Lịch sử OF không bao giờ quên tên Nậm Ban...!!!

Trạng thái
Thớt đang đóng
Em thiển nghĩ có lẽ cụ Mai cồ nên mang ảnh đi dự thi ảnh báo chí quốc gia được đấy, rất nóng bỏng và thời sự.
Cảm ơn cụ, nhưng em không rõ là gửi đi đâu và gửi vào lúc nào.. :P

kien_74haiphong

Xe tải
Có thể nói đây thực sự là ngày hội của Nậm Ban phải không cụ nhỉ? Những việc làm của các cụ, các mợ khiến tụi em - những kẻ vì nhiều lý do không thể tham gia được phải khâm phục, mong sao sẽ có nhiều chuyến đi ý nghĩa như thế. Em không dám nói trước nhưng nếu lần sau có thể em sẽ cố gắng tham gia với các cụ, các mợ. Chúc các cu, các mợ mạnh khỏe.

Inli_4B

Xe tải
Xem ảnh và lời comment của cụ vừa fun vừa nhiều tình cảm, để lại nhiều ấn tượng. Cám ơn cụ rất nhiều.

hnvn1234

Xe điện
Em thấy báo Giáo dục và Thời đại đưa tin nhiều về các hoạt động của ngành Giáo dục, báo này hình như trục thuộc Bộ Giáo dục.
Cụ chọn một số ảnh về trường, học sinh, cô giáo, đời sống của nhân dân kèm bình luận, đường link vào topic này rồi gửi cho báo. Thế nào báo chả xin phép cụ và OTV để làm bài viết về chương trình của OF.

kien_74haiphong

Xe tải
Cảm ơn cụ, nhưng em không rõ là gửi đi đâu và gửi vào lúc nào.. :P

Thỉnh thoảng cụ theo dõi trên báo, đài, truyền hình xem, nếu thấy tổ chức thì mình gửi. Mình không khoe khoang những việc làm này nhưng mình gửi để cho nhiều người biết và cùng làm theo mình phải không cụ, đấy là em nghĩ vậy.

vumanhduy

Xe tăng
Các cụ trong fun của mình có một chuyến đi dầy ý nghĩa, đầy áp tình người . Bài viết của cụ michaejio xúc tích thế mà các báo, trang mạng được gọi là chính thống nhà ta trả thấy đưa tin gì cả chỉ thấy các tin vớ va với vẩn như là hiếp dâm, bố chông dính vào con dâu phải đem đến bệnh viện gỡ ra thì đầy các mặt báo nói đi nói lại mấy ngày liền
Truyền hình thì thôi rồi đến hẹn lại lên xuốt ngày chỉ nhìn thấy mấy CỤ ấy, xao họ không xuống vùng sâu vùng xa làm phóng sự nhỉ ? xem bà con dân tộc mình còn tiến kịp miền xuôi không
Tuyền thông của chúng ta........ rất nhiều vấn đề...

Adesign

Xe tăng
Website
www.vectorad.vn
Nhìn 2 mợ thật là rạng rỡ. Nụ cười của mợ 3G rạng rỡ như Hằng Nga đêm rằm tháng 8 :D, mợ hãy giữ mãi nụ cười này để mang tới những bản làng vùng cao khác nữa mợ nhé.

Mợ bên hội hói e đã từng nói chuyện nhưng ko hỏi nick, e thấy mợ rất gần gũi và thân thiện với các cháu, mợ rất cẩn thận ngoài quà của đoàn mợ còn chuẩn bị thêm kẹo bánh sẵn trong túi để khi gặp các cháu mợ cho quà, xóa đi khoảng cách xạ lạ và e dè của các cháu đối với người lạ

Em xin tiếp tục ợ:

Bọn em ngồi ăn uống mải mê chém gió đến quên cả thời gian, khi tỉnh lại thì đã gần 7h30p, thế là cuống cuồng chạy ra sân tham dự với cả đoàn giao lưu trung thu với các cháu và đồng bào các dân tộc Mảng, Mông, Hà Nhì.
Mời các cụ mợ xem ít hình ảnh dưới đây để rõ hơn về khung cảnh khi giao lưu:

Trước hết, do em nợ ảnh vừa xinh vừa tình của mợ 3G như đã hứa nên em xin trả trước 2 cái cho mợ ấy không thì mợ ấy lại làm um lên ợ.. :P

Chỉnh sửa cuối:

Adesign

Xe tăng
Website
www.vectorad.vn

Leila

Xe buýt

Phóng sự của em về Nậm Ban đến đây là kết thúc, nếu các cụ mợ vẫn ủng hộ em sẽ viết tiếp phần 2: Hành trình trở về.
Nếu các cụ thấy nên dừng là em sẽ dừng lại luôn để có một cái kết êm đềm trong lòng mọi người. :)
Chúc các cụ mợ cuối tuần TRUNG THU VUI VẺ, đầm ấm và hãy giữ gìn hạnh phúc gia đình mình thật chặt trong tay nhé.

