A92. Em sẽ lập thớt mới mời các cụ cho ý kiến:-$
Đang sử dụng A95 chuyển sang A92 em dự sẽ còn phức tạp hơn (Đây là kinh nghiệm của mấy lão KF không biết Cerato có như vậy không). Thôi em chờ thớt thứ 3 của bác vậy !

victor

Xe tải
Chắc cụ quyết định sẽ bán xe rồi.

Chỉnh sửa cuối:

tranhieuabc

Xe hơi
Nói vậy có vẻ không phải mình nhà cháu bị bệnh này, hình như nhiều cụ bị bệnh này có kinh nghiệm không sửa được rồi hay sao vậy. Chắc nhà chúa mừng sớm quá. Chắc bệnh sẽ tái phát sớm. Để xem sao. Các cụ kín tiếng nhể

saphia1115

Xe buýt
Lúc thì em chay 95, thiếu xiền lại đổ 92, chả thấy sao cả!

sadam262

Xe buýt
Phức tạp quá...em nghĩ "hữu xạ tự nhiên hương", cứ để thời gian trả nhời, chẳng có ai ngu bỏ cả đống tiền rước con xe đểu về đi cả.

sun10

Xe buýt
Nói vậy có vẻ không phải mình nhà cháu bị bệnh này, hình như nhiều cụ bị bệnh này có kinh nghiệm không sửa được rồi hay sao vậy. Chắc nhà chúa mừng sớm quá. Chắc bệnh sẽ tái phát sớm. Để xem sao. Các cụ kín tiếng nhể
Đúng là vợ hai của nhiều cụ bị bệnh giống như vợ hai của cụ, nhưng ko có cụ nào cực đoan như cụ, chưa gì đã đòi cả thế giới ko được mua/dùng Cerato/Forte chỉ vì 1 cái cảm nhận (ko biết có chính xác hay ko) của cụ. Theo em cụ nên xóa béng 2 cái thớt cụ đã tạo và cho vào thớt hỏi đáp thắc mắc của cụ hardtop thì hợp lý hơn.

smalldonkey

Xe tăng
Đúng là vợ hai của nhiều cụ bị bệnh giống như vợ hai của cụ, nhưng ko có cụ nào cực đoan như cụ, chưa gì đã đòi cả thế giới ko được mua/dùng Cerato/Forte chỉ vì 1 cái cảm nhận (ko biết có chính xác hay ko) của cụ. Theo em cụ nên xóa béng 2 cái thớt cụ đã tạo và cho vào thớt hỏi đáp thắc mắc của cụ hardtop thì hợp lý hơn.
Em thấy ý kiến của cụ là chuẩn không cần chỉnh... Delete and move to another part! ke ke !

tphongtran

Xe tải
Website
facebook.com
Em cũng Cerato, mới chạy được hơn 2000km, chưa thấy lỗi như cụ nói (em toàn chạy xăng A92 vì nhiều trạm xăng không có A95).
Em bị mỗi cái lỗi khi đi vào chỗ xóc nó kêu tè tè trên taplo mà chưa có thời gian đi chuẩn bệnh. Còn lại em thấy ok hết.

Mazspeed

Xe container
Cụ xem xét lại bộ nhớ đi cụ, tôi nói là xe Kia morning nó đi được 5-7 năm mà??? chứ liên quan gì đến nó chạy ở đâu? tôi dừng tranh luận với cụ!
Chán nhỉ, em nói rõ rành rành là KM chưa xuất hiện ở VN được quá 5 năm thì bác mắng em xa xả nào là không biết thì dựa cột mà nghe, nào là KM 2003 ở HN có mà đầy, nào là google thì ra cả đống. Đến khi em chứng minh KM chưa ở VN quá 5 năm thật thì bác quay ngoắt đi là chỉ nói KM chạy được 5-7 năm chứ không liên quan đến nó chạy ở đâu! Hơ hơ hơ thế sao trước bác lại mắng em ghê thế?

Bác dừng tranh luận với em là 1 quyết định đúng, vì giữa bác và em có chênh lệch khá lớn về hiểu biết liên quan đến xe cộ. Tranh luận thêm dễ làm trò cười.:6::6::6:

Chỉnh sửa cuối: