[Thảo luận] Lỗi chuyển làn nơi không được phép trên đường Phạm Văn Đồng

quatmay

Xe hơi
Hi các cụ.chuyện của em đã xong.
Sau khi làm việc với xxx thì cũng bình thường nhẹ nhàng, được xxx sếp giải thích nhiều nhưng chưa đúng trọng tâm. Vẫn viết bb nộp phạt và em cũng đã ký. Nhưng xxx cũng đã nhẹ nhàng làm tư tuởng với em. Kết quả thì em được lấy lại giấy tờ rồi.
Vì xxx trẻ nên em cũng không làm căng nữa.
Thắng thua trong chuyện này em không quan trọng, qtrong là các cụ trang bị cho mình những kiến thức luật cơ bản để không bị bắt lỗi sai hay chưa chính xác.
Em không cổ vũ cho lỗi đi sai luật, nhưng nếu rơi vào trường hợp bị các xxx bắt sai thì cứ xin BB và bảo vệ quan điểm của mình. Sai thì nhận, đúng thì phải đấu tranh.
Thank các cụ đã chia sẻ.
Ớ. Thế là dư lào :v

pnew

Xe điện
Hi các cụ.chuyện của em đã xong.
Sau khi làm việc với xxx thì cũng bình thường nhẹ nhàng, được xxx sếp giải thích nhiều nhưng chưa đúng trọng tâm. Vẫn viết bb nộp phạt và em cũng đã ký. Nhưng xxx cũng đã nhẹ nhàng làm tư tuởng với em. Kết quả thì em được lấy lại giấy tờ rồi.
Vì xxx trẻ nên em cũng không làm căng nữa.
Thắng thua trong chuyện này em không quan trọng, qtrong là các cụ trang bị cho mình những kiến thức luật cơ bản để không bị bắt lỗi sai hay chưa chính xác.
Em không cổ vũ cho lỗi đi sai luật, nhưng nếu rơi vào trường hợp bị các xxx bắt sai thì cứ xin BB và bảo vệ quan điểm của mình. Sai thì nhận, đúng thì phải đấu tranh.
Thank các cụ đã chia sẻ.
Sao lại vẫn viết bb nộp phạt hả cụ. Em tưởng hòa giải là cụ rút lại đơn, clip trên mạng. xxx không ra quyết định xử phạt và trả cụ giấy tờ chứ.

quatmay

Xe hơi
Sao lại vẫn viết bb nộp phạt hả cụ. Em tưởng hòa giải là cụ rút lại đơn, clip trên mạng. xxx không ra quyết định xử phạt và trả cụ giấy tờ chứ.
Vâng, Em chỉ đến lấy lại giấy tờ rồi về cụ ạ.

quatmay

Xe hơi
Thế chốt là cụ vẫn sai ạ ? Thế nào cụ nói rõ ae còn bit mà tránh chứ.
Tóm lại xxx vẫn bảo xxx đúng.
Em vẫn bảo em đúng.
Hai bên đều bảo vệ quan điểm của mình. Cuối cùng em được lấy lại giấy tờ và mất đúng 5k gửi xe.
Em cũng chẳng biết thế là thắng hay thua nữa.

cusao

Xe lăn
Lại vẫn thế thôi, thêm 1 bài học không mới
Bác chủ không giúp đc mọi người 1 cách cụ thể cũng đành vậy, vì đây là cái tâm của bác chủ . Thực sự cái này cũng mất nhiều công sức nếu được như mong muốn của mọi người, nên cũng không trách được bác chủ,

Haizz...! cuộc sống nó cứ thế bình lặng trôi thôi

Dark Man

Xe buýt
Tóm lại xxx vẫn bảo xxx đúng.
Em vẫn bảo em đúng.
Hai bên đều bảo vệ quan điểm của mình. Cuối cùng em được lấy lại giấy tờ và mất đúng 5k gửi xe.
Em cũng chẳng biết thế là thắng hay thua nữa.
Nếu xxx chắc chắn đúng thì ko có chuyện cụ lấy lại giấy tờ mà chỉ mất 5k thế đâu, chẳng qua là ko chịu thừa nhận mình sai :))
Nhưng kết quả như vậy thì chắc sẽ còn nhiều cụ bị tóm ở đoạn này :|

huyetanhtuxd

Xe tăng
Nếu xxx chắc chắn đúng thì ko có chuyện cụ lấy lại giấy tờ mà chỉ mất 5k thế đâu, chẳng qua là ko chịu thừa nhận mình sai :))
Nhưng kết quả như vậy thì chắc sẽ còn nhiều cụ bị tóm ở đoạn này :|
Hihi, bị tóm thì lại mất 5k gửi xe như Cụ chủ ạ. Cụ có thấy bao giờ cơ quan công quyền nhận sai không ạ (trừ những trường hợp bị phanh phui nhé).