Cảm ơn bác Mike và các bác tham gia chuyến đi đã có một phóng sự chân thực. Em nghĩ, hơn cả những phần thưởng "cao quý" nếu được trao bởi các Hội đồng nọ kia thì các bác đã dành được một phần thưởng lớn nhất: đó là cảm xúc đọng lại của mỗi người khi ghé qua thread này.

Những hình ảnh này sẽ là những hình ảnh rất trân quý, để nhiều năm sau nhìn lại, OF sẽ tự hào với một chút hương vị “ĐỂ NHỚ MỘT THỜI TA ĐÃ BIẾT SỐNG VÀ BIÊT YÊU THƯƠNG” những album ký ức sẽ tăng mãi, tăng mãi theo từng nhịp thở và tiếng hát đầy tình người.

Em xin phép copy link này để chia sẻ với những người bạn của mình với hi vọng nhỏ nhoi đánh thức nhiều trái tim đến với những hoạt động thiết thực cho cộng đồng.

Cảm ơn bác Mike và các bác tham gia chuyến đi đã có một phóng sự chân thực. Em nghĩ, hơn cả những phần thưởng "cao quý" nếu được trao bởi các Hội đồng nọ kia thì các bác đã dành được một phần thưởng lớn nhất: đó là cảm xúc đọng lại của mỗi người khi ghé qua thread này.

Những hình ảnh này sẽ là những hình ảnh rất trân quý, để nhiều năm sau nhìn lại, OF sẽ tự hào với một chút hương vị “ĐỂ NHỚ MỘT THỜI TA ĐÃ BIẾT SỐNG VÀ BIÊT YÊU THƯƠNG” những album ký ức sẽ tăng mãi, tăng mãi theo từng nhịp thở và tiếng hát đầy tình người.

Em xin phép copy link này để chia sẻ với những người bạn của mình với hi vọng nhỏ nhoi đánh thức nhiều trái tim đến với những hoạt động thiết thực cho cộng đồng.
Cảm ơn mợ nhiều vì sự sẻ chia cộng đồng.. :)

Zzz

Xe tải
;)) Ảnh cụ Mai cơn em cứ phải khen mãi, thật ngường ngượng cho bản thân, em xem từ japanese, SG tới Nậm Ban. Em chợt nhận ra thiếu xót, nhưng bên cảnh ảnh vấn đề hay rồi cụ cho hẳn chuyên đề ảnh các mợ nhiều nhiều tí cho có "bóng hồng" làm công tác xã hội như mợ 3G, Minh Hằng thỏ ngọc gì đó í... trong này đi. :D

;)) Ảnh cụ Mai cơn em cứ phải khen mãi, thật ngường ngượng cho bản thân, em xem từ japanese, SG tới Nậm Ban. Em chợt nhận ra thiếu xót, nhưng bên cảnh ảnh vấn đề hay rồi cụ cho hẳn chuyên đề ảnh các mợ nhiều nhiều tí cho có "bóng hồng" làm công tác xã hội như mợ 3G, Minh Hằng thỏ ngọc gì đó í... trong này đi. :D
Ảnh em chụp trong chuyến đi này nặng về tính phóng sự, không chuyên hẳn sang chân dung cho nên nhiều góc không được đẹp. Em chỉ chọn những ảnh được nhất với em để up lên mà nhiều mợ còn đang trách móc em kìa.. :P
Chụp bóng hồng không đơn giản đâu ợ..

