Lịch sử OF không bao giờ quên tên Nậm Ban...!!!

Trạng thái
Thớt đang đóng

kysu

Xe tải
cụ mai cồ làm luôn phần 2 cho nó nóng đi cụ,em năn nỉ cụ đây,em kê dép chờ cụ[-O<

mydinhtoyota

Xe đạp
KĐT thành phố Giao Lưu, Bắc Từ Liêm, Hà Nội.
Website
mazdaphamvandong.vn
Bác xephuot nói cũng đúng nhưng theo em mục đích của các chuyến đi đó là sự nhường cơm sẻ áo với đồng bào miền núi còn đó những nghèo đói & lạc hậu, để cho đồng bào thấy rằng người kinh đâu có quên họ, còn về tầm quản lý vĩ mô là làm sao về lâu về dài đồng bào đỡ khổ cực và lạc hậu thì chúng ta nên để dành câu trả lời cho những nhà "quản lý tài ba" của chúng ta.

iwate

Xe buýt
Nhìn kỹ bức ảnh này em dự sẽ có mấy cao thủ về tiền bạc trong vòng 20 năm nữa.
NHìn các cháu bé tội quá. Chả hiểu mùa rét thì chúng nó ra sao nữa.
Nhưng mà các cô cũng tiên tiến phết cụ Mai cồ nhỉ. Tóc cũng ép nhuộm như gái phố. Hay là do đi nắng nhiều?

minck

Xe container
[/QUOTE]
Nhìn Tấm ảnh và soi lại mình ??? Em thấy cay sống mũi...Cơm ko đủ ăn, Quần áo ko đủ mặc...Trong khi hằng ngày trong mỗi chúng ta ko ít lãng phí...Rồi lũ tham qua ô lại nghĩ gì khi thấy hoàn cảnh này...Ôi ! Hai tiếng Đồng Bào ( Cùng 1 Bọc ). Rồi đây là hoàn cảnh của những chủ nhân tương lai đất nước của chúng ta ...
Em đang bị bao nhiêu câu hỏi giằng xé...
Cám ơn cụ MaiCồ nhiều lắm...Chúc cụ luôn mạnh khoẻ và HP.

bebi

Xe tải
Tiếp tục đi cụ Mai Cồ ơi.Chuyến đi qua ấn tượng và rất nhiều ý nghĩa! Kính phục các cụ, các mợ!

Nậm Ban

Đi bộ
Các bác cho em hỏi, bác nào trong chuyến đi mà vợ ở nhà sinh con ý nhỉ?

HuyArt

Xe lăn
Con trai cụ Duky là 1 Ofer nhỏ tuổi nhất đấy nhỉ? 1 tuần tuổi đã có nick trên OF rồi. Con hơn cha là nhà có phúc, chúc mừng 2 bố con cụ Duky nhá

BonBonTT

Xe điện

Em tặng các cụ mợ chưa bao giờ đặt chân đến những vùng dân tộc trên núi cao một bức ảnh đầy giá trị nhân văn. Cậu bé này chỉ có một bộ duy nhất để mặc, và nếu bẩn thì phải cởi truồng và tự giặt đồ cho mình. Em đã rơi nước mắt khi nhìn thấy cảnh này.
Bức ảnh của cụ Michaeljo quá nhiều cảm xúc
Bức ảnh và lời chú thích này nên sao thành mấy chục bản treo ở văn phòng của tất cả các bộ nghành để cho các quan chức biết thực trạng của người dân

Chỉnh sửa cuối:

Leila

Xe buýt
BonBonTT nói:
Bức ảnh của cụ Michaeljo quá nhiều cảm xúc
Bức ảnh và lời chú thích này nên sao thành mấy chục bản treo ở văn phòng của tất cả các bộ nghành để cho các quan chức biết thực trạng của người dân
Em thì lại nghĩ nếu OFers có contacts với các tổ chức, đối tác nước ngoài nhất là các tổ chức tín dụng phi chính phủ nên gửi cho họ. Biết đâu một ngày nào đó, bên cạnh OF sẽ có thêm người quan tâm đến Nậm Ban. Em e rằng Bộ ngành bị vô cảm mãn tính với thực trạng người dân rồi.

cesar

Xe tăng
[COLOR=blue Khi xuống em quyết định không đi dép ( đã kịp đổi giày sang dép cho nó tiện ) và đi chân đất để bảo vệ đôi dép trước sự khắc nghiệt của con đường trơn trượt này. Thà đau chân còn hơn hỏng dép, đó là châm ngôn của em.. ;). Công nhận đau chân nhưng kệ, mấy khi được hoà mình vào thiên nhiên.

[/COLOR]
Tặng bác Mai cồ, với phương châm thà đau chân còn hơn hỏng dép bác đã hành quân vào Trung tâm Nậm ban thế này

Hòa mình vào thiên nhiên với đôi chân bỏng rát vì đá

cesar

Xe tăng
Đường vào Trung tâm xã Nậm ban, trước khi đến thâm tâm em nghĩ , ít nhất là trung tâm thì otto sẽ đỗ được vào tận sân , nhưng hoàn toàn không phải , các cụ nhà mình phải cuốc bộ với đoạn đường trơn trượt hoặc đầy đá trơ trọi do mưa rừng

Các cụ chi hội 28 trở lại bản để vui đêm trung thu với các cháu sau khi hoàn thành nhiệm vụ tại các điểm trường

altistau

Xe tải
Ảnh này chi Lason như ông già Noel vác quà cho các cháu vậy nhỉ
Chắc em cũng không thể nói hay hơn được các cụ mợ ngoài lời cảm ơn từ sâu thắm suy nghĩ của mình. Cảm ơn chị Lason, anh Sơn cua và BTC.

Hình ảnh chị trực tiếp vác quà leo lên bản trao cho các cháu, đường dốc cao, trơn trượt chị phải cố gắng dù chị đã mệt nhưng cái mệt không thể thắng nổi tấm lòng bao dung của chị, chị đã làm tất cả vì trẻ em, dân bản Nậm Ban và vì cộng đồng..

Trạng thái
Thớt đang đóng