[Funland] Lập team đi bơi

Xe_vip

Xe tải
Hôm trước nói chuyện với 1 cụ chuyên bơi sông Hồng bảo nước sông Hồng còn sạch hơn vạn lần nước bể bơi, chắc khái niệm sạch mỗi ng 1 khác.

firefox4

Xe điện
Bơi xuôi dòng đúng không cụ, đoạn tầm 4km này chỉ ngại ngâm nước lâu lạnh thôi cụ.
Bơi xuôi cụ ạ, đợt này mưa nhiều nên nước chảy khá mạnh. Tuy nhiên bơi xuôi hết 8km này cũng mệt phết.

firefox4

Xe điện
Hôm trước nói chuyện với 1 cụ chuyên bơi sông Hồng bảo nước sông Hồng còn sạch hơn vạn lần nước bể bơi, chắc khái niệm sạch mỗi ng 1 khác.
Em 1 tuần bơi bể 3 buổi, cuối tuần mới bơi sông thấy cái sạch của sông Hồng so với bể bơi là theo kiểu ko có hoá chất như bể bơi, chứ còn nước phù sa đục, mùa mưa còn kèm khá nhiều rác hoặc củi nữa. Thực tế thì bọn em bơi ở giữa thì vẫn chủ động uống luôn nước sông khi khát, chưa thấy ai bị sao cả. 😂

keyon

Xe tăng
Bơi xuôi cụ ạ, đợt này mưa nhiều nên nước chảy khá mạnh. Tuy nhiên bơi xuôi hết 8km này cũng mệt phết.
Ui cũng xa vậy cụ bới hết đoạn đó cũng từ 2-3 tiếng tuỳ sức nước . Ngâm lâu vậy em không chịu được. Em cứ tầm 30 phút dưới nước là lạnh. Nước lên như này em ít bơi lắm vì nước đục hay có củi dều ghê ghê, chẳng may đang bơi lại vớ phải con bò con lợn chết thì chán.

Supercub_90

Xe điện
Nếu cụ đam mê hoặc đơn giản là thích 1 môn thể thao nào cụ có chịu dừng lại ở mức biết chơi không? Không chỉ bơi mà chạy bộ, cầu lông, tennis...nếu đủ thích thì em nghĩ ít người chịu dừng lại ở mức cơ bản lắm :)
Đam mê là khái niệm mơ hồ và nó không dành cho số đông, cũng không thực sự cần thiết cụ ạ. Em cũng tham gia đủ cả, đi bộ, đạp xe, chạy bộ, đá bóng, bóng bàn... nhưng chỉ coi nó là thứ giải trí và rèn luyện sức khỏe. Vui mấy thì cũng chỉ dành từ 30 đến 120 phút một lần chứ không vì cái đam mê đó mà đánh đổi rủi ro sức khỏe.
Còn nếu nó là nghề nghiệp kiểu như vận động viên; đem lại lợi ích vật chất và tình thần thì cụ cứ tiếp tục rèn luyện và cố gắng cũng rất tốt.

firefox4

Xe điện
Đam mê là khái niệm mơ hồ và nó không dành cho số đông, cũng không thực sự cần thiết cụ ạ. Em cũng tham gia đủ cả, đi bộ, đạp xe, chạy bộ, đá bóng, bóng bàn... nhưng chỉ coi nó là thứ giải trí và rèn luyện sức khỏe. Vui mấy thì cũng chỉ dành từ 30 đến 120 phút một lần chứ không vì cái đam mê đó mà đánh đổi rủi ro sức khỏe.
Còn nếu nó là nghề nghiệp kiểu như vận động viên; đem lại lợi ích vật chất và tình thần thì cụ cứ tiếp tục rèn luyện và cố gắng cũng rất tốt.
Thật ra thì nó không đem lại gì về vật chất cụ ạ. Chẳng qua biết bơi rồi thì muốn bơi đẹp hơn, nhẹ nhàng hơn mà nhanh hơn thì vẫn phải tập thôi. Còn nếu chỉ đơn giản để ra bể bơi quẫy thùm thụp cho đủ 50m là vui thì cũng ko cần tập làm gì. :)

