Lấy Phò G mới từ hãng về, thất vọng :(

AlexHEO

Xe tăng
Cụ ngồi cái xe ấy chưa ạ, nó còn ồn hơn được mỗi 3 cái ghế to như sa lông.
Vậy ạ, em chưa đi nhưng chỗ em có mấy cty LD với vp nước ngoài nó toàn chạy dòng này thôi ạ.

tuvit77

Xe tăng
FT G cụ mà ghét ai chơi xỏ cho ngồi hàng ghế thứ 3 thì còn hơn tra tấn

laovietlao

Xe tải
Sau bao ngày mong mỏi, không nghĩ chiếc Fortuner G lại ồn thế không biết. Mới chạy từ Hãng về nhà tầm 30km trên con đường đẹp thơ mộng dọc biển Đà Nẵng mà ồn ghê, cứ tưởng như vùng sâu vùng xa đồi núi hẻo lánh, không biết xe chưa chạy hết roda hay do e k bik chạy hay do e là người kĩ tính trong khâu cách âm :( . Chiếc xe bồng bènh như con sóng dạc vào bờ :( . E đã chạy qua chiếc Santafe 2009 dầu 2 cầu, êm ngọt xớt mà sao chiếc này khủng bố thế k bik :( , hay e đã quen với máy xăng. Các cụ cho ú kiến giúp e cải thiện với. Dù kinh doanh nhưng đây là chiếc đầu tiên về phuc vụ gia đình, bản thân và kinh doanh nên độ hài lòng tụt dốc ghê
Hôm nay lại thử vài vòng trước khi chạy vào tỉnh lấy biển số. Đề pa từ số 2 sang số 3. Chạy từ từ trên đường bê tôg trong hẻm. K bik cái gì làm cái kính của cửa nó rung lên, phát tiếng cách cạch kiểu như rôn cửa k phải là cao su hoặc quá mỏng k giữ cứng đc cái kính với thành cửa. Chán ghê . Cần theo dõi thời gian nữa. Thèn bạn đi chiếc Cruze ngồi tài phụ. Nó an ủi là xe mới mua, tiếng máy chưa sạch cặn, chưa bao mòn nên còn hơi ồn tí :(
Tiếp tục : hăng hái làm biển số vào tỉnh 50km nhưng thấy trên lịch âm ghi ngày Tam nương thế là cụ bố không cho đi . Đành ôm e nó lòng vòng phố cổ. Do nghiên cứu kĩ, đẩy ga mạnh hơn xí lúc sang số nên tạm ổn vì phần rung của máy. Châm thêm tí nhạc vào, triệt tiêu bớt ồn của máy dầu. Cũng khá hay nhưng lại cảm thấy hơi mất tập trung tí vì đường phố cổ Hội An rất nhỏ, cần lắng nge tiếng còi xe để hạn chế tai nạn :(.
... Còn nữa ...
Mình chạy FT2014 máy dầu 3.0 AT...thấy hơi ồn,nhưng ko đến lỗi như cụ tả.

TÔM

Xe buýt
Chia buồn với cụ chủ đã mua phải siêu xe :)) Cụ ơi em nó ko có cửa so với santafe đâu nhé. kể cả Fe 2006 cụ ạ :))

lapin

Xe container
Cụ chủ chắc đông khách nên không vào of được:D

Phucyenxanh

Xe điện
Cháu chạy thử FT AT máy xăng của ông anh
đứng gần tuong máy dầu, vào trong nghe rõ mồn một.
Thế mà Vịt ta mua ầm ầm, đúng là Toy thần thánh

2hoang

Xe máy
Mình chạy FT2014 máy dầu 3.0 AT...thấy hơi ồn,nhưng ko đến lỗi như cụ tả.
Cụ lại so sánh một em nhập khẩu với một em lắp ráp trong nước nó khập khiễng cụ ợ. Túm lại là Toy thì được mỗi cái nồi đồng cối đá, chứ một số tính năng khác thì phải xem xét thật kỹ ... phải chấp nhận đầu tư thêm để chống ồn thôi, nhưng giữ được thương hiệu thần thánh các cụ nhể

tunghoangvu

Xe hơi
Hjx đang tính rước em fortun G này về chạy tour mà nghe mấy bác chê quá làm em cũng phải suy nghĩ lại hjx
Cụ chạy gia đình thì lấy bản máy xăng. Máy dầu cụ chạy tour thì cũng được mà. Đi xa nó nóng máy sẽ bốc hơn, êm hơn chút. Quan trọng là hiệu quả kinh tế cao.

Nguyên Apple

Xe đạp
Website
hoianbudgetcarrental.com

Nguyên Apple

Xe đạp
Website
hoianbudgetcarrental.com
Hjx đang tính rước em fortun G này về chạy tour mà nghe mấy bác chê quá làm em cũng phải suy nghĩ lại hjx
chạy tour the xe nay thôi bác. cày như bà trâu mà.
thanks cụ chủ thớt, bài viết rất hay.
Còn nữa mà cụ . Còn làm dài dài để các bcc theo dõi.
Bỏ tiền tỷ ra mua xe mà trước đó chưa bao giờ được lái thử à cụ :))
Hay cụ vào dìm Toy :))
Minh xcc định chạy kinh doanh nên mua thôi. Ngoài Fortuner ra ko còn lựa chọn nào khác. Có chạy thử hay không cũng phải lấy thôi bác.