[Thảo luận] Lỗi chuyển làn nơi không được phép trên đường Phạm Văn Đồng

camry68

Xe máy
Ủng hộ cụ chủ làm đến nơi đến chốn đi ạ, xxx làm ở đây bn năm rồi, biết là gtcc kẻ vạch sai nhưng k ý kiến để kẻ lại cho đúng mà lại dựa vào đấy để bắt láo, k thể chấp nhận đc.
Đồng ý với quyết tâm của cụ

camry68

Xe máy
Ủng hộ cụ chủ làm đến nơi đến chốn đi ạ, xxx làm ở đây bn năm rồi, biết là gtcc kẻ vạch sai nhưng k ý kiến để kẻ lại cho đúng mà lại dựa vào đấy để bắt láo, k thể chấp nhận đc.
Đồng ý với cụ

o_to_ghe

Xe buýt
Cái này em nghĩ cũng hay đây ạ. Không phải tiền của em, Em nghĩ là tiền xxx gì đó, vì khi em vào làm việc có phát hiện tiền ở dưới biên bản em có nói to lên tiền gì đây, sao lại có tiền ở đây, thì xxx bảo là tiền vừa

nộp phạt tại chỗ nên em thôi. Em có ghi âm, quay phim hết đoạn này rồi nên xxx có nói khác cũng khó. Sau khi về xem lại thì em thấy chỉ có 2 cái quyết định: 1 cái là 70k, cái còn lại không thấy ghi ngày tháng và số tiền. Xung quanh em lúc đó không còn ai vi phạm cả. Có nghĩa là đã xử lý xong hết rồi. Em cũng không biết số seri trên biên lai thế nào nữa, các cụ check hộ em. Em không bảo là xxx ăn hối lộ nhé :D, em chỉ thắc mắc chút thôi. Vì có mấy xe vào cái rồi đi ngay nên em đoán là nộp phạt tại chỗ :D. Chỉ có điều em thấy không được khớp và không đoàng hoàng. Tại sao lại có tiền bên trong mấy cái biên bản.???. Quả đấy em mà nhận tiền của em thì xxx chắc cũng chẳng dám nói gì. Tiếc quá. :D.
Ảnh em chụp lại đây. Cụ nào giải thích hộ em với. Em mò mãi mà thấy không khớp...hix
nộp gì mà ít thế nhỉ? có 200 kèng à

o_to_ghe

Xe buýt
e vào đây động viên cụ chủ?

daydaynuadaymai

[Tịch thu bằng lái]
Xứ Thiên Đường, không phải, Xứ Thường Điên
Cái đầu đề cụ đã viết sai rồi:
"Lỗi chuyển làn nơi không được phép trên đường Phạm Văn Đồng"Viết như cụ thì mặc nhiên cụ đã nhận cụ chuyển làn ở chỗ "không được phép". Ở đây là xxx đã cố ý bắt cụ, nếu cụ non gan nộp tiền thì xxx hưởng. Nếu lập BB, sau này cụ có cãi thắng thì xxx cũng không phải bồi thường. Cùng lắm là họ xin lỗi cụ.
Đúng ra, sở GTCC phải kẻ lại cho đúng với QCVN và xxx không được bắt lỗi này.

manhhung1901

Xe điện
Theo cháu thì đường này cho phép chuyển làn ngoài (làn có vạch đứt) vào làn giữa r đi thẳng. Chứ từ làn giữa vào làn trong cùng như cụ ghi trong BB là bất lợi cho cụ và việc lập BB là phù hợp.

Bản chất Vấn đề là cụ chủ không từ làn giữa vào làn trong cùng (vì chỉ có 2 bánh xe bên phải) vậy tức là cụ không chuyển làn (nếu có phải là 4 bánh).

Có điều trong BB cụ chủ lại thừa nhận việc có chuyển làn...
Em thấy còm của Cụ đáng để xem xét.

manhhung1901

Xe điện
Cái đầu đề cụ đã viết sai rồi:
"Lỗi chuyển làn nơi không được phép trên đường Phạm Văn Đồng"Viết như cụ thì mặc nhiên cụ đã nhận cụ chuyển làn ở chỗ "không được phép". Ở đây là xxx đã cố ý bắt cụ, nếu cụ non gan nộp tiền thì xxx hưởng. Nếu lập BB, sau này cụ có cãi thắng thì xxx cũng không phải bồi thường. Cùng lắm là họ xin lỗi cụ.
Đúng ra, sở GTCC phải kẻ lại cho đúng với QCVN và xxx không được bắt lỗi này.
Cụ đọc lại biên bản rồi hãy trách Cụ chủ.

