[Funland] Lập team đi bơi

Mợ đi bơi muộn ca 17h30 là gặp em ở đây rồi :)), bể này em hay bơi hè nhưng không review vì là bể sinh viên, cơ sở vật chất không được xịn nên nữ đi thì sẽ không thích lắm tuy nhiên hệ thống lọc nước ở bể này rất ok mợ nhé vì là được tài trợ của nước ngoài, mợ không ngại mấy cái lặt vặt chỉ chuyên bơi thì rất ok về mặt nước và giá rổ đấy ạ
Giờ ấy e còn bận ở nhà cho con ti ạ

Mợ đi bơi muộn ca 17h30 là gặp em ở đây rồi :)), bể này em hay bơi hè nhưng không review vì là bể sinh viên, cơ sở vật chất không được xịn nên nữ đi thì sẽ không thích lắm tuy nhiên hệ thống lọc nước ở bể này rất ok mợ nhé vì là được tài trợ của nước ngoài, mợ không ngại mấy cái lặt vặt chỉ chuyên bơi thì rất ok về mặt nước và giá rổ đấy ạ
Nó ko có máy sấy, báo hại em trùm quả khăn lên tóc rồi đi về ạ

firefox4

Xe điện
Nhiều cụ mợ học 1, 2 khóa biết bơi rồi xong cứ thế bơi (có tăng cự ly và tốc độ) nhưng như thế sẽ tiến bộ rất chậm. Muốn tiến bộ nhanh, đẹp thì vẫn phải tập thêm kỹ thuật hàng ngày, tập với dụng cụ (phao kẹp, ống thở, bàn quạt, chân vịt...). Kinh nghiệm từ bản thân và mấy anh/chị/em bơi cùng ca với em là như thế. Còn ai mà cứ đến xong cắm đầu bơi 1000-2000m rồi về thì bao năm vẫn thế, ko tiến bộ hơn là mấy.

khong phanh

Xe buýt
Thực sự em sợ mấy cái bể bơi ở HN. Bẩn thì thôi rồi. Cái ghê nhất là cái quả bốn mùa ở Đặng Tiến Đông. Một lần đến đấy em khủng hoảng luôn.
Nước còn hơi nhơn nhớt nữa cơ. Em đoán do bể trong nhà ko có ánh sáng mặt trời chiếu trực tiếp

Chelski

Xe điện
Em là nữ ạ.
Và em vừa mới biết bơi tuần này hehe. 50m là khi em vừa biết bơi xong, thử bơi 1 mạch được 50m ấy cụ.
Thể lực tốt là do hlv đánh giá. Vì tập thể thao lâu ngày nên quả thực sức em dai, thở tốt, bơi khỏe so với tuổi.
Em đang tính đăng ký học thêm khóa bơi sinh tồn cho nó yên tâm.
Bơi nhiều, thở tốt thành bản năng...lúc đó mợ bơi vài cây số nhàn như đi bộ, quan trọng nhất là thở tốt và đúng .

Mợ làm cái máy sấy mini theo cũng ok mà, em thấy mấy người cũng mang theo thế, bể này được cái ngoại trừ cơ sở vật chất không xịn thì em thấy ok vì hệ thống lọc xịn xò không bị mùi clo lắm đâu ạ, tuy nhiên không phải 4 mùa nên không hợp cho đội ra chơi xong ngâm nước . Hôm qua em bơi sau mợ ca 17h30. bể đó mấy hôm nay mưa nên vắng mợ cứ tranh thủ ra bơi cho thư thái chứ mấy hôm nắng rồi cuối tuần sinh viên rồi người dân bơi đông lắm nên không bơi được ấy chứ. Em cứ hè bơi đây đông lại xuống bể hoàng mai ở linh đàm.
Có sợ họ ko cho cắm điện ko ạ. Hay cụ bảo cái máy chạy bằng pin? Qua e đi thì đúng là khá vắng, đúng hơi trời mát ko có tý nắng nào nên bơi thoải mái ko sợ bắt nắng. E ghét là hơn 3h nó mới mở mà bơi xong về nhà e thì hơi muộn. Có dạo e toàn bơi buổi sáng, có hôm trưa, có hôm chiều nhưng cỡ 2h 2r là e đã xuống nc rồi. Để làm sao sau khi bơi và tắm rửa e về nhà trước 5h ạ

quavovan

Xe hơi
Có sợ họ ko cho cắm điện ko ạ. Hay cụ bảo cái máy chạy bằng pin? Qua e đi thì đúng là khá vắng, đúng hơi trời mát ko có tý nắng nào nên bơi thoải mái ko sợ bắt nắng. E ghét là hơn 3h nó mới mở mà bơi xong về nhà e thì hơi muộn. Có dạo e toàn bơi buổi sáng, có hôm trưa, có hôm chiều nhưng cỡ 2h 2r là e đã xuống nc rồi. Để làm sao sau khi bơi và tắm rửa e về nhà trước 5h ạ
Cắm thoải mái mà mợ ơi, xưa bể này còn chia ca cơ giờ cứ từ 15h-19h mợ bơi thoải mái, đầu hè thì sáng 6h-9h nhưng giờ chỉ còn chủ nhật 6h-9h ngày thường là 6h-7h sau đấy sinh viên tập bơi mợ ạ. Mợ sợ đen có thể dùng bộ sữa tắm + dầu gội của hãng Triswim nhé, mua trên mạng có đấy mợ ạ, chuyên dùng của dân bơi để tẩy clo nên không đen đâu, như em bơi quanh năm thì không còn tác dụng chứ mợ bơi không nhiều thì dùng ok mợ ạ