pnew

Xe điện
Vâng, Em chỉ đến lấy lại giấy tờ rồi về cụ ạ.
Thế mà cụ nói "vẫn viết bb nộp phạt" nên em tưởng cụ phải nộp tiền.
Cụ nói "Thắng thua trong chuyện này em không quan trọng" không hẳn đúng. Vì cụ phải thắng thì lần sau xxx có bắt láo thì các cụ mới chiến chứ.
Em nghĩ cái "không quan trọng" của cụ là không ép xxx phải công khai nhận sai thôi. Còn đối với riêng cụ thì xxx phài thừa nhận sai rồi (ít nhất thì cũng "rút kinh nghiệm"), đúng không cụ.

Thời buổi làm ăn kinh tế anh em mình về lo làm ăn chứ ngồi đây cãi nhau mất thời gian làm gì. Việc ai người nấy làm :))

cháu lên 3

Xe container
Túm lại cụ chủ vẫn mất xèng

cusao

Xe lăn
Thật lòng em thấy chuyện này ảo như đời sống trong thế giới diễn đàn
Bác chủ có 2 gương mặt hoàn toàn khác nhau giữa đầu và cuối nhỉ. Có lẽ đây cũng là 1 khía cạnh lý thú của cái gọi là Trang Mạng XH các cụ nhể

suzu37

Xe container
Bây giờ cụ chủ đã xoá nội dung còm số 1, xoá video, xoá clip.

Cụ có thể cho ae biết các "anh ấy" đã lập luận như thế nào về cái vạch đó được không ạ?

zerogravitation

Xe buýt
Thất vọng với bác thớt quá! Bác bảo chiến đấu để lần sau biết, bác bảo chiến đấu để ae cùng biết ứng xử ra sao khi gặp tình huống tương tự, bác bảo quyết tìm ra lẽ phải.

Làm ntn cuối cùng chả đạt được mục tiêu j. Thế sao phải đợi đến lúc ra quyết định phạt mới làm đơn?

Tôi dự là xxx móc tiền túi ra nộp phạt cho bác chủ thớt, vì thu hồi quyết định chắc chắn ảnh hưởng quá nhiều ng ở đội nên họ sẽ thương lượng nv với bác. Tôi đã nói từ mấy hôm trc là muốn răn đe, muốn xxx truyền tai nhau, thì làm đơn ngay đi. Để họ ra quyết định phạt rồi, họ sẽ tìm mọi cách để "chìm xuồng". Cuối cùng đúng thế. Làm như bác chủ bh chả dc tác dụng răn đe. Ku lính ra đường kia giỏi lắm bị mắng vài câu (vì trên thực tế về mặt hành chính nó k bị gì, vẫn ra quyết định phạt).

Quá thất vọng bác thớt đấy! Tôi biết đội 6 cực rõ, đã ngồi đợi bác thớt chiến đấu để tôi tư vấn tay trong tay ngoài mà bác chơi quả này thì thôi xin cái dép tôi đi về!

aero_tourer

Xe tải
Bây giờ cụ chủ đã xoá nội dung còm số 1, xoá video, xoá clip.
Mình nghĩ: vụ này là một sự thỏa hiệp để "2 bên cùng thắng", nó là hệ quả của một xh vô định, đi tìm cái không bao giờ có, chuẩn mực đảo lộn, PL được áp dụng tùy vào tư duy chủ quan của các thế lực! (Không biết nghĩ vậy có đúng không?):D:-j

Sơmi

Xe tải
Còm của chủ thớt nghe như được " mớm cơm" nhỉ. Cụ chủ ngày lập thớt và ngày giải thể thớt là 2 người khác nhau hoàn toàn. Cụ được lòng xxx mà ko nghĩ đến tâm huyết ae off ủng hộ cụ. Cụ quả là khó đoán. Mình mà sai còn lâu xxx nó tha, xxx mà sai thì ..... Điều đó ko có.

cusao

Xe lăn
Chuyện này không còn ích lợi gì nữa. Ta nghỉ ngơi thôi các bác ơi