Legau

Đi bộ
Em thấy còm của Cụ đáng để xem xét.
Giống như bóng chưa qua vạch vôi thì chưa vào=> xe chưa có 4 bánh từ làn giữa sang làn trái thì chưa thể coi là lỗi chuyển làn.

Vậy cụ chủ là lỗi đè vạch khi đang đi ở làn trái gần giải phân cách r.

Chỉ cần chỉnh lỗi trong BB thôi ạ

quatmay

Xe hơi
Theo cháu thì đường này cho phép chuyển làn ngoài (làn có vạch đứt) vào làn giữa r đi thẳng. Chứ từ làn giữa vào làn trong cùng như cụ ghi trong BB là bất lợi cho cụ và việc lập BB là phù hợp.

Bản chất Vấn đề là cụ chủ không từ làn giữa vào làn trong cùng (vì chỉ có 2 bánh xe bên phải) vậy tức là cụ không chuyển làn (nếu có phải là 4 bánh).

Ca video va bb đều chứng minh là làn giữa chuyển sang làn sát dải phân cách cụ ạ. Kể cả có vào làn trong cùng thì cũng chỉ là làn hỗn hợp thôi(ko có biển phân làn xe). Lỗi cùng lắm là sai biển báo thôi mà cụ.

toan1477

Xe điện
quatmay nói:
Ca video va bb đều chứng minh là làn giữa chuyển sang làn sát dải phân cách cụ ạ. Kể cả có vào làn trong cùng thì cũng chỉ là làn hỗn hợp thôi(ko có biển phân làn xe). Lỗi cùng lắm là sai biển báo thôi mà cụ.
Sao cụ cứ lăn tăn thế nhỉ? Nếu vạch trắng thì cụ chả lỗi gì.

pttoan265

Xe tăng
Lâu không ngó OF, giờ thấy nhiều cụ lớn mạnh quá. Em vào hóng để nâng cao chình độ :D

ubisapro

Xe trâu
Nói chung cụ chủ cứ làm đơn chuẩn chỉ là thắng chắc, cái vạch kẻ bố láo, thằng xxx thì ngu học, chưa xuất sư được mà dám vênh mặt ra đường bắt láo, lại lập biên bản nữa, ngu hết phần các con khác. Tiện cụ nhắc đến đường Quán thánh luôn, đường bé tí, cũng kẻ cái vạch củ chuối này ở giữa đường. 100% xe vi phạm, nhưng ở đường đó ko thấy xxx vợt bao h. Bảo xxx mang xe ra đường đó đi, xem có vi phạm ko. 1 lũ kẻ vạch đường ngu học + bắt láo ko có lương tâm@@

quatmay

Xe hơi
Sao cụ cứ lăn tăn thế nhỉ? Nếu vạch trắng thì cụ chả lỗi gì.
Em có lăn tăn đâu cụ, Nhiều cụ chưa đọc kỹ bài xong cứ comment làm lạc vấn đề đi đấy chứ(nhiều cụ chả dẫn chứng được sai theo điều nào, luật nào mà chứ vào bảo em sai). Em chỉ thêm thắt tý cho thớt nó xôm thôi.
Quan điểm của em thì cứ theo 411 kẻ sai mà hành động thôi.

Taplai74

Xe máy

Nhưng xem trên clip cụ chủ có chuyển làn thật

buicongchuc

Xì hơi lốp
Cụ cứ đợi xxx đội trưởng ra quyết định xử phạt, đi nộp phạt quay lại lấy giấy tờ xong rồi tiến hành viết đơn kiến nghị yêu cầu xxx đội trưởng hủy bỏ quyết định xử phạt, hoàn lại tiền, yêu cầu xin lỗi công khai và đền bù thiệt hại trong mấy ngày bị giữ giấy tờ.

