Lịch sử OF không bao giờ quên tên Nậm Ban...!!!

Trạng thái
Thớt đang đóng

VNimation

Xe buýt
Website
www.vni.pro.vn

Em tặng các cụ mợ chưa bao giờ đặt chân đến những vùng dân tộc trên núi cao một bức ảnh đầy giá trị nhân văn. Cậu bé này chỉ có một bộ duy nhất để mặc, và nếu bẩn thì phải cởi truồng và tự giặt đồ cho mình. Em đã rơi nước mắt khi nhìn thấy cảnh này.
Xem cái ảnh này thấy thương quá! Em xin cái ảnh và lời giới thiệu về treo trên FB nhé

expedition

Xe tải
Cảm ơn cụ, nhưng em không rõ là gửi đi đâu và gửi vào lúc nào.. :P
em can cụ cả 2 chân, lẫn 2 tay...đừng thi thố cái gì ở cái tầm hàn lâm thế....Ban giám khảo, dàn dựng kết quả, cửa sau, cửa trước, có khi cụ lại bị giám khảo ...lạm dụng :D

"....stay with OF only" :P

benq

Xe điện

Con đường nơi hằng ngày các cháu đến trường

Nơi đồng bào và các thế hệ tương lai đang sinh sống
Trẻ con ở đây mặt mũi cũng sáng sủa, nhưng cuộc sống các e lam lũ quá, biết bao giờ mới thoát nghèo...

Em cũng có vài cái chụp bằng điện thoại muốn up lên :)

Xe em xuất phát muộn sau đoàn, chuẩn bị qua đèo Khế

Đến Nghĩa Lộ gặp xe đoàn đi trước phải sửa

Sáng sớm ở Lai Châu chuẩn bị đi Nậm Ban

Chờ thông đường

Đoàn chuẩn bị ăn nhanh rồi chia ra đi các điểm khác nhau

Em và chị Lason chở đồ vào các điểm trường trên đường vào trung tâm xã
Chung Chải 1

Gặp xe chở hàng đi nhánh khác đi qua

Đến Chung Chải 2 thì mưa rất to

Đích thân chị vác lên =D>

Lúc xuống phải có người dắt

Tập kết hàng để chuyển xuống Xã

Xe trước bị xót hàng nên em phải phóng đuổi theo đưa hàng đến điểm tập kết. Từ đây phải chở bằng xe máy và vác lên núi

Để xe lại trên núi, mọi người phải đi bộ theo đường mòn xuống trung tâm Xã

Thống nhất điểm dựng sân khấu vì mưa to

Chuẩn bị chương trình Trung Thu

Lửa trại

Chụp kỷ niệm tại thị xã Lai Châu chuẩn bị xuôi về Hà Nội

pro8386

Xe tăng
Một chuyến đi thật cảm động và đầy ý nghĩa.cảm ơn các cụ vì tất cả.

priusC

Xe hơi
Nhìn ánh mắt các cháu đã nói lên tất cả ý nghĩa của chương trình. Xin cảm ơn các cụ các mợ!!!

muonmuaxe

Xe tăng
Nhiều người thích tâm này, Em xin phép cụ mai cơn bỏ mấy cái cây tre xiên ngang người cháu bé để nhìn vào mặt cháu tập trung hơn. Tấm này lấy để dạy bảo các F1 cũng có ích đấy. Đại loại như: Các bạn miền núi khổ thế nên các con phai cố gắng chăm ngoan, học giỏi để đỡ phụ công cha mẹ chăm sóc.

Đoàn chuẩn bị ăn nhanh rồi chia ra đi các điểm khác

Đích thân chị vác lên =D>

Lúc xuống phải có người dắt
Em thực sư khâm phục lòng nhiệt tình cũng như tinh thần của chị Lam, gấu của anh Sơn Cua, đây người chị cả của chuyến đi, mặc dù nhà có việc buồn, mất đi người yêu quý nhất trước ngày đi có mấy ngày, nhưng chị hằng đêm vẫn uống thuốc giảm đau thức gần như trắng trước chuyến đi cặm cụi gấp từ cái áo cũ đóng vào bao, sắp từng quyển vở, phân chia số hàng mọi người đóng góp đến từng điểm, ngoài ra chị vẫn lo lắng từng việc nhỏ nhất từ cái ăn đến giấc ngủ mọi người trong đoàn đi, có lẽ chả ngòi bút nào diễn tả được những gì chị làm. Em thay mặt đoàn đi Nâm Ban cũng như các con trẻ ở Nậm Ban cám ơn người chị, người mẹ nhiều lắm!

phuchung11a3

Xe buýt
góc trên bên phải màn hình máy tính của cụ
chuyến đi thật ý nghĩa. e đã định đăng ký theo xe 16 chỗ rồi, quần áo của chị em trong nhà cũng tự tay đóng gói sắp xếp rồi, để đoàn khỏi mất công, thế mà phút chót lại hụt mất vì việc đột xuấ :( hẹn các cụ lần sau vậy
e vẫn muốn nghe hành trình trở về tiếp cụ Mai Cồ à :)