Xe_vip

Xe tải
Em 1 tuần bơi bể 3 buổi, cuối tuần mới bơi sông thấy cái sạch của sông Hồng so với bể bơi là theo kiểu ko có hoá chất như bể bơi, chứ còn nước phù sa đục, mùa mưa còn kèm khá nhiều rác hoặc củi nữa. Thực tế thì bọn em bơi ở giữa thì vẫn chủ động uống luôn nước sông khi khát, chưa thấy ai bị sao cả. 😂
Em đi cầu Long biên nhìn xuống nước sông Hồng phải nói bái phục các cụ bơi ở đó. Lên hồ Tây tương tự, nước thải vào hồ rất nhiều mà team bơi khá đông.

dinhdung001

Xe tải
Em đi cầu Long biên nhìn xuống nước sông Hồng phải nói bái phục các cụ bơi ở đó. Lên hồ Tây tương tự, nước thải vào hồ rất nhiều mà team bơi khá đông.
Thực ra cụ xuống dưới sông nhìn cũng khá sạch đấy. Không đến nỗi nào đâu. Mà em cũng chưa thấy ai đi bơi sông về bị dị ứng da, mẩn ngứa cả. Nước có dòng chảy mà. Em chỉ phục cái là các cụ ấy liều quá, nhìn nước sông cuồn cuộn, sóng ngầm đủ cả mà dám lao xuống bơi ầm ầm luôn. Em bơi ở hồ còn khiếp, chưa dám thử bơi ở sông bao giờ.

Mss AN TÂM

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Mợ ra bể 10-10 học, có thày dạy bơi bằng gậy dài 5m, cực hiệu quả. Thằng nhà em sợ nước đến mực ko dám để vòi sen tưới vào đầu mà 1 tuần bơi vù vù làm cả nhà sửng sốt. Hỏi ra mới biết nó còn sợ bị thày chọc gậy hơn nên thà nghiến răng tập cho xong
Em học 1-1 đấy ạ, một khoá thầy và 1 khoá cô dạy. Thầy cô đều bảo em không biết lấy hơi, lại ko thả lỏng được cơ thể nên khó bơi được.

Mss AN TÂM

Xe điện
Em rất ghét đội bơi ngang bể, đã thế còn ko để ý nhìn trc nhìn sau, toàn cản làn bơi người khác,
Tại bơi dốt đấy ạ. Ngang bể chỗ ko sâu để đuối sức còn đứng được đấy ạ. Cụ thông cảm nhé

Dzutuananh

Xe máy
Nếu cụ ko phải dân sông nước hay bơi phủi từ bé ao hồ mà muốn bơi sải thì cụ nên kiếm thầy học bài bản, thầy sẽ dậy kỹ thuật cơ bản rồi bơi mới đúng và lâu dài được. BỌn em bơi phủi sông hồ từ bé ở quê nó vẫn sai kỹ thuật và nhanh mất sức, sau vẫn phải nhờ thầy chỉnh một hai buổi sửa lỗi sai thì mới bơi nhẹ nhàng tiết kiệm sức và bơi xa được. Ko nên kỳ vọng tự học tự xem clip mà mơi đc nhé, chỉ xem sau khi đã học lớp bài bản
Em đoán cụ bơi ao hồ từ bé thì hay bơi chó (đầu trên nước và đạp chân ếch) nên cần thầy chỉnh lại.
Em học youtube 2 kiểu là bơi trườn sấp và bơi bướm đều được nhé cụ. Trườn sấp em mất 1 mùa hè còn bơi bướm em mất tới 4 mùa hè. Bơi bướm là kiểu bơi em thấy mất nhiều thời gian để cảm nhận rồi làm cho đúng nhất.

Nay e đi bơi ở bể 4mùa Hoàng Mai ạ. Em lại tiếp review cho m.ng.
Lúc tới cửa e nghe mùi Clo khá nồng, nhưng vào bơi thì ko nghe mùi nữa. Khu gửi đồ có ng trông.

Khu vực tắm tráng có nóng lạnh, có móc treo quần áo bên trong, có máy sấy, khá sạch.