Trước tiên gửi đơn lên đội xxx6, không được giải quyết gửi tiếp đơn lên phòng xxx HN, không được gửi tiếp đơn lên GĐ xxx HN... Em ủng hộ cụ nhiệt tình vụ này, nếu cần cụ PM em tư vấn thêm.

buicongchuc

Xì hơi lốp
Hi các cụ.
Hôm qua em có việc đi từ ngã tư Cổ Nhuế đến bến xe Nam TL. Em đi làm giữa sau đó xi nhan sang làn trái sát giải phân cách, bị xxx đội 6 bắt. Em có tranh luận và có nói là làn này kẻ sai theo quy định, nhưng xxx nhất quyết bắt và ghi BB. Em đang viết đơn khiếu nại, nhưng nhờ các cụ tư vấn giúp. Theo em hiểu thì vạch giống vạch 1.11 là kẻ trên đường 2 làn ngược chiều, nhưng xxx ở đây vẫn cố tình bắt. Rất nhiều trường hợp này rồi và em nghĩ là xxx biết nhưng vẫn làm sai. Vẫn cố tình cò quay ở đây. Vì vậy em quyết kiện đến cùng xxx đội 6 này để làm rõ vấn đề là em sai hay xxx sai.
Lần trước bắt em lỗi vượt phải đã bị em nói cho rồi và xxx thả đi, không hiểu sao lần này xxx máu chiến cứ đòi lập BB em.
Theo các cụ là chờ 7 ngày đến nộp phạt rồi kiện luôn hay gửi đơn từ bây giờ. Nhờ cao kiến của các cụ.
Link video đây: (Vì dưng lượng khá cao nên em giảm xuống cho đỡ nặng, cụ nào nhà báo cần tư liệu thì em đưa luôn bản nét căng luôn ợ).
https://www.youtube.com/edit?o=U&video_id=Ui1aycQeQaM
BB của em đây ợ:
Em đồ là vụ kiện này cụ thua đấy. Trông xxx tự tin thế kia chắc có bài cả rồi. Cụ update để ae nắm tình hình nhé.
Em đi đường này nhiều, em rất hay cố tình chuyển làn trước mặt xxx và bị xxx cạp nong một lần chỗ gần cầu Thăng Long. Xuống xe em làm một hồi đến xxx còn éo nhớ việc hỏi giấy tờ xe em (đã có thớt riêng kể chuyện này).

- Về vạch 1.11: http://www.otofun.net/threads/vach-giong-vach-1-11-tren-duong-pham-van-dong-hn.561978/

- Cạp nong vì cạch 1.11: http://www.otofun.net/threads/em-duoc-gap-xxx-sau-tieng-coi-truoc-cong-ciputra-d-pvd-vi-vach-1-11.654588/

- Mẫu đơn: http://www.otofun.net/threads/mau-don-khieu-nai-xxx.871447/

manhhung1901

Xe điện
Giống như bóng chưa qua vạch vôi thì chưa vào=> xe chưa có 4 bánh từ làn giữa sang làn trái thì chưa thể coi là lỗi chuyển làn.

Vậy cụ chủ là lỗi đè vạch khi đang đi ở làn trái gần giải phân cách r.

Chỉ cần chỉnh lỗi trong BB thôi ạ
Theo Cụ thì cứ biên bản viết sai là sửa lúc nào cũng đc à?

manhhung1901

Xe điện
Em đi đường này nhiều, em rất hay cố tình chuyển làn trước mặt xxx và bị xxx cạp nong một lần chỗ gần cầu Thăng Long. Xuống xe em làm một hồi đến xxx còn éo nhớ việc hỏi giấy tờ xe em (đã có thớt riêng kể chuyện này).

- Về vạch 1.11: http://www.otofun.net/threads/vach-giong-vach-1-11-tren-duong-pham-van-dong-hn.561978/

- Cạp nong vì cạch 1.11: http://www.otofun.net/threads/em-duoc-gap-xxx-sau-tieng-coi-truoc-cong-ciputra-d-pvd-vi-vach-1-11.654588/

- Mẫu đơn: http://www.otofun.net/threads/mau-don-khieu-nai-xxx.871447/
Em thấy có Cụ vào mọi chuyện khả quan hơn rất nhiều.