[Thảo luận] Lỗi chuyển làn nơi không được phép trên đường Phạm Văn Đồng

Em đi đường này nhiều, em rất hay cố tình chuyển làn trước mặt xxx và bị xxx cạp nong một lần chỗ gần cầu Thăng Long. Xuống xe em làm một hồi đến xxx còn éo nhớ việc hỏi giấy tờ xe em (đã có thớt riêng kể chuyện này).

- Về vạch 1.11: http://www.otofun.net/threads/vach-giong-vach-1-11-tren-duong-pham-van-dong-hn.561978/

- Cạp nong vì cạch 1.11: http://www.otofun.net/threads/em-duoc-gap-xxx-sau-tieng-coi-truoc-cong-ciputra-d-pvd-vi-vach-1-11.654588/

- Mẫu đơn: http://www.otofun.net/threads/mau-don-khieu-nai-xxx.871447/
Cụ thật nà pro.

lucdaugiang

Xe buýt
Chuyển làn tại nơi không được phép chuyển được qui định tại điểm a, điều 2, mục 5 NĐ171 mức phạt là 300 đến 400k cụ nhé
Chết với cụ thôi. Lỗi chuyển làn tại nơi không được phép cụ phải viết là nó được qui định tại điểm a, khoản 2, điều 5.... thì mới tra cứu được.

redhair

Xe tải
Em đi làm qua đây hàng ngày nhưng chưa bị vợt bao giờ (mặc dù cũng hay đi và tự tin mình đúng như cụ chủ). Chiều qua (23/10), em đi từ sân bay NB về cũng thấy xxx đang đứng vợt đúng chỗ cụ chủ bị vợt. Trên xe em hỏi thử lái xe taxi: "xxx đứng đấy làm gì ?" thì bảo bắt chuyển làn trong ra ngoài như trường hợp cụ chủ. Có ông làm bên bộ GTVT đi hội thảo ở Sài Gòn về, phụ họa: "Nó bắt thế đúng rồi, vạch liền kia là không đc chuyển". Máu dồn lên não, Em cho chú taxi 1 bài, ông GTVT im như thóc ....

ngungo thien ly

Xe container
Chết với cụ thôi. Lỗi chuyển làn tại nơi không được phép cụ phải viết là nó được qui định tại điểm a, khoản 2, điều 5.... thì mới tra cứu được.
Cảm ơn cụ đã chỉnh lại cho chuẩn nhé, luật là phải chính xác cụ nhỉ

h_mdc

Xe điện
Em bị bắt không dưới 3 lần ở cái đoạn HQV-bến xe TL (1 lần trước bộ CA chiếu HQV đi Cổ nhuế, lần khác chỗ qua CV Hòa Bình, chiều đi cấu Thăng Long và 1 lần đúng chỗ cụ chủ nói ở đây) em đều nói với xxx là cái vạch kẻ sai và đều được thả đi, xxx chỗ bộ CA còn nói với em là sẽ phản ánh lên trên. Bao nhiêu năm rồi mà cái đường kẻ sai vẫn sờ sờ ra đấy, có lần kẻ mới lại vẫn lại kẻ như cũ.

mimoza07

[Tịch thu bằng lái]
Em ủng hộ cụ làm tới bến cho cái bọn đội 6 này chừa cái thói ăn bẩn đi

zerogravitation

Xe buýt
Đường này tôi cg đi gần như 3-4 làn/tuần. Cứ chuyển làn vô tư k cần biết có xxx hay k. Chưa bao h bị bắt. Mặc dù biết rõ vạch kẻ sai nhưng chưa bị bắt nên chưa có cơ hội cãi. Đánh dấu thớt để xem bác chủ chiến đấu ntn. Ủng hộ bác!