Zzz

Xe tải
Ảnh em chụp trong chuyến đi này nặng về tính phóng sự, không chuyên hẳn sang chân dung cho nên nhiều góc không được đẹp. Em chỉ chọn những ảnh được nhất với em để up lên mà nhiều mợ còn đang trách móc em kìa.. :P
Chụp bóng hồng không đơn giản đâu ợ..
:)) Em có nói cụ chụp các mợ tạo dáng đâu, gắn với sự kiện, gắn với lao động hình ảnh các mợ đẹp lên nhiều và dung dị cụ ạ. Ví dụ, hình như có ảnh mợ gì khám cho các cháu trông gần gũi trách nhiệm thế, ngược lại em trộm nghĩ thôi nhé, khéo chỗ làm các mợ quát bệnh nhân thôi rồi :)). Cơ hội sáng tác tốt mà cụ, em xem thấy đẹp sang trọng hơn hẳn mấy chị sâu bít đi làm từ thiện nhổ cỏ, bắt sâu trông ảnh cứ đờ ra như khuôn mặt trang điểm phấn của các chị đó. Các mợ nhà ta cụ xem, thấy bê vác, nấu nướng, chú tâm vào làm việc má ửng đỏ, lấm tấm mồ hôi... em thấy đẹp, xao xuyến lắm cụ ợ. Đấy cũng là phóng sự cụ ôi

phocu_cb

Xe điện
Chuyến đi quá thành công và ý nghĩa ... không biết nói gì hơn, chúc các Cụ/Mợ sức khỏe, thành công và hạnh phúc
chúc sẽ có nhiều chuyến đi ý nghĩa như Nậm Ban nữa

R

Ruoumauson

[Đang chờ cấp bằng]
Em cảm ơn cụ Mai Cồ về tấm ảnh và đã pm cho em mời giao lưu giữa 2 xe, nhưng vì lý do công việc nên em ko đến chia vui đc ( :(( giờ này chắc mọi người đang (b) côm cốp òi ). Chúc chi hội 28 mãi mãi đoàn kết, vui vẻ ah. :D
Nhân tiện cụ ơi em xin phép ăn trộm mấy cái của cụ để em cho vào album riêng của em nhé :))

Website
www.otofun.net
........

Em tặng các cụ mợ chưa bao giờ đặt chân đến những vùng dân tộc trên núi cao một bức ảnh đầy giá trị nhân văn. Cậu bé này chỉ có một bộ duy nhất để mặc, và nếu bẩn thì phải cởi truồng và tự giặt đồ cho mình. Em đã rơi nước mắt khi nhìn thấy cảnh này.
Em cứ tưởng những hình ảnh này chỉ có ở những năm thời chị Dậu, thật không ngờ là vẫn có đâu đó quanh chúng ta, giữa những năm đầu thế ký 21 này:(

nghichnham

Xì hơi lốp
Xưa như cổ tích có Chử Đồng Tử là đóng khố chung với cha. Bức ảnh này sao như chụp ảnh nc Việt ta từ thủa hồng hoang vậy! Xem mà cay mũi.

hùngVEC

Xe buýt
Bức ảnh này để kết thúc một đêm lửa trại thực sự thắm đượm tình người, tình quân dân, tình dân và bản. Những tiếng reo hò cổ vũ, tiếng trống hội, bàn tay vội vàng nắm lấy bàn tay, ánh mắt chỉ kịp lướt qua những gương mặt ở bên nhưng trong tâm khảm luôn muốn níu giữ lại tất cả những hình ảnh đó. Cùng nhau chia sẻ và xây dựng một cộng đồng Nậm Ban tươi đẹp hơn trong tương lai các bạn nhé.

Kết thúc đêm này, em xin gửi tặng các bạn một clip múa lân, trống hội và những hoạt động vui đùa đầy cảm xúc bên ngọn lửa trại cao ngút trời:

Phóng sự của em về Nậm Ban đến đây là kết thúc, nếu các cụ mợ vẫn ủng hộ em sẽ viết tiếp phần 2: Hành trình trở về.
Nếu các cụ thấy nên dừng là em sẽ dừng lại luôn để có một cái kết êm đềm trong lòng mọi người. :)
Chúc các cụ mợ cuối tuần TRUNG THU VUI VẺ, đầm ấm và hãy giữ gìn hạnh phúc gia đình mình thật chặt trong tay nhé.

Phóng sự của cụ quá hay. Em cũng có mặt ở NB với các cụ, mà giờ xem ảnh vẫn cứ thấy như chưa từng ở NB ý.
Chúc cụ luôn vững vàng tay "súng", cho bọn em có nhiều hình ảnh đẹp để lưu giữ kỷ niệm những chuyến đi.

Trạng thái
Thớt đang đóng