Khu vực tắm có bể trẻ con riêng và bể ng lớn riêng.
Bể trẻ con sâu 60cm

Bể ng lớn dài 50m, họ ghi là sâu 1m2_2m hay 2m2 gì đấy, nhưng mà cái phía 1m2 nước tràn thành bể luôn, chứ ko phải như bể Thủy Lợi nước còn cách thành bể 20cm. Thành ra bảo sâu 1m2 nhưng chắc nó fai sâu 1m4 1m5 ấy, em phải nhún lên mới nhô đc cái đầu lên khỏi mặt nước.
Vì bơi chưa vững thêm quả vừa bước xuống nước phát suýt lún tăm nên e hơi bị choáng và ngợp.
Bể này 2bên cứu hộ rất nhiều, em có bơi lại gần và nhờ các bạn ấy để ý, có gì túm e lên vì e bơi chưa vững nên các bạn ấy bảo OK. Các bạn ấy còn hướng dẫn kĩ thuật cho em nữa.

MuathuHN252

Xe cút kít
Em chỉ nghĩ cho dù có biết bơi cũng ko nên quá mạo hiểm đến những nơi nc quá mênh mông hoặc chảy xiết, chẳng may chuột rút hay thế nào đó thì ko biết ntn

firefox4

Xe điện
Em chỉ nghĩ cho dù có biết bơi cũng ko nên quá mạo hiểm đến những nơi nc quá mênh mông hoặc chảy xiết, chẳng may chuột rút hay thế nào đó thì ko biết ntn
Em thi thoảng bơi sông và giao lưu với đội bơi sông thì thấy những người bơi tốt và bơi lâu năm thì lại rất cẩn thận, trang bị phao (hoặc can nhựa) đầy đủ. Có biến cái là ôm phao thả trôi ngay.

firefox4

Xe điện
Em đoán cụ bơi ao hồ từ bé thì hay bơi chó (đầu trên nước và đạp chân ếch) nên cần thầy chỉnh lại.
Em học youtube 2 kiểu là bơi trườn sấp và bơi bướm đều được nhé cụ. Trườn sấp em mất 1 mùa hè còn bơi bướm em mất tới 4 mùa hè. Bơi bướm là kiểu bơi em thấy mất nhiều thời gian để cảm nhận rồi làm cho đúng nhất.
Em cũng đang vật vã với bướm. Hi vọng 1, 2 mùa nữa khá khẩm hơn :D

MuathuHN252

Xe cút kít
Em thi thoảng bơi sông và giao lưu với đội bơi sông thì thấy những người bơi tốt và bơi lâu năm thì lại rất cẩn thận, trang bị phao (hoặc can nhựa) đầy đủ. Có biến cái là ôm phao thả trôi ngay.
Dạ. Cbi phao thì ok cụ ah. Em nghĩ đến ao hồ sông biển là e sợ lắm

harrynh

Xe container
Em học 1-1 đấy ạ, một khoá thầy và 1 khoá cô dạy. Thầy cô đều bảo em không biết lấy hơi, lại ko thả lỏng được cơ thể nên khó bơi được.
Thế ng ta mới đi học, chưa mấy ông bà dạy nố nói vậy cần gì ông bà.
He he, em tự học qua youtube, giờ sải TL thoải mái.

Quê bầm

Xe điện
Đúng cụ khi bé từ cấp 1-2 bơi chó bơi ao đình là chính sau bơi ngửa, dăm năm trước em
Đưa F1 đi học em
Mới học bơi ếch mất khoảng 2 tiếng, cond bơi sải em tự tập theo clip sau đó thuê thầy 3 buổi để chỉnh lại kỹ thuật mất 1 củ thôi, giờ thì em chỉ bơi sải thơt nhịp 3 ko có chym bướm đâu cụ, em thấy nhịp ba em hợp nhất ưng nhất cũng ko ếch hay ngửa nữa

Mss AN TÂM

Xe điện
Thế ng ta mới đi học, chưa mấy ông bà dạy nố nói vậy cần gì ông bà.
He he, em tự học qua youtube, giờ sải TL thoải mái.
Em học dốt nên học kèm 1-1 hai khoá vẫn không bơi được. Em chán chả học nữa. Ai cũng bảo bơi là tốt nhất cho sức khoẻ, nhất là độ tuổi trung niên trở lên.