Theo tôi thì bác chủ k nên đợi đến khi có quyết định, nộp phạt mới khiếu nại. Vì khi đã ra quyết định sẽ rất khó thu hồi và ảnh hưởng nhiều ng trong đội nên các xxx cũng sẽ quyết chiến đến cùng để tự vệ. Ở VN quan hệ lằng nhằng, có lúc này lúc khác, bác chủ khiếu nại ở mức biên bản để răn đe xxx cũng là đủ rồi. Trong đội kiểu j cg truyền tai nhau. Vì lính ra đường mà phải thu biên bản là kiểu j cg bị ăn chửi k ít đâu, rát tai là may, nặng đứng gác cổng 1 tháng đấy. Đừng hỏi tại sao tôi biết.

fun ô tồ

Xe tăng
em nhớ cập nhật chi tiết kết cuối cùng nhé

quatmay

Xe hơi
Đường này tôi cg đi gần như 3-4 làn/tuần. Cứ chuyển làn vô tư k cần biết có xxx hay k. Chưa bao h bị bắt. Mặc dù biết rõ vạch kẻ sai nhưng chưa bị bắt nên chưa có cơ hội cãi. Đánh dấu thớt để xem bác chủ chiến đấu ntn. Ủng hộ bác!

Theo tôi thì bác chủ k nên đợi đến khi có quyết định, nộp phạt mới khiếu nại. Vì khi đã ra quyết định sẽ rất khó thu hồi và ảnh hưởng nhiều ng trong đội nên các xxx cũng sẽ quyết chiến đến cùng để tự vệ. Ở VN quan hệ lằng nhằng, có lúc này lúc khác, bác chủ khiếu nại ở mức biên bản để răn đe xxx cũng là đủ rồi. Trong đội kiểu j cg truyền tai nhau. Vì lính ra đường mà phải thu biên bản là kiểu j cg bị ăn chửi k ít đâu, rát tai là may, nặng đứng gác cổng 1 tháng đấy. Đừng hỏi tại sao tôi biết.
Nếu em nộp đơn ngay thì chắc chắn xxx sẽ phải trả em giấy tờ luôn kèm lời xin lỗi. Nhưng lý do là em lo ngại lần sau em đi như thế lại bị bắt nữa thì mệt lắm. Em muốn mọi chuyễn rõ ràng để lần sau em biết đường em đi.
Có 3 pa:
1. Em thắng(20%), xxx vẫn phải trả em lại tiền, mọi chuyện rõ ràng hơn. Góp phần hoàn thiện pháp lý đối với những đoạn kẻ vạch sai. Khi đó xxx bắt cũng để người dân tâm phục khẩu phục.
2. Em thua(chắc phải đến 80%). Nhưng xxx sẽ phải lươn lẹo, chày cối kiểu "ngã tư không phải ngã tư" ấy. Khi đó mọi việc được mọi người biết đến và người dân sẽ hiểu thêm bộ mặt xxx như thế nào, lòng tin vào xxx sẽ ra sao. Và ngay cả với xxx chân chính khác cũng nhìn xxx kia như những con sâu làm rầu nồi canh. Hoặc chí ít cũng khiến xxx biết ngồi lên luật không hề đơn giản.
3. Em thua do hiểu biết pháp luật hạn chế, vạch kẻ đúng, csgt bắt đúng. Em sai(tâm phục khẩu phục) thì em cũng chấp nhận mất tiền ngu, về học lại.
Dù theo pa nào em vẫn vui. Nộp đơn xong là em xong việc, việc còn lại là xxx giải quyết.

zerogravitation

Xe buýt
Nếu em nộp đơn ngay thì chắc chắn xxx sẽ phải trả em giấy tờ luôn kèm lời xin lỗi. Nhưng lý do là em lo ngại lần sau em đi như thế lại bị bắt nữa thì mệt lắm. Em muốn mọi chuyễn rõ ràng để lần sau em biết đường em đi.
Có 3 pa:
1. Em thắng(20%), xxx vẫn phải trả em lại tiền, mọi chuyện rõ ràng hơn. Góp phần hoàn thiện pháp lý đối với những đoạn kẻ vạch sai. Khi đó xxx bắt cũng để người dân tâm phục khẩu phục.
2. Em thua(chắc phải đến 80%). Nhưng xxx sẽ phải lươn lẹo, chày cối kiểu "ngã tư không phải ngã tư" ấy. Khi đó mọi việc được mọi người biết đến và người dân sẽ hiểu thêm bộ mặt xxx như thế nào, lòng tin vào xxx sẽ ra sao. Và ngay cả với xxx chân chính khác cũng nhìn xxx kia như những con sâu làm rầu nồi canh. Hoặc chí ít cũng khiến xxx biết ngồi lên luật không hề đơn giản.
3. Em thua do hiểu biết pháp luật hạn chế, vạch kẻ đúng, csgt bắt đúng. Em sai(tâm phục khẩu phục) thì em cũng chấp nhận mất tiền ngu, về học lại.
Dù theo pa nào em vẫn vui. Nộp đơn xong là em xong việc, việc còn lại là xxx giải quyết.
Để xem tôi hiểu đúng k nhé. Mục đích của bác thớt là:

1. Xác định tình trạng pháp lý của cái vạch, tạm gọi là vạch chia làn 1 & 2 trên đường PVĐ.
2. Gửi cho xxx 1 thông điệp về kết quả của điểm 1. Nếu sai, từ nay xxx sẽ k dám bắt láo (trên lý thuyết, thực tế có thể khác) và ae OF cg biết mà trả lời khi bị vợt.
3. Tương lai nếu bị vợt nữa, chìa cái kết luận của lần này ra cho đỡ tốn thời gian & bức xúc. Các OFer khác cg có thể copy bản kết luận để dùng.

Nếu bác đợi ra quyết định mới khiếu nại thì đợi kết quả sẽ khá lâu đấy. Bác hoàn toàn có thể khiếu nại ngay từ bh, và yêu cầu dc trả lời bằng văn bản mà. Mục đích 1-2-3 như ở trên đều sẽ đạt được.

Quan điểm của tôi là dù j cũng k nên làm to chuyện nếu k cần thiết. Làm căng quá, xxx sẽ ác cảm k chỉ với riêng bác mà cả OF nói chung. Lại đi ngược mục đích 2-3 ở trên.

hpham04

Xe hơi
Có 3 pa:
Nếu cụ thắng thì phải được thêm bồi thường nữa chứ nhỉ :D, người dân cũng được nhờ nữa

Vietchat

Xe đạp
Vodka cụ chủ. Tự tin lên cụ nhé. Bị ai dọa hay sao mà còn có 20% win.

Ủng hộ bác thớt chuyến này. Vấn đề này theo luật là rất rõ ràng mà xxx vẫn bắt chứng tỏ cái quy chuẩn 41 đấy chả là cái thá gì.

Cụ zero bảo ko nên làm căng quá là sao ạ.

quatmay

Xe hơi
Vodka cụ chủ. Tự tin lên cụ nhé. Bị ai dọa hay sao mà còn có 20% win.
Em có phải trẻ con đâu mà bị dọa.
20% là em nghĩ xxx sẽ bao che cho nhau, đấy là cái xứ thiên đường này nó thế rồi mà cụ.

Các cụ tranh luận khá nhiều nhưng thú thật em vẫn chưa hiểu ký hiệu các loại vạch này là như thế nào. Đoạn 1 em thấy cụ có vượt bên phải, không biết đây có phải là lỗi không cụ nhỉ? ^^
Ký hiệu của các loại vạch này thì cụ đọc xem ở QCVN41. Còn việc cụ chủ thớt vượt phải như thế là không vi phạm vì đó là những làn xe riêng biệt nên không gọi đây là vượt phải.

Như Cụ trích dẫn thì sau khi Cụ chủ cắt từ phía trong ra ngoài. Nếu đi thẳng thì sẽ không bị bắt. Cụ chủ lại cắt từ phía vạch liền vào trong (vạch đứt), theo trích dẫn vạch số 1-11 của Cụ là sai rồi còn gì.
Vạch này để phân chia dòng phương tiện ngược chiều nhau. Ở đường Phạm Văn Đồng là đường một chiều, phân định giữa hai phần đường là dỉa phân cách cứng. Như vậy, vạch này kẻ ở đây là không hợp lý. Theo ý tôi nên bỏ loại vạch này ở đây.

manhhung1901

Xe điện
Chỉnh sửa cuối: