[Funland] Liệu có đưa taxi xăng vào đường cùng.

--Lamborghini--

Xe cút kít
Từ hồi e làm cái xe máy điện, e vứt xe xăng vào xó rồi, đi tầm 2.5 vạn, chỉ thấy mấy thứ hao mòn như lốp, má phanh..., công nhận tiết kiệm + sạch sẽ, mát mẻ, ko bị nóng máy khi tắc đường.
Còn taxi thì toàn gọi Xanh, ko phải vì giá nó đắt hay rẻ gì, mà xe mới, sạch sẽ, đỡ mùi hơn thôi
E nghĩ xe điện là xu thế rồi, ko khác dc.
Cụ đi xe mới thì xe xăng hay điện ngồi bên trong đều không mùi trừ cái mùi xe mới thôi.

Mr Chun

Xe tăng
Em đã bỏ đi grap 1 năm rồi, giờ chỉ đi sm, thấy sạch sẽ, rộng rãi, lái xe văn minh, k mùi. Đi grap gặp lắm xe bé, nát, lái xe rất thái độ.
Dạo này em gặp nhiều bác xanh sm mua vf6,7,8 nhưng đóng luôn vào xanh chạy. Kết hợp đi gd luôn

--Lamborghini--

Xe cút kít
Cụ chủ cứ lo bò trắng răng, giống như hồi grab mới vào, rồi cũng tự thích nghi được hết
Cứ cái gì a ý ra là media rồi thớt kiểu này lại làm cái con ten là các đối thủ sống sao.

Mr Chun

Xe tăng

Toàn Hoa

Xe tải
Tào lao đấy. Biên Hòa- Vũng Tàu có 90km. 40% là thoải mái chạy rồi. Không đủ pin tài xế không dám nhận cuốc xe đâu.
Thằng chết cãi thằng khiêng, cứ như vậy bảo sao có đề xuất con của cán bộ cách mạng trước 1945 được cộng điểm, vì chỉ nghĩ trong đầu, ko ra thực tế
Lúc đó vào trạm sạc là dưới 40%, tài xế nói là lát nữa lên đoạn cao tốc Long Thành thường xuyên bị kẹt xe nên phải sạc mới trụ được, mình cũng đành phải chấp nhận
Nhờ vậy mà mới biết đến món nước mía võng

Toàn Hoa

Xe tải
Đi đường dài thì gọi xe động cơ đốt trong, thậm chí bao trọn gói luôn. Đi loanh quanh nội thành gọi xe điện mà phải dừng lại sạc giữa đường và chờ 30' thì khả năng là thằng tài có vấn đề hoặc thằng khách dở người.
Cả 2 lý do để bác bỏ xe điện của cụ đều không hợp lý. Cụ chọn lý do khác đi :)
em đi từ Vũng Tàu -Biên Hòa như còm ở dưới, có dở người hay không thì cũng không rõ
em ủng hộ xe điện nhưng cần khắc phục những thiếu sót

namphong12

Xe lăn
Thằng chết cãi thằng khiêng, cứ như vậy bảo sao có đề xuất con của cán bộ cách mạng trước 1945 được cộng điểm, vì chỉ nghĩ trong đầu, ko ra thực tế
Lúc đó vào trạm sạc là dưới 40%, tài xế nói là lát nữa lên đoạn cao tốc Long Thành thường xuyên bị kẹt xe nên phải sạc mới trụ được, mình cũng đành phải chấp nhận
Nhờ vậy mà mới biết đến món nước mía võng
Ủa. Biên Hòa-Vũng Tàu có cao tốc khi nào vậy cụ? Cụ vẫn còn mơ à.

BinhminhSG

Xe buýt
em đi từ Vũng Tàu -Biên Hòa như còm ở dưới, có dở người hay không thì cũng không rõ
em ủng hộ xe điện nhưng cần khắc phục những thiếu sót
Vũng Tàu - Biên Hòa tầm 80 km, trong khi xe điện chạy tầm 250-300 km/ lần sạc. Mới chạy giữa đường đã phải sạc chứng tỏ tài xế chạy quá nhiều hoặc quên sạc, có gì mà phải khắc phục những thiếu sót. Có khi tài taxi cố tình ghé trạm dừng chân làm điếu thuốc, ly cafe hoặc tiểu giải thôi.
Trạm sạc cụ dừng vừa đi qua Phú Mỹ 1 đoạn, nằm bên trái trạm xăng và sát bên điểm dừng chân bò sữa phải không? Em từng ghé đó rồi.
Lần sau đi xa cụ gọi xế nổ là yên tâm nhất.

Toàn Hoa

Xe tải
Ủa. Biên Hòa-Vũng Tàu có cao tốc khi nào vậy cụ? Cụ vẫn còn mơ à.
Em người bắc vào đó chơi lần đầu cũng ko biết là có hay ko ? chỉ biết là có đoạn ùn tắc kéo dài, ngày nào cũng vậy, mấy ông lái xe đều bảo đi từ BH sang VT chỉ có duy nhất đường này.
Thôi dừng tranh luận tại đây, kẻo lên quan tòa lại phạt em nhiều roi hơn

toyota219

Xe điện
E ủng hộ mua EV nhiều vào để không khí trong lành. E thì cứ ICE mà chơi😂😂😂😂, bác e mà lên thì xăng lại sắp rẻ nữa.
Tính ra tụi Tesla cũng mới ra xe đại trà 10 năm đổ lại🤔🤔🤔🤔 nên cũng chưa nói đc j nhiều. Công nghệ/ pin cũng chưa hoàn thiện, có chuẩn chung. Nên như tụi Mẽo thuê xe 2 3 năm hay sở hữu xe 5 7 năm thì đc🤣🤣🤣🤣

namphong12

Xe lăn
Em người bắc vào đó chơi lần đầu cũng ko biết là có hay ko ? chỉ biết là có đoạn ùn tắc kéo dài, ngày nào cũng vậy, mấy ông lái xe đều bảo đi từ BH sang VT chỉ có duy nhất đường này.
Chia buồn cùng cụ. Cụ đi từ Vũng Tàu lên Biên Hòa. Tới Long Thành tài xế rẽ vào cao tốc lên TP.HCM rồi vòng ra Ql1 để trở về Biên Hòa rồi. Thế mới có đường cao tốc chứ. Hay cụ ở tương lai về khi cao tốc Biên Hòa- Vũng Tàu đã thông xe.

Toàn Hoa

Xe tải
Chia buồn cùng cụ. Cụ đi từ Vũng Tàu lên Biên Hòa. Tới Long Thành tài xế rẽ vào cao tốc lên TP.HCM rồi vòng ra Ql1 để trở về Biên Hòa rồi. Thế mới có đường cao tốc chứ. Hay cụ ở tương lai về khi cao tốc Biên Hòa- Vũng Tàu đã thông xe.
Thực là em không nhớ đường đi như nào, vì khái niệm cao tốc với đường quốc lộ nhiều khi khó định hình được.
Lúc đi từ Biên Hòa ra Vũng tàu, bắt 1 grab lúc đó tầm 4h chiều, tài xế lúc đầu né, bảo đi tầm này lát nữa lên đoạn tắc thì đến đêm, sau cũng chở đi. Trên đường nói chuyện hay phết, còn chỉ cho lâu đài nhà đại gia Thiện Sol gì đấy, giới thiệu cho mấy quán hải sản ngon ở Vũng Tàu
Lúc trở ra đi từ 13h, tài xế SM dừng mất gần 1h để sạc, chắc đi ngủ hay sao ấy tìm mãi ko thấy, phải uống nước mía, vào mua đồ lưu niệm chán chê mới đi, về đến BH xẩm tối
Dân trong đó kẹt xe nhưng được cái nề nếp, không có kiểu điền vào chỗ trống như ngoài bắc

BinhminhSG

Xe buýt
Cụ lại quá lời rồi.
Hơi lạc đề nhưng tôi phải nói lại với cụ và một số thành phần "auto chửi" trên mạng. Cán bộ trước '45 có những người mới chỉ tầm 90-95 tuổi, nay có thể họ nhận con nuôi thì sao? Vậy nên đề xuất đó nhằm không bỏ sót những người có công với cách mạng.

BinhminhSG

Xe buýt
Thực là em không nhớ đường đi như nào, vì khái niệm cao tốc với đường quốc lộ nhiều khi khó định hình được.
Lúc đi từ Biên Hòa ra Vũng tàu, bắt 1 grab lúc đó tầm 4h chiều, tài xế lúc đầu né, bảo đi tầm này lát nữa lên đoạn tắc thì đến đêm, sau cũng chở đi. Trên đường nói chuyện hay phết, còn chỉ cho lâu đài nhà đại gia Thiện Sol gì đấy, giới thiệu cho mấy quán hải sản ngon ở Vũng Tàu
Lúc trở ra đi từ 13h, tài xế SM dừng mất gần 1h để sạc, chắc đi ngủ hay sao ấy tìm mãi ko thấy, phải uống nước mía, vào mua đồ lưu niệm chán chê mới đi, về đến BH xẩm tối
Dân trong đó kẹt xe nhưng được cái nề nếp, không có kiểu điền vào chỗ trống như ngoài bắc
Em tin cụ, chắc ý tài xế là đoạn qua giao cắt với CT1, không phải là phi lên cao tốc đâu, đoạn đấy thỉnh thoảng kẹt xe nhẹ.

namphong12

Xe lăn
Quốc lộ 51 thì chỉ có nửa đêm mới không bị kẹt xe. Hiện tại nó là con đường duy nhất nối Biên Hòa với Vũng Tàu. Và hoàn toàn chưa có 1 tý cao tốc nào cả.
Kẹt ở Ql51 thì xe nọ sát xe kia rồi thì có muốn cũng không điền được. Toàn xe tải lớn với container thôi.

jazzzzz

Xe lăn
Em đã bỏ đi grap 1 năm rồi, giờ chỉ đi sm, thấy sạch sẽ, rộng rãi, lái xe văn minh, k mùi. Đi grap gặp lắm xe bé, nát, lái xe rất thái độ.
Dạo này em gặp nhiều bác xanh sm mua vf6,7,8 nhưng đóng luôn vào xanh chạy. Kết hợp đi gd luôn
VF có chính sách đó cũng hay, mua xe điện, găn biển vàng là có thể đăng ký chạy xanh SM, lúc nào rảnh thì chạy, k thì đi như xe gia đình chỉ khác mỗi quả biển vàng.

Chicken113

Xe tải
Đường ùn tắc xe điện gần như ko mất tý nhiên liệu gì cả, đâu như xe xăng càng tốn. Lại tào lao rồi. 40% mà đã lo sạc thì thật ảo tưởng.