Cắm thoải mái mà mợ ơi, xưa bể này còn chia ca cơ giờ cứ từ 15h-19h mợ bơi thoải mái, đầu hè thì sáng 6h-9h nhưng giờ chỉ còn chủ nhật 6h-9h ngày thường là 6h-7h sau đấy sinh viên tập bơi mợ ạ. Mợ sợ đen có thể dùng bộ sữa tắm + dầu gội của hãng Triswim nhé, mua trên mạng có đấy mợ ạ, chuyên dùng của dân bơi để tẩy clo nên không đen đâu, như em bơi quanh năm thì không còn tác dụng chứ mợ bơi không nhiều thì dùng ok mợ ạ
Sao cụ gì cũng biết thế. Giá rổ OK, nước khá sạch thật. Sẽ tiện hơn nếu hôm nào e lên CTY bơi thì OK, vì CTY e gần đó. Còn nhà e thì ở mạn gần Linh Đàm cơ

quavovan

Xe hơi
Sao cụ gì cũng biết thế. Giá rổ OK, nước khá sạch thật. Sẽ tiện hơn nếu hôm nào e lên CTY bơi thì OK, vì CTY e gần đó. Còn nhà e thì ở mạn gần Linh Đàm cơ
Khách hàng lâu năm nên biết thôi ạ :)), chục năm trước lơ ngơ đi hỏi như mợ chẳng ai trả lời giờ mình biết gì thì giải đáp nấy cho mợ.Nếu nhà gần linh đàm mợ cứ nên giống em bể thủy lợi và bể hoàng mai mà cầy thôi quá hợp lý rồi

Hieumos

Xe container
Bể bơi cung thể thao dưới nước Mỹ Đình mở lại rồi. Cho tư nhân thầu lại nên em thấy dịch vụ ổn hơn trước, độ sạch của nước thì khỏi phải nói rồi, số 1 tại Hà Nội.

Em vừa làm cái vé tháng mà bận quá chưa bơi được buổi nào.

Bể bơi cung thể thao dưới nước Mỹ Đình mở lại rồi. Cho tư nhân thầu lại nên em thấy dịch vụ ổn hơn trước, độ sạch của nước thì khỏi phải nói rồi, số 1 tại Hà Nội.

Sắp hết tháng rồi kìa cụ

xherox

Xe điện

Bể ngoài trời, nhất là bể trẻ em bên cạnh bể người lớn thì sặc mùi clo đậm đà luôn cụ ah. Em ko ngờ cái bể đầu tư như vậy mà làm ăn ko đến nơi đến chốn.

Supercub_90

Xe điện
Nhiều cụ mợ học 1, 2 khóa biết bơi rồi xong cứ thế bơi (có tăng cự ly và tốc độ) nhưng như thế sẽ tiến bộ rất chậm. Muốn tiến bộ nhanh, đẹp thì vẫn phải tập thêm kỹ thuật hàng ngày, tập với dụng cụ (phao kẹp, ống thở, bàn quạt, chân vịt...). Kinh nghiệm từ bản thân và mấy anh/chị/em bơi cùng ca với em là như thế. Còn ai mà cứ đến xong cắm đầu bơi 1000-2000m rồi về thì bao năm vẫn thế, ko tiến bộ hơn là mấy.
Biết bơi đã là tốt lắm rồi, nó chỉ là môn thể dục thể thao. Em băn khoăn là đã bơi 1-2000m rồi còn tiến bộ nữa để làm gì cụ? Không nhẽ làm vận động viên?

harrynh

Xe container
Thì tùy mỗi ng, có ng muốn bơi đẹp hơn, có người muốn tập thêm các kiểu bơi khác, có người muốn bơi nhanh hơn...

keyon

Xe tăng
Biết bơi đã là tốt lắm rồi, nó chỉ là môn thể dục thể thao. Em băn khoăn là đã bơi 1-2000m rồi còn tiến bộ nữa để làm gì cụ? Không nhẽ làm vận động viên?
Để tăng sức khỏe cụ ạ, vượt qua chính mình. Em năm kia bắt đầu bơi lại sau 1 tháng em bơi ngược sông tầm 400-500m sau nghĩ lại bơi xa hơn nữa chẳng để làm gì. Túc tắc bơi tâm 30 phút giữa dòng nhỉnh hơn sức nước 1 chút là ngon rất thư giãn.

firefox4

Xe điện
Nếu cụ đam mê hoặc đơn giản là thích 1 môn thể thao nào cụ có chịu dừng lại ở mức biết chơi không? Không chỉ bơi mà chạy bộ, cầu lông, tennis...nếu đủ thích thì em nghĩ ít người chịu dừng lại ở mức cơ bản lắm :)

firefox4

Xe điện
Để tăng sức khỏe cụ ạ, vượt qua chính mình. Em năm kia bắt đầu bơi lại sau 1 tháng em bơi ngược sông tầm 400-500m sau nghĩ lại bơi xa hơn nữa chẳng để làm gì. Túc tắc bơi tâm 30 phút giữa dòng nhỉnh hơn sức nước 1 chút là ngon rất thư giãn.
Nếu cụ có hội nhóm rủ nhau bơi cùng thì sẽ ko dừng ở mức đấy đâu ạ.
Nhóm bọn em cũng vừa thư giãn cuối tuần trước đây. :)

keyon

Xe tăng
Nếu cụ có hội nhóm rủ nhau bơi cùng thì sẽ ko dừng ở mức đấy đâu ạ.
Nhóm bọn em cũng vừa thư giãn cuối tuần trước đây. :)
Bơi xuôi dòng đúng không cụ, đoạn tầm 4km này chỉ ngại ngâm nước lâu lạnh thôi cụ.