[Thảo luận] Lỗi chuyển làn nơi không được phép trên đường Phạm Văn Đồng

xe than

Xe tăng
Cụ nhờ tư vấn cụ havu xem sao.

cvnam

Xe tải
Em đồ là vụ kiện này cụ thua đấy. Trông xxx tự tin thế kia chắc có bài cả rồi. Cụ update để ae nắm tình hình nhé.
bữa trc bắt e ở đây xxx cũng khăng khăng lắm( mặc dù biết mình đúng nhưng e vẫn phải dừng hình 1 lúc nghĩ lại cơ).
xxx hà nội nổi tiếng soi biển tỉnh rồi nên định củ hành cụ chủ thôi, nếu ngại mất thời gian thì $ ơi mau lòi ra.. ai ngờ dính ngay cụ đang thất nghiệp, khả năng nhà gần hn nữa.

Tung Levi's

Xe tải
Các cụ tranh luận khá nhiều nhưng thú thật em vẫn chưa hiểu ký hiệu các loại vạch này là như thế nào. Đoạn 1 em thấy cụ có vượt bên phải, không biết đây có phải là lỗi không cụ nhỉ? ^^

quatmay

Xe hơi
bữa trc bắt e ở đây xxx cũng khăng khăng lắm( mặc dù biết mình đúng nhưng e vẫn phải dừng hình 1 lúc nghĩ lại cơ).
xxx hà nội nổi tiếng soi biển tỉnh rồi nên định củ hành cụ chủ thôi, nếu ngại mất thời gian thì $ ơi mau lòi ra.. ai ngờ dính ngay cụ đang thất nghiệp, khả năng nhà gần hn nữa.
Nhà em ở HN mà cụ. :D

suzu37

Xe container
Cụ xem video là rõ, toàn bộ vạch trên đường này đều mầu trắng. Kể cả mầu vàng cũng sai luật.
Vâng :D. Cụ tự tin thế thì em e là thua mất.

Vạch màu vàng là đúng luật ợ. Còn màu trắng mới vấn đề.

Clip HD của cụ thì cụ giữ lấy, đừng có up lên vì may ra trong đó mới có màu đúng. Clip cụ up ở đây là chất lượng không cao.

Tung Levi's

Xe tải
Vạch số 1-11: Là hai vạch song song (vạch kép) màu trắng, một vạch đứt quãng và một vạch liền liền nét.
Vạch dùng để phân chia dòng phương tiện hai hướng ngược chiều nhau trên các đường có hai hoặc ba làn xe chạy. Lái xe được phép cắt ngang qua vạch từ phía có vạch đứt quãng.
-> Em đứng hoàn toàn về phía cụ trong vụ này. Cố lên cụ! Vì đoạn này mà rất nhiều cụ đã bị phạt oan ở đây rồi cụ nhé.

xebongac

Xe buýt
sao cụ lại mua việc vaò người thế. vạch 1.11 này kẻ sai thì chiến đấu luôn chứ BB sau này fai đi lại nhiều lần.

cvnam

Xe tải
Nhà em ở HN mà cụ. :D
cụ viết như này làm e nghĩ cụ làm việc ở hn, còn quê gần đây.

Chiều ngược lại em bị một lần rồi nhưng bắt lỗi vượt phải nhưng không ăn được em, lần này lại lỗi chuyển làn. Chắc thấy em biển tỉnh nên nó hành hay sao ấy. Em thường xuyên đi trên đường này. Làn nào trống là em lao vào. Đúng lúc mới nghỉ việc nên thời gian em hơi bị nhiều. :D

quatmay

Xe hơi

Clip HD của cụ thì cụ giữ lấy, đừng có up lên vì may ra trong đó mới có màu đúng. Clip cụ up ở đây là chất lượng không cao.
cả cái đường vạch mầu trắng ai mà chả biết hả cụ, em giữ clip HD làm gì. Cụ nào thích em gửi tặng luôn.
Còn chuyện thắng thua em ko qtrong. qtrong là xxx giải thích có đúng ko, nếu ko thoả đáng lần sau em lại đi như thế nữa rồi lại xin cái bb làm việc tiếp. :D

amunike

Xe tăng
Em hay đi đoạn này, toàn phải tránh tình huống nhạy cảm như này, đánh dấu chờ kết quả của cụ chủ :)

cvnam

Xe tải

cụ suzu37 nói cụ chủ sẽ thua ở điểm nào ạ. có gì cụ mách nước cho cụ chủ sớm kẻo nộp đơn rồi vừa mất $, mất time, lại mệt người nữa.

quatmay

Xe hơi
sao cụ lại mua việc vaò người thế. vạch 1.11 này kẻ sai thì chiến đấu luôn chứ BB sau này fai đi lại nhiều lần.
Em còn đoạn ghi âm đầu tiên xxx dừng xe thông báo lỗi, em ko công nhận nhưng xxx đòi ghi BB. Theo cụ thì em phải chiến đấu thế nào

huyetanhtuxd

Xe tăng
Vạch số 1-11: Là hai vạch song song (vạch kép) màu trắng, một vạch đứt quãng và một vạch liền liền nét.
Vạch dùng để phân chia dòng phương tiện hai hướng ngược chiều nhau trên các đường có hai hoặc ba làn xe chạy. Lái xe được phép cắt ngang qua vạch từ phía có vạch đứt quãng.
-> Em đứng hoàn toàn về phía cụ trong vụ này. Cố lên cụ! Vì đoạn này mà rất nhiều cụ đã bị phạt oan ở đây rồi cụ nhé.
Như Cụ trích dẫn thì sau khi Cụ chủ cắt từ phía trong ra ngoài. Nếu đi thẳng thì sẽ không bị bắt. Cụ chủ lại cắt từ phía vạch liền vào trong (vạch đứt), theo trích dẫn vạch số 1-11 của Cụ là sai rồi còn gì.

suzu37

Xe container
cụ suzu37 nói cụ chủ sẽ thua ở điểm nào ạ. có gì cụ mách nước cho cụ chủ sớm kẻo nộp đơn rồi vừa mất $, mất time, lại mệt người nữa.
Mách nước gì đâu. Em nói tuột ra rồi còn gì.

cả cái đường vạch mầu trắng ai mà chả biết hả cụ, em giữ clip HD làm gì. Cụ nào thích em gửi tặng luôn.
Còn chuyện thắng thua em ko qtrong. qtrong là xxx giải thích có đúng ko, nếu ko thoả đáng lần sau em lại đi như thế nữa rồi lại xin cái bb làm việc tiếp. :D
Cụ xem video là rõ, toàn bộ vạch trên đường này đều mầu trắng. Kể cả mầu vàng cũng sai luật.
Cụ muốn có khiếu nại/ý kiến thành công thì cụ phải đảm bảo cái lúc mà cụ đi qua đó, cái vạch đó là màu trắng!

Em nhắc lại: vạch màu vàng là đúng luật nhé. Cụ không được bỏ sót chi tiết này đâu.

Mà em cũng nói luôn ợ: Tại một vài thời điểm mà một số cụ trên OF bị vịn lỗi tương tự thì cái vạch ấy nó màu vàng. Mấy tuần sau thì màu vàng ấy nó nhạt dần.

Có lần em đi qua trước cửa bến xe NTL, vẫn nhận ra màu vàng. Một số đoạn thì chuyển béng thành màu trắng rồi.

Amoni

Xe đạp
Cụ đăng nốt lên đi. Mặt thằng cu câng câng lên cũng có tí sợ rồi đấy, sợ cụ ghi xong đem đi bổ lại.

Quả này thì thằng cu xxx ăn cám rồi, cứ nghĩ là ngon ăn lắm cơ. Quả này là ngu luật không hề biết là vạch sai chứ ko phải là cố tình bắt láo đâu cụ ạ

Amoni

Xe đạp
Mách nước gì đâu. Em nói tuột ra rồi còn gì.

Cụ muốn có khiếu nại/ý kiến thành công thì cụ phải đảm bảo cái lúc mà cụ đi qua đó, cái vạch đó là màu trắng!

Em nhắc lại: vạch màu vàng là đúng luật nhé. Cụ không được bỏ sót chi tiết này đâu.

Mà em cũng nói luôn ợ: Tại một vài thời điểm mà một số cụ trên OF bị vịn lỗi tương tự thì cái vạch ấy nó màu vàng. Mấy tuần sau thì màu vàng ấy nó nhạt dần.

Có lần em đi qua trước cửa bến xe NTL, vẫn nhận ra màu vàng. Một số đoạn thì chuyển béng thành màu trắng rồi.
Đường dưới 60km/h thì màu vàng hay trắng gì cũng sai luật hết cụ ạ. Vạch màu vàng thì nó đúng ở chỗ nào hở cụ

suzu37

Xe container
Đường dưới 60km/h thì màu vàng hay trắng gì cũng sai luật hết cụ ạ. Vạch màu vàng thì nó đúng ở chỗ nào hở cụ
Hi hi, lại dưới 60 km/h. Cái này xin mời cụ lập luận được là đường đấy thuộc diện điều chỉnh của phụ lục H chứ không phải của phụ lục G trong QC41 !

Cụ lập luận được và đúng, em sẽ có trách nhiệm rót vodka cho cụ trong vòng 1 tháng liền.