Thắng_Mềm

Xe điện
Em thực sư khâm phục lòng nhiệt tình cũng như tinh thần của chị Lam, gấu của anh Sơn Cua, đây người chị cả của chuyến đi, mặc dù nhà có việc buồn, mất đi người yêu quý nhất trước ngày đi có mấy ngày, nhưng chị hằng đêm vẫn uống thuốc giảm đau thức gần như trắng trước chuyến đi cặm cụi gấp từ cái áo cũ đóng vào bao, sắp từng quyển vở, phân chia số hàng mọi người đóng góp đến từng điểm, ngoài ra chị vẫn lo lắng từng việc nhỏ nhất từ cái ăn đến giấc ngủ mọi người trong đoàn đi, có lẽ chả ngòi bút nào diễn tả được những gì chị làm. Em thay mặt đoàn đi Nâm Ban cũng như các con trẻ ở Nậm Ban cám ơn người chị, người mẹ nhiều lắm!
Những điều muốn nói cụ đã nói hết rồi , với em chỉ có một điều , cảm ơn Chị ! người mang lửa , lòng nhiệt huyết đến cho chúng em , thế hệ kế tiếp..

Cảm ơn chị nhiều. Thật là cảm động.

Gửi các cụ mợ, do đây là thớt tri ân cho chuyến đi nên mọi trao đổi ở thớt này cũng đều là những chia sẻ của cộng đồng. Em xin phép không trả lời từng còm của các cụ mợ nữa cho đỡ loãng thớt. Chỉ có cụ mợ nào hỏi trực tiếp em thì em sẽ trả lợi ạ. Cảm ơn các cụ mợ đã vodka cho em và em cũng nhận được nhiều nhận xét rất tích cực. Hy vọng chúng ta sẽ có một cộng đồng gắn kế mạnh mẽ hơn trong các chương trình từ thiện cụ thể về sau.

Zzz

Xe tải
Em vừa theo dõi lại tường thuật, cụ Mai-cô chắc bận nên phọt ảnh rần rần, thấy nhiều cụ hơn, nhiều việc hơn... Người làm bằng tâm thì ít khi kể công, không có gì để nói nhiều vì họ nghĩ bình thường. Mặc dù vậy, mặc định cụ Mai tuyên truyền vụ việc này rồi, em kính đề nghị cụ cho thêm ảnh bên cạnh thân phận các cháu thì cần có ảnh nói về các cụ, hàng hóa, số lượng các cụ... Qua đó cho những người xem như em vừa định tính, định lượng được mức độ khó khăn của Nậm Ban, khó khăn của các cụ, khối lượng hàng hóa mang đi... Mục đích không phải kể công mà để khơi dậy thêm nhiều tấm lòng nữa đến với trẻ em, đến với người nghèo.
Cảm ơn các cụ thêm lần nữa. Em rất tiếc trước đó rất e dè không tham gia, không dính dáng đến Nậm Ban.

Chỉnh sửa cuối:
Em vừa theo dõi lại tường thuật, cụ Mai-cô chắc bận nên phọt ảnh rần rần, thấy nhiều cụ hơn, nhiều việc hơn... Người làm bằng tâm thì ít khi kể công, không có gì để nói nhiều vì họ nghĩ bình thường. Mặc dù vậy, mặc định cụ Mai tuyên truyền vụ việc này rồi, em kính đề nghị cụ cho thêm ảnh bên cạnh thân phận các cháu thì cần có ảnh nói về các cụ, hàng hóa, số lượng các cụ... Qua đó cho những người xem như em vừa định tính, định lượng được mức độ khó khăn của Nậm Ban, khó khăn của các cụ, khối lượng hàng hóa mang đi... Mục đích không phải kể công mà để khơi dậy thêm nhiều tấm lòng nữa đến với trẻ em, đến với người nghèo.
Cảm ơn các cụ thêm lần nữa. Em rất tiếc trước đó rất e dè không tham gia, không dính dáng đến Nậm Ban.
Thớt này em viết kể lại hành trình của chuyến đi và những sự kiện xảy ra xung quanh em. Cụ muốn biết chi tiết hơn về hàng hoá từ thiện thì cụ xem hộ em bên box từ thiện cụ nhé. Cảm ơn cụ nhiều.

Nhiều người thích tâm này, Em xin phép cụ mai cơn bỏ mấy cái cây tre xiên ngang người cháu bé để nhìn vào mặt cháu tập trung hơn. Tấm này lấy để dạy bảo các F1 cũng có ích đấy. Đại loại như: Các bạn miền núi khổ thế nên các con phai cố gắng chăm ngoan, học giỏi để đỡ phụ công cha mẹ chăm sóc.
Trình PS của cụ thật đáng ngưỡng mộ.. tks cụ! ;)

Zzz

Xe tải
:D con số nó khô cứng mà cụ Mai, không đen lại nhiều xúc cảm, cụ nói bằng hình đi:D

Trạng thái
Thớt